เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:28:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิโด้ แมวที่ฉลาดที่สุด เห็นแล้วหันไปกินปลาดีกว่า  (อ่าน 1026 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 12:37:58 PM »

เจ้าเหมียวแสนน่ารัก สีขาว ขนปุยตัวนี้ หรือในชื่อ “เจ้าคิโด”
กลายเป็นขวัญใจชาวเน็ตทั่วโลก ไม่ว่าเจ้าของจะเปลี่ยนถ้วย
ที่ครอบกระดิ่ง สลับไปมาสักกี่ครั้ง เจ้าคิโด ก็เลือกถูกทุกครั้งไป
ขนาดเพิ่มจำนวนถ้วย ก็ยังทายถูกอีก ก็ไม่รู้ว่ามันทำได้ยังไง
คงต้องหันไปกินปลาเยอะจะได้ฉลาดเหมือน เจ้าคิโด
น่ารักเสียจริงเจ้าแมวตัวนี้ ^^

<a href="http://www.youtube.com/v/GoXHVs65NFQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank">http://www.youtube.com/v/GoXHVs65NFQ?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

เครดิต
http://www.kzimo.com/

ผมไม่แน่ใจว่า ถ้าสามแก้ว แล้วมาอยู่ตรงกลาง  มันตบถูก

ถ้าสลับไปซ้ายหรือขวา  มันจะรู้หรือเปล่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 01:00:23 PM »

เก่งจัง  แผมว่ามันใช้เสียงฟังเอาครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 01:04:22 PM »

ยิ่ง..ถ้าได้กินปลาหน้าวัด จะยิ่งดี จิตใจอาจไฝ่ธรรมะ คิก คิก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 01:07:57 PM »

ยิ่ง..ถ้าได้กินปลาหน้าวัด จะยิ่งดี จิตใจอาจไฝ่ธรรมะ คิก คิก

แจ๋วเลย   เยี่ยม ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 01:08:53 PM »

นกเพนนกวินน่าจะฉลาดกว่า น่าลองทดสอบดูนะ ยิ้มีเลศนัย

ผมฟังเสียงกุ๋งกิ๋งเอา ผมทายถูกสามครั้ง ผมว่าหูแมวดีกว่าหูคนอยู่แล้ว ทำไมมันจะทายไม่ถูก คิก คิก

แน่จริงเอาอะไรที่ไม่มีเสียงซิ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 01:11:54 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:09:53 PM »

นกเพนนกวินน่าจะฉลาดกว่า น่าลองทดสอบดูนะ ยิ้มีเลศนัย

ผมฟังเสียงกุ๋งกิ๋งเอา ผมทายถูกสามครั้ง ผมว่าหูแมวดีกว่าหูคนอยู่แล้ว ทำไมมันจะทายไม่ถูก คิก คิก

แน่จริงเอาอะไรที่ไม่มีเสียงซิ คิก คิก

สัตว์ตระกูลแมวเป็นสัตว์ที่ประสาทหูและตาไวมาก  หูไม่ได้ยินผมว่าตามันเห็นนะพี่  สังเกตุดูว่าตาทีมันจ้องตามไม่มีพลาดเลย
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:48:00 PM »

สัณชาติญาณของนักล่า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 02:54:04 PM »

ป้าบรา มีคู่แข่งซะแล้ว.. Grin ขำก๊าก ขำก๊าก

ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 03:00:52 PM »

ป้าบรา มีคู่แข่งซะแล้ว.. Grin ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 06:58:33 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ dignitua  อ่ะ  ฮา

จักรเอ้ย  รีบมาดู  ก่อนกระทู้โดนลบ อ่ะ ฮา   เศร้า แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
ยายว่าแล้วเชียว  กินปลา  แล้ว  "ฉลาด"  อ่ะ  ฮา  แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก

เวลา  "ก้างติดคอ" อย่ามาด่ายายนะโว้ย ฮา

แล้วยิ่งพี่ dignitua บอกว่ากิน  "ปลา สอง"  หน้างอ คอหัก ฮา
ก้างยิ่งแยะ  ก้างมันเหนียว  ติดคอ ตาค้าง  "แหง็ก ๆ"  ฮา

ยายแนะนำให้กิน  "แซลมอน" ที่ส่งมาจาก  นอร์เวย์  โว้ย  ฮา    แลบลิ้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:46:58 PM »

ปลาซาบะ ก็มี โอเมก้า 3 แถมถูกตังศ์ด้วย
หน้า: [1]
  พิมพ์