เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:18:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมให้ที่ร้านยื่น ขอ ป.4 จะมีปัญหาหรือไม่ครับนานจัง(สงสัย)  (อ่าน 994 ครั้ง)
weelim
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:12:54 PM »

สวัสดีครับ ผมได้ซื้อปืนกับร้าน ผ่านไปเกือบ2เดือนยังไม่ได้ป.4เลยครับ(กทม.) ได้แต่ปืนกลับบ้าน(.45)+สำเนาป.3
โทรไปถามที่ร้าน........ว่ามันตกหล่น คนที่ซื้อหลังผมได้ป.4กันหมดแล้ว 
ไม่รู้ว่าทางนายทะเบียนจะยกเลิกป.4ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าไม่รู้ที่ร้านจะเอา ป.3 เราไปทำอะไรได้หรือไม่ครับ......
รบกวนสอบถามครับ.....ขอบคุณครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 04:52:02 PM »

เป็นปืนทะเบียนที่ไหนครับพี่.................เป็นร้านปืนในกทม.ใช่หรือเปล่าครับ
แต่ถ้าปืนทะเบียน กทม. ผมว่าอาจจะยัง ข้อนี้รอพี่ๆที่เคยจบป4.ที่ กทม.มาตอบครับ
ส่วนปืนต่างจังหวัดผมรอ........ใบคู่มือ22วันครับผมและนำใบคู่มือปืน
ไปออกป.4 ที่อำเภอ ใช้เวลาอีก7วันครับผม*จบ ป.4เสียค่าเรียน500บาทถ้วนครับ
ถูกกว่า ป.3 (6บาท) เยอะครับผม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ด้วยความเครพครับผม

pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 05:45:38 PM »

ใจเย็นๆครับไม่น่ามีปัญหาหรอกนะครับ เพราะจบป.3มาแล้วยังไงก็ต้องได้ขึ้นป.4แน่นอนครับ Cool

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 11:44:20 AM »

ใจเย็นๆครับไม่น่ามีปัญหาหรอกนะครับ เพราะจบป.3มาแล้วยังไงก็ต้องได้ขึ้นป.4แน่นอนครับ Cool

พี่เขามายืนยันให้แล้วครับ.............สบายใจได้ครับผม

monic
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:42:14 PM »

สวัสดีครับ ผมได้ซื้อปืนกับร้าน ผ่านไปเกือบ2เดือนยังไม่ได้ป.4เลยครับ(กทม.) ได้แต่ปืนกลับบ้าน(.45)+สำเนาป.3
โทรไปถามที่ร้าน........ว่ามันตกหล่น คนที่ซื้อหลังผมได้ป.4กันหมดแล้ว 
ไม่รู้ว่าทางนายทะเบียนจะยกเลิกป.4ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าไม่รู้ที่ร้านจะเอา ป.3 เราไปทำอะไรได้หรือไม่ครับ......
รบกวนสอบถามครับ.....ขอบคุณครับ

ไม่น่ามีปัญหาครับ....แต่ 2 เดือนอาจนานไปหน่อยครับ
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 03:21:19 PM »

ถ้าให้แน่ใจลองสอบถามที่ร้านดูอีกที

"Sound Mind in Sound Body"
หน้า: [1]
  พิมพ์