เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:31:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใคร รู้จัก bamboolin บ้าง ครับ  (อ่าน 3593 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 01:33:01 PM »

Cheesy  ขออนุญาติ ถามนอกเรื่องนิดนะครับ ไม่ทราบว่า เพื่อนๆ พี่ ท่านใดพอรู้ บ้างว่า  bamboolin   มีขายที่ไหน ครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 01:46:48 PM »

เอามาฝากครับ

http://www.google.co.th/search?q=cache:mJExbV3YSGMJ:www.thairath.co.th/thairath1/2547/column/scooper/mar/16_3_47.php+bamboolin&hl=th

หาซื้อได้แล้ว  เอามาเผื่อผมด้วยนา  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:10:19 PM »

เมืองไทยมีของดี ๆ เยอะ  Cheesy

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 02:24:15 PM »

เคยฟังคุณ วีระพงศ์ เล่นพิณแก้ว ไพเราะมากๆ เจ้าค่ะ

I am dying... -*-

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 05:17:50 PM »

Cheesyขอบคุณ ครับ เฮีย สำหรับข้อมูล   ไปเดินถามที่เวิ้งนครเกษม  บางก็ ไม่รู้จัก บาง ก็ ไม่มีขาย
               หัวเราะร่าน้ำตาริน  Cry Grinไม่รู้ ที่สวน จตุจักร จะมีขาย ป่าว  Undecided  ว่าจะซื้อ ให้ ป๊า ครับ ใจ แกอยากได้ ไวโอลิน แกว่า แพง ไป เคย เห็ น ในทีวี เลย ให้ผม หาให้ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:25:03 PM »

น่าสนใจมากไม่เคยเห็น ผมมีแต่ Bamboo Saxophone เล่นยากไหมครับ
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 10:04:19 PM »

ที่สวนจตุจักร จะมีร้านขายไวโอลินอยู่ร้านหนึ่งครับ  ชื่อร้าน ฒ. ผู้เฒ่า  ไวโอลินที่ขายมีหลายราคาครับ  ตั้งแต่ไม่กี่พันไปจนถึงหลักหมื่น  แกสอนฟรีด้วย  เล่นให้ฟังด้วย

ส่วนเจ้าไวโอลินไม้ไผ่  คุณรูเกอร์ลองค้นหาสืบเสาะจากท่านอาจารย์จุมภฏ ดูสิครับ  ผมคิดว่าคงหาได้ไม่ยากนัก

ถ้าติดต่อแกได้  ผมขอซื้อแบบราคาพันกว่าบาทเลยแหละ  ค่าลูกซ้อมไม่กี่กล่อง  แต่ได้ซอไม้ไผ่มาสี  คงเพลินพิลึก  Cheesy  สีไวโอลินฟังแล้วบาดหูตัวเอง  เปลี่ยนมาสีซอไม้ไผ่ น่าจะเข้าท่า  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:20:23 AM »

Embarrassed เพิ่งรู้จัก bamboolin เอาก็วันนี้แหละคับ...

อ่านหัวข้อกระทู้แล้วยังคิดว่าเครื่องมืออะไรหว่า...

คิดว่าอุปกรณ์เรื่องปืนเสียอีก...

ขอบคุณอ้ายกล็อกแกล็กมากคับที่นำความรู้มาแบ่งปัน...  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2004, 10:22:02 AM โดย rute » บันทึกการเข้า
โพธิ์ เกื้อเพชรแก้ว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:25:01 AM »

ผมชอบซออู้ครับ  แต่ต้องหัดเล่นซอด้วงให้เป็นก่อน(หัดเองไม่มีครูสอน ไม่มีโน้ต) จึงจะเขยิบขึ้นไปสีซออู้ ซอด้วงตอนนี้สีเป็นเพลงแล้วแต่ยังไม่พริ้ว  ซอไทยมี 2 สาย ยังเล่นยาก ไวโอลินและ
แบมบูลินมี 4 สายนะครับ  การฝึกไวโอลินที่ถูกต้องจะต้องเริ่มตั้งแต่เด็ก ๆ  ถ้าไปเรียนเอาแก่ป่านนี้ครูจะให้สีสายเปล่า  1 เดือนคือวางท่าการสีให้ถูกต้องแบบไม่มีเสียง สายเอ็นจะต้องไม่โดนสายไวโอลิน
       ที่ตลาดริมเมย แม่สอด มีไวโอลินจีนแดงเข้ามา ราคา 2-3 พันบาท ถูกมาก น่าซื้อหามาให้ลูกหลานหัดเล่น เพราะถ้าของยุโรป ราคาแสนเศษ

ซอด้วง     =   ไวโอลิน
       ซออู้         =   เชลโล่
        ระนาดเอก =   เปียโน
jafree
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 04:41:55 PM »

ไม่รุ้ช้าไปหรือปล่าว    ผมไม่มีข้อมูลดอกแต่ว่าผมรู้ที่อยู่  คนทำดีเพราะลูกสาวผมเรียนที่เดียวกับที่อาจรย์  จุมพจน์   คนที่ทำและคิด  bamboolin
http://www.thairath.co.th/thairath1/2547/column/scooper/mar/16_3_47.php
ถ้าสนใจก็ติดตต่อมาได้จะเป็นธุระให้  sjaidee88@hotmail.com   skype     jaidee.s
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 05:23:13 PM »

ขอบคุณครับคุณรุเกอร์  ผมเพิ่งเคยได้รู้จักชื่อ Grin Grin  เคยเห็นมาแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
หน้า: [1]
  พิมพ์