เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:23:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Midland Gun แฝดขนาน  (อ่าน 2196 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 01:43:48 AM »

Huhขอเรียนถามท่านผู้รู้หรือพอมีข้อมูลช่วยให้ข้อมูลเกี่ยวกับ ลูกซองแฝดขนานของ Midland  30 นิ้ว ของอังกฤษ ซึ่งเป็นของญาติผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง รับเป็นปืนมรดกมาจากรุ่นพ่อและคิดว่าอายุปืนคงหลายปี  ท่านอยากทราบ คุณภาพปืน, ราคา และที่มาที่ไปของปืนกระบอกนี้หรือยี่ห้อนี้ในเมืองไทย เพราะกว่าจะมาถึงท่าน ผ่านมาหลายมือแล้วเหมือนกัน ผมเปิดใน net 2-3 ชั่วโมง ยังหาไม่เจอรุ่นนี้ เจอแต่รุ่นอื่น ความหนาของปากลำกล้องบางมาก ปืนเอามารมดำใหม่ ผมแนบรูปมาด้วยครับ
  ขอบคุณครับ   Smiley

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 01:45:24 AM »

มีรูปต่อครับ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 01:47:50 AM »

มีต่อครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 04:55:24 AM »

http://www.glasgowgunmakers.co.uk/gun_pages/1387.html
http://www.4-10.freeuk.com/midland.html
http://www.hillrodandgun.com/122103midland.htm
http://www.henmoreguns.fsnet.co.uk/midland1.htm
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 06:36:43 AM »

ยอดเยี่ยมตามเคย...........คุณเจษ

โลโก้ใหม่นี่...คิดได้ไง? Shocked

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 07:20:30 AM »

ยอดเยี่ยมตามเคย...........คุณเจษ

โลโก้ใหม่นี่...คิดได้ไง? Shocked
Grin Grin Grin Wink Wink
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 11:46:14 AM »

Grin Grin Grin Wink Wink

ยอมรับสภาพแล้วไงครับพี่มะขิ่น
(เง้อ...แต่ผมเปล่าตั้งฉายา หางกระดิ่ง กรุ๋งกริ๋งๆ เด้อ อีตา51โน่น Grin Grin)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 08:29:20 PM »

เห็นสภาพแล้วไม่น่าเอาไปรมใหม่ครับยังดีอยู่เลย เสียดายของ แค่เอาน้ำมันลูบๆก็พอแล้ว เวลาเก็บอย่าเอาไว้ในซองปืนนะครับจะทำให้ขึ้นสนิมเร็วกว่า ถ้าไม่ชอบสภาพนี้เอามาขายผมก็ได้นะครับกำลังหาแฝดขนานไว้แข่สปอร์ตติ้ง เคลย์ อยู่พอดีเลยไปเล็งไบคานที่ร้านไพสิฐษ์ไว้แล้วรุ่นที่ผู้การมะขิ่นเอาไปนั่นแหละครับ
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 10:54:15 PM »

ขอบคุณคุณ USP40 ครับ  ลองหาดูใหม่ ยังไม่พบรุ่นนี้เลยครับ ( ใช้ Google) คงต้องกลับไปดู รายละเอียดตัวปืนอีกครั้ง   คุณโชกุน ปืนไม่ใช่ของผมครับ เพราะเป็นของตกทอดกันหลายคน เห็นกันมานานแล้วและอยากทราบประวัติความเป็นมาของปืน เลยมาถามที่นี้ เผื่อมีท่านใดทราบบ้างครับ เพราะเท่าที่ฟังเขาเล่าเกี่ยวกับปืนกระบอกนี้ มีอะไร? น่าสนใจดีครับ
   ขอบคุณทุกท่านมากครับ 

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 09:42:24 PM »

เคยมีคนบอกผมไว้ว่าปืนรุ่นเก่าๆถ้าที่พานท้ายมีการฝังแผ่นทองเหลือง (หรือบางครังก็เป็นทองจริงๆ)เพื่อไว้สลักชื่อย่อของเจ้าของปืนส่วนใหญ่ก็จะเป็นปืนที่ดี ครับ
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:43:15 PM »

สวยจัง อยากได้บ้างง่ะ

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
หน้า: [1]
  พิมพ์