เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 02:18:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิบาคกรรมของพลเมืองดี  (อ่าน 5639 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 07:39:52 PM »

Coolตามข่าวแล้วผู้ใหญ่บ้านหลุดคดีแน่นอนครับ

ศาลท่านคงยังมีความยุติธรรมสำหรับคนที่ทำความดีครับ Shocked

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 07:58:33 PM »

ผมว่าเป็นวิบากกรรมของไอ้ชายหื่นมากกว่าครับ  Angry  กรรมสนองกรรมแบบฉับพลันทันใด  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
โพธิ์ เกื้อเพชรแก้ว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 08:46:44 PM »

-คนเจ็บเข้าทำร้ายร่างกายเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติหน้าที่จนได้รับบาดเจ็บ
-คนเจ็บยังคว้าไม้จะตีเจ้าพนักงาน จึงถูกยิงสวนจนได้รับบาดเจ็บสาหัส ความเห็นผมตรงนี้ว่าออกจะเกินกว่าเหตุครับ เพราะ ผญบ.รู้ทั้งรู้ว่าไม้ทำอันตรายให้ตนถึงแก่ชีวิตได้ยาก แถมยังมีพยานหลายคนที่อาจจะเข้าช่วยป้องกันได้ ยังไงตนก็คงไม่ถึงแก่ความตาย แต่ปืนที่ตนยิงออกไปนั้นมันร้ายแรงที่อาจปลิดชีวิตเขาได้ พนักงานสอบสวนตั้งข้อหาถูกต้องแล้ว  ถ้าเป็นผมผมจะต่อสู้คดีว่าตั้งใจจะยิงขาไม่ให้เขาบุกเข้ามาตีต่างหาก   
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:07:09 PM »

อย่างนี้สนควรแก่เหตุครับ
ดีน่ะครับที่ไม่ใช้พวกเราชาว อวป.
ไม่งั้นหมดอนาคตแน่ๆ

ปล.ผู้ใหญ่บ้านยิงแม่นจังอิอิ Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:44:32 PM »

:Smiley เท่าที่อ่านจาก ไทยรัฐ ดูเหมือนว่าจะมีเหตุการณ์เกิดขึ้นหลายอย่าง จนสุดท้ายต้องยิงสวนในลักษณะป้องกันตัว หากเป็นจริงตามข่าว คิดว่าผู้ใหญ่บ้านท่านนั้นน่าจะพ้นข้อหา....ยิงได้ดีครับ....ยิงแบบคนโดนยิง...ตายทั้งเป็น... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 02:05:59 AM »

Grin นับถือผู้ใหญ่บ้านคับ...  Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:36:17 AM »

:Smiley เท่าที่อ่านจาก ไทยรัฐ ดูเหมือนว่าจะมีเหตุการณ์เกิดขึ้นหลายอย่าง จนสุดท้ายต้องยิงสวนในลักษณะป้องกันตัว หากเป็นจริงตามข่าว คิดว่าผู้ใหญ่บ้านท่านนั้นน่าจะพ้นข้อหา....ยิงได้ดีครับ....ยิงแบบคนโดนยิง...ตายทั้งเป็น... Grin
นั้นนะสิครับ...ผู้ใหญ่บ้านยิงแม่นจริง ๆ เหมือนเจตนาให้ตายทั้งเป็น ดี ๆ ครับน่าสนับสนุนเพราะติดคุกออกมาเดี๋ยวก็ใช้ก่อเหตุอีก เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 11:24:46 AM »

-คนเจ็บยังคว้าไม้จะตีเจ้าพนักงาน จึงถูกยิงสวนจนได้รับบาดเจ็บสาหัส ความเห็นผมตรงนี้ว่าออกจะเกินกว่าเหตุครับ เพราะ ผญบ.รู้ทั้งรู้ว่าไม้ทำอันตรายให้ตนถึงแก่ชีวิตได้ยาก แถมยังมีพยานหลายคนที่อาจจะเข้าช่วยป้องกันได้ ยังไงตนก็คงไม่ถึงแก่ความตาย
[/quote
   ต้องดูก่นว่า " ไม้ " นั้น...ดุ้นแค่ไหน  ไม้หน้าสามหรือไม้อะไร  ถ้าเป็นผมยังไงผมก็ไม่ยอมที่จะถูก"ไม้"ฟาดหัวหรอก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 11:29:22 AM »

คดีแบบนี้      ต้องตั้งข้อกล่าวหาไว้ก่อนครับ    แต่ตั้งข้อกล่าวหาทั้งสองฝ่าย    โดยตั้งข้อหาผู้ใหญ่บ้านว่า  พยามฆ่า

ส่วนเจ้าประคุณพวงขาด    นั้นหลายข้อหา     บุกรุกในเวลากลางคืน    ต่อสู้ขัดขวาง   ทำร้ายร่างกายผู้อื่น         

แล้วก็ปล่อยตัวชั่วคราวไปโดยมีหรือไม่มีหลักทรัพย์ประกันตัว         แล้วแต่กรณี    กรณีนี้ถ้าพิจารณาแล้วก็ต้องปล่อยตัวชั่ว

คราวผู้ใหญ่บ้านโดยไม่มีหลักทรัพย์    ส่วนพ่อคุณพวงขาดก็ควบคุมตัวไปตามแต่กรณี

ถ้าข้อเท็จจริงเป็นดังว่า      ผู้ใหญ่บ้าน   เป็นเจ้าพนักงานตามกฎหมายครับ     คดีต้องสั่งไม่ฟ้องครับ    แต่สั่งฟ้องพ่อเจ้า

ประคุณพวงขาดนะว่า     ต่อสู้ขัดขวางการปฏิบัติหน้าที่    ทำร้ายร่างกายผู้อื่น   ฯลฯ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
อุทายี สีกาฬ
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ปืน" มีโดยไม่ต้องใช้ ดีกว่าต้องใช้ แต่ ไม่มี

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 11:56:20 AM »

-----ไม่น่าห่วงเรื่องเงินประกันตัวหรอกครับ รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้มี กรมธรรพ์ประกันตัวผู้ต้องคดีหรืองัยเนี่ยแหละ  โดนแล้วถึงซื้อก็ยังได้
-----ขอยกย่อง ผู้ใหญ่บ้านท่านนี้นะครับ ท่านทำถูกต้องแล้วครับ เป็นผมโดนชกต่อยปากแตก เลือดกำเดาไหลยังพอทน
มึงต่อยกู กูต่อยมึง สมเหตุสมผลสมน้ำสมเนื้อ  แต่ถึงขนาดลากดุ้นฟืนยาวเป็นเมตรมานี่มันกะเอาถึงตาย
ถ้าเป็นตัวผมคงรอให้มันเข้ามาใกล้จนถึงระยะอันตราย " ตามที่กฎหมายกำหนดไว้ "( จะป้องกันตัวทั้งทียังมีกฎหมายมาค้ำคออีก เวร
ถ้าเกิดมันเหวี่ยงไม่มาเข้าทัดดอกไม้จนเราร่วงแล้วเข้ามาตีซ้ำจนตาย จะมีใครมาแก้กฎหมายคุ้มครองโจรข้อนี้มั้ยเนี่ย )
ระยะประมาณ 1เมตรนี่กลางอกไม่ใช่ของยาก ขนาด 11ม.ม.โดนแล้วไม่เด้งก็ทรุดฮวบหล่ะครับท่านผู้ชม
-----แต่อย่างที่เป็นอยู่นี่ก็สมน้ำหน้ามันแล้ว
ตายทั้งเป็น[/color]  ตายทั้งเป็น[/color]  ตายทั้งเป็น[/color] 
 เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 11:58:55 AM โดย อุทายี สีกาฬ » บันทึกการเข้า
Zymeth
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 04:31:26 PM »

ขอยกย่องผู้ใหญ่บ้านฮะ แม่นจริง สะใจไอ้หื่นนั่นจัง อิ อิ อิ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 06:24:11 PM »

Grin Grin เอาใจช่วยผู้ใหญ่บ้านครับ.... Grin Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 10:33:24 PM »

........... Angry..แล้วถ้าเป็นประชาชนธรรมดาๆเห็นเหตุ... จึงเข้าไปช่วย แล้วลงเอยแบบนี้  จะได้อะไรตอบแทนความหวังดีเขาบ้าง..นอกจากคุกๆๆๆ และคำพูดแบบสุนัขไม่รับประทานแบบข่มขู่เอาเงินเพื่อทำสำนวนให้อ่อน จาก ตร. เลวๆบางตัว..( ตร.ดีๆก็มีครับ) เพราะเมืองไทยไม่เคยส่งเสริมคนดี  ส่งเสริมแต่พวกสอพอ..และ อำนวยความสะดวกให้แต่คนมีเงิน และยศตำแหน่ง....... Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 01:45:12 AM »

สงสัยอย่างเดียวว่า ท่านผู้ใหญ่บ้านจงใจยิงไปตรงๆนั่นจริงๆหรือ??  หรือว่าบังเอิญ ไปโดน  Huh สงสัยตั้งแต่อ่านข่าวในหนังสิอพิมพ์แล้ว  แต่อย่างไร?ก็ตาม ถ้าตามข่าวเป็นเรื่องจริง  เวรกรรม มันวิ่งตามมาเร็วจัง?? 

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 09:28:53 AM »

สงสัยอย่างเดียวว่า ท่านผู้ใหญ่บ้านจงใจยิงไปตรงๆนั่นจริงๆหรือ??  หรือว่าบังเอิญ ไปโดน  Huh สงสัยตั้งแต่อ่านข่าวในหนังสิอพิมพ์แล้ว  แต่อย่างไร?ก็ตาม ถ้าตามข่าวเป็นเรื่องจริง  เวรกรรม มันวิ่งตามมาเร็วจัง?? 

สมควรโดนแล้ว.....

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์