เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:40:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากยิงปืนครับไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรผมอยู่กทมครับ  (อ่าน 2536 ครั้ง)
redkop
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 03:40:43 PM »

อยากหัดยิงปืนนะครับไม่ทราบว่าต้องเริ่มต้นยังไงมีสนามที่ไหนและค่าใช้จ่ายครับ ผมอยู่กทมนะครับแถวแยกพระรามเก้าพอจะมีสนามที่ไหนพอจะแนะนำบ้างครับ Smiley ตกใจ ตกใจ Shockedถามผู้รู้ทุกท่านครับ ผมป็นสมาชิกใหม่ครับฝากตัวด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2004, 05:07:26 PM โดย redkop » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 05:26:50 PM »

แนะนำ สนาม รด.ไว้ก่อน เป็นการดึงกระทู้
ตรงข้างๆ กรมที่ดินอ่ะครับ(ริมคลองหลอด)
มีปืนให้เช่ายิงด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 06:02:56 PM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ... Grin
กรุงเทพฯ สนามยิงปืนเยอะแยะเลย ถาม ๆ เพื่อนสมาชิกในเวปนี้ได้เลยครับ เดี๋ยวก็มีคนมาตอบ...
ผมอยู่ ตจว. ครับ....ถ้าผ่านมาทางอีสานเหนือล่ะก็ ถามผมได้นะครับ...อิ อิ สนามยิงที่นี่มีเยอะพอควรครับ  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 12:29:20 AM »

Wink แถวแยกพระรามเก้า น่าจะไปสนาม กกท. ที่ห้วหมากสะดวกนะครับ... Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:50:12 AM »

บ้านอยู่ใกล้กันเลย อิอิ

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:55:09 AM »

Wink แถวแยกพระรามเก้า น่าจะไปสนาม กกท. ที่ห้วหมากสะดวกนะครับ... Smiley

นึกว่าจะแนะนำไปแยกรัชดาเสียอีก  Grin
ผมแนะนำให้ไปสมัครสมาชิกที่สนามฯ ใกล้บ้าน 
ระหว่างสมัครก็สอบถามเอาความรู้จากเจ้าหน้าที่ในด้านพื้นฐานทั่วไปในเรื่องที่อยากรู้ก่อนก็ได้ครับ

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 01:04:57 PM »

Cheesy แนะนำเหมือนท่านซับ นะครับ ไปที่สนาม รด. ปากคลองตลาด ครับ
ราคากระสุนก็ไม่แพง เจ้าหน้าที่สนามก็ให้คำแนะนำดี มีปืนหลายแบบ หลายขนาด
ให้เช่ายิง เริ่มต้นที่นี่ก็ดีนะครับ แต่อาจจะไกลจากแถวพระรามเก้าสักหน่อยครับ Tongue

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 03:34:21 PM »

Grinแนะนำสนาม รด. เหมือนกันครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 05:56:22 PM »

Cheesy สวัสดีครับคุณ redkop    ยินดีต้อนรับ ครับ
        เรื่องสนามผม ก็ แนะนำ รด ครับ ที่แนะนำ เพราะ ทีพี่ ๆใน เวป ใช้บ่อย ครับ
  เข้ามาในเวป บ่อยนะ ครับ จะได้แลกเปลี่ยน ความรู้ กันครับ  Cheesy
              ขอให้มีความสุขกับการยิงปืน นะครับ
              ยัง ไงก็ คำนึง ถึงความปลอดภัยเป็นอันดับแรกนะ ครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 09:50:19 PM »

นึกว่าจะแนะนำไปแยกรัชดาเสียอีก  Grin

...สนามนั้นค่อนข้างเล็ก เป้าก็เล็ก แถมดุ๊กดิ๊กได้....ชอบเปิดตอนกลางคืน...กว่าจะยิงได้...ต้องอาศัยปัจจัยหลายอย่าง...ดูท่า คุณอ๋อง จะไปบ่อยนะครับ.... Grin  น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
redkop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 01:17:34 PM »

ขอบคุณนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Smileyสำหรับคำแนะนำครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1]
  พิมพ์