เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:21:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ใบ ป.3  (อ่าน 2443 ครั้ง)
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 03:41:42 PM »

ผมอายุ40 ปี อยู่จ.สกลนคร มีกิจการ เปิดมา 10 ปี มีหลักฐานการเงิน ไม่มีประวัติต้องโทษ อยากขอใบป.3 ขั้นตอนยุ่งยากไหมครับ  รุ่นพี่ และท่านที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านมากครับ   โดยเฉพาะ ท่าน pminwong ที่แนะนำให้มาตั้งหัวข้อใหม่ จะได้มีคนเห็น
arm1900
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:25:10 PM »

ลองค้นดูกระทู้เก่าๆ สิครับ มีเยอะครับ
paradise
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:28:01 PM »

ไม่ยุ่งยากอะไร ไปที่ว่าการอำเภอฯ  คุยกับปลัดปกครอง ว่าจะซื้อปืนหลักฐานขั้นต้นบัตรประจำตัวประชาชน ,ทะเบียนบ้านครับส่วนรายละเอียดท่านแนะนำเองครับ
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:07:34 PM »

เตรียมเอกสารคร่าวๆดังนี้ ครับ

1.บัตรประชาชน ตัวจริงพร้อมสำเนา
2.ทะเบียนบ้านตัวจริงพร้อมสำนา
3.ตัวจริงพร้อมสำเนาสมุดเงินฝาก ให้มียอดคงเหลือเกินกว่าแสนบาทก็จะดีครับ  มีกี่เล่มขนไปให้หมดเลยครับ
4.ใบรับรองจากข้าราชการระดับ 6 ขึ้นไป  (สำหรับต่างจังหวัด) นี่รู้สึกว่าปลัดเค้าจะบอกว่าไปให้ใครเซ็นต์รับรองนะครับ
5. หลักฐานเกี่ยวกับทะเบียนการค้า  หรือธุรกิจที่ทำอยู่ครับ
6. หลักฐานเกี่ยวกับทรัพย์สินต่างๆ ครับ เช่นโฉนดที่ดิน  ทะเบียนรถยนต์ เป็นต้น
7. ใบผ่านหลักสูตรการเรียนการใช้อาวุธปืน ใบสมาชิกสนามยิงปืน (ถ้ามี)

และนำหลักฐานนี้ไปหานายทะเบียนอาวุธปืนที่อำเภอที่ท่านอยู่ครับ  แต่ท่านต้องอยู่ในอำเภอนั้นๆ มาแล้วไม่น้อยกว่า 6 เดือนนะครับ
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:36:31 PM »

ถ้าคุณสมบัติและหลักฐานพร้อมก็ไปอำเภอเลยครับ ไม่ยากหรอกครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:39:28 PM »

อยู่อำเภอไหนครับ เท่าที่ทราบมา อำเภอเมืองขอไม่ยากเท่าไหร่นะครับ
tum5260
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 07:25:46 PM »

สวัสดีครับผมอยู่นครพนมครับกำลังรอป.3อยู่ครับ  ขอให้โชคดีนะครับ

ไม่มีใครฉลาดโดยปราศจากการได้รู้จักความโง่เขลามาก่อน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 08:59:14 PM »

ลองดำเนินการดูก่อนครับ พี่ .. ดูจากรายละเอียดที่พี่ให้มาไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ ... หากลองแล้วผลเป็นอย่างไรมาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ ..... ว่าแต่ พี่สนใจ ปืนรุ่นไหน ขนาดไหน อยู่ ครับ ....... Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
joejoa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:08:41 PM »

ถ้าผมจะซื้อปืนผมต้องไปที่ไหนก่อนครับ ระหว่าง ร้านปืน กับ อำเภอ
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:11:51 PM »

ถ้าผมจะซื้อปืนผมต้องไปที่ไหนก่อนครับ ระหว่าง ร้านปืน กับ อำเภอ
อำเภอครับ แล้วถือใบ ป3+เงิน+บัตรประชาชน ไปร้านปืน

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 10:51:54 PM »

เตรียมเอกสารคร่าวๆดังนี้ ครับ

4.ใบรับรองจากข้าราชการระดับ 6 ขึ้นไป (สำหรับต่างจังหวัด) นี่รู้สึกว่าปลัดเค้าจะบอกว่าไปให้ใครเซ็นต์รับรองนะครับ

และนำหลักฐานนี้ไปหานายทะเบียนอาวุธปืนที่อำเภอที่ท่านอยู่ครับ แต่ท่านต้องอยู่ในอำเภอนั้นๆ มาแล้วไม่น้อยกว่า 6 เดือนนะครับ

ต้องให้ผู้ใหญ่บ้าน หรือกำนัน เซ็นต์หนังสือรับรองความประพฤติ   ส่วนหนังสือรับรองก็จะมีให้ตอนเราไปเขียน ป1 ที่อำเภอครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2006, 11:02:07 PM โดย witthaya » บันทึกการเข้า

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 04:32:22 AM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ผมได้ข่าวว่าต้องไปทำประวัติที่โรงพักด้วยใช่ไหมครับ หลักฐานต่างๆเตรียมไว้ครบนานแล้ว แต่ใจยังไม่กล้า กลัวไม่ผ่านครับ ผมอยู่อ.สว่างแดนดินครับ  อยากได้ขนาด 9 มม แต่ถ้ายื่นขอ ก็ขอแค่ลูกโม่ .38 เท่านั้นแหละครับ หรือแล้วแต่ทางการจะเมตตาให้ขนาดไหนก็เอาหมดแหละครับ
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 04:46:56 AM »

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ผมได้ข่าวว่าต้องไปทำประวัติที่โรงพักด้วยใช่ไหมครับ หลักฐานต่างๆเตรียมไว้ครบนานแล้ว แต่ใจยังไม่กล้า กลัวไม่ผ่านครับ ผมอยู่อ.สว่างแดนดินครับ อยากได้ขนาด 9 มม แต่ถ้ายื่นขอ ก็ขอแค่ลูกโม่ .38 เท่านั้นแหละครับ หรือแล้วแต่ทางการจะเมตตาให้ขนาดไหนก็เอาหมดแหละครับ

ไม่ต้องกลัวครับ หลักฐานครบ คุณสมบัติพร้อม ยื่นเลย เป็นกำลังใจให้ครับ

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 07:04:27 AM »

ยื่นขอเลยครับได้แน่ๆยิ่งค้าขาย+อายุขนาดนี้น่าจะไม่ยากครับ Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 08:37:38 AM »

ด้วยความเคารพ
   ขอบคุณครับ คุณ montri สำหรับเครดิตครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
   เป็นการช่วยเพื่อนสามาชิกครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์