เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:39:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 45 วัน...นานเกินไปไหมกับลายเซ็นต์คนๆเดียว  (อ่าน 2564 ครั้ง)
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 05:22:38 PM »

ผมก็ว่านานนะครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 05:54:56 PM »

ทำใจครับ....มองโลกในแง่ดีเขาให้เราเก็บเงินเพิ่มเพื่ออุปกรณ์เสริมต่างๆครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 06:32:20 PM »

หลงรัก

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 06:43:56 PM »

นานหรือไม่นาน  เดี๋ยวเดือนหน้าจะมาบอกครับ (ถ้าไม่ลืม  Grin )

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 06:57:40 PM »

ใจเย็น ๆ ครับ 45 วันดีกว่าท่านบอกให้รอหลุดจากสูญญากาศทางการเมืองไปก่อนเหมือนผม กร่อย
พญายอง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 07:35:25 PM »

อดทนเอาหน่อยครับ อย่าไปว่าเขาเลยครับในชีวิตนี้ เขาก็จะใหญ่ที่สุดก็ตอนนี้แหละครับ พอเกษียณอายุราชการ ก็หมดอำนาจครับ หัวโขนครับ
พอถึงตอนไม่มีอำนาจเขาก็จะรู้เองครับ.....  Sad Sad Sad ประเทศไทย  Cry Cry Cry
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 09:03:18 PM »

นานมากๆๆๆ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 02:16:57 AM »

ของผม 48 วันแล้วครับ ยังไม่ได้เลย  ซื้อ วันที่ 6 มิถุนายน  cz75compact

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 03:11:09 AM »

มิถุนายน........ถึง.........กรกฎาคม..........ยังไม่ถือว่านานนะ...........รักแล้วรอหน่อย

Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 06:46:20 AM »

ก็ประมาณนี้ ของผมไปทำ 19 กรกฎาคม ท่านนัด 3 กันยายน
แต่ไม่รู้ว่า ทำไมถึงนานขนาดนั้น
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:48:51 AM »

45 วัน นี่เค้าเสนอบริการจัดส่งเอกสารให้ถึงบ้านด้วยรึเปล่าครับ  (แบบคิดค่าบริการส่ง EMS 100 บาท)  ผมเคยโดนตัดยอดนัด  1 เดือน แต่เสนอบริการจัดส่งแบบว่า แล้วใครจะไม่รับละครับ แค่ยั่งรถโดยสารไป-กลับแค่ 8 ช.ม. ยังไม่รวมค่ารถทัวร์ - แท๊กซี่ อีกหลายบาท แลกกับ 100 เดียวคิดยังไงก็คุ้ม  แต่ที่สงสัยก็คือ แล้วทำไมมันเซ็นต์ในวันนั้นเลยไม่ได้ ก็ในเมื่อคนเซ็นต์มีหน้าที่เซ็นต์อย่างเดียวไม่ต้องมาจัดเตรียมหรือทำเอกสารเอง กว่าเอกสารจะถึงคนเซ็นต์ผ่าน จนท.กี่คนแล้วก็ไม่รู้ ถ้ายังปล่อยให้ผิดอีกพวกนี้น่าเอาไปตัดหัวประจาน หรือเค้าดึงเพื่อหวังค่าส่งเอกสารหว่า  แต่ก็ได้รับเรียบร้อยแล้วจากบริการจัดส่ง พาไปออกป.4 2 วันเสร็จ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:40:37 AM »

ขอให้ความเห็นอีกมุมมองนะครับ
เรื่องการขอป.3 หรือการออกป.4 ในกรุงเทพทำไมถึงนานกว่าต่างจังหวัด รวมถึงการตัดโอน

สาเหตุหลักๆน่าจะมาจาก
1. ปริมาณของงานที่มีในแต่ละวัน ที่กรุงเทพรองรับประชากรทั้งกรุงเทพประมาณ 5 ล้านคน ส่วนอำเภอก็คงไม่เกิน 2 แสนคน อัตราส่วนก็อยู่ 25 ต่อ 1 และยังต้องรองรับงานจากส่วนภูมิภาคที่ส่งมาด้วย

2. การตรวจสอบเอกสาร รวมทั้งประวัติอาชญกรรมว่ามีหรือไม่ ซึ่งต่างจังหวัดบางจังหวัด บางอำเภอที่มีขั้นตอนส่งพิมพ์มือมาตรวจสอบด้วย ก็จะใช้เวลาประมาณ 1-2 เดือนครับ ตอนนี้เริ่มมีหลายจังหวัด หลายอำเภอเริ่มให้มีการพิมพ์มือเพื่อตรวจสอบก็ขอปืนเพิ่มขึ้น

3. ปริมาณทะเบียนปืนที่มีอยู่ในกรุงเทพเป็นจำนวนมาก รวมถึงเอกสารเก่ามากๆที่ต้องค้นหา ดังนั้นการตัดโอนทะเบียนปืนจำเป็นต้องค้นหาต้นขั้ว เพื่อทำเรื่องตัดโอน ปริมาณทะเบียนปืนมีเท่าไรผมก็ไม่ทราบแต่ก็คงมากกว่าล้านฉบับ

ตั้งแต่ตอนอยู่กองทะเบียนเดิม การขอป.3ขอประชาชนทั่วไปจะใช้เวลาประมาณ 1 เดือนถึง 45 วันโดยประมาณ ส่วนข้าราชการ 2 สัปดาห์โดยประมาณ  ณ ปัจจุบัน เพื่อนผมเป็นข้าราชการตำรวจ เพิ่งไปขอเอง ใช้เวลาประมาณ 1-2 อาทิตย์ก็ได้แล้ว ส่วนประชาชนทั่วไปมีตั้งแต่ 1-2 เดือนโดยประมาณ

สำหรับผมเอง ขอป.3 ที่กรุงเทพและตัดโอนก็ใช้เวลาประมาณ 1 เดือนถึง 2 เดือนครับ

อนาคตผมว่าถ้าทะเบียนปืนและการตรวจสอบประวัติอาชญกรรมอยู่ในระบบคอมพิวเตอร์ได้ ก็ขอปืน หรือการตรวจสอบคุณสมบัติก็น่าจะเร็วขึ้นครับ (ผมก็หวังอย่างนั้นเหมือนกัน)

ปล.ผมก็เป็นประชาชนทั่วไปเหมือนท่านๆครับ แต่อยากเป็นข้าราชการเหมือนกันจะได้ไม่ต้องพิมพ์มือให้เลอะ

suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:44:46 AM »

นานมากครับ   เราจะร้องทุกข์กับใครได้บ้างมั้ยครับ  นอกจากมาบอกกันเองอย่างนี้ครับ

if you want peace, prepare for war
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:51:24 AM »

Shocked...ผมนึกว่าเป็นเรื่องปกตินะครับ.....ของผมก็ไปตัดยอด....แล้วเขาให้ทิ้งเงินไว้ให้ เป็นค่าจัดส่ง ป.๓ ส่วน ๒ ไปให้ที่บ้าน.....เพราะต้องรออีก ๔๕ วัน....ครับ.........หลังจากนั้น ประมาณ เกือบ ๖๐ วัน....เขาก็ส่งไปให้ครับ.....  Undecided
ch chawang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 01:04:18 PM »

ไม่เหมื่อนของผมนำใบคู่มือปืนไปให้เจ้าหน้าที่ตั้งแต่ 2 ก.ค. วันนี้23 ก.ค.เจ้าหน้าที่ยังไม่แจ้งให้ไปรับ ป.4 ข่าวออกมาว่าต้องใช้เวลา 1 เดือน ตอนนี้เลยยังไม่ได้นำไปสนามยิงปืนของกองทัพภาค 4 เพื่อทดสอบ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์