เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 04:16:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1ปีของคุณ?????มีอะไรบ้าง  (อ่าน 10016 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 01:14:29 AM »

ในปีนี้สำหรับผม
  เรื่องสมหวัง ได้กลับเมืองไทยระยะสั้นๆ
 เรื่องผิดหวัง กลับมาเมกาแล้วไม่มีบ้านให้อยู่
เรื่องสมหวัง  ภรรยาบอกให้กลับเข้าอยู่ในบ้านได้ หลังจากนอนนอกบ้านมาสองเดือน
ผิดหวัง ภรรยาไม่ยอมเลิก เลยหาแฟนใหม่ไม่ได้
เรื่องสมหวัง กลับมาบ้านแล้วลูกสาวรักเรามากกว่าเดิม
เรื่องผิดหวัง ลูกสาวชาวบ้านไม่รัก
สิ่งดีๆที่สุดของปี  สิ่งแรก ได้รู้จัก พี่ตำรวจเมกา และคุณเจษ ผู้ซึ่งมีน้ำใจมากๆๆ
                         สิ่งที่สอง  ได้รับน้ำใจ และความห่วงใยจากเพื่อนชาวเว๊ป เวลามีปัญหา (ซึ้งใจมากๆครับ)

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 09:06:42 AM »

สิ่งดีๆที่สุดของปี  สิ่งแรก ได้รู้จัก พี่ๆ ในเวปทุกคนมากขึ้น
                         สิ่งที่สอง  ได้รับน้ำใจ และความห่วงใยจากเพื่อนชาวเว๊ป เวลามีปัญหา (ซึ้งใจมากๆครับ)

ขออนุญาตลอกมาก่อนครับ

เรื่องปืนในปี 2547 สมหวัง ป.4 กับ ป.3 อย่างละ 1 ใบ ครับ โดยไม่ได้จำหน่ายของเก่าออกไป งอกเงยขึ้นว่างั้นเหอะ ฮ่า ฮ่า เยาะเย้ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:11:11 AM »

เกี่ยวกับ อวป.

+ ... ได้พบเพื่อนสมาชิกใหม่,  ได้มีดสวยถูกใจ,  ดีใจกะท่านอื่นที่ได้ปืนใหม่

- ... ไม่มีเงินซื้อปืน,  ไม่มีเงินซื้อกระสุน,  ไม่มีใครเป็นสปอนเซอร์ให้เที่ยวฟรี พักฟรี ยิงปืนฟรี  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:17:56 AM »

คุณกล๊อกแกล๊กมาเลยครับ ผมยินดีพาเที่ยว  พักฟรี ยิงปืนฟรี  

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 11:59:05 AM »

คุณกล๊อกแกล๊กมาเลยครับ ผมยินดีพาเที่ยว  พักฟรี ยิงปืนฟรี  

มาพาผมไปด้วยสิครับ  ไปเองกลัวหลงที่สนามบินดอนเมืองอ่ะครับ  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:08:18 PM »

ปีนี้ผิดหวังตรงที่ไม่ได้ซื้อปืนเพิ่มสักกระบอก ตั้งแต่ต้นปี มัวแต่รีๆรอๆ  Huh Huh Huh

ปีนีพอสมหวังบ้างก็ตรงที่ได้ถ้วยจากวันชุมนุมชาวปืน ทั้งๆที่ลงแข่งครั้งแรก  Cheesy Cheesy Cheesy

ไม่รู้ว่าปีหน้าจะได้สมหวังกับ ป3 และกระบอกใหม่หรือเปล่า  น้ำลายหก คงต้องรอดูตลาดอีกสักพัก

เข้ามาอ่าน เข้ามาตอบ นานขึ้น นานขึ้น เหมือนกับติดยายังไงไม่รู้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:11:10 PM »

มาพาผมไปด้วยสิครับ  ไปเองกลัวหลงที่สนามบินดอนเมืองอ่ะครับ  Cheesy
ธ่อ...อ....อ...อ...
เสียชื่อท่านกล็อกแกล็กโหม้ดเลย.. Grin Grin
นี่ถ้าท่านกล็อกแกล็กบอกว่าจะพาผมไปด้วย
รับรอง ท่านboonมารับถึงสนามบินดอนเมือง พร้อมไม้หน้าสามเอาไว้ฟาดกะบาลผม
ให้หมอบที่สนามบินดอนเมืองน่ะแหละ Grin Grin
แล้วเอาท่านกล็อกแกล็กไปคนเดียว

นัยว่า ผมห้ามเหยียบแผ่นดินเมกาโดยเด็ดขาด
ยิ่งถ้าเข้าใกล้บ้านท่านboonในรัศมี50เมตร จะขึ้นลำลูกซองรอที่บ้าน ตกใจ ตกใจ ตกใจ

สมหวังที่สุดในปีนี้ ตอนต้นปีกะสร้างความแน่นแฟ้นกะเพื่อนฝูงในเวบให้มากที่สุด
ผิดหวังตอนปลายปี แน่นแฟ้นจนเละเป็นโจ๊กเลยครับ โดนจากทุกสารทิศเลย

น่าฉงฉาน.... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:21:29 PM »

ธ่อ...อ....อ...อ...
เสียชื่อท่านกล็อกแกล็กโหม้ดเลย.. 
นี่ถ้าท่านกล็อกแกล็กบอกว่าจะพาผมไปด้วย
รับรอง ท่านboonมารับถึงสนามบินดอนเมือง พร้อมไม้หน้าสามเอาไว้ฟาดกะบาลผม
ให้หมอบที่สนามบินดอนเมืองน่ะแหละ 
แล้วเอาท่านกล็อกแกล็กไปคนเดียว

นัยว่า ผมห้ามเหยียบแผ่นดินเมกาโดยเด็ดขาด

อยากให้คุณซับมาด้วยครับ ไม่ได้คิดอะไรแบบนั้นกับคุณซับเลยจริงๆ
รับรองว่าคุณซับมาต้องประทับใจ พอถึงสนามบินที่แอลเอ ชาวอเมริกัน คงทักคุณซับมากมาย
เขาคงคิดว่าเป็นพวกเดียวกัน คุณซับประทับใจตั้งแต่ก้าวแรก แน่นอน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:22:03 PM »

พี่บุญอยู่รัฐไหนนะเจ้าค่ะ มีเพื่อนชวนไป Florida ยังไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ไป หัวเราะร่าน้ำตาริน

I am dying... -*-

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:23:20 PM »

พี่บุญอยู่ LA หรอเจ้าค่ะ...โพสสวนกันพอดีเลย Cheesy

น้ำยม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

มิตรภาพที่ดีจะสร้างโลก

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:28:29 PM »

สมหวัง  ก็สอบโอนย้ายที่ทำงานได้
ผิดหวัง  ปืนแพงคนที่บ้านเลยไม่ซื้อให้ครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:32:39 PM »

ใช่ครับ แอลเอ
            เอารูปสนามกีฬามาเรียกน้ำย่อย เครื่องบินตอนจะลง จะบินผ่าน เลยกดมาสองสามรูป

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 01:01:47 PM »

ในปี 47 ที่ผ่านมาที่สมหวังและได้มา
1. ปริญญาโท เพิ่มมาอีก 1 ใบ (รอมาตั้ง 5 ปีเต็ม ๆ)
2. ได้ M15 มือสองสภาพสวย ๆ ยิงดีจริง ๆ 1 กระบอก
3. ได้ลูกเพิ่มอีก 1 คน (ลูกสาว)
4. ได้พูดคุยสนทนาผ่านเว็บบอร์ดกับเพื่อน ๆ ชาวปืน

สิ่งที่ไม่สมหวังไม่ค่อยมี... ยกเว้นไม่ค่อยมีตังค์ใช้ โดยเฉพาะกะตังค์ซื้อลูกกระสุน และอีกอย่างหมดวาระการทำหน้าที่บริหาร (รองคณบดี) ...ให้คนอื่นเขาทำบ้าง เพราะเป็นมา 2 สมัย แล้ว

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 01:08:12 PM »

ง๊าก..ก...ก....
ท่าน ออดทำงานที่ ม.ไหนครับ
ไม่สะดวกหน้าบ้าน ตอบหลังบ้านก็ได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 01:11:07 PM »

ใช่ครับ แอลเอ
            เอารูปสนามกีฬามาเรียกน้ำย่อย เครื่องบินตอนจะลง จะบินผ่าน เลยกดมาสองสามรูป

ขอรูปสนามยิงปืนด้วยได้หรือเปล่าเจ้าค่ะ Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์