เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:26:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ มาร์ค ทู สมิธ แอนด์ เวสสัน เอ็ม 41 เลือกกระบอกไหนดีครับ  (อ่าน 3732 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:59:41 AM »

ในราคาพอ ๆ กันควรเลือกตัวไหนดีครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:05:04 AM »

ราคาไม่เท่ากันนะครับรูเกอร์ถูกกว่ามาก
สมิท41เป็นปืนระดับแข่งขัน แต่รูเกอร์เป็นปืนระดับยิงเล่น
ถ้าความทนรูเกอร์ทนแน่นอน หลงรัก
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:23:17 AM »

ถ้าสภาพดี ราคาใกล้เคียงกันเอา 41 ครับเกรดดีกว่า

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:26:49 AM »

ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก ผมเลือก เอ็ม 41 ครับ
เกรดดีกว่าแน่นอน
แต่ถ้าความทนทานน่ะ ผมยกให้มาร์คทู (เพราะผมลองมาแล้ว อิ อิ)
ความแม่นยำใช้ได้เลย (ถ้าไม่คิดยิงแข่งขันนะครับ)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 02:06:46 PM »

ราคาพอๆกัน เลือก M41ครับ....ศูนย์กับไก..ดีกว่า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 02:19:20 PM »

m41...

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 02:34:16 PM »

สงสัยนิดนึงครับ.....

ที่ท่านถามนี่...คือเปรียบเทียบ2กระบอกที่ขายอยู่ในหน้าซื้อขายใช่มั๊ยครับ  Lips Sealed Lips Sealed

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 03:48:48 PM »

ผมมีรูเกอร์มาคท์ทูลำกล้อง 5.5 นิ้วซื้อและใช้มาตั้งแต่ป 2534 ยิงไปประมาณ 3-4 หมืนนัดไม่มีปัญหาอะไรเลยใช้ดีครับ ขอบอกเด้อ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:20:47 PM »

ขอแยก การใช้งาน ดีกว่าครับ
1. รูเกอร์ ยิงเล่น ยิงจริง ไม่ถนอม ก็ไม่เสียดาย ตัวเป็นสแตนเลส
2.สมิธ ยิงเล่น ยิงจริง ไม่ถนอม จะเกิดอาการ เสียดาย ด้วยด้ามเป็นไม้จริง ตัวเป็นเหล็กรมดำ หนักเต็ม มาตรฐาน

ความแม่นยำ ทำได้ ใกล้เคียงกัน
ความสวยงาม รูเกอร์ สวยกว่า  เส้นสาย อ่อนช้อยกว่า
สมิธ ทำออกมาเป็นปืนแข่ง เต็มตัว  ในขณะ รูเกอร์ เป็นปืน สันทนาการ มากกว่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:54:46 PM »

สมิธฯ 41 เหมือนรถเก่าคลาสสิกครับ  ปัจจุบันใช้ยิงแข่งไม่ไหวแล้ว    เกรดดี สวยประณีต แต่ก็เสียง่ายกว่ารูเกอร์
ถ้าคิดจะยิงมากๆ  เอารูเกอร์ดีกว่า  แต่ราคาไม่ควรจะสูงกว่าสมิธฯ ครับ  ยกเว้นว่าสภาพดีกว่ากันมาก
ความแม่นยำไม่ต่างกันครับ  ไกสมิธฯ ดีกว่านิดหน่อย  ไม่มีสกรูให้ปรับน้ำหนักไกนะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 06:29:39 PM »

ราคาใกล้เคียงกัน สภาพเท่า ๆ กัน ผมเลือก M41 ครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 02:47:10 AM »

ส่วนตัวผมชอบ M-41 ครับ.......... สวย คลาสิกดี

ความแม่นยำผมให้พอกันครับ เพราะรูเกอร์หาอุปกรณ์แต่ง/เสริมได้มากกว่า.......... การดูแลรักษารูเกอร์ง่ายกว่าครับ......... M-41 ที่เคยใช้มาค่อนข้างเลือกกระสุนด้วยครับ

ถ้าไม่เน้นความเก๋า ผมให้รูเกอร์ครับ........... อย่างน้อยก็ได้ความสด

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 03:06:06 AM »

ชอบรูเกอร์มาคท์ทูค่ะ..
                 ถูก ดี และสวยถูกใจ..

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 08:49:48 AM »

M41 ครับ

ด้วยเหตุผลเดียวกับว่า ทำไมต้อง Colt
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 08:55:05 AM »

ลงยั่ว  น้ำลายหก เผื่อยุขึ้น อิ อิ
ตัวนี้ ลำกล้อง 4 นิ้วครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์