เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:25:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เรียบร้อยโรงเรียนโจร  (อ่าน 6039 ครั้ง)
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:27:29 PM »

จากกระทู้แรกของผม http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16960.0.html เป็นอันว่าบ้านผมถูกขโมยงัดไปแล้วเมื่อ 6/6/49 ครับ

ลำดับเหตุการณ์คือผมกับภรรยาขับรถจากที่ทำงานกลับถึงบ้านประมาณ 18.30 น.(ฝนแถวบ้านเริ่มตก)พอภรรยาเปิดประตูรั้วบ้านก็เจอผ้าห่มที่ปกติอยู่ในห้องนอนมากองอยู่ที่ประตูรั้วบ้าน ก็ถามผมว่าเมื่อเช้าเอาผ้าห่มออกมารึเปล่า ผมก็บอกว่าจะเอาออกมาทำไม ? เท่านั้นแหละครับ รีบจอดรถ และเดินสำรวจรอบ ๆ บริเวณบ้าน อ้อ..บ้านเดี่ยวชั้นเดียวครับ (ยังไม่ได้ติดเหล็กแหลมรอบรั้ว เพราะช่างยังไม่เสนอราคา) ประตูบ้านไม่มีร่องรอยงัดแงะ เดินไปเรื่อย ๆ ก็เห็นห้องนอนถูกรื้อค้น เดินต่อไปอีกเจอร่องรอยแล้ว เหล็กดัดหน้าต่างถูกงัด รวบรวมสติกดแจ้ง 191 แล้วเข้าไปสำรวจทรัพย์สินในบ้านคร่าว ๆ บริเวณโถงใหญ่ (ตรงจุดนี้อยู่ตรงที่มันงัดเข้ามา) มันไม่ได้แตะต้องอะไร ของยังอยู่เดิมทั้งหมด มันมุ่งตรงไปที่ห้องนอนอย่างเดียว ประตูห้องนอนเปิดอยู่ ไฟในห้องก็เปิดอยู่ ตู้เสื้อผ้า ลิ้นชักเก็บของมีค่าถูกรื้อค้น ข้าวของกระจัดกระจายเต็มห้อง เท่าที่สังเกต (ผมยังไม่ได้แตะต้องที่เกิดเหตุ) กล้องดิจิตอลหาย (สายชาร์ตกับซอฟแวร์ยังอยู่) กับเงินสดอีกจำนวนหนึ่งหายไป ส่วนทรัพย์สินมีค่าอื่น ๆ ในลิ้นชัก ภรรยาย้ายไปเก็บที่ปลอดภัยแล้ว เจ้ากล้องตัวนี้ผมถ่ายภาพรายการทรัพย์สินที่อยู่ในบ้านตั้งแต่มันมาครั้งที่ 2 ไว้ยังไม่ทันเอาเซฟลงคอมพ์ เพราะคอมพ์เสียส่งซ่อมอยู่ ก็ถูกขโมยไปซะก่อน

หลังจากนั้นก็รอ จนท.ตำรวจ สน.โชคชัยประมาณ 15 นาที ก็มากัน จนท.ตำรวจถ่ายภาพที่เกิดเหตุ สอบถามเหตุการณ์เบื้องต้น ตรวจสอบบิริเวณบ้านโดยละเอียด แล้วจึงให้ไปแจ้งความที่โรงพัก ต่อจากนั้นกองพิสูจน์หลักฐานนิติวิทยาศาสตร์เข้ามาเก็บรอยนิ้วมือแฝงและถ่ายภาพที่เกิดเหตุ กว่าจะเสร็จก็ราว ๆ 23.00 น. นอนกันไม่หลับเลยครับ

สรุปกันว่า 1.มันคงเผ่นออกไปตอนที่ผมขับรถเกือบถึงบ้าน มันต้องมีคนดูต้นทางคอยโทรหามัน เพราะในห้องนอนมีบางตู้ที่มันยังไม่ได้แตะต้อง 2.ผ้าห่มที่อยู่หน้าบ้านน่าจะเตรียมเอาไว้ห่อของอะไรซักอย่างแต่เจ้าของบ้านกลับมาก่อนเลยรีบเผ่นหนี นี่มันหนีออกหน้าบ้านเลยรึเนี่ย ?

เหตุการณ์เมื่อ 7/6/49 ไปแจ้ง serial No.กล้องเพิ่มเติม พิมพ์ลายนิ้วมือเจ้าทุกข์ เพื่อแยกออกจากรอยที่พฐ.เก็บไป ติดต่อร้านทำเหล็กแหลมล้อมรั้วไอ้เจ้าแรกไม่เอามันแล้ว ติดต่อบริษัทสัญญาณกันขโมย 2 อย่างนี้ก็ร่วม 70,000 บาท (เฮ้อ...ปืน 1 กระบอกเลยนะเนี่ย)

เหตุการณ์ดูท่าว่าจะผ่านไปด้วยดี 19.30 น.รับประทานอาหารเย็น เสร็จราว ๆ 20.30 น. เจ้าลูกชายโทรมาจากบ้านย่าถามไถ่เหตุการณ์ของวันนี้ คุยโทรศัพท์กันเสร็จ ผมก็เดินมาออกสูบบุหรี้ อัดควันได้เฮือก 2 เฮือก ก็ต้องสะดุ้งโหยงขนลุกซู่ เฮ้ย...นั่นใครจุดบุหรี่วางทิ้งไว้ที่เทอเรสวะ เรียกภรรยามาดูก็ถามว่าของผมวางลืมไว้รึเปล่า ผมบอกว่าจะบ้ากันใหญ่แล้วถึงแม้บุหรี่ยี่ห้อเดียวกัน แต่ของผมซองก่อนทานข้าวมันหมดไปแล้ว ก็ไอ้ซองที่เพิ่งจุดสูบเนี่ย...ก็ให้ภรรยาออกไปซื้อแล้วเพิ่งเปิดสูบมวนนี้แหละ แล้วระยะเวลาที่ทานข้าวและคุยโทรศัพท์ก็ประมาณครึ่งชั่วโมง มันนานพอครับถ้าบุหรี่มวนนั้นผมวางลืมไว้เองต้องมอดหมดมวน แต่นี่มอดไปได้ประมาณ 1 เซ็นต์ครึ่ง ครับ กดโทร.หา ผกก.สน.โชคชัย สั่งการให้ลูกน้องมาก่อน เก็บบุหรี่ไว้เป็นหลักฐาน สักพักท่าน ผกก.ก็มาสอบถามว่าสุนัขไม่เห่าบ้างเหรอ ไม่เห่าครับ ท่านก็สันนิษฐานว่ามันคงปีนเข้ามาจากที่เดิมเพราะด้านนั้นจะไม่เห็นคนภายในบ้าน พอจะเข้ามาในบ้านต้องผ่านห้องทานข้าวจึงเห็นเจ้าของบ้านจะรีบผละออกโดยวางบุหรี่ทิ้งเอาไว้ครับ เมื่อคืนนี้ก็นนอนไม่ค่อยหลับอีกแล้ว...

เจ้าหน้าที่ตำรวจที่มามักจะถามว่าอยู่กัน 2 คน ไม่มีอะไรไว้ป้องกันตัวเลยเหรอ ไม่มีหรอกครับ ภรรยาผมยังไง ๆ ก็ไม่ให้ซื้อสาเหตุเพราะว่าผมเป็นคนที่นิสัยไม่ยอมคน และค่อนข้างใจร้อน กลัวไปต่าง ๆ นานา อีกอย่างส่วนตัวผมก็ไม่รู้ว่า กว่าจะเก็บเงินได้อีกก้อนจะต้องสูญเสียอะไรไปอีกหรือไม่ เพราะหมดไปกับรั้วเหล็กแหลมกับสัญญาณกันขโมยซะแล้ว เหนื่อยหัวใจเหลือเกินครับ

สำหรับคุณ CT_PRO4 หากเข้ามาอ่านผมต้องขอประทานโทษด้วยครับที่ไม่ได้โทร.ไปฝากข้อความยอมรับเลยครับว่ามึนจริง ๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2006, 01:44:10 PM โดย thanut@a31 » บันทึกการเข้า

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:29:03 PM »

ลิ้งค์มันไม่ไปครับ

ลองดูใหม่ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16960.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2006, 01:45:38 PM โดย thanut@a31 » บันทึกการเข้า

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ไวอะกร้า
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:44:50 PM »

เสียใจด้วยกับเหตุการณ์นี้ครับ...
onepiece
Jr. Member
**

คะแนน 0

นักเลงหวงปืนยิ่งกว่าเมีย

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:54:04 PM »

ขอให้จับคนร้ายได้เร็วๆนะครับ

หาความสงบในการเคลื่อนไหว...รุกรับต่อเนื่องดุลสายน้ำไหล
รุกรุนแรงเช่นน้ำเชี่ยว รับอ่อนนุ่มดั่งน้ำนิ่ง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:57:18 PM »

...ด้วยความเห็นใจและเข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับว่ามันทุกข์ทรมานใจขนาดไหน...ดูจากที่เล่ามา ผมว่าไอ้เวรนี่คงอยู่ละแวกใกล้เคียงบ้านคุณนะครับ...ตนทำงานต้องออกบ้านแทบทุกวันไม่รู้จะระวังป้องกันยังไง...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 01:58:17 PM »

อย่างนี้ต้องเอา เก้า มม. มาเตรียมต้อนรับครับ  คนมีปืน หากศึกษา ข้อกฎหมาย และเรียนรู้กับมันจริง ๆ ไม่ใจร้อนครับ .... หรือจากคนที่ใจร้อน จะกลายเป็นคนใจเย็น เพราะทำอะไรพลาดนิดหน่อย นั่นหมายถึงคุก  ปืนไม่ได้ มีไว้เพื่อโชว์ อำนาจ แต่มีไว้ปกป้องครอบครัวที่เรารัก ขอเอาใจช่วย จขกท. ครับ ผมว่า มันมาอีกแน่ ......
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 02:13:18 PM »

จากกระทู้แรกของผม http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16960.0.html เป็นอันว่าบ้านผมถูกขโมยงัดไปแล้วเมื่อ 6/6/49 ครับ

ลำดับเหตุการณ์คือผมกับภรรยาขับรถ.......
........

สำหรับคุณ CT_PRO4 หากเข้ามาอ่านผมต้องขอประทานโทษด้วยครับที่ไม่ได้โทร.ไปฝากข้อความยอมรับเลยครับว่ามึนจริง ๆ ครับ

...เสียใจด้วยครับ ผมคิดว่าผมเข้าใจความรู้สึกของ thanut@a31 ดีว่ารู้สึกอย่างไร ผมเองตอนโดนก็ผวาอยู่พักใหญ่ กว่าจะตั้งสติใด้ก็หลายวันอยู่ ผมว่าตัวเราน่ะไม่เท่าไหร่เพราะคอยระวังตัวอยู่แล้ว แต่ภรรยาหรือคนอื่นๆ ในครอบครัวซิครับที่ยังต้องเป็นห่วงอยู่ ยิ่งโดนย้อนรอยบ่อยๆ อย่างนี้ ผมว่าคุณ thanut@a31 อาจต้องเตรียมพร้อมรับมือด้วยอุปกรณ์ที่พอจะหาได้ไว้บ้างนะครับ (ก่อนที่จะมีปืนซักกระบอกไว้ป้องกันตัว) เอาแบบถนัดๆ มือหน่อย ไม่ว่าจะเป็นพวกมีด ไม้ อะไรก็ได้ที่สามารถหยิบจับได้ถนัดๆ ใช้เป็นอาวุธยามฉุกเฉินได้บ้าง แต่ต้องหาตำแหน่งที่จะเก็บให้สามารถหยิบได้สะดวกนะครับ (แต่ก็ต้องระวัง ทุกอย่างเป็นดาบสองคม ถ้าอยู่ในมือเรา ก็สามารถใช้เป็นอาวุธที่ป้องกันเราได้ แต่ถ้าอาวุธชิ้นนั้นอยู่ในมือคนร้าย มันก็จะเป็นภัยกับตัวเราเอง)...

...ยังไงหวังว่าตำรวจจะตามจับคนร้ายได้ครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 02:14:58 PM »

ก็เหมือนคนที่บ้านผมนั่นแหละครับ ทำยังไงก็ไม่ยอมให้ซื้อ แอบซื้อมาเลยครับ มีของแล้วค่อยเจรจาความทีหลัง ผมใช้แล้วได้ผลครับ

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 02:33:32 PM »

ฟังแล้วรู้สึกว่าชักน่ากลัวแล้วนะครับ  เพราะแวะเวียนเข้ามาบ่อยมากเกิน
ผมว่าถ้ามีปืนติดไว้ซักกระบอกก็จะดีนะครับ  เกิดวันใดวันหนึ่งมันบ้าเลือดเข้ามาปล้นเอาซึ่งๆ หน้า  อาจจะมีเหตุการณ์ร้ายแรงที่ไม่คาดคิดได้นะครับ
ผมว่าคนมีปืนส่วนใหญ่ถ้าจะยิงก็คือซ้อมยิงเป้า  การคิดที่จะเอามายิงคนจริงๆ เนี่ยะไม่ง่ายเลยนะครับ  แต่ถ้าฉุกเฉินขึ้นมามีไว้ป้องกันตัวเองและคนที่รักดีกว่าถูกเค้าทำร้ายฝ่ายเดียวนะครับ
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 02:40:38 PM »

ขอแสดงความเสียใจ ครับ ขออย่าให้เกิดขึ้นอีกเลย..ยิ่งตอนนี้เงินทองหายากด้วย.

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 02:42:46 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 02:59:59 PM »

ถ้ามีปืนแล้วก็ต้องระวังเพิ่มขี้นด้วยนะครับ  ไม่งั้นจะโดนขโมยไปด้วยน่ะสิ   กลายเป็นติดอาวุธให้โจรไปอีก  ให้มันไปก่อกรรมทำเข็ญเพิ่มอีก   สัญญาณกันขโมยติดไว้ก็ดีครับลงทุนหน่อย  ยังไงก็คุ้มกว่าของที่หายไป    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:03:19 PM »

ถ้าซื้อคงต้องพกออกไปด้วยมังครับ ไม่งั้นปืนคงจะโดนขโมยไปด้วย เสียใจด้วยนะครับ ลองหาสุนัขดุ ๆ มาเลี้ยงซักตัวก่อนสิครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
odd12:รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

มารยาทดี ประเสริฐ วิชาเลิศ ยังเป็นรอง

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:07:55 PM »

น่าเห็นใจครับ อ่านแล้วพูดไม่ออก เหตุการอย่างนี้ปืนอย่างเดียวคงไม่เพียงพอ
เพราะไม่ได้อยู่บ้านตลอดเวลา
ขอให้จับขโมยได้เร็วๆ ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 03:08:45 PM »

ตกใจเสียใจด้วยครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์