เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:19:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77 ... 882
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทเรียนภาษาอีสาน  (อ่าน 1218524 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1095 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:34:42 AM »

ได้กระต่ายมาอ่อม จักโตบ่อเบิ่งบรรยากาศเป็นตามีหลาย Angry Angry

ได้คุยกับอาผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ท่านเป็นประธานสภาฯ อปท.แห่งหนึ่ง ทราบว่าตรงที่ไปยิงกันเมื่อวานมีหมู่ลงมาถลุงไร่มัน หมดไปเป็นแถบ ๆ แต่วันที่ไปยิงมันคงพากันเปิดแน่บไปหมดแล้วครับ ไรเฟิลเป็นพันนัด อยู่ได้ก็อยู่ไป
เทื่อหน้าข้าเจ้าซินัดกันมื้อไดอีกน้อครับ ใหญ่เสก ซิเอาลูกโดดกับลูกสามนิ้วไปให้เจ้าลองเบิ่ง ถีบม่วนคัก หลงรัก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1096 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:50:54 AM »

คือสิคักเนาะผู่เผิ้นได่ยิงลูกซองยิงรเฟิล  โทรฯหาฟังเสียงปืนแตกปานผลิตลูกปืนเอง  บ่กล้าเดิ้กมันสำปะหลังไฮ่นิ  ย่านสารตะกั่ว

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1097 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:05:37 AM »

คือสิคักเนาะผู่เผิ้นได่ยิงลูกซองยิงรเฟิล  โทรฯหาฟังเสียงปืนแตกปานผลิตลูกปืนเอง  บ่กล้าเดิ้กมันสำปะหลังไฮ่นิ  ย่านสารตะกั่ว

ข่อยสิบอกไห่ซุมมักปืนถีบแฮงๆนี่     ส่วนใหญ่สิถืกเมียฮ้ายมีความกดดันสูง     เลยต้องไปยิงปืนแฮงๆระบายอารมณ์(ข่อยเมียบ่ฮ้ายเลยยิงปืนอัดลม)    คือจังยามเมาขั่นยิงปืนขึ้นฟ้าสิซวงจักนอย(โตไผโตมันเด้อ)

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1098 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:17:19 AM »

Grin เมื่อวานพาคุณเสกดุสิต ไปยิงปืนที่หนองใหญ่
ต้องให้ คุณเสก เข้ามารายงานโตก่อน

Grin ต้องขอขอบพระคุณคุณพี่สารวัตรด้วยนะครับที่อุตส่าห์โทรไปตาม และจัดให้ยิง ปลย.88 ,ซีรีส์ 80 ติดตั้งชุดคอมเวอร์ฯ ขนาด .22 โดยจัดให้ยิงเป้าปลอกกระสุนลูกซอง สนุกอย่างบอกใครครับ  Grin พี่เป้าสะอาดจัดให้ยิงลูกซอง กระบอกที่เห็นในภาพเป็นของคุณพี่เป้าเอง ส่วนจะให้ผมยิง ไรเฟิล .308,.223 แบบนอนยิง ไม่ไหวครับ แค่นี้กลับมายังปวดไหล่อยู่หนึบ ๆ  Grin ส่วนตอนเย็นวันนั้นไม่ได้ไปร่วมเลี้ยงฉลองกับพี่ ๆ ด้วย (ที่อ่างค้อ อยู่ใกล้ ๆ กับที่ผมพักนั่นแหละ) เนื่องจากต้องไปรับภรรยาและต้องต้อนรับเพื่อน ๆ ที่เดินทางจากกรุงเทพฯ อีก คืนนั้นไม่ได้นอนเลยครับ เช้าก็ไปต่อที่หาดแม่รำพึง ครับ  Cheesy โอกาสต่อไปคงต้องรบกวนพี่ ๆ อีกครับ  Grin

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ  Cheesy

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1099 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:29:52 AM »

ข่อยสิบอกไห่ซุมมักปืนถีบแฮงๆนี่ ส่วนใหญ่สิถืกเมียฮ้ายมีความกดดันสูง เลยต้องไปยิงปืนแฮงๆระบายอารมณ์(ข่อยเมียบ่ฮ้ายเลยยิงปืนอัดลม) คือจังยามเมาขั่นยิงปืนขึ้นฟ้าสิซวงจักนอย(โตไผโตมันเด้อ)
แม่นบ่น้อ ข่อยกะเมียบ่ฮ้าย ปืนอัดลมกะยิงคือกัน แต่หว่ากะมักถีบหนักๆคือกัน..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1100 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:30:03 AM »

ตอบกระทู้อาว์แขกเด้อ  Grin

ต้องให้พี่ป้อมทองตอบนะครับ วันนั้นทีมงานนิตยสารอาวุธปืนไปเยอะครับ ทั้งป๋าตระกลู,ผู้การสุพินท์ มีไรเฟิลหลายแบบครับ แต่ที่ชอบมากก็ของพี่ป้อมทองนั่นแหละ คาบิล แอ๊ะ?? ขนาด .30 เล็ก ๆ ยิงระยะไรเฟิลรุ่นใหม่ สะใจจริง ๆ ตัวสต๊อกเองพ่นสีลายพรางสวยมากครับ  Cheesy ส่วนท้าย ๆ รายการ พี่ป้อมทองยังอุตส่าห์จัดให้ยิงปืนยาว .22 แม็กนั่ม ขอบอกได้ว่าเหนือคำบรรยาย เกินค่าที่จะเป็นขนาด .22 เสียด้วยซ้ำ ...เปรี้ยงงงงงงงงง แตะนิด ๆ ยิงระยะประมาณร้อยเมตรเยี่ยม และยังมี .22 ของไบคาลด้วยยิงกระป๋องเบียร์ ชอบลูกเลื่อนที่ทำงานไดเร็ว จริง ๆ  Cheesy
ส่วนลูกซองมีเยอะแบบดี เบนาลี เรมิงตัน แล้วก็ของพี่ต้อยรูปหล่อ  Cheesy  ยี่ห้ออะไรน้าลืม ตัวใหม่ล่าสุดของพี่เค้าที่ยังไม่สามารถนำเข้าบ้านได้ เนื่องจากยังไม่ได้รายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบนั่นเอง  Grin มีสมาชิกบางท่านนำลูกโดด ไปยิงต้นไม้ ขาดครึ่งทีเดียว  Shocked ผมชอบที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ ยิงลูกซองทั้งแบบออโตและปั้ม โดยยิงแบบเร็ว ๆ ต่อเนื่อง ขอบอกว่าสะใจครับ ส่วนตัวผมเองคงทำไม่ได้ครับ

เทียน่าอาว์แขกจั่งเอามาเด้อ ข่อยกะอยากมีหมู่ทางเฮาคือกัน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 11:32:37 AM โดย เสกดุสิต » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #1101 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:34:25 AM »

คือสิคักเนาะผู่เผิ้นได่ยิงลูกซองยิงรเฟิล โทรฯหาฟังเสียงปืนแตกปานผลิตลูกปืนเอง บ่กล้าเดิ้กมันสำปะหลังไฮ่นิ ย่านสารตะกั่ว

นั่นแหละข่อยหูอื้อบ่ทันเซาหยู่นี่ สงสัยต่องให่เมียตบบ้องหูจักเทียคือสิเซา..

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #1102 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:36:02 AM »

ตอบกระทู้อาว์แขกเด้อ  Grin

ต้องให้พี่ป้อมทองตอบนะครับ วันนั้นทีมงานนิตยสารอาวุธปืนไปเยอะครับ ทั้งป๋าตระกลู,ผู้การสุพินท์ มีไรเฟิลหลายแบบครับ แต่ที่ชอบมากก็ของพี่ป้อมทองนั่นแหละ คาบิล แอ๊ะ?? ขนาด .30 เล็ก ๆ ยิงระยะไรเฟิลรุ่นใหม่ สะใจจริง ๆ ตัวสต๊อกเองพ่นสีลายพรางสวยมากครับ  Cheesy ส่วนท้าย ๆ รายการ พี่ป้อมทองยังอุตส่าห์จัดให้ยิงปืนยาว .22 แม็กนั่ม ขอบอกได้ว่าเหนือคำบรรยาย เกินค่าที่จะเป็นขนาด .22 เสียด้วยซ้ำ ...เปรี้ยงงงงงงงงง แตะนิด ๆ ยิงระยะประมาณร้อยเมตรเยี่ยม และยังมี .22 ของไบคาลด้วยยิงกระป๋องเบียร์ ชอบลูกเลื่อนที่ทำงานไดเร็ว จริง ๆ  Cheesy
ส่วนลูกซองมีเยอะแบบดี เบนาลี เรมิงตัน แล้วก็ของพี่ต้อยรูปหล่อ  Cheesy  ยี่ห้ออะไรน้าลืม ตัวใหม่ล่าสุดของพี่เค้าที่ยังไม่สามารถนำเข้าบ้านได้ เนื่องจากยังไม่ได้รายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบนั่นเอง  Grin มีสมาชิกบางท่านนำลูกโดด ไปยิงต้นไม้ ขาดครึ่งทีเดียว  Shocked ผมชอบที่เพื่อน ๆ พี่ ๆ ยิงลูกซองทั้งแบบออโตและปั้ม โดยยิงแบบเร็ว ๆ ต่อเนื่อง ขอบอกว่าสะใจครับ ส่วนตัวผมเองคงทำไม่ได้ครับ

เทียน่าอาว์แขกจั่งเอามาเด้อ ข่อยกะอยากมีหมู่ทางเฮาคือกัน Grin
ข่อยหว่าแล้ว ลูกโดดหายากย้อนซุมเจ้าเอาไปตัดไม้ทำลายป่านี่เอง ระวังหลวงซิยึดคือเลื่อยยนต์เด้...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #1103 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:46:09 AM »

เพิ่นเว่าให้ฟังอยู่ครับ เห็นว่าปืนกองโจ้โก้อยู่ ไรเฟิลแฮงแต่หลาย ลูกละสองสามร้อยกะได้ยิง
ข่อยกะได้แต่ฝันนั้นหละว่าปานได๋สิได้ยิงนำเพิ่นจักเทื่อ Grin Grin

Grin วันนั้นท่านผู้การมะขิ่น ได้นำกระสุนสามแบบมาเปรียบเทียบให้ดู มี .223, .308 แล้วก็ .300 เวเธอร์บีแม็กนั่น ขนาดแตกต่างกันลิบลับเลย และท่านยังบอกว่าเป็นกระสุนขนาดเดียวกันกับที่ คุณดาริน จากเพชรพระอุมาใช้นั่นเอง เสียงดังสนั่นหวั่นไหวทีเดียว  Grin ท่านบอกว่าครั้งต่อไปจะนำ .416 ริกบี้มาให้ลองยิง ผมว่าแค่กระสุนมันหล่นใส่เล็บเท้า เล็บคงจะเน่าแน่ ๆ เลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ต้องขอบพระคุณครับที่กรุณาให้ความรู้  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #1104 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:47:33 AM »

ตอบอาว์แขก

เผิ่นยิงแตละนัดขาดไปเคิ่งหนึ่ง ข่อยเห็นแล้วข่อยย้านแท่ ๆ คั่นถึกคนสิบ่ขาดเคิ่งโตตินี่

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #1105 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:42:28 PM »

ตอบอาว์แขก

เผิ่นยิงแตละนัดขาดไปเคิ่งหนึ่ง ข่อยเห็นแล้วข่อยย้านแท่ ๆ คั่นถึกคนสิบ่ขาดเคิ่งโตตินี่

แปลว่า-ท่านยิงแต่ละนัดต้นไม้เกือบขาดครึ่ง   ผมเห็นแล้วผมกลัวจริงๆถ้าถูกคนจะไม่ขาดครึ่งตัวหรือนี่

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #1106 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:10:02 PM »

Cheesy ขอบคุณใหย่เล็กที่แปลให่  Cheesy  เอ้า...ไหน ๆ กะมาแล่วแปต่อเด้อใหย๋ Grin

มื้อนั่นใหย่เป้าเผิ่นสิให่ข่อยยิง .223 ข่อยว่าเสียงมันดังโพด แตวามื้อนั่นปืนอันนี่ยิงสูนเปิดแม่นกว่าสูนก้อง  Grin 

เอ้าแปให่แนเด้อ  Grin ตั่งแตข่อยมาหยู่ในเว็บนี่กะลังเห็นใหย่เล็กมีไฟเขียว ๆ วา "ออนไลน์" ปกติเข่ามายามใด๋กะ "ออฟไลน์" เข่ามาตอบแล่วกะเปิดหนึ จั่งซีแหละเผิ่นเอิ้นวา "ฟันแล่วชิ่ง"  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 02:56:40 PM โดย เสกดุสิต » บันทึกการเข้า

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #1107 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 02:30:48 PM »

อิจฉาผู้ลังคนเด้  คือสิม่วนคักนอเจ้า  Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1108 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 02:45:21 PM »

Huh   พากันไปใสหมด Tongue หือแม่นไปเข่าแถวต้อนรับนอ้งใหม่ mimi บ่ทันกลับบ้อ Grin Grin

รักเธอ....ประเทศไทย
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #1109 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 03:03:24 PM »

อ้าย เวิร์ด   เป็นจังได๋น๊อ   ไปตกปลาอยู่บางไทรม่วนบ่ครับ  ปลาขึ้นหลายบ่ครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
หน้า: 1 ... 71 72 73 [74] 75 76 77 ... 882
  พิมพ์