เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:29:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาที่ใช้....เมื่อตัดสินใจ...ยิง...  (อ่าน 3229 ครั้ง)
suntipan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 10:21:02 PM »

น่าเห็นใจ ตร.ชีวิตเสี่ยง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 10:20:16 AM »

เตรียมพร้อมอย่างไรก็ไม่พอ   Grin Grin Grin ต้องซ้อมเยอะๆจรเหมือนสัญชาติญาณมั้ง  Grin Grin Grin  เวลานั้นได้แค่ไหนคงแค่นั้น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
T-Rex
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 10:31:14 AM »

ขอบคุณครับผม
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 10:45:09 AM »

เตรียมพร้อมอย่างไรก็ไม่พอ Grin Grin Grin ต้องซ้อมเยอะๆจรเหมือนสัญชาติญาณมั้ง Grin Grin Grin เวลานั้นได้แค่ไหนคงแค่นั้น

ยืนยันจ้ะ  Grin
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 11:03:56 AM »

พยามศึกษาเวลาที่ใช้ก่อนมือจะถึงปืน แล้วตัดสินใจยิงอยู่ ผมกลัวว่าขั้นตอนนี้แหละครับจะชี้ว่าใครอยู่ ใครไปครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 05:01:32 PM »

ขึ้นอยู่กับการฝึกฝนและความพร้อมของเจ้าตัวอีกทั้งความว่องไวทุกด้านเป็นตัวประกอบหลัก

หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2006, 11:52:28 AM »

คนที่จ้องหาโอกาส กับคนที่คอยระวัง มันก็มีวันเผลอ หรือผิดพลาดได้...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 04:05:37 AM »

มีมีดยังต้องหมั่นลับ เป็นคนก็ต้องหมั่นเรียนรู้ฝึกฝนตลอดเวลา รัชกาลที่ 6 ทรงนิพนธ์ไว้ว่า
 "แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์" 
ที่มาคำขวัญประจำนิตยสาร GUNSANDTACTICS
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 10:24:38 AM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ..  Cheesy

ตามเนื้อข่าว คำว่าสายตำรวจ.. ไม่ใช่เจ้าหน้าที่ตำรวจครับ..
     สายตำรวจ เป็นพลเมืองดี คนหนึ่งที่ช่วยสอดส่อง เป็นหูเป็นตาให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ ครับ.. Smiley

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 11:49:01 AM »

Grinเวลาไกล้เคียงกับที่ผมทราบมาครับ เคยมีฝรั่งมันทำวิจัยเรื่องเวลาไว้ว่าในแต่ละกิจกรรมต้องใช้เวลาเท่าไหร่ในการตัดสินใจว่าจะทำอะไรยังไงเมื่อไร ในสงครามคุณมีเวลาเฉลี่ยประมาณ 0.3 วินาทีในการตัดสินใจว่ายิงหรือหนีหรือหลบ..นักกีฬาฟันดาบใช้เวลาเฉลี่ยเท่ากันคือ 0.3 วิในการตัดสินใจว่าจะแทงตรงไหนหรือปัดปลายดาบ....แต่เรื่องที่ไม่น่าเชื่อคือในกีฬาคริกเก็ต คุณมีเวลาเฉลี่ย 0.17 วิในการตัดสินในว่าลูกจะมาตรงไหนและตียังไงให้โดน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 11:56:37 AM »

Grinเวลาไกล้เคียงกับที่ผมทราบมาครับ เคยมีฝรั่งมันทำวิจัยเรื่องเวลาไว้ว่าในแต่ละกิจกรรมต้องใช้เวลาเท่าไหร่ในการตัดสินใจว่าจะทำอะไรยังไงเมื่อไร ในสงครามคุณมีเวลาเฉลี่ยประมาณ 0.3 วินาทีในการตัดสินใจว่ายิงหรือหนีหรือหลบ..นักกีฬาฟันดาบใช้เวลาเฉลี่ยเท่ากันคือ 0.3 วิในการตัดสินใจว่าจะแทงตรงไหนหรือปัดปลายดาบ....แต่เรื่องที่ไม่น่าเชื่อคือในกีฬาคริกเก็ต คุณมีเวลาเฉลี่ย 0.17 วิในการตัดสินในว่าลูกจะมาตรงไหนและตียังไงให้โดน Grin

ผมใช้เวลา0.02วินาที ในการตัดสินใจว่าจะนั่งยองๆกุมหัวหลบมะเหงกเมีย หรือจะกระโดดหนีหยิกพิฆาตดี

ทั่นเลขาฯสู้ผมได้รึป่าวล่ะ  Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 12:54:41 PM »

ผมใช้เวลา0.02วินาที ในการตัดสินใจว่าจะนั่งยองๆกุมหัวหลบมะเหงกเมีย หรือจะกระโดดหนีหยิกพิฆาตดี

ทั่นเลขาฯสู้ผมได้รึป่าวล่ะ  Grin
หัวเราะร่าน้ำตารินไม่สู้พี่ด้วยคนละเรื่องเคารพภรรเมียเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 11:29:37 PM »

ใครมีอะไรก็เชิญนำมาแลกเปลี่ยนกันได้นะครับ....... Wink
weelim
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2006, 12:38:40 AM »

เล่นทีเผลอ ระวังอย่างไรก็พลาดครับ ... (ทำไมมือปืนชอบเล่นทีเผลอจัง....เอาเปรียบกันชัดๆ....)
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2006, 05:42:08 AM »

ขอบคุณที่นำมาให้อ่านครับ Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์