เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:41:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงครับ กับเรื่องอุกกาบาตตกในรัสเซีย?  (อ่าน 5791 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:12:07 PM »

โชคดีที่ตกบริเวณไม่ใช่ชุมชน
หากตก หรือชนตึกในนิวยอรค์ หรือ โซล หรือ ชินจุกุ  คงมีคนตายเกินพันแน่ๆ
เผลอๆ คงมีรบกับเกาหลีเหนือ เพราะเข้าใจว่า เกาหลีเหนือเปิดศึกยิงจรวจก่อน

อเสวนา จะ พาลานัง
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:17:02 PM »

นาซ่าที่ว่าแน่ ยังไม่รู้ว่ามันจะมา
หรือรู้อยู่แต่ไม่เตือน?
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:41:59 PM »

นาซ่าที่ว่าแน่ ยังไม่รู้ว่ามันจะมา

คงรู้แหละครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:48:16 PM »

โลกเราถูกชนจากวัตถุจากอวกาศทุกวันครับ เล็กบ้างใหญ่บ้าง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 01:26:39 PM »

...มีวีดีโอที่นักท่องเทีั่ยวบันทึกได้โดยบังเอิญ... เมื่อดาวเคราหะ์น้อยเฉียดเข้ามาในบรรยากาศโลก... เหนือฟ้าอเมริกา... ก็พุ่งขนานกับพื้นโลกแลลนี้แหละครับ... เดี๋ยววันจันทร์จะหามาให้ชมครับ...

หาเจอแล้วครับ... นักท่องเที่ยวถ่ายได้โดยบังเอิญที่อุทยานแห่งชาติแกรนด์... ประเทศสหรัฐอเมริกา... เพียงแต่ครั้งนั้น... มันแค่เฉียดบรรยากาศโลก... แล้วสะท้อนกลับออกไป... ไม่ตกลงมาถึงพื้นโลกแบบที่รัสเซียครับ... ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=ESaBwCDV83s

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 01:30:42 PM »

โลกเราถูกชนจากวัตถุจากอวกาศทุกวันครับ เล็กบ้างใหญ่บ้าง

ถูกต้องครับพี่... คืนหนึ่งๆ บรยากาศโลกโดนชนด้วยวัตถุขนาเล็ก... ขนาดเม็ดทราย... หรือโตหน่อยก็ขนาดเม็ดถั่ว... แต่มันจะลุกไหม้หมดก่อนที่จะลงมาถึงพื้นโลดครับ... ถ้าเม็ดใหญ่หน่อยก็อาจจะได้ยินเสียงบ้าง... ดึกๆ คืนไหนท้องฟ้าใสๆ ลองนอนดูเถิดครับ... มีทุกคืน... คืนละหลายๆ ดวง... เศษอุกกาบาตหรือที่เรียนกว่าผีพุ่งไต้นั่นแหละครับ... แต่ถ้าเป็นช่วงที่โลกผ่านไปในวงโคจรของดาวหาง... จะมีเศษซากที่ว่านี่มากกว่าปกติ... ทำให้เกิดปรากฏการณ์ "ฝนดาวตก" ครับ... ไหว้

T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:37:12 PM »

นโซดา(ซ่า) น่าจะรู้ครับ แต่ตกในรัสเซียเลยเฉย
หากตกผ่านน่านฟ้าพี่เค้า คงแจ้งเตือนโกลาหลแน่

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:16:36 PM »

Smiley ดูกันชัดๆ ครับว่าโดนยิงก่อนตกหรือเปล่า

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=3ZzG881Vii8
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:19:18 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:19:04 PM »

ถ้าตกใส่ไทย ต้องจุดบั้งไฟขึ้นไปสกัด คิก คิก คิก คิก คิก คิก
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:23:18 PM »

Smiley ดูกันชัดๆ ครับว่าโดนยิงก่อนตกหรือเปล่า

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=3ZzG881Vii8

+๑  ชัดเลย  โดนยิงแน่ ๆ  เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:36:02 PM »

+๑  ชัดเลย  โดนยิงแน่ ๆ  เยี่ยม

ยังไม่แน่ครับ... เพราะอุกกาบาตเกินกว่าครึ่ง... จะระเบิดกลางอากาศ... เมื่อปะทะกับชั้นบรรยากาศของโลกครับ... ยกตัวอย่าที่ทังกัสกา... เมื่อร้อยว่าปีที่แล้วครับ... สมัยนั้นรัสเซียไม่มีขีปนาวุธยิงขึ้นไปสกัดแน่ๆ Grin Grin Grin

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:52:47 PM »

ยังไม่แน่ครับ... เพราะอุกกาบาตเกินกว่าครึ่ง... จะระเบิดกลางอากาศ... เมื่อปะทะกับชั้นบรรยากาศของโลกครับ... ยกตัวอย่าที่ทังกัสกา... เมื่อร้อยว่าปีที่แล้วครับ... สมัยนั้นรัสเซียไม่มีขีปนาวุธยิงขึ้นไปสกัดแน่ๆ Grin Grin Grin

ไหว้

ภาพคลิปเห็นชัดว่าอุกกาบาตลูกใหญ่แตกกระจายไปทางด้านหน้า  คงเป็นเพราะแรงระเบิด 

ถ้าเป็นการแตกเองมันต้องร่วงไปด้านหลัง  หรือผมเข้าใจผิด ?   ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 06:15:10 PM »

ไหว้

ภาพคลิปเห็นชัดว่าอุกกาบาตลูกใหญ่แตกกระจายไปทางด้านหน้า  คงเป็นเพราะแรงระเบิด 

ถ้าเป็นการแตกเองมันต้องร่วงไปด้านหลัง  หรือผมเข้าใจผิด ?   ไหว้

ผมก็ไม่แน่ใจครับพี่... Grin Grin Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 06:38:21 PM »

มีวัตถุบางอย่างวิ่งเข้าไปชนท้ายของอุกกาบาตครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 06:41:10 PM »

มันชักจะเหมือนเกินไปละ....ว่าแล้วก็เตรียมเอาปืนมานั้งขัด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=mEwlqSpj4BA

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์