เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:27:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองเฝ้าบ้าน  (อ่าน 16792 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 03:22:30 PM »

ยิงลูกซอง ไม่ถีบ ก็ไม่มันส์ ซิครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้ายิงแค่ห้านัด สิบนัด อาจรู้สึกแบบนั้น
ผู้การสุพินท์บอกว่าวัยรุ่นสมัยนี้ ไม่ค่อยออกกำลังซักเท่าไหร่ 
ลองยิงต่อเนื่องซัก ๒๐๐ นัดด้วยกระสุนบั๊ค หรือแค่ ๕๐ นัดด้วยลูกสลั๊กของผู้การมะขิ่นดู 
ความ"อยากมันส์"ไม่รู้หายไปไหน

ชอบมันส์ต้องท่านโทน 73 ครับ อีแฝดสองไก จะซ้อนหรือขนาน พี่ท่านอุบไกคู่ อัดทีละสองนัดเสมอ
ลูกเบาๆก็ไม่ชอบ ต้องลูกโดดพี่มะขิ่นอีกตะหาก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 03:39:13 PM »

เคยยิงแต่ลูกยิงนกครับ ใหม่ๆก็เจ็บปวดน่าดูเหมือนกัน
ยิงบ่อยๆ ร่างกายเคยชิน  100-200นัด รับได้ครับ
แต่ลูกหนักๆยังไม่เคยลอง ท่าทางน่ากลัวเหมือนกัน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 05:05:46 PM »

๑   ถ้าถึงกับต้องใช้อาวุธแล้ว  ไม่รู้จะมาสนใจเรื่องเสียงกระชากกระโจม หรือเสียงลูกเลื่อน(นัดแรก)ของออโตกันทำไม
ชั่วโมงนั้น  มีอย่างอื่นให้คิดมากมาย   ถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่หนีไม่ถอย  ก็ไม่ขู่ด้วยเสียงกระโจมแล้วครับสำหรับผม

สำหรับผมคำนึงทุกอย่างครับ เพราะไม่ได้ออกไปยืนยิงตูมตามโดยไม่กลัวว่าอีกฝ่ายจะยิงสวน

สำหรับผมเคลื่อนที่แบบเงียบ ๆ ดีกว่าเคลื่อนที่แบบเปิดเผย ... ผมยิงไม่แม่นเลยเน้นประยุกต์ทฤษฎีใช้กับเหตุการณ์ครับ

ยังจดจำได้ดีที่ผู้การฯเคยกล่าวไว้อาจจะลืมเลือนไปบ้างในบางถ้อยคำ " บางครั้งใช้ไม้ตีหน้าแข้งสามารถหยุดคู่ต่อสู้ได้ชงักกว่าใช้ปืน"
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 06:40:11 PM »

๑   ถ้าถึงกับต้องใช้อาวุธแล้ว  ไม่รู้จะมาสนใจเรื่องเสียงกระชากกระโจม หรือเสียงลูกเลื่อน(นัดแรก)ของออโตกันทำไม
ชั่วโมงนั้น  มีอย่างอื่นให้คิดมากมาย   ถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่หนีไม่ถอย  ก็ไม่ขู่ด้วยเสียงกระโจมแล้วครับสำหรับผม

สำหรับผมคำนึงทุกอย่างครับ เพราะไม่ได้ออกไปยืนยิงตูมตามโดยไม่กลัวว่าอีกฝ่ายจะยิงสวน

สำหรับผมเคลื่อนที่แบบเงียบ ๆ ดีกว่าเคลื่อนที่แบบเปิดเผย ... ผมยิงไม่แม่นเลยเน้นประยุกต์ทฤษฎีใช้กับเหตุการณ์ครับ

ยังจดจำได้ดีที่ผู้การฯเคยกล่าวไว้อาจจะลืมเลือนไปบ้างในบางถ้อยคำ " บางครั้งใช้ไม้ตีหน้าแข้งสามารถหยุดคู่ต่อสู้ได้ชงักกว่าใช้ปืน"
 Grin แบบครูเบิ้ลว่านั้น แอบไปลักยิงเพื่อนแล้วนั่น ฮ่า ๆ ๆ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:00:28 AM »

สำหรับผมเคลื่อนที่แบบเงียบ ๆ ดีกว่าเคลื่อนที่แบบเปิดเผย

ถูกต้องครับ  ออกไปยิงตูมตามโดยไม่กลัวอีกฝ่ายจะยิงสวนนั้นไม่ฉลาดเลย

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 12:41:41 PM »

ลูกซองที่ผมใช้เฝ้าบ้าน (เพราะลูกซองเฝ้าบ้านเองไม่ได้) ก็มี สองแบบ คือ เรมิงตัน870 กับ เบลเนลลี่ M1
ถ้าจะคว้าผมคว้า 870 ครับเพราะใส่ตะขอเจ็ตโหลดไว้  ส่วน เอ็มหนึ่ง ไม่ค่อยมั่นใจในการยิงเพราะไม่ถนัด ปกติเอาไว้ยิงสปอร์ตติ้งเคลย์มากกว่า
แต่อย่างไรก็ดี ต้องฝึกฝนให้ชำนาญทั้งสองแบบ เพราะในสภาวะอันตรายถึงชีวิตไม่มีเวลามาแก้ตัวหรือ Reshoot ครับ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 03:16:50 PM »

ลูกซองที่ผมใช้เฝ้าบ้าน (เพราะลูกซองเฝ้าบ้านเองไม่ได้) ก็มี สองแบบ คือ เรมิงตัน870 กับ เบลเนลลี่ M1
ถ้าจะคว้าผมคว้า 870 ครับเพราะใส่ตะขอเจ็ตโหลดไว้ ส่วน เอ็มหนึ่ง ไม่ค่อยมั่นใจในการยิงเพราะไม่ถนัด ปกติเอาไว้ยิงสปอร์ตติ้งเคลย์มากกว่า
แต่อย่างไรก็ดี ต้องฝึกฝนให้ชำนาญทั้งสองแบบ เพราะในสภาวะอันตรายถึงชีวิตไม่มีเวลามาแก้ตัวหรือ Reshoot ครับ
ตะขอเจ็ตโหลดคืออะไรครับพี่เป็ก  Huh
รบกวนอธิบายด้วยครับผม (แบบอยากหาความรู้ไว้อ่ะครับ  แหะๆ) Grin้ อยากได้ลูกซองอีกซักกระบอกครับไม่ทราบว่าต้องแต่งแบบไหน Huh
กำลังชั่งใจว่าอยากได้ M1 ไปๆมาๆ ไขว้เขวครับ เอ........รึ  เร870  ดีนะ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 03:26:13 PM โดย PopZiMus » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 03:46:38 PM »

ถ้าจะคว้าผมคว้า 870 ครับเพราะใส่ตะขอเจ็ตโหลดไว้  ส่วน เอ็มหนึ่ง ไม่ค่อยมั่นใจในการยิงเพราะไม่ถนัด ปกติเอาไว้ยิงสปอร์ตติ้งเคลย์มากกว่า

M1 ก็มีตะขอเจ็ทโหลดไม่ใช่หรือครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:29:34 PM »

ถ้าจะคว้าผมคว้า 870 ครับเพราะใส่ตะขอเจ็ตโหลดไว้ ส่วน เอ็มหนึ่ง ไม่ค่อยมั่นใจในการยิงเพราะไม่ถนัด ปกติเอาไว้ยิงสปอร์ตติ้งเคลย์มากกว่า
ตะขอเจ็ตโหลดคืออะไรครับพี่เป็ก  Huh
รบกวนอธิบายด้วยครับผม (แบบอยากหาความรู้ไว้อ่ะครับ  แหะๆ) Grin้ อยากได้ลูกซองอีกซักกระบอกครับไม่ทราบว่าต้องแต่งแบบไหน Huh
กำลังชั่งใจว่าอยากได้ M1 ไปๆมาๆ ไขว้เขวครับ เอ........รึ  เร870  ดีนะ Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:33:47 PM »

เชียร์ เรมิงตัน870ครับ
ต่อหลอด 10 นัด พานท้าย+กระโจมมือยางของฮอค
คอมเพนเซเตอร์อลูมิเนียม ใส่โช้คของเบเนลลี่
เอ๊ะ! คุ้นๆแฮะ

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:15:15 PM »

ใส่โช๊คเบเนลี่

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:22:26 PM »

ถ้าจะคว้าผมคว้า 870 ครับเพราะใส่ตะขอเจ็ตโหลดไว้ 

ถ้าเป๊กซ์มี 686 กับ ซีแซด 75 
เป๊กซ์จะเลือก 686 ในสภาวะอย่างนี้ เพราะบอกว่ามีเจ็ตโหลดวางอยู่ข้างปืนหรือเปล่า ?

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:28:39 PM »

ขอภาพ closeup ช่วงลำกล้องเหล็กต่อกับอลูมิเนียมหน่อยครับ  Smiley

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:48:01 PM »

ขอภาพ closeup ช่วงลำกล้องเหล็กต่อกับอลูมิเนียมหน่อยครับ  Smiley
  ก็ต๊าปเกลียวนอกที่ลำกล้องแล้วใส่ตัวหนอนกันคลายเท่านั้นเองครับคุณอ๋อง

PopZiMus รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:29:39 PM »

ขอบคุณครับผม  ปืนสวยมากๆเลยครับแต่ถ้าเป็นผมยังสงสัยว่าจะคอนปืนลำบากอยู่  แหะๆ ตกใจ
ถามราคามาแล้วครับ สงสัยถ้าจะรักกับ M1ต้องเก็บเงินอีกสักพักค่อยไปขอ อ่าครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์