เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:19:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสำรวจข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 10547 ครั้ง)
Rock
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:54:25 PM »

เรียนชาวปืนทุกท่าน
อยากถามว่า....ท่านนิยมฟังเพลงแนวใดกันบ้าง...ยกตัวอย่างศิลปินที่ท่านชื่นชอบ...และชุดเครื่องเสียงที่ท่านใช้เช่น..ยี่ห้อ...เป็นต้น

สำหรับผมฟังแนว บัลลาดเก่าๆเช่น Scorpions ,bryan adam ฯลฯ หรั่ง ร็อคเครตร้า......ใช้เครื่องเสียง ปรีหลอด แอมป์โซลิตสเตท  ลำโพง vifa

ผมจะรบกวนข้อมูลของท่านเพื่อเก็บสถิติ.....ไปใช้ในกลุ่ม D.I.Y เครื่องเสียง ครับขอบพระคุณล่วงหน้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 10:57:38 PM »

ส่วนตัวผมฟังได้ทุกแนวเลยครับ Grin

เครื่องเสียงที่ใช้อยู่ก็เป็นยี่ห้อ  KENWOOD ครับ น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:00:35 PM »

ผมชอบฟังทุกเเนวครับได้หมด ลูกทุ่ง สตริง หมอลำ เพื่อชีวิต เครื่อเสียงก็ธธรรมดาครับ เป็นไพโอเนียมินิคอมโป้ 7000วัต

[URL=h
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:14:54 PM »

ผมฟังคาราวานและเพลงเพื่อชีวิตมากที่สุด (แต่ไม่ชอบคาราบาว)
แนวที่ 2 คือเพลงเย็น ๆ สไตล์เก่าเช่น สุเทพ วงค์คำแหง ทูล ทองใจ กับเพลงพระราชนิพนธ์ของพระเจ้าอยู่หัว(jazz)
แนวที่ 3 เพลงแหล่ เช่นไวพจน์ 
แนวที่ 4 เพลงสถาบัน
แนวที่ 5 เพลงบรรเลงเดี่ยวดนตรีไทย เช่นเดี่ยวขิม เดี่ยวซออู้ ฯลฯ  (ชอบแต่หาแผ่นได้ยาก)
ที่ไม่ฟังคือลูกทุ่งปัจจุบัน เช่น จดหมายผิดซอง เพลงแร็พ เพลงสตริงวัยหวาน วัยรุ่น

เครื่องใช้อินทิเกรตแอมป์ของโรเทล กำลังขับข้างละ 20+20 ซีดีโรเทล 965 BX โรงงานอยู่ไต้หวัน ลำโพงเจบีแอล XE 3 รุ่นเก่าวางบนขาตั้ง ตอนนี้ซีดีเจ๊งบ๊งส่งไปซ่อม บ.ว่าซ่อมไม่ได้ส่งคืนมา ยี่ห้อนี้ราคาถูกเสียงดีกว่าเขาในราคาเท่ากันแต่บริการหลังการขายไม่ดี แนะนำว่าอย่าเล่นเลยครับ     
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:15:31 PM »

Wink เพลงสากลฟังสบายๆ บางทีก็บรรเลง เพลงไทยบ้าง ด้วยเครื่องเสียงแบบพอฟังได้ NAD + Rotel + JBL แจ๊ค / สายลำโพงจำยี่ห้อไม่ได้แล้ว.... Wink อยากได้เครื่องเสียงเสียงแหลมแบบหวานพริ้ว กลางนุ่มนวล ต่ำกระชับหนักแน่น...แต่ไม่มีเงินไปจัดชุดใหม่ เพราะเอาเงินไปลงบ้าน รถ และปืนหมดแหล่ว.... Undecided

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:17:18 PM »

ผมชอบฟังเพลงแบบสบายๆคลายเครียดครับ(แนวไหนก็ได้)
ส่วนเคื่องเสียงผมใช้ของSONYทั้งชุดเลยครับ แต่ส่วนมาก
ผมใช้แต่ที่ครอบหูฟังน่ะครับ(OKER)กลัวคนอื่นลำคลานครับ(แม่อุ๊ยเมียน่ะครับ)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:20:52 PM »

Wink เพลงสากลฟังสบายๆ บางทีก็บรรเลง เพลงไทยบ้าง ด้วยเครื่องเสียงแบบพอฟังได้ NAD + Rotel + JBL แจ๊ค / สายลำโพงจำยี่ห้อไม่ได้แล้ว.... Wink อยากได้เครื่องเสียงเสียงแหลมแบบหวานพริ้ว กลางนุ่มนวล ต่ำกระชับหนักแน่น...แต่ไม่มีเงินไปจัดชุดใหม่ เพราะเอาเงินไปลงบ้าน รถ และปืนหมดแหล่ว.... Undecided
ก็ทำเองซิเพ่เครื่องหลอดเสียงหวานอยู่แล้ว
อ้างถึง
ใช้เครื่องเสียง ปรีหลอด แอมป์โซลิตสเตท  ลำโพง vifa
แอมป์ Class A Mosfet หรือป่าวครับ Pre Amp ใช้หลอดอะไรครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:32:09 PM »

ก็ทำเองซิเพ่เครื่องหลอดเสียงหวานอยู่แล้ว

...ซื้อเอาง่ายกว่าเน้อ ไม่ต้องรอเป็นปี....กว่าจะได้ฟัง  Grin ถ้าเปลี่ยนต้องเปลี่ยนยกชุด ต้องใช้เงินเยอะพอสมควร เคยเล็งปรี-แอม ของ Magnet ผลิตโดยฝีมือคนไทยเหมือนกัน แต่หลังๆไม่ได้ตามข่าว ห้องดูหนัง ฟังเพลงก็ไม่มี มี Compo ฟังก็ใช้ได้แล้ว... Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:33:20 PM »

ชอบแซกโซโฟนครับ Kenny G บ้าง ไวโอลินบ้าง บอนด์ก็ชอบครับ นานๆที วาเนสซา เม ก็ดีครับ
ที่ฟังอยู่เป็นหลักก็มินิคอมโป โซนี่ครับ เอาจริงเอาจังก็เพาเวอร์แอมป์ มอสเฟตคลาส เอ ยี่ห้อ RPG
CD Marantz CD-63
ลำโพง SPICA TC1 ไม่มีปรีครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:53:28 PM »

ชอบแซกโซโฟนครับ Kenny G บ้าง ไวโอลินบ้าง บอนด์ก็ชอบครับ นานๆที วาเนสซา เม ก็ดีครับ
ที่ฟังอยู่เป็นหลักก็มินิคอมโป โซนี่ครับ เอาจริงเอาจังก็เพาเวอร์แอมป์ มอสเฟตคลาส เอ ยี่ห้อ RPG
CD Marantz CD-63
ลำโพง SPICA TC1 ไม่มีปรีครับ
ผมก็ชอบฟัง Sax เหมือนกันชอบจนซื้อ Sax มาหัดเป่าเองเลยมี Bamboo Sax ด้วย เป่าที่ไรชาวบ้านแถวๆนี้หยิบลูกซองออกมาหวังจะยิงนกเป็ดน้ำ แต่ไม่รู้ว่าที่แท้คือผมเป่า Sax 555555
แหมท่านโซ้ยตี๋เล่นของดีทั้งนั้นเลยนะไม่ว่าเครื่องเสียงหรือปืน  Tongue แอมป์ Class A ร้อนดีไหมครับ นี่คือข้อเสียของแอมป์ Class A ตัว Heat sink ต้องหญ่ายๆ ไม่งั้น Mosfet อายุสั้น แต่ Class A นี่สุดยอดเครื่องขยายแล้ว Wink
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 01:55:55 AM »

Grin ผมฟังเพลงในกลุ่ม ป๊อป(รุ่นเก่าหน่อย สมัยยังหนุ่มๆน่ะคับ ) เพลงแจ๊ส เพลงบรรเลง(ที่ฟังแล้วหลับอ่ะคับ) แล้วก็กลุ่มเพลงคลาสสิกคับ...

ส่วนเครื่องเสียงในรถใช้  kenwood ธรรมดาๆคับ...

ในบ้านใช้มินิคอมโปทั่วๆไปคับ...  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 05:03:39 AM »

ตอนเป็นวัยรุ่นก็ชอบฟังโดยทั่วไปๆ Rock Bottom , วง Scorpions , Rainbows , Black Sabbath ฟังไม่รู้เรื่องก็ฟังทำนองมันดี  Grin แต่ที่ชอบมาก็พวก Doo Wop Golden Oldies ลูกทุ่งไทย หมอลำก็ฟัง สาวอีสานรอรัก นี่ชอบมาก Grin  เดี๋ยวนี้ชอบ Loso เสียดายยุบวงไปซะแล้ว ลูกสาวผมชอบมาก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 06:36:33 AM »

...ผมหูนานาชาติ ฟังมันดะ แปลได้มั้งไม่ได้มั้ง Grin เพลงช่วยกล่อมจิตใจให้สดชื่น และรับรู้อารมณ์ความสุนทรีย์....ฟังเพลงเถิด..ชื่นใจ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 07:42:40 AM »

ผมใช้แต่ที่ครอบหูฟังน่ะครับ(OKER)กลัวคนอื่นลำคลานครับ (แม่อุ๊ยเมียน่ะครับ)

รำคาญ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 08:01:40 AM »

เพลงสากลยุค 70-80 ................เพลงไทย ก็ยุค80-90 เหมือนกัน 

แบบชอบรวมๆกันไป แล้วแต่อารมณ์.....บางทีก็ฟัง Rock เก่าๆบ้าง

เครื่องเสียง ผม Sony ครับ ในรถก็ Pioneer

ผมใช้ แอมป์ มินิเธียเตอร์ ที่เด็กๆ กรมสื่อสารฯต่อขาย.............ใส่ com เฟิดเพลงฟัง บ่อยกว่าเครื่องเสียงหลักเสียอีก..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์