เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 04:27:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิมนต์ เซียน colt auto .45 หน่อยครับ  (อ่าน 5405 ครั้ง)
bembem
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2004, 11:56:13 PM »

คือช่วยแนะนำหน่อยครับว่า colt auto .45 รุ่นไหนดีรุ่นแม่น
ผมเห็นหลายรุ่นหลายชีรีเหลือเกินไม่รู้จะเล่นรุ่นไหนดีครับ
ไม่เอา Gold Cup น่ะครับผมชอบแบบศูนย์ตายแบบเตี้ยๆน่ะครับ
อยากได้เป็นปืนกระบอกแรกน่ะครับที่เลือก colt auto .45
ก็เพราะรีคอยมันสะใจดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

Grin ขอบคุณครับ Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 01:31:26 AM »

ไม่ลองพิจารณา สปริงฟิลด์ หรือ คิมเบอร์ ดูบ้างละครับ

ที่ว่าต้องการแม่น จะเอาแม่นขนาดไหนครับ ?

จะว่าไปแล้ว ปืน 1911 ขนาด .45 รุ่น พานิชย์  มีความแม่นยำสูงมากแทบทุกซีรีย์ครับ  แม่นไม่แม่นขึ้นอยู่กะตัวผู้ยิงมากกว่า (ฝีมือ + ใช้งานถูกประเภท)

สำหรับ โคลท์   ปืนรุ่นใหม่ มีตัวเลือกน้อยครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 01:50:43 AM »

Grin ในตลาดปัจจุบันไม่มีตัวเลือกให้มากนักหรอกคับ...

ถ้าหากคุณ bembem ระบุมาอย่างนี้...

ก็คงต้องหาโคลท์กัฟเวอรนเม้นท์มาใช้แหละคับ...

แต่แนะนำให้ชายตาไปดูน้องคิมหน่อยนะคับ...  Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 02:58:21 AM »

Grin ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อ ในราคาระดับเดียวกับโคลท์ ผมแนะนำเป็นคิมเบอร์เช่นเดียวกันได้มากกว่าในราคาใกล้เคียงกันครับ แต่หากอยากประหยัดลงมาหน่อยแนะนำสปริงฟิลด์ แม่นยำไม่แพ้โคลท์แต่ราคาประหยัดกว่าครับ แต่สุดท้ายหากรักชอบโคลท์จริง ๆ ก็คงต้องกัฟเวอรนเม้นท์อย่างที่คุณหมอรุทบอกแหละครับ Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 04:31:06 AM »

1911 คิมเบอร์- สปริงฟิลด์- สมิท  รุ่น เกรดเดียวกัน ราคาต่างกันไม่กีสิบเหรียญ
แล้วทำไมบ้านเราถึง ได้ราคาต่างกันมากมายนักครับ
ผมใช้ทั้งโคลท์ ทั้งสปริงฟิลด์  ตอนนี้ชอบสปริงฟิลด์มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 04:33:50 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 04:41:21 AM »

1911 คิมเบอร์- สปริงฟิลด์- สมิท  รุ่น เกรดเดียวกัน ราคาต่างกันไม่กีสิบเหรียญ
แล้วทำไมบ้านเราถึง ได้ราคาต่างกันมากมายนักครับ
ผมใช้ทั้งโคลท์ ทั้งสปริงฟิลด์  ตอนนี้ชอบสปริงฟิลด์มาก

ค่าฟามนิยมไม่เหมือนกันครับพี่
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 04:46:28 AM »

หรือว่าค่าขนส่งปืนของคิมเบอร์แพงกว่าสปริงฟิลด์

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 04:53:53 AM »

ผมคิดว่าตลาดความนิยมปืนที่เมืองไทยขึ้นอยู่ว่าร้านปืนนำรุ่นไหนยี่ห้อไหนเข้ามาขายด้วย จำได้ว่าเมื่อก่อนอะไรก็ต้อง Sig แล้วก็มา glock ตอนนี้ก็ Kimber หรือ Les Baer ผมว่าถ้าตลาดปืนเปิดกว้างมีของให้เลือกเยอะและซื้อง่ายก็คงซื้อกันต่างยี่ห้อ แต่นี่ตลาดแคบซื้อยาก ก่อนซื้อก็เลยจะฟังและดูว่าใครบอกว่าแบบไหนดีแล้วถึงซื้อยี่ห้อนั้นตามๆกัน  ทีนี้พอร้านปืนเห็นว่ายี่ห้อไหนคนนิยมก็เอาแต่ตัวนั้นเข้ามาแล้วขึ้นราคาบวกเข้าไป ราคาปืนถึงต่างกันอย่างไม่มีเหตุผล อีกอย่างอาจจะเกี่ยวกับ โควต้า การสั่งเข้าด้วยก็ได้ ปืนในราคาระดับเดียวกันคุณภาพก็พอๆกันไม่แตกต่างกัน แล้วแต่ใครจะชอบตัวไหน นานาจิตตัง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 04:57:03 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 05:56:02 AM »

ผมว่าตลาดที่เมืองไทยขึ้นอยู่กับการทำตลาดของร้านค้า  ยี่ห้อที่มีคุณสมบัติอะไรเด่นก็เอามาเป็นจุดขาย  พอร้านหนึ่งทำตลาดแล้วขายได้ดี  ร้านอื่นก็เอามาขายบ้างแบบตามน้ำตามหลักธุรกิจ Cheesy

โคล์ทในตลาดต้องรอจังหวะ  เดินบ่อยๆของมาแป๊บเดียวก็หมดแม้ราคาจะแพง  ชื่อก็ยังขายได้  ตามต่างจังหวัดถ้า 11 มม.รู้จักแต่โคล์ทอย่างเดียว  ปืนอะไรวะชื่อคิมเบอร์ข้าไม่รู้จักวะ Grin  ดังนั้นเลยเอาทั้งโคล์ททั้งคิมเบอร์ซะก็หมดเรื่อง Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 06:14:23 AM »

อ้างถึง
ดังนั้นเลยเอาทั้งโคล์ททั้งคิมเบอร์ซะก็หมดเรื่อง
5555 เอาโลดนายหนุ่มข้อยเห็นด้วย Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 06:18:05 AM »

ผมคิดว่าตลาดความนิยมปืนที่เมืองไทยขึ้นอยู่ว่าร้านปืนนำรุ่นไหนยี่ห้อไหนเข้ามาขายด้วย จำได้ว่าเมื่อก่อนอะไรก็ต้อง Sig แล้วก็มา glock ตอนนี้ก็ Kimber หรือ Les Baer ผมว่าถ้าตลาดปืนเปิดกว้างมีของให้เลือกเยอะและซื้อง่ายก็คงซื้อกันต่างยี่ห้อ แต่นี่ตลาดแคบซื้อยาก ก่อนซื้อก็เลยจะฟังและดูว่าใครบอกว่าแบบไหนดีแล้วถึงซื้อยี่ห้อนั้นตามๆกัน  ทีนี้พอร้านปืนเห็นว่ายี่ห้อไหนคนนิยมก็เอาแต่ตัวนั้นเข้ามาแล้วขึ้นราคาบวกเข้าไป ราคาปืนถึงต่างกันอย่างไม่มีเหตุผล อีกอย่างอาจจะเกี่ยวกับ โควต้า การสั่งเข้าด้วยก็ได้ ปืนในราคาระดับเดียวกันคุณภาพก็พอๆกันไม่แตกต่างกัน แล้วแต่ใครจะชอบตัวไหน นานาจิตตัง 

...แม่นแล๋ว... หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 06:59:54 AM »

อ้างถึง

5555 เอาโลดนายหนุ่มข้อยเห็นด้วย Grin

สำหรับข้อยมีแล้วครับพี่ Grin  ยังขาดแต่ลูกซองไม่มีตังค์ซื้อจักกะที Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 07:04:43 AM »

อ้างถึง

สำหรับข้อยมีแล้วครับพี่ Grin  ยังขาดแต่ลูกซองไม่มีตังค์ซื้อจักกะที Grin
ต้องอ้อน ผบทบ ซิ Wink
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 07:08:43 AM »

อ้างถึง

ช่วงนี้คงต้องพึ่งยานอนหลับซักร้อยเม็ดให้หลับลึกๆ ฝันถึงจะเป็นจริงครับพี่   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 07:12:02 AM โดย num » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 07:14:42 AM »

อ้างถึง

ช่วงนี้คงต้องพึ่งยานอนหลับซักร้อยเม็ดให้หลับลึกๆ ฝันถึงจะเป็นจริงครับพี่   Grin
55555 Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์