เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:26:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ใบ ป.3  (อ่าน 2426 ครั้ง)
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 04:20:24 PM »

ครับผม  จะลองดูครับ  ขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำ และกำลังใจ ขอบคุณจริงๆครับ ใด้ข้อมูลที่ถูกต้อง ก็ไม่กลัวแล้วครับ ตอนนี้กลัวแต่เมียจะไม่ให้ตังค์ไปซื้อปืนเท่านั้นล่ะครับ(ถ้าหากได้ใบป.3 แล้ว)
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 04:29:40 PM »

เอาใจช่วยครับ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 04:46:21 PM »

ต้องลองคับ...

เดี๋ยวได้กระบอกแรกแล้วก็จะได้ขออีกเรื่อยๆแหละคับ...Grin
Mr.จอม
หัวใจ และ ไกปืน
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 04:46:39 PM »

ถ้าผมจะซื้อปืนผมต้องไปที่ไหนก่อนครับ ระหว่าง ร้านปืน กับ อำเภอ
อำเภอครับ แล้วถือใบ ป3+เงิน+บัตรประชาชน ไปร้านปืน

ผมว่าน่าจะไปร้านปืนก่อนนะ หารู่นและยี่ห้อที่ถูกในก่อน และอีกอย่างเผื่อบางทีปืนเป็น สต๊อก ของต่างจังหวัดจะได้ไม่ต้องแก้ ป.3 อยู่อีก
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 04:47:13 PM »

ถ้าผมจะซื้อปืนผมต้องไปที่ไหนก่อนครับ ระหว่าง ร้านปืน กับ อำเภอ
อันดับแรกจริงๆอยากให้ไปศึกษาของจริงในสนามยิงปืน และขอจับ(ปืน)หลายๆกระบอก และทดลองยิงดูก่อนครับ สอบถามผู้ที่มีประสพการณ์จริงในสนามก่อนครับ  แล้วคุณจะได้คำตอบที่ดีเองครับ

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
mone
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 07:00:39 PM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคับ
พอดีผมจะขอป3เหมือนกันไปอำเภอมาแล้วเขาบอกขอค่าน้ำมัน .....บาท ไม่ทราบว่าให้ค่าน้ำมันตอนขอป3แล้วตอนทำเรื่องขอป.4ผมต้องเสียค่าน้ำมันอีกรอบไหมครับผู้รู้ช่วยตอบด้วย กลัวต้องเสีย2รอบ ตกใจ ตกใจ
คาเฟ่-99
Full Member

คะแนน 1

ปืน คือคำสั้นๆที่มีความหมายสำหรับผม

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 09:39:07 PM »

พอดีผมจะขอป3เหมือนกันไปอำเภอมาแล้วเขาบอกขอค่าน้ำมัน .....บาท ไม่ทราบว่าให้ค่าน้ำมันตอนขอป3แล้วตอนทำเรื่องขอป.4ผมต้องเสียค่าน้ำมันอีกรอบไหมครับผู้รู้ช่วยตอบด้วย กลัวต้องเสีย2รอบ ตกใจ ตกใจ
เอ๋ น้ำมันหรือน้ำชา

ไม่จน-ไม่เครียด-ไม่กินเหล้า
mone
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 09:49:04 PM »

น้ำชาครับ Grin Grin Grin
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 10:45:03 PM »

Grin Grin Grinคงเป็นค่าน้ำมันมังคะ กะลังแพง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก........ โดนชก

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 10:51:31 PM »

เอาใจช่วยนะครับ

เอ...ถ้าอำเภอท่านให้แล้ว  แต่........ที่บ้านไม่ให้นี่จะทำงัยดีครับพี่

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 12:20:00 AM »

เอาใจช่วยครับพี่ Grin Grin Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 01:18:34 AM »

เอาใจช่วยนะครับ

เอ...ถ้าอำเภอท่านให้แล้ว แต่........ที่บ้านไม่ให้นี่จะทำงัยดีครับพี่

Cheesy

ด้วยความเคารพครับ

กระทู้เก่าๆครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15167.0.html

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17128.0.html

กระทู้นี้มีความเห็นหลากหลายในเรื่องนี้ Grin Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16740.msg425734.html

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2006, 01:44:13 AM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 01:30:14 AM »

ตอน  ป.4    เสียแค่ค่าธรรมเนียม(ที่ถูกต้อง)อีก  500  บาทครับ   Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 05:33:08 AM »

ขอบพระคุณจากใจจริงครับผม  ทุกๆท่านคือสุภาพบุรุษ และสุตจริตชนโดยแท้  มีคนบอกว่าพวกที่มีอาวุธปืนในมือ คือคนป่าเถื่อนโหดร้าย จ้องทำลายชีวิตคนอื่น ผมว่าไม่จริงครับ  ผมเห็นแต่คนดีๆถูกคนที่ใช้ปืนเถื่อนฆ่าตายแทบทุกวัน(ทุกวันก็ว่าได้) แต่คนที่มีปืนถูกต้อง ไม่เคยไปเที่ยวใล่ยิงใครเล่น จะใช้ปืนแต่ละที คิดแล้วคิดอีก นับหนึ่งไปถึง สองร้อยล้านโน่น  จับปืนที คิดถึงลูก คิดถึงเมีย คิดถึงแม่เรา และแม่ยาย คิดถึงคุกที่จะอันเชิญเราเข้าไปนอนเล่น แต่คนที่มีปืนเถื่อนใว้ปล้น ฆ่าคนเล่น กลับมีเยอะกว่า ถ้าหากผมได้ใบป.3มา ได้ปืนมา ก็ไม่รู้จะมีโอกาสได้ใช้หรือเปล่า เพราะต้องระวังเรื่องการพกพา และอื่นๆอีกมากมายที่กฎหมายเขากำหนด มันไม่เอื้ออำนวยให้สุตจริตเลย  ดีไม่ดีได้ปืนมา แต่โดนโจรยิงตายซะก่อนก็ไม่รู้  ตามความเห็นของคุณ mone  ผมเตรียมเงินซองไว้ 5000 ครับ น่าจะพอ  ขอบพระคุณอีกครั้งครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์