เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:26:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แฉ! วีดีโอคลิป "ตร.ทางหลวง" เรียกรับส่วย (คลิป)  (อ่าน 5106 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 04:58:12 PM »

แฉ! วีดีโอคลิป "ตร.ทางหลวง" เรียกรับส่วย (คลิป)

satantan keang ผู้ที่อยู่ในวีดีโอคลิป (ขอสงวนชื่อ) เล่าให้ทีมข่าวสปริงนิวส์ฟังว่า เหตุการณ์ดังกล่าว
เกิดขึ้นตั้งแต่วันที่ 3 ก.พ. ที่ผ่านมา เมื่อเวลาประมาน 11.30 น. โดยหลังจากที่ตนเดินทางกลับจาก
จ.ขอนแก่น เพื่อเดินทางเข้า กทม. ระหว่างอยู่บน ถ.มิตรภาพ ช่วงก่อนถึง อ.สีดา ซึ่งในขณะนั้นรถบนถนนโล่ง
ตนจึงใช้ความเร็ว หลังจากนั้นจึงถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจทางหลวง 2 นาย ขับรถเก๋งตามมาและเรียกให้ชิดซ้ายเข้าข้างถนน

อย่างไรก็ตามระหว่างนั้นตนเห็นว่ามีรถอยู่ ข้างหน้าอีก 2 คัน ตนจึงคิดว่าจะขับผ่านไป เนื่องจากเห็นว่า
ไม่ใช่ด่านตรวจตามปกติ แต่ก็ไม่ได้หนีแต่อย่างใด และได้แอบตั้งกล้องเพื่อจับภาพดังกล่าว

ทั้งนี้ คลิปวีดีโอดังกล่าวจะเห็นว่า หลังจากที่เจ้าหน้าที่ตำรวจนายหนึ่งเข้ามาหาที่รถพร้อมขอดูใบขับขี่
ก่อนจะพูดแค่เพียงว่าขับเร็ว และไม่ได้มีการดำเนินคดีแต่อย่างใด กลับมีการเรียกรับเงินจากคนขับรถอีกด้วย

ผู้สื่อข่าว : ทีมข่าวสปริงนิวส์

กดดูคลิปที่  http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=a53RZSgYWAU   ไหว้

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=a53RZSgYWAU
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 04:59:58 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:10:29 PM »

เหตุการณ์ปรกติ ถ้าเป็นรถบรรทุกไม่มีสติ๊กเกอร์ เคยเห็นโยนเงินลงบนพื้นด้วยซ้ำ
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 05:45:48 PM »

ดูพร้อมใจกันประกอบความผิดทั้ง 2 ฝ่าย.....

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 06:41:30 PM »

ถ้าไม่อยากเสียเวลา มันก็จะเป็นเช่นนี้ แล

๑ ไม่ใช่ คนในพื้นที่ การจะวกกลับไปสถานี ไม่ใช่เรื่องง่าย
๒ โดนเรียกแล้ว ไปเถียง เดี๋ยวเจอ จัดเต็ม
๓ เพราะรู้ว่า ผิด เลยต้องจำยอม ค่าเสียเวลา  ( สมยอม )

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 06:44:47 PM »

ขับช้าลงหน่อยก็ไม่โดนแล้วครับ แต่นี่คงเกินร้อยยี่สิบเลยโดน แล้วถ้าโดนเรียกแบบนี้ถ้าไม่อยากจ่ายก็บอกไปเลยว่าผมขอใบสั่งก็แค่นี้ แต่ส่วนมากมักจะยอมจ่ายมากกว่าที่จะเอาใบเสร็จครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 06:50:50 PM »

ตำรวจจราจรบ้านผมยิ่งทำน่าเกลียดครับ... มาทำเป็นขอยืมชุดตรวจสารเสพติดในปัสสาวะจาก อบต. ไป... ทาง อบต. เห็นเป็นเจ้าหน้าที่ตำรวจจึงให้ยืมไปสองกล่อง... นึว่าเอาไปไหน.
.. ที่ไหนได้... มาตั้งด่านเถื่อน... จับแมงกะไซค์วัยรุ่นแถวนี้ตรวจ... มีอยู่วันนึงนึงยังไงไม่รู้... มาโบกรถผม... ผมไม่เบรค... แล้วก็แกล้วเบีดรถไปใกล้ๆ หลังๆ มาไม่กล้าโบกรถผม... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...พอประชุมเรื่องยาเสพติด... ผมเลยรายงาน สว.ป. ไปซะ... สว.ป.ก็งง... บอกว่า... "มันเป็นจราจร... ทำไมไปตั้งด่านตรวจม้าวะ..."

...คงจะโดนเอ็ดไปพอสมควร... เพราะตอนนี้เงียบไปเลย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.บางคนที่โดนเรียก... ไม่ได้ใช้หรอกครับ... แต่ขี้เกียจเสียเวลา... บาทีเป็นผู้หญิง... ไม่อยากนั่งฉี่ข้างทาง... เลยจ่ายๆ ไปซะ... เข้าทางโจรสีกากีเลย...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:17:54 PM »

มา มา มา...ร้อยเดียวพอ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:19:35 PM »

งานนี้กะมาเล่นตำรวจโดยเฉพาะครับ

คนขับรถตั้งใจจะล่อซื้อตำรวจ....

สรุป ได้ว่าพอๆกันครับ  คิก คิก ขำก๊าก ไหว้

ปล. ขอแก้ไขครับ นึกว่าคลิปกะเทยบนทางด่วน  คิก คิก ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:29:18 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:29:29 PM »

คิก คิกหลายปีมาแล้ว ผ่านแถวสีดา เวลาประมาณเที่ยงครึ่ง คิดว่าเค้าคงพักเที่ยง ผมเห็นถนนโล่งๆ ผมกดซะ 160 ....เห็นโบกมือหรา ผมจอด
ท่านผู้โบก " ขอดูใบอนุญาตหน่อยครับไปใสมาน้อคือฟ้าวแท้ "
ผม  " เที่ยงแล้วบ่เซากินเข่ากินน้ามบ้อ "
ท่านผู้โบก " มามา.. ซ่อยกันจักร้อย แล้วฟ้าวไป๋ "
ผมรีบจ่ายไป

ตัวอย่างที่ไม่ดี ขับเร็ว จ่ายสินบน และเรียกสินบนครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:34:46 PM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:48:26 PM »

คิก คิกหลายปีมาแล้ว ผ่านแถวสีดา เวลาประมาณเที่ยงครึ่ง คิดว่าเค้าคงพักเที่ยง ผมเห็นถนนโล่งๆ ผมกดซะ 160 ....เห็นโบกมือหรา ผมจอด
ท่านผู้โบก " ขอดูใบอนุญาตหน่อยครับไปใสมาน้อคือฟ้าวแท้ "
ผม  " เที่ยงแล้วบ่เซากินเข่ากินน้ามบ้อ "
ท่านผู้โบก " มามา.. ซ่อยกันจักร้อย แล้วฟ้าวไป๋ "
ผมรีบจ่ายไป

ตัวอย่างที่ไม่ดี ขับเร็ว จ่ายสินบน และเรียกสินบนครับ 

ทีหลังก็ลองต่ราคาดูด้วยนะครับน้าเป้า... เผื่อมีส่วนลด... แถวๆ บรบือ... ผมต่อจากสองร้อยเหลือห้าสิบบาท... อ้างว่าจะรีบไปประชุม... ยื่นแบงค์ร้อยให้... พี่แกทอนมาเฉยเลย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:58:27 PM »

อ๋อยเคยขอ 60 ...บอกว่าไม่มีแบ็งค์ย่อย....พี่ท่านบอกว่า " มีทอนครับ "

satit c
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:02:28 PM »

ตำรวจทางหลวงแบบนี้ 3จชต ยินดีต้อนรับครับ    Grin   Grin   Grin
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:10:23 PM »

อย่าเอาไปเลยครับ...เดี๋ยวถูกยิงตาย...เสียดายธงชาติที่คลุมศพ เสียดายปูนบำเหน็จ แถมมีคนไม่รู้เรื่องตั้งกระทู้สรรเสริญตามเวปอีก ...ปล่อยเป็นหน้าที่ของสิบล้อเบรคแตกดีกว่าครับ 

ไหว้ขอโทษ จนท.ดีๆด้วยครับ...เจอคนดีผมก็สรรเสริญ เจอแย่ๆก็ด่า...บางทีคนด่าและคนถูกค่า ก็พอๆกัน ผีเน่ากับโลงผุ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:29:11 PM »

อ๋อยเคยขอ 60 ...บอกว่าไม่มีแบ็งค์ย่อย....พี่ท่านบอกว่า " มีทอนครับ "

กินเบียร์แบบเดียวกันเลย แต่ของน้าเป้า ไม่มีเพลงฟังนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:31:24 PM »

เยี่ยมจิบๆ...วันละขวดสองขวดครับ

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์