เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:27:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนยางครับ  (อ่าน 2230 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:22:05 PM »

มีเพื่อนเอามาให้ดูเลยขอถ่ายรูปไว้..แบบนี้แหละครับที่ยิงพลาดไปโดนหน้าแข้งผู้การฯจนบวมปูด

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:24:36 PM »

รูปนี้เป็นซีแซดติดขาทรายรุ่นประหยัด..สั่งซื้อทางอินเตอร์เนต ราคา30ดอลล่า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:26:47 PM »

หุบเข้าหากันแล้วพับไปตามแนวลำกล้องด้านหน้า..ยืดหดได้ด้วยครับ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:36:38 PM »

ขาทรายคล้ายๆ ของ ปืนกลRPD เลยครับ........เพียงแต่ RPD พับมาข้างหลัง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 08:47:18 PM »

ขาทรายคล้ายๆ ของ ปืนกลRPD เลยครับ........เพียงแต่ RPD พับมาข้างหลัง
ปืนกลที่ว่ามันคืออะไรอ่ะพี่?

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:06:04 PM »

เผอิญไม่มีรูปครับ................

.เป็นปืนกลเบาของรัสเซีย ที่ใช้แม๊กเป็นกล่องกลมแบบจาน อยู่หน้าโกร่งไกครับ.................มีใช้มากในแถบอินโดจีนของเรานี่แหละ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:31:40 PM »

RPD (Ruchnoy Pulemet Degtyarova) เป็นปืนเล็กกล   ใช้กระสุนเดียวกับอาก้า  แต่ผลิตก่อนอาก้านานมาก  น่าจะก่อนสงครามโลกยุติด้วยซ้ำ  ตัวปืนใช้แม็กจานก็จริง  แต่ข้างในเป็นสายกระสุน
RPD ใช้ระบบก๊าซคล้ายกับ ปลยบ.88 เป็นลูกสูบช่วงยาว  ไม่ค่อยได้เรื่องพอกัน  ต่อมาจึงเลิกใช้ เปลี่ยนเป็น RPK ซึ่งใช้ระบบลูกสูบของอาก้า

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:34:28 PM »

คุณต้อม ซื้อขาทรายที่ไหนครับ กระซิบบอกผมบ้างซิครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2004, 09:34:57 PM »

นี่ไงครับ RPK  แต่ตัวนี้เป็น RPK รุ่นใหม่ ใช้กระสุน 5.45 มม.  ติดกล้องไนท์ไซท์รูปร่างเหมือนสากกะเบือ

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 12:29:18 AM »

The  close-up  shot  of  RPK 's  bipod  .

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2004, 01:31:14 AM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 07:07:32 AM »

คุณต้อม ซื้อขาทรายที่ไหนครับ กระซิบบอกผมบ้างซิครับ
ที่นี่ครับพี่  www.e-gunparts.com

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 07:39:31 AM »

ปืนกลที่ว่ามันคืออะไรอ่ะพี่?
ก็ใช่นั่นแหละครับพี่ เป็นของทำในจีนสั่งเข้ามาขายดัดแปลงให้ใส่ได้อเนกประสงค์ เป็นแบบมาตรฐานที่ใช้ปืนพวกปืนยาวของจีนปืน SKS ของผมก็มีติดมากับปืนเหมือนกันกัน เหล็กทั้งดุ้นหนักผมถอดออกไม่ได้ใช้ อย่าหาว่าเสือกเลยนะครับถ้าปืนที่ลำกล้องแบบ free floating ไม่ควรจะใช้ขาทรายแบบรัดกับลำกล้องเพราะน้ำหนักของตัวปืนจะกดลงบนขาทราย พอยิงลำกล้องร้อนจะมีผลกับกลุ่มกระสุน ขาทรายควรจะติดกับตัว stock ของปืนสังเกตุได้จากปืนยิงแข่งหรือปืนสไนเปอร์จะติดขาทรายที่ตัว stock  พวกปืนกลเบาจะนิยมยึดติดที่ลำกล้องเพราะไม่ต้องคำนึงถึงความแม่นยำ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:02:51 AM »

ก็ใช่นั่นแหละครับพี่ เป็นของทำในจีนสั่งเข้ามาขายดัดแปลงให้ใส่ได้อเนกประสงค์ เป็นแบบมาตรฐานที่ใช้ปืนพวกปืนยาวของจีนปืน SKS ของผมก็มีติดมากับปืนเหมือนกันกัน เหล็กทั้งดุ้นหนักผมถอดออกไม่ได้ใช้ อย่าหาว่าเสือกเลยนะครับถ้าปืนที่ลำกล้องแบบ free floating ไม่ควรจะใช้ขาทรายแบบรัดกับลำกล้องเพราะน้ำหนักของตัวปืนจะกดลงบนขาทราย พอยิงลำกล้องร้อนจะมีผลกับกลุ่มกระสุน ขาทรายควรจะติดกับตัว stock ของปืนสังเกตุได้จากปืนยิงแข่งหรือปืนสไนเปอร์จะติดขาทรายที่ตัว stock พวกปืนกลเบาจะนิยมยึดติดที่ลำกล้องเพราะไม่ต้องคำนึงถึงความแม่นยำ

คุณเจษมีของแต่งที่ถอดทิ้งเหลือเยอะ จะกรุณาแบ่งมาให้ทางเมืองไทยได้ซื้อใช้บ้าง ได้ไหมครับ
จะคุยกันหลังไมค์ทางเมลบ็อกซ์ของเว็บนี้ก็ได้ครับ  ขอบคุณล่วงหน้า

LittleHitMan
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:23:25 AM »

ที่บอก30ดอลนี่ราคาขาทรายใช่ไหมครับพี่
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:50:30 AM »

ขาทรายของปืน SKS

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2004, 08:28:57 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์