เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:24:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว้า ! ทำไมไม่มีใครผลิตกระเป๋าปืนยาวขนาด 40" เลย  (อ่าน 7255 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:05:53 PM »

ผมซื้อกระเป๋าก่อนซื้อปืนอีกครับ Grin  ใบเล็กเป็นกระเป๋าใส่กีต้าร์  ไว้สะพายไปสนาม

ยาวกว่า10/22เล็กน้อย

ใบนี้ ไว้เก็บปืนที่บ้าน Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 12:17:38 PM »

หาอยู่เหมือนกันครับ
แต่เด๋วต้องไปวัดความยาวของตัวปืนก่อน

ไม่อยากใช้ซองนวมเพราะกลัวกล้องเล็งจะกลับบ้านเก่าก่อนเวลาอันควร
ที่จริงกล้องมันก็ไม่ได้เป็นรุ่นแพงอะไรหรอกครับ แต่ก็ไม่อยากให้มันเสียหายไป
ไม่รู้ว่าผมกังวลมากไปหรือเปล่า

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 03:12:20 PM »

http://www.casesbypelican.com/pelican_gun_cases.htm

ลองตามลิ้งค์ดูครับ ผมชอบเป็นการส่วนตัว......
รู้สึกว่าจะมี 35", 42" กะ 50" นะครับ ลองดูครับ มีบอกมิติภายนอกภานในหมดเลยครับ

ผมก็ใช้อยู่กรณีไปแข่งต่างประเทศ ไม่ต้องกังวลเรื่องโยนกระเป๋า
แต่ราคาเบ็ดเสร็จ ผมว่าไม่อยู่ในงบคุณ ENOLA แน่

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ ได้หลายไอเดียแล้วครับ ส่วนกระเป๋า Pelican นี่ผมเคยได้มาใบนึงครับ ตอนไปอเมริกาตั้งแต่ปี 97โน่นแน่ะครับ ตระหนักเรื่องราคาดีเลยครับ อย่างที่คุณอ๋องว่า คงเกินงบครับ ที่ผมได้มาคราวนั้นเป็นใบเล็ก เบอร์ 1400 ใส่ปืนสั้นได้ซัก สองสามกระบอกครับ เคยเห็นในหนังเอารุ่นสีส้มมาแสดงเป็นกล่องจุดชนวนระเบิด ผมเคยเห็นขนาดที่เล็กกว่าของผมมีขายที่เซ็นทรัล ชิดลม แผนกกีฬาครับ ราคาค่อนข้างสูงครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 09:44:59 AM »

กระเป๋าเพลิแกน ตัวแทนจำหน่ายตอนนี้คือบริษัทนิคที่ขายกล้อง Nikon นี่แหละครับ
เผื่อว่าใครสนใจ

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 03:33:34 PM »

กระเป๋าเพลิแกน ตัวแทนจำหน่ายตอนนี้คือบริษัทนิคที่ขายกล้อง Nikon นี่แหละครับ
เผื่อว่าใครสนใจ

ขอบคุณครับ เข้าไปดูเว็บคุณอ๋องได้หน่อย ชักสนใจIPSCขึ้นมาแล้วครับ  Smiley
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์