เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:30:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็เรียบร้อยโรงเรียนโจร  (อ่าน 6018 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 07:31:30 PM »

เข้ามาสนับสนุนให้คุณ thanut ซื้อปืนครับ
9 มม.คอมแพค น่าจะดีครับ
 Grin Grin Grin Grin
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:32:50 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อ่านแล้วก็พอจะเข้าใจความรู้สึกท่านได้บ้าง  เพราะเมื่อไม่นานนี้ผมก็เจอเหตุคล้ายๆกันนี้  แต่โชคดีที่บ้านไม่มีของมีค่าอะไร  และไม่ได้ประจันหน้ากับขโมย  ถ้าต้องจ๊ะเอ๋กัน  ผมคงลำบากแน่นอน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  แต่ก็มีบางคนที่โชคไม่ดี  อย่างที่ pantip ผมอ่านแล้วเศร้าๆนะ  และรู้สึกว่าตัวเองยังโชคดีอยู่บ้าง  จากตอนแรกที่คิดเอาแต่ว่าตัวเองจะได้เปรียบโจรอย่างเดียว  Angry Angry Angry   ยังไงลองให้แฟนท่านเข้าไปอ่านซิครับ  อาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้  หลงรัก จูบบบบ จูบบบบ น้ำลายหก

http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O4394417/O4394417.html

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Piroje
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 10

เด็กอนุบาลตีนดอย

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:43:28 PM »

เสียใจด้วยครับ หา 9มม.หรือ.38ไว้ป้องกันตัวและปกป้องทรัพสินครับ ผมว่ามันคนแถวนั้นครับ
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 08:58:00 PM »

ลองติดกล้องวงจรปิดแบบตัวเล็กๆ ที่บันทึกลงฮาร์ดดิส ติดแบบซ่อนซิครับ   คราวนี้แหละ ตามไปบ้องกบาลได้ถูกคนแน่ๆ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:08:49 PM »

น่าจะจัดชุดซุ่มตีโป่ง หรือไม่ก็ติดกล้องตรงจุดที่สงสัยว่าจะเป็นช่องทางเข้ามาด้วยครับ

ขอให้จัดการกับตัวปัญหาได้โดยเร็วครับ

บางโพ 5
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 09:14:09 PM »

คงต้องหาตัวเล็กๆขนาดไหนก็ได้ซักกระบอกครับจะได้สะดวกพกพาไปไหนๆ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:01:39 PM »

แสดงความเสียใจด้วยครับ เลือกปืนได้แล้วหายามสี่ขาซักตัวครับ พันไทยก็ได้ครับเลี้ยงง่ายดี

เห็นด้วยกับยามสี่ขาครับ อย่างน้อยช่วงที่เราอยู่บ้าน มันก็จะเห่าเตือนให้เราได้เตรียมตัวทัน

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:24:22 PM »

เสียใจต่อเหตุการณ์ด้วยครับ น่าจะหาปืนไว้ป้องกันตัว และคนที่เรารักด้วยครับ
zumo
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:38:39 PM »

ผมซื้อปืนกระบอกแรก ก็เพราะเหตุนี้เเหละครับรถเพื่อนโดนเผา(วางเพลิง) เเต่โชคดีหมาเห่าเลยยิงปืนไล่  จนคนวางเพลิงหนีเเต่ก็ทำความเสียหายมากเหมือนกัน ถ้าไม่ยิงปืนไล่รถคงมอดหมดคันเพราะเหลือขวดน้ำมันอีก3ขวด เเต่ตำรวจก็จับคนวางเพลิงไม่ใด้ทั้งที่มีรอยนิ้วมือบนขวดน้ำมัน ผมเลยมีความจำเป็นต้องซื้อปืนไว้เพื่อปกป้อง ลูก เมีย ทรัพย์สิน ยอมเสียเงิน เวลา ในชั้นศาลดีกว่ามีภัย  อันตราย แล้วไม่มีอะไรปกป้องคนที่ผมรักเเละทรัพย์สินที่หามาด้วยความยากลำบาก  ผมมีเพื่อปกป้องครอบครัวเป็นอันดับเเรก ลองพูดคุยกับภรรยา เเละลองเเนะนำให้เข้าwebนี้เผื่อจะช่วยใด้บ้างครับ Grin Grin Grin Grin
weelim
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 11:15:07 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ต่อไประวังให้มากนะครับโจรมันจะย่ามใจได้ แต่ก่อนอื่นต้องติดอุปกรณ์ป้องกันก่อน
แล้วค่อยมีปืนดีกว่านะครับ.......เพราะโจรมันจะเข้าลำบากขึ้นเป็นการป้องกันก่อน 1ชั้น ก่อนถึงตัว
เรื่องมีปืน ผมว่าถ้าซ้อมยิง บ่อยๆ น่าจะทำให้ใจเย็นลงได้นะครับ เพราะต้องใช้สมาธิ ในการ เล็ง และยิง
เป็นการฝึกสมาธิไปในตัวด้วย  เพราะต้องใช้สมาธิและตัดสินใจก่อนจะเหนี่ยวไก น่าจะสามารถฝึกให้ใจเย็นขึ้นได้บ้าง
ไม่มากก็น้อยครับ.............ลองอธิบายเหตุผลให้ภรรยาฟังนะครับ........น่าจะอนุมัติครับ...
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 11:26:42 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ Undecided
ontour_rat@hotmail
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 11:37:20 PM »

ผมว่าน่าจะมีปีนพกไว้สักกระบอกแต่อย่าเก็บไว้ที่บ้านติดตัวหรือติดรถไว้  เพราะ ป.4คืออนุญาตให้มีและใช้ครับ เผื่อว่าชะตาต้องกันกลับเข้าบ้านมาเจอกันจังๆจะได้เอาอยู่ อย่าลืมว่าสันดานโจรมันทำได้ทุกอย่างเพื่อให้ตัวเองรอดนะครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:07:13 AM »

Undecided ขอแสดงความเสียใจกับคุณ thanut@a31 ด้วยครับ Undecided

...ตอนนี้ยิ่งต้องระวังตัวให้มาก นอกจากเรื่องปัญหาทางเศรษฐกิจแล้ว ผมว่าเรายังมีปัญหาที่เกิดจากการพนันฟุตบอลโดยเฉพาะช่วงฟุตบอลโลกในช่วงนี้ด้วยแน่ๆ ... Sad Sad Sad

Undecided จริงเลยครับ เมื่อสามถึงสี่อาทิตย์ที่แล้ว ในกองบิน 4 ส่วนบ้านพัก มีของหายทุกวัน วันละสองสามหลัง อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งจับขโมยได้ เป็นจ่าทหารอากาศไม่รักดีคนหนึ่ง สารภาพว่า ขโมยเพื่อเตรียมเงินไปพนันฟุตบอลโลก Undecided

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:57:41 AM »

ระหว่างที่ยังไม่มีปืน... นายสมชายแนะนำสูตรเดิมครับ...

ไปที่โฮมโปร... ซื้อสัญญาณกันขโมยแบบจับความเคลื่อนไหวได้มาซักสองสามตัวครับ มันเป็นกล่องเล็กๆ ประเดี๋ยวนายสมชายจะถ่ายรูปเอามาลงให้ดู... แล้วเอามาวางเอาไว้ตามจุดที่คาดว่ามันเข้ามา... พอเข้าได้ระยะเจ้าตัวนี่ร้องดังเตือนเราครับ...

เอามาวางเอาไว้ในบ้าน ให้ตัวเซ็นเซอร์รับการเคลื่อนไหวหันมองลอดหน้าต่างออกไปข้างนอกบ้าน... กะว่าให้มันได้ยินเสียงแต่ไม่เห็นตัวว่าตัวร้องอยู่ที่ไหน หรือว่าเห็นแต่หยิบเอามาทำลายไม่ได้ครับ...

เอามาวางไว้ก่อนนอน แล้วตอนเช้าเดินเก็บก่อนออกไปทำงาน... ตัวสวิทช์เปล่าๆ ก็มีขาย สำหรับให้เจ้าของเอาไปต่อพ่วงกับอะไรก็ได้เมื่อตัวเซ็นเซอร์จับได้ว่ามีการเคลื่อนไหว เช่นเอาไปต่อกับสวิทช์ไฟสปอร์ตไลท์... ที่จริงสปอร์ตไลท์สำเจ็จรูป ที่ต่อกับตัวจับการเคลื่อนไหวเอาไว้แล้วก็มีขายครับ...

พอร้องเตือนแล้วเราจะทำอะไร... นี่เป็นอีกเรื่องแล้วครับ... ฮา

ปืนยังไม่มีเนี่ย... อ้ายขโมยมันคงรู้แกว ถึงได้เดินเข้าเดินออกเป็นว่าเล่น... แหม มันกวน teen มากครับ ถึงขนาดจุดบุหรี่สูบสบายใจเฉิบ ทั้งที่แค่ทุ่มครึ่งเอ๊ง...

มีเทคนิคอีกอย่างครับ... เขาใช้ได้ผลมาตั้งแยะ เป็นเทคนิค "Home Alone" ที่ได้มาจากหนังดังไงครับ... คือเอาพวกกาวดักหนู ใส่ถาดที่เขาแถมมาให้ ไปวางเอาไว้ตามจุดที่คิดว่ามันจะเหยียบครับ... เช่น บริเวณที่มันต้องกระโดดลงจากรั้ว บริเวณที่มันน่าจะนั่งแอบซุ่มสังเกตการณ์ก่อนออกเดิน เช่นตามมุมรั้ว ตามเงาพุ่มไม้ ฯลฯ... พอมันเหยียบปุ๊บ กันขโมยดังลั่น มันวิ่งหนีจู๊ด... เจ้ากาวที่ว่าเนี่ยเลอะเท้าเลอะมือเลอะกางเกงเอาออกไม่ได้ง่ายๆครับ... ต้องเอาน้ำมันก้าดเช็ด...

จังหวะนี้โทร. แจ้งตำรวจครับ เมื่อตำรวจมา มันต้องหนีไกลๆ จะทำเป็นแอบซุ่มไม่ได้แน่ๆ... เทคนิคนี้เคยเห็นเขาเอาไว้จับพวกคนงานก่อสร้างที่แอบปีนบ้านใกล้เคียงแล้วทำไก๋ไม่รู้ไม่ชี้เป็นไทยมุงดูสถานที่เกิดเหตุครับ... พอโดนกาวเข้าให้แล้วจะมีพิรุจ นอนแอบในที่พัก ให้ตำรวจรู้ตัวขโมย... ฮา
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:08:08 AM »

ระหว่างที่ยังไม่มีปืน... นายสมชายแนะนำสูตรเดิมครับ...

ไปที่โฮมโปร... ซื้อสัญญาณกันขโมยแบบจับความเคลื่อนไหวได้มาซักสองสามตัวครับ มันเป็นกล่องเล็กๆ ประเดี๋ยวนายสมชายจะถ่ายรูปเอามาลงให้ดู... แล้วเอามาวางเอาไว้ตามจุดที่คาดว่ามันเข้ามา... พอเข้าได้ระยะเจ้าตัวนี่ร้องดังเตือนเราครับ...

เอามาวางเอาไว้ในบ้าน ให้ตัวเซ็นเซอร์รับการเคลื่อนไหวหันมองลอดหน้าต่างออกไปข้างนอกบ้าน... กะว่าให้มันได้ยินเสียงแต่ไม่เห็นตัวว่าตัวร้องอยู่ที่ไหน หรือว่าเห็นแต่หยิบเอามาทำลายไม่ได้ครับ...

เอามาวางไว้ก่อนนอน แล้วตอนเช้าเดินเก็บก่อนออกไปทำงาน... ตัวสวิทช์เปล่าๆ ก็มีขาย สำหรับให้เจ้าของเอาไปต่อพ่วงกับอะไรก็ได้เมื่อตัวเซ็นเซอร์จับได้ว่ามีการเคลื่อนไหว เช่นเอาไปต่อกับสวิทช์ไฟสปอร์ตไลท์... ที่จริงสปอร์ตไลท์สำเจ็จรูป ที่ต่อกับตัวจับการเคลื่อนไหวเอาไว้แล้วก็มีขายครับ...

พอร้องเตือนแล้วเราจะทำอะไร... นี่เป็นอีกเรื่องแล้วครับ... ฮา

ปืนยังไม่มีเนี่ย... อ้ายขโมยมันคงรู้แกว ถึงได้เดินเข้าเดินออกเป็นว่าเล่น... แหม มันกวน teen มากครับ ถึงขนาดจุดบุหรี่สูบสบายใจเฉิบ ทั้งที่แค่ทุ่มครึ่งเอ๊ง...

มีเทคนิคอีกอย่างครับ... เขาใช้ได้ผลมาตั้งแยะ เป็นเทคนิค "Home Alone" ที่ได้มาจากหนังดังไงครับ... คือเอาพวกกาวดักหนู ใส่ถาดที่เขาแถมมาให้ ไปวางเอาไว้ตามจุดที่คิดว่ามันจะเหยียบครับ... เช่น บริเวณที่มันต้องกระโดดลงจากรั้ว บริเวณที่มันน่าจะนั่งแอบซุ่มสังเกตการณ์ก่อนออกเดิน เช่นตามมุมรั้ว ตามเงาพุ่มไม้ ฯลฯ... พอมันเหยียบปุ๊บ กันขโมยดังลั่น มันวิ่งหนีจู๊ด... เจ้ากาวที่ว่าเนี่ยเลอะเท้าเลอะมือเลอะกางเกงเอาออกไม่ได้ง่ายๆครับ... ต้องเอาน้ำมันก้าดเช็ด...

จังหวะนี้โทร. แจ้งตำรวจครับ เมื่อตำรวจมา มันต้องหนีไกลๆ จะทำเป็นแอบซุ่มไม่ได้แน่ๆ... เทคนิคนี้เคยเห็นเขาเอาไว้จับพวกคนงานก่อสร้างที่แอบปีนบ้านใกล้เคียงแล้วทำไก๋ไม่รู้ไม่ชี้เป็นไทยมุงดูสถานที่เกิดเหตุครับ... พอโดนกาวเข้าให้แล้วจะมีพิรุจ นอนแอบในที่พัก ให้ตำรวจรู้ตัวขโมย... ฮา

...Tactic น่าสนใจมากครับ...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์