เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:35:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อกระบอกแรกเลือกตัวไหนดี  (อ่าน 3692 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:08:29 AM »

ตามรายการนี้... นายสมชายอยากให้เอา Cz Compact ครับ...

เห็นบอกว่าเป็นปืนกระบอกแรก อาจยังไม่ทราบว่าตัวเองชอบปืนแบบไหน... ให้เอาปืนพิมพ์นิยมเอาไว้ก่อน หรือค้นพบตัวเองทีหลังว่าไม่ชอบ ก็ยังขายออกตัวง่ายกว่าครับ...

มือเล็กมือใหญ่ก็ไม่บอก ผู้ใช้เป็นชายหรือหญิงด้วยครับ("หนูดี" ชื่อเหมือนผู้หญิง)... จะมีเรื่องมือใหญ่มือเล็ก ระยะเหนี่ยวไกเข้ามาเป็นปัจจัยพิจารณาฯ... แค่ปืนทั้งหมดตามรายการ ระยะเหนี่ยวไกมาตรฐานมือผู้ชายครับ...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:10:43 AM »

Grin ถ้าราคาเท่า ๆ  กัน     ผมเลือก  บาเรตตา ๙๒  คอมแพค

เพราะงานดีที่่สุด   ดีกว่า  ซีแซด  และด้ามก็ได้ปรับขนาดลงแล้ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:11:49 AM »

ด้วยความเคารพ
   โครงการไหนครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
   เลือกให้เหมาะกับเรา แล้วปรับตัวเราให้เข้ากับปืนครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:13:36 AM »

ด้วยความเคารพ
   ยินดีที่ได้รู้จักครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:17:21 AM »

...เข้าใจว่า น่าจะเป็นปืนโครงการ ปค.ระยะ 3 ร่วมกับห้างปืนเอกภัทร ซึ่งดูในโบชัวร์ก็ยังงง ๆ กับ CZ Compact ที่บอกว่าเป็นโครงอัลลอย...Huh
...ถ้าคิดจะพกพาด้วยเลือก CZ 75 Compact แต่ถ้าเน้นเฝ้าบ้าน ขอโครงเหล็กตัวเต็มอย่าง CZ 75 B ราคาเท่ากันที่ 38,000.- ครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
nudee
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:25:38 AM »

ข้อมูลตามรูปครับพี่ อยู่ต่างจังหวัดไม่ได้เข้าในเมือง เลยยากหน่อยที่จะได้สัมผสของจริง ตัดสินใจยากจัง
เลยอยากสอบถามประสบการณ์ พี่ๆ ครับ
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:47:26 AM »

ฟันธงครับ CZ คอมแพค
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:12:42 AM »

น่าจะเป็นตัว  CZ 75  compact  นะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:14:00 AM »

ลองจับและดูว่ากระบอกไหนเหมาะกับมือเรามากที่สุด และจุดประสงค์ที่เราใช้งานว่าจะใช้พกซ่อนหรือเฝ้าบ้าน เพื่อประกอบกับการตัดสินใจนะครับ Cool

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:29:04 AM »

ตัวเลือกที่ยกมา...............น่าใช้ทุกกระบอกครับ

แต่มีข้อพิจารณา(ในความเห็นผม)คือ..........

.............ซื้อปืนจากโครงการ ย่อมขายต่อให้ใครไม่ได้ ยกเว้นมรดก(เท่าที่ทราบเงื่อนไข).................เพราะฉะนั้น ปืนที่ซื้อจะต้องใช้ยาว..............ควรพิจารณาเรื่อง การซ่อมแซม และอะไหล่ต่างๆด้วย ว่าหาง่ายไหม หรือต้องสั่งพิเศษ เช่น แม๊กสำรอง ฯลฯ ..................ถ้าเลือกปืนรุ่นพื้นๆตลาดๆ ทั่วๆไป ปัญหาเรื่องนี้ก็ไม่เกิด เพราะอะไหล่และอุปกรณ์ตกแต่งเยอะ................ถ้าเลือกรุ่นที่ไม่ค่อยเข้ามาขายบ้านเรามากๆ อาจจะเกิดปัยหา หากต้องการอะไหล่และอุปกรณ์เพิ่ม(ซึ่งหากไม่ต้องการก็จบ)...........

เสนอแนะให้เป็นข้อพิจารณาครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:35:45 AM »

ตัวเลือกที่ยกมา...............น่าใช้ทุกกระบอกครับ

แต่มีข้อพิจารณา(ในความเห็นผม)คือ..........

.............ซื้อปืนจากโครงการ ย่อมขายต่อให้ใครไม่ได้ ยกเว้นมรดก(เท่าที่ทราบเงื่อนไข).................เพราะฉะนั้น ปืนที่ซื้อจะต้องใช้ยาว..............ควรพิจารณาเรื่อง การซ่อมแซม และอะไหล่ต่างๆด้วย ว่าหาง่ายไหม หรือต้องสั่งพิเศษ เช่น แม๊กสำรอง ฯลฯ ..................ถ้าเลือกปืนรุ่นพื้นๆตลาดๆ ทั่วๆไป ปัญหาเรื่องนี้ก็ไม่เกิด เพราะอะไหล่และอุปกรณ์ตกแต่งเยอะ................ถ้าเลือกรุ่นที่ไม่ค่อยเข้ามาขายบ้านเรามากๆ อาจจะเกิดปัยหา หากต้องการอะไหล่และอุปกรณ์เพิ่ม(ซึ่งหากไม่ต้องการก็จบ)...........

เสนอแนะให้เป็นข้อพิจารณาครับ

ตามความเห็นผู้การฯก็น่าจะเหลือตัวเลือก....CZ 75 Compact กับ Beretta 92 Compactหรือไม่ Compactแล้วล่ะครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:52:24 AM »

สมิทฯ ชีพพ..คับท่าน....กระบอกแรก.....ฟันธง...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:27:14 AM »

สมิทฯ ชีพพ..คับท่าน....กระบอกแรก.....ฟันธง...

ด้วยความเครพ......ปืนในโครงการ....ที่จขกท.ถาม........น่าจะไม่มีนะครับพี่

ขอบคุณครับ

ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:46:26 AM »

น่าจะมีคับ....เคยไปที่สน.อส.แล้ว.....มีหลายโครงการมากคับ.....ลองไปดูด้วยตนเองครับของดีมีเยอะ...ไม่ได้มีแต่ปืน เชคน่ะน่ะ....ปืนไอ้กัน...ปืนฮิตเล่อร์ก็มี.....อย่าโทรไปเลยไม่ติดหรอกคับ...ดิดก็ไม่เต็มใจให้ข้อมูลหรอกคับ...ข้าราชการ....ก็ยังงี้แหละคับ...ทัมจัย....
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:56:11 AM »

น่าจะมีคับ....เคยไปที่สน.อส.แล้ว.....มีหลายโครงการมากคับ.....ลองไปดูด้วยตนเองครับของดีมีเยอะ...ไม่ได้มีแต่ปืน เชคน่ะน่ะ....ปืนไอ้กัน...ปืนฮิตเล่อร์ก็มี.....อย่าโทรไปเลยไม่ติดหรอกคับ...ดิดก็ไม่เต็มใจให้ข้อมูลหรอกคับ...ข้าราชการ....ก็ยังงี้แหละคับ...ทัมจัย....

ข้าราชการมีหลากหลายมีที่ดีบ้าง หรือไม่ดีบ้าง เหมือนกันกับทุกอาชีพครับ...
ที่ สน.อส.คุณว่ามีหลายโครงการฯ ..ดังนั้นงานเค้าคงมากพอสมควร...ต้องเห็นใจกันครับ..ใจเขาใจเรา.

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์