เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:33:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิมนต์ เซียน colt auto .45 หน่อยครับ  (อ่าน 5392 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 07:33:50 AM »

ที่เลือก colt auto .45 ก็เพราะรีคอยมันสะใจดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

ชอบรีคอย ปืน .45 ทุกกระบอกก็รีคอยคล้ายกัน  ไม่เห็นจำเป็นว่าต้อง colt นี่

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 02:23:33 PM »

ถ้ากระทู้นี้ เข้ามาเมื่ออาทิตย์ก่อน ก็แนะนำของดีให้แล้ว  ปืนในกองมรดกที่คุณมนัส ช่วยดูอยู่ (ล็อตเดียวกับมานลิเคอร์.30-06 ที่ลงหนังสือไปแล้ว)    ยังมีโกลด์คัพ เลขปืน 7275 NM ผลิตเมื่อ ค.ศ. 1961  ซึ่งยังเป็นแบบฟิตติ้งด้วยมือ   แน่นทั้งกระบอก ไม่หลวม แกว่งได้เหมือนโกลด์คัพ ยุคหลังปี 70 (มี 70N นำหน้า)
ตอนนี้ขายไปแล้ว  แต่ผมยืมมาจะเอาลงหนังสือให้ดูกัน ว่าโคลท์ โกลด์คัพยุคแรกเป็นยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2004, 02:25:06 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
bembem
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 03:37:07 PM »

ที่เลือก colt auto .45 ก็เพราะรีคอยมันสะใจดีครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

ชอบรีคอย ปืน .45 ทุกกระบอกก็รีคอยคล้ายกัน  ไม่เห็นจำเป็นว่าต้อง colt นี่
Grin ผมชอบรูปร่างของพี่ colt เขาน่ะครับมันขลังดี Grin
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:06:34 PM »

Grin ผมชอบรูปร่างของพี่ colt เขาน่ะครับมันขลังดี Grin

Grinนี่พี่อ๋องยังไม่เข้ามาเห็นนะเนี่ย  Grin ถ้าเห็นแกคงว่า รูปร่างของพี่coltนะมันมีตั้งหลายยี่ห้อไม่เห็นจำเป็นว่าต้อง colt นี่ Grin Grin Grin แซวกันเล่นนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 10:49:34 PM »

ผมคิดว่าตลาดความนิยมปืนที่เมืองไทยขึ้นอยู่ว่าร้านปืนนำรุ่นไหนยี่ห้อไหนเข้ามาขายด้วย จำได้ว่าเมื่อก่อนอะไรก็ต้อง Sig แล้วก็มา glock ตอนนี้ก็ Kimber หรือ Les Baer ผมว่าถ้าตลาดปืนเปิดกว้างมีของให้เลือกเยอะและซื้อง่ายก็คงซื้อกันต่างยี่ห้อ แต่นี่ตลาดแคบซื้อยาก ก่อนซื้อก็เลยจะฟังและดูว่าใครบอกว่าแบบไหนดีแล้วถึงซื้อยี่ห้อนั้นตามๆกัน  ทีนี้พอร้านปืนเห็นว่ายี่ห้อไหนคนนิยมก็เอาแต่ตัวนั้นเข้ามาแล้วขึ้นราคาบวกเข้าไป ราคาปืนถึงต่างกันอย่างไม่มีเหตุผล อีกอย่างอาจจะเกี่ยวกับ โควต้า การสั่งเข้าด้วยก็ได้ ปืนในราคาระดับเดียวกันคุณภาพก็พอๆกันไม่แตกต่างกัน แล้วแต่ใครจะชอบตัวไหน นานาจิตตัง 

...เออแนะ...พูดเหมือนตาเห็นเลย... Grin....เงินทองข้อย...หายาก....เลยเลือกตัวที่คิดว่า คุ้มค่า คุ้มราคา  มากกว่า.... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 11:16:07 PM »

Grinนี่พี่อ๋องยังไม่เข้ามาเห็นนะเนี่ย  Grin ถ้าเห็นแกคงว่า รูปร่างของพี่coltนะมันมีตั้งหลายยี่ห้อไม่เห็นจำเป็นว่าต้อง colt นี่ Grin Grin Grin แซวกันเล่นนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

โห..... ทายยังแม่นขนาดนี้ ยิงปืนจะแม่นขนาดไหน
ผมเข้ามาอ่านแล้ว  แต่ไม่อยากต่อความยาวครับ  Cheesy

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 11:41:17 PM »

Cheesy ไช่ครับ บางครั้ง พูดไป สองไพเบี้ย  นิ่งเสีย ตำลึงทอง  Cheesy

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2004, 11:52:46 PM »

ถ้าชอบ Colt จริงๆก็ไม่ลองดูของเก่ามือสองดูละครับเอามาแต่งก็ไมเสียดายปืน แต่ต้องตั้งงบไว้นะครับ ไม่เช่นนั้นบานปลายแน่.........ก๊าบ Grin Grin Grin Grin

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2004, 02:47:33 PM »

บริษัท Accurail ยังมีชีวิตอยู่  ต้อง search หาดู 
ที่ดูเงียบหายเพราะเทคโนโลยีปัจจุบันก็สามารถฟิตปืนได้แม่นพอกัน(หรือเหนือกว่า)โดยไม่ต้องพึ่งรางลวด
รางลวดที่ว่า ฝังที่โครงปืนครับ  ไม่ใช่ที่สไลด์ 

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์