เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:21:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องการนับอายุรับประกันสินค้า  (อ่าน 3430 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:25:41 PM »

เรียนท่าน อรชุน-รักในหลวง ครับ
     ที่ผมต้องการ netbook ด้วยวัตถุประสงค์คือ ไว้เพียงเล่นเน็ตและดูหนัง
ที่ข้างที่นอนครับ โดยผมมี มอนิเตอร์ 17" คีย์บอร์ด + เม้าส์+ลำโพงเล็ก ๆ
เตรียมไว้แล้ว และ ไม่ได้ใช้เล่นบ่อยนักครับ  อาจจะหลาย ๆ วันซักครั้ง
หรือบางที  อาจจะถือออกมานั่งเล่นนอกบ้านบ้าง
     ครั้งแรก  ตั้งใจว่า จะซื้อ โน้ตบุ๊ค ของ Lenovo G470 ราคาหนึ่งหมื่นบาท
เพราะซื้อมาให้น้องสาวที่เป็นครูใช้งานอยู่ปีกว่า ๆ แล้ว  ก็พอใจกับมันครับ
แต่อยากได้เล็ก ๆ ลงมาอีกหน่อย  จึงมองที่ เน็ตบุ๊ค ครับผม  และอยากได้แบบ
มือสอง  เพราะในยุคนี้ต่างก็ทราบกันดีอยู่แล้วว่าค่าครองชีพสูงขึ้นอย่างมากมาย
จะประหยัดเงินน่ะครับ
     ผมเลยเข้ามาเพื่อขอคำแนะนำเกี่ยวกับแหล่งที่พอจะหาซื้อ และ ราคาโดย
ประมาณ  หรือ เพื่อน ๆ สมาชิกท่านใดเบื่อที่จะใช้งานแล้ว  ก็บอกผมได้นะครับ
     ขอบคุณท่าน อรชุน-รักในหลวง และเพื่อน ๆ สมาชิกสำหรับคำแนะนำครับ
  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:53:13 PM »

ถ้าไม่บอกงบประมาณว่ามองไว้ซักกี่บาทผมก็ดูให้ไม่ถูกครับ

ถ้าของใหม่ราคาไม่แพง ยี่ห้อและประกันดี สเป็คดีพอสมควรแนะนำตัวนี้ครับ

ASUS Eee PC 1225B

http://notebookspec.com/notebook/4575-ASUS-Eee-PC-1225B-BLK011W--WHI008W--SIV009W--GRY019W.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:57:48 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:04:45 AM »

ขอบคุณครับผม
ตั้งใจไว้ว่า  ถ้าจะซื้อของมือสองก็จะไม่ให้เกิน 50 % ของราคาของใหม่ครับ
กำลังชั่งใจว่า จะซื้อของใหม่เลยดีหรือไม่  ที่ดูไว้คือ Lenovo G 470 ครับ
ราคาขายที่หนึ่งหมื่นบาทครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์