เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:22:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดเหตุการณ์ปะทะที่ภาตใต้ผู้ก่อความไม่สงบตาย 17 ศพ  (อ่าน 42549 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #165 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 07:10:38 PM »

จริงๆผมไม่อยากออกความเห็นเท่าใด เพราะสะใจอยู่ลึกๆ ............

ท่านแบล็คเสนอ ผบ.ฐานให้ติดสปอร์ตไลท์แล้วหรือยังครับ อาจจะต้องใช้งบหน่อย .................... ติดให้ทั่ว วางสวิทย์ดีๆ ผมเคยใช้ตอนตั้งฐานชายแดน ซึ่งต้องอาศัยเครื่องปั่นไฟ ................ แต่ฐานที่ติดชุมชน ระบบจ่ายไฟไม่ค่อยมีปัญหา

สงสัยอะไรก็เปิดไฟ ยิงง่ายด้วย เพราะแสงเข้าตาพวกมัน..........

สปอร์ตไลท์มีรอบครับ....เครื่องปั่นไฟมีครับ...เนื่องจากไฟฟ้าที่นี่มีปัญหาบ่อย....และที่สำคัญมีการจัดชุดออกเคลื่อนไหวในพื้นที่...และนอนนอกฐาน(ที่ฟังการ)ทุกคืนครับ
ขอบคุณท่านผู้การครับ....ที่ช่วยเสนอแนะครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #166 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 07:18:50 PM »

พอได้ดูแผนที่ ถึงบางอ้อ ค่ายนี้เวลาขับรถจากค่ายจุฬาภรณ์ฯ ไปหาดใหญ่ จะต้องผ่าน .. และค่ายนี้เคยถูกโจมตีมาแล้ว เพื่อนผมเป็นตอนนั้นเป็น นายทหารพระธรรมนูญที่ค่ายจุฬาภรณ์ฯ เล่าให้ฟังตอนไปมิตติ้งกันที่หาดใหญ่ .. เขาเล่าตอนขากลับก็ต้องผ่านค่ายฯ นี้  ตอนนั้นดึกแล้ว ก็มีเหตุปะทะยิงกันหูดับตับไหม้ .. เนื่องจากการฝึกของ นย. ที่มีระบบและระเบียบวินัย ทำให้ไม่มีการสูญเสีย และผู้ก่อการร้ายได้ล่าถอยไปไม่มีตาย เลยไม่เป็นข่าว .. ไอ้เจ่้าตัวแกนนำที่โดนวิสามัญ เพื่อนผมบอกว่าตามตัวมันมานานแล้ว คลาดกันตลอด ค่าหัวหลักล้าน ตายไปได้ก็ดี เพราะมันเป็นแกนนำก่อเหตุในอำเภอบาเจาะเลย

จากพื้นที่มาหลายปีแล้ว พี่ใหญ่ฐานนี้อยู่ตรงไหนแล้ว นึกไม่ออก กับที่ว่าการอำเภอบาเจาะล่ะ อยู่ทางไหน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 07:23:27 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #167 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:53:56 PM »

จริงๆผมไม่อยากออกความเห็นเท่าใด เพราะสะใจอยู่ลึกๆ ............

ท่านแบล็คเสนอ ผบ.ฐานให้ติดสปอร์ตไลท์แล้วหรือยังครับ อาจจะต้องใช้งบหน่อย .................... ติดให้ทั่ว วางสวิทย์ดีๆ ผมเคยใช้ตอนตั้งฐานชายแดน ซึ่งต้องอาศัยเครื่องปั่นไฟ ................ แต่ฐานที่ติดชุมชน ระบบจ่ายไฟไม่ค่อยมีปัญหา

สงสัยอะไรก็เปิดไฟ ยิงง่ายด้วย เพราะแสงเข้าตาพวกมัน..........

สปอร์ตไลท์มีรอบครับ....เครื่องปั่นไฟมีครับ...เนื่องจากไฟฟ้าที่นี่มีปัญหาบ่อย....และที่สำคัญมีการจัดชุดออกเคลื่อนไหวในพื้นที่...และนอนนอกฐาน(ที่ฟังการ)ทุกคืนครับ
ขอบคุณท่านผู้การครับ....ที่ช่วยเสนอแนะครับ

เพิ่มอินฟาเรทจับความเคลื่อนไหวต่อเข้ากับสปอร์ตไลท์ ในบางจุดก็ดีนะครับ ชุดอินฟาเรทก็ราคาไม่แพง

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #168 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:59:33 PM »

ตามหาอีนี่กันหน่อยเร้ว  ยี๊

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:00:40 PM »

ร่วมสดุดีวิรบุรุษของชาติ ทุกท่าน ครับ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:20:16 PM »

เป็นใครกันครับคนๆนี้

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:02:06 PM »

ตามหาอีนี่กันหน่อยเร้ว  ยี๊
สงสัยโดนนาวิกทิ้งแล้วมาตีโพยตีพาย
เกิดมาเปลืองนมวัวจริงๆเด็กสมัยนี้

โห คนชื่อ Nam Whan ใน FB มีเป็นตันๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:05:21 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:28:45 PM »

ตามหาอีนี่กันหน่อยเร้ว  ยี๊

เฮ้ย จ่ากวางกองร้อยไซเบอร์ งานเข้าแล้วเว้ย  โดนชก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:35:47 PM »

ในเฟสเยอะมากครับ ที่เอารูปคนอื่นมาลงว่าเป็นรูปตัวเอง หลอกชาวบ้านเยอะมาก บ้างก็ไว้หลอกจีบเค้า บ้างก็หลอกขายของ หลอกฉ้อโกงก็เยอะ   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:57:54 PM »

เฮ้ย จ่ากวางกองร้อยไซเบอร์ งานเข้าแล้วเว้ย  โดนชก

ไหนอ่าหลักฐานที่ว่าไม่ใช่ตัวเอง

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 12:31:17 AM »

ความจริงลูกท่านรองนายก ก็เป็นครูฝึกตำรวจ ยิงปืนแม่น ผมว่าน่าจะส่งไปช่วยปราบโจรใต้ครับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 05:41:13 AM »

ไหนอ่าหลักฐานที่ว่าไม่ใช่ตัวเอง

งั้น เรานัดเจอเธอสอบปากคำกันดีกว่าเน๊าะ ยิ้มีเลศนัย
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 06:13:56 AM »

งั้น เรานัดเจอเธอสอบปากคำกันดีกว่าเน๊าะ ยิ้มีเลศนัย

อย่างนี้ต้องพาไปแทง คิก คิก คิก คิก

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 08:15:32 AM »

ผมและคนไทยอีกหลายคน อยากได้ยินได้ฟังข่าวดีเพิ่มเติมอีกครับ  ไหว้
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:50:38 AM »

ผมและคนไทยอีกหลายคน อยากได้ยินได้ฟังข่าวดีเพิ่มเติมอีกครับ  ไหว้
กิ๊วก๊าว เยี่ยมครับเอาข่าวดีๆ กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 20
  พิมพ์