เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:20:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งและเตือน....เรื่องซองกระสุนที่บรรจุเกิน ๑๐ นัด....อีกครั้ง..........  (อ่าน 14499 ครั้ง)
สีหมอก JUC
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 12:21:52 PM »

ตั้งด่านตั้งแต่เส้น...แยกปากท่อ...จ.ราชบุรี----แยกเขาย้อย จ.เพชรบุรี----และแยกใหญ่ที่มีการตรวจค้น/จับ

กุมกันมากที่สุด...คือแยกเขาวัง/เขาบันไดอิฐ..จ.เพชรบุรีครับ.......
แล้วส่วนใหญ่ตั้งกลางวันหรือกลางคืนครับผม....ขอบคุณครับ
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 12:30:29 PM »

ขอบคุณครับที่เตือนๆกันมา
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 12:42:13 PM »

ส่วนใหญ่จะตั้งกลางคืนครับ............( ด่านตรวจ )

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 01:14:20 PM »

ผมจำไม่ได้แล้วว่ากระทู้นี้....ซองกระสุนเกิน ๑๐ นัดอยู่ที่หน้าไหน...ไม่ได้เซฟไว้ด้วย

หากใครทราบและเซฟไว้...ช่วยดึงเอาเวปของกระทู้นั้นมาลงไว้ให้สมาชิกใหม่ที่เพิ่งจะเข้ามา...ได้อ่านรายละเอียด

ทราบ...ก็จะเป็นการดีครับ........

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
aun_tu.
Full Member

คะแนน 2

ฉันรักธรรมศาสตร์เพราะธรรมศาสตร์สอนให้ฉันรักประชาชน

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 01:15:50 PM »

Grin...ถ้าป็นผมโดนอย่างงี้คงขอพบผกก.ครับ...แล้วขอดูปืนพกที่เอวของผกก....ครับว่าใช้ปืนอะไร...ถ้าเกิน10นัดก็ให้ร้อยเวรแจ้งขอหาไปด้วยกันเลยครับ...จะได้ไม่เป็นการเลือกปฎิบัตร.... Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 01:59:25 PM »

Grin...ถ้าป็นผมโดนอย่างงี้คงขอพบผกก.ครับ...แล้วขอดูปืนพกที่เอวของผกก....ครับว่าใช้ปืนอะไร...ถ้าเกิน10นัดก็ให้ร้อยเวรแจ้งขอหาไปด้วยกันเลยครับ...จะได้ไม่เป็นการเลือกปฎิบัตร.... Grin

เป็นความคิดที่ดีครับ   ผกก.เองก็คงอยากตื๊บ พงส.คนนี้เต็มทีแล้วเหมือนกัน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 02:34:56 PM »

แล้วตำรวจที่อยู่ด้วยกันไม่มีใครพกแม็กฯเกิน ๑๕ นัด บ้างหรือไง........พงส. นายนี้ถึงได้ไม่จับบ้าง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2006, 02:39:12 PM โดย SPOONNER » บันทึกการเข้า
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 02:51:22 PM »

สรุปแล้วตร.ที่จับนั้นกวน......ครับ Angry Angry Angry

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 04:04:38 PM »

บ้านเรากฎหมายออกมาได้ไม่ชัดเจนดีครับ ทุกอย่างก็เลยให้ตำรวจตั้งข้อหาได้
และต้องให้ศาลเป็นคนตัดสิ้น สรุปว่าต้องเสียเงิน เสียเวลาทำมาหากิน ตำรวจรับเนื้อๆ
ในแคริฟอเนียจะมีกฎหมายที่ออกมาอย่างชัดเจนเลยเรื่องซองกระสุน สมัยก่อนนั้นจะใช้ซองจุกี่นัดก็ได้
ตอนหลังมีกฎหมายออกมาว่าห้ามมีและจำหนายซองกระสุนเกิน10นัด ถ้าใครมีถือว่าผิดกฎหมาย
แต่กฎหมายก็มีข้อยกเว้นว่า ถ้าเป็นเจ้าของปืนและซองกระสุนที่จุเกิน10นัด ก่อนที่กฎหมายกำหนดถือว่าไม่มีความผิด สามารถครอบครองได้ถูกต้องตามกฎหมาย  เมื่อไรก็ตามที่ปืนกระบอกนี้ซื้อขายผ่านมือหลังออกกฎหมายแล้ว จะต้องใช้ซองกระสุนที่บรรจุได้10นัดเท่านั้น ซองกระสุนที่เกิน10นัดสำหรับปืนกระบอกนั้นจะต้องโดนยึดไป เจ้าหน้าที่รักษากฎหมายใช้ซองกระสุนที่จุเกิน10นัดได้ไม่มีปัญหากฎหมายยกเว้นให้  ทำไมบ้านเรานักกฎหมายเขียนอะไรที่ให้มันออกมาชัดๆ แบบว่าขาวคือขาว ดำคือดำแบบนี้กันไม่ได้
แปลกจริงๆ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 05:02:18 PM »

ตำรวจดีก็มี แต่ส่วนใหญ่มักจะไม่ฟังเหตุผลความจำเป็น เถียงไปก็มีแต่เสียเปรียบ
พลเมืองดีคงอยู่อย่างลำบากขึ้นครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 05:40:19 PM »

บ้านเรากฎหมายออกมาได้ไม่ชัดเจนดีครับ ทุกอย่างก็เลยให้ตำรวจตั้งข้อหาได้
และต้องให้ศาลเป็นคนตัดสิ้น สรุปว่าต้องเสียเงิน เสียเวลาทำมาหากิน ตำรวจรับเนื้อๆ
ในแคริฟอเนียจะมีกฎหมายที่ออกมาอย่างชัดเจนเลยเรื่องซองกระสุน สมัยก่อนนั้นจะใช้ซองจุกี่นัดก็ได้
ตอนหลังมีกฎหมายออกมาว่าห้ามมีและจำหนายซองกระสุนเกิน10นัด ถ้าใครมีถือว่าผิดกฎหมาย
แต่กฎหมายก็มีข้อยกเว้นว่า ถ้าเป็นเจ้าของปืนและซองกระสุนที่จุเกิน10นัด ก่อนที่กฎหมายกำหนดถือว่าไม่มีความผิด สามารถครอบครองได้ถูกต้องตามกฎหมาย เมื่อไรก็ตามที่ปืนกระบอกนี้ซื้อขายผ่านมือหลังออกกฎหมายแล้ว จะต้องใช้ซองกระสุนที่บรรจุได้10นัดเท่านั้น ซองกระสุนที่เกิน10นัดสำหรับปืนกระบอกนั้นจะต้องโดนยึดไป เจ้าหน้าที่รักษากฎหมายใช้ซองกระสุนที่จุเกิน10นัดได้ไม่มีปัญหากฎหมายยกเว้นให้ ทำไมบ้านเรานักกฎหมายเขียนอะไรที่ให้มันออกมาชัดๆ แบบว่าขาวคือขาว ดำคือดำแบบนี้กันไม่ได้
แปลกจริงๆ

พี่บุญ เขียนไม่จบ
ตอนนี้ชาวบ้านเขาใช้ซองกระสุนเกินสิบนัดได้หมดแล้ว  ยกเว้นแคลิฟอร์เนีย กับนิวยอร์ก
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 06:11:55 PM »

พี่บุญ เขียนไม่จบ
ตอนนี้ชาวบ้านเขาใช้ซองกระสุนเกินสิบนัดได้หมดแล้ว ยกเว้นแคลิฟอร์เนีย กับนิวยอร์ก
เป็นปมด้อยของชาวแคริฟอเนียครับ ซองกระสุนก็มีได้แค่10นัด ปืนหลายรุ่นก็เข้ามาขายไม่ได้ สั่งซื้อปืนใช้แล้วข้ามรัฐเข้ามาก็ไม่ได้  อยากได้AR15 ก็มีแต่ปืนที่ต้องหักคอแล้วหยอดกระสุนจากข้างบน ตอนนี้ผมก็นั่งมองคุณเจษกับหลานโอ๊คตาปริบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2006, 06:13:48 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 06:49:02 PM »

ต่อไปคงต้องเขียนคำร้องว่า  " ขออนุญาตซื้ออาวุธปืน ออโตเมติก ขนาด 11 มม. พร้อมซองกระสุน 4 อัน และกระสุน 12 นัด ไว้เพื่อการกีฬา "   Cheesy
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 07:35:41 PM »

หลงรัก

skid row
Metallica
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2006, 08:31:55 PM »

เป็นความคิดที่ดีครับ ผกก.เองก็คงอยากตื๊บ พงส.คนนี้เต็มทีแล้วเหมือนกัน
Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์