เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:20:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งและเตือน....เรื่องซองกระสุนที่บรรจุเกิน ๑๐ นัด....อีกครั้ง..........  (อ่าน 14495 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 06:10:41 AM »

...ขอบคุณครับ... Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 08:49:30 AM »

แบบนี้ก็มีด้วยแฮะ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 08:56:12 AM »

ตอนนี้ เพชรบุรีดังมากในเรื่องการจับปืนมีทะเบียนนะ แต่ไม่มี ป 12
หวังว่าจังหวัดอื่นๆคงไม่บ้าจี้ดังตามนะครับ Grin

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
Egle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 09:31:35 AM »

ทำอย่างไรจึงจะ ยกเลิก กฏกระทรวงฉบับนี้ได้ บ้างหนอ 
ยุบ หนอ  พอง หนอ ... Cry Cry Cry
bee990
Full Member

คะแนน 2

วิศกรมือเลอะ

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 09:32:06 AM »

น่าหนักใจครับผ่านจุดนี้ทุกครั้งที่กลับบ้าน(ชุมพร)เจ้าGlock19ติดปืน15นัดแม็กสำรอง15นัดอีก1ตัว
ขออย่าให้เจอด่านเลยไม่งั้นรอดยาก

Livio
Perfect!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทำอะไรทุกอย่าง อย่างมีสติและสมอง

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 09:39:01 AM »

ฮือๆ เจ้าลูกชายHK compact ผมก็13นัด
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 02:21:27 PM »

Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2008, 10:36:18 AM โดย BEEN » บันทึกการเข้า
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 04:02:56 PM »

ผมขึ้นล่องไปภาระกิจที่โรงเรียนวังฯหัวหินเป็นประจำทุกสัปดาห์ ผ่านแถวนั้น เจอด่านให้รถติดอยู่บ่อยๆ เพิ่งทราบว่าตรวจค้น ยาเสพติดและอาวุธปืน นึกว่าจับคนเมา ผมยังต่อว่านายตำรวจอยู่บ่อยๆ เพราะการจราจรติดขัดอยู่แล้ว ยังเพิ่มปัญหาเข้าไปอีก ท่านก็ขออภัย แต่จำเป็นต้องปฎิบัติตามหน้าที่ และเป็นคำสั่งเคร่งครัด เพราะพระบรมวงศานุวงศ์ เสด็จผ่านอยู่เป็นประจำ
เราต้องอดทนและร่วมมือเพื่อพ่อหลวงของเราครับ ไม่จำเป็นเร่งด่วน ก็แยกเครื่องกระสุนและซองบรรจุไว้ท้ายรถเถอะครับ
เห็นด้วยกับ พี่ต้อมครับ Cool

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 04:41:44 PM »

...ทีเรื่องไร้สาระ..ชอบจับจัง...

...พนันบอล.เกลื่อน..ไม่ยักกะจับ....

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 06:16:38 PM »

ขอบคุณครับ...ปืนผมจุได้แค่ ๑๐ นัดครับ......แต่พกทีละ ๒ แม็กฯ Grin

นี่ก็คุกอีกเหมือนกัน
ถ้า ป.4 ไม่ระบุว่ามีซองกระสุนเพิ่มอีกจากปืน ก็โดนด้วย

ผู้การพูด ผมถึงบางอ้อ ว่าทำไมบางร้านจึงให้แมกซ์แก่ตัวเดียว ตัวที่สองต้องซื้อเพิ่ม ทั้งๆที่ในกล่องมันเว้นช่องไว้ให้

เค้ากลัวเราติดคุกนี่เอง

หุหุหุ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
tarab
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2006, 11:24:27 PM »

สถิติการจับอาวุธปืนในจังหวัดเพชรบุรีทั้งปืนเถื่อนและมีทะเบียน มีมากในช่วงนี้
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 12:11:37 AM »

จับปืนเถื่อนเสร็จ แล้วก็เก็บไว้ใช้เอง (จากปาก ตร. ได้ยินมากับหู)

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 12:56:13 AM »

จับปืนเถื่อนเสร็จ แล้วก็เก็บไว้ใช้เอง (จากปาก ตร. ได้ยินมากับหู)
เวรกำ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Piyawat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 07:29:53 AM »

ผมเคยโดนมาแล้วครับด่านเขาย้อย ขนาดว่ามีใบอนุญาตพกพาอาวุธปืนเพื่อปฎิบัตหน้าที่ออกโดยกระทรวงมหาดไทย โดนค้น เจอลูกโม่ 67 ของผม ลูกก็ไม่ได้ใส่ เก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อผ้า มีลูกติดไป 6 นัด จ่าที่ด่านแกจะแจ้งข้อหาพกพาอาวุธปืนและเครื่องกระสุนไปในเมือง และทางสาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร จะขอคุยกับร้อยเวรก็ไม่มีบอกว่าไม่อยู่ กว่าจะคุยกันรู้เรื่องเสียเวลาเกือบ 2 ชั่วโมง ไม่รู้จ่าแกเคยอ่านกฎหมายบ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้ วันนั้นเลยยกลูก .38 ที่ติดไป ให้จ่าแกไปเลย ทีแรกว่าจะให้แต่หัวตะกั่ว

ถ้าเอาติดรถเข้าเมือง เพื่อไปซ้อมยิงที่สนาม ถือว่าเป็นเหตุอันควรหรือเปล่าครับ  Cry

xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 08:41:23 AM »

จับเรื่องไร้สาระอีกแล้ว ทีเรื่องที่สำคัญกว่าทำไมไม่ทำ แย่ๆๆ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์