เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:17:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอด-ประกอบ  (อ่าน 2361 ครั้ง)
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2006, 10:41:23 PM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับทุกๆท่านผมขอความกรุณาจากท่านช่วยแนะนำวิธีถอดและแยกชิ้นส่วนและจุดทำความสะอาด จุดหล่อลื่นsw990Lขอบคุณมากครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:14:15 AM »

Grin ภาพไม่มีครับ เลยบอกไม่ได้ว่าถอดอย่างไร แต่จุดหล่อลื่นพอบอกได้ เพราะส่วนใหญ่แล้วเหมือน ๆ กับปืนออโตฯ ทั่วไป คือ บริเวณรางสไลด์ซ้าย+ขวา+หน้า+หลัง, รอบลำกล้องด้านปากลำกล้อง, สันขัดกลอนด้านบนรังเพลิง, ทางลาดปลดกลอนใต้ลำกล้อง และบริเวณชุดลั่นไกครับ หรือถ้านอกเหนือจากนั้นก็สังเกตุบริเวณที่มีร่องรอยเสียดสีครับ ตรงไหนมีรอยเสียดสี ก็ทาน้ำมันหล่อลื่นได้เลย แนะนำว่าบาง ๆ ก็พอครับ ชุ่มมาก เปลือง Grin

นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:26:42 PM »

92FS

** แก้ใข ขอโทษครับ ผิดกระทู้ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2006, 08:28:50 PM โดย นายอันตราย » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:38:26 PM »

พี่นายใหม่กล่าวไว้ถูกต้องแล้วครับ...หล่อลื่นตามจุดทั่วไป  แต่อย่าให้เยิ้ม มาก จะไม่สะดวกเวลาชักออกมาใช้งานยิ่งกรณีฉุกเฉิน ยิ่งแล้วใหญ่  ..คือตัวนี้ผมก็ใช้อยู่  รู้สึกว่าในเวปนี้คงมีแต่ผมที่ใช้ปืนรุ่นนี้เพียงคนเดียว ที่แท้ก็ยังมีสาวกเดียวกัน.............ของผมเน้นที่รางสไลด์คือใช้ จาระบีทองแดง ของท่านไอรอน ครับ....ยิงไม่เคยติดขัด  สนุกและมันมือมาก ยิงแล้วก็อยากยิงอีก  Grin  

วิธีการถอดเพื่อทำความสะอาดก็ไม่ยากเลยครับ ปืนรุ่นนี้เป็นปืนที่ถอดออกมาง่าย มาก ๆ ดังนี้ครับ...

๑. ปลดแมกฯ กระชากสไลด์ ๒-๓ ครั้ง เพื่อให้กระสุนที่ค้างในรังเพลิงออกไปให้หมด และค้างสไลด์ไว้แล้วมองลอดรังเพลิงออกไปจนเห็นแสงเข้าทางปากกระบอกเพื่อให้แน่ใจว่าไม่มีกระสุนหลงอยู่
๒. รุ่นนี้จะไม่มีปุ่มลดเข็มแทงชนวนมาให้ ต้องลั่นไกแห้งเพื่อคลายเข็ม
๓. ดึงสไลด์ถอยหลังเล็กน้อยประมาณ ไม่เกิน ๑ ซ.ม. พร้อมกับใช้มือปลดคันล๊อกสไลด์ลงด้านล่าง  แล้วค้างไว้ พร้อมดันสไลด์ไปด้านหน้า แล้วดึงสไลด์ออกไป
๔.  ดึงไกด์รอดและลำกล้องออก

เท่านี้ก็เพียงพอกับการทำความสะอาดแล้วครับ.....การประกอบก็ทำสวนวิธีถอดครับ.....ง่าย มาก ๆ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2006, 08:51:25 PM โดย SPOONNER » บันทึกการเข้า
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:17:59 PM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับทำได้แล้วครับลั่นไกแห้งหลายครั้งสุดท้ายทำสำเร็จขอบคุณมากๆครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:49:46 PM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับทำได้แล้วครับลั่นไกแห้งหลายครั้งสุดท้ายทำสำเร็จขอบคุณมากๆครับ

ทุกครั้งที่จับปืนอย่าลืมกฏความปลอดภัยนะครับ..... Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์