เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:32:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แฉ! วีดีโอคลิป "ตร.ทางหลวง" เรียกรับส่วย (คลิป)  (อ่าน 5117 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:57:04 AM »

มันแย่พอๆ กันแหละครับ... คนละเรื่องกับไม่ได้ทำผิดแต่โดนยัดข้อหานะครับ...

ตามท้องเรื่องนี่คนให้และคนรับก็แย่พอกัน...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:25:47 AM »

มีสิทธิ์โดนทั้งนั้นครับ เพราะเขาไม่ได้จับจากเหตุที่เกิดตรงจุดนั้น แต่จับจากเหตุที่เกิดตรง"เรดาร์" ที่เขาวางไว้แถว"ทำเลทอง" เช่น ทางขึ้นเนินที่รถยาวๆ เราก็แซงขวายาว เรดาร์ก็จะ ว.บอกเลขทะเบียนเรา สังเกตุทุกท่านจะมีโน๊ตเล็กๆ ดูเลขก่อนโบก   Grin

บางทีก็เถียงไม่ออกครับ จังหวะเร่งแซง บางทีก็โดน ไม่แซงก็ดมฝุ่นรถ18ล้อไป ต้องทำใจหน่อย T^T
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:31:21 AM »

มันแย่พอๆ กันแหละครับ... คนละเรื่องกับไม่ได้ทำผิดแต่โดนยัดข้อหานะครับ...

ตามท้องเรื่องนี่คนให้และคนรับก็แย่พอกัน...
เข้าใจครับ  เค้าอาจจะมีอะไรในใจถึงได้ทำคลิปนี้ออกเผยแพร่
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 12:12:36 PM »

น่าจะเอาจริงทั้งคนให้และคนรับครับ  ไม่ใช่บังคับข่มขู่ ขืนใจ 
แต่เป็นการทำผิดกฎหมาย และสมยอมในผลประโยชน์ทั้งคู่

แนวทางการต่อสู้เพื่อความถูกต้องมีตั้งเยอะ  แต่วิธีนี้มันไม่ใช่

....ตามล่า...อีตอแหล
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:01:49 PM »

มีลูกอยากให้ทำงานหน่วยงานแต่ไม่อยากให้มีเรื่องพวกนี้  บ้านเราค่านิยมผิดๆเจริญแต่วัตถุจิตใจค่านิยมร้อยปีก่อนยังเหมือนเดิม  ที่ว่ามานี่ผมก็จ่ายเหมือนกันถ้าตั้งโต๊ะปรับจะขอบคุณมาก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:29:00 PM »

เมื่อเช้าได้ดูคลิปของรายการคุยโขมงฯ. ลูกสาวก็ตื่นด้วยพร้อมกัน(ประมาณ ๐๕.๔๕ น.)...เลยได้คุยกะลูกว่า...มะปรางเห็นตำรวจในคลิปไหม๊...มะปรางตอบว่า เห็น...แล้วมะปรางว่าตำรวจคนนี้นิสัยเป็นไง...มะปรางตอบว่า ดูแล้วน่าจะนิสัยไม่ดี...ผมเลยพูดว่า ไม่ใช่น่าจะนิสัยไม่ดี พ่อบอกเลยว่านิสัยม่ดี นิสัยไม่ดีพ่อว่าไม่พอนะ...พ่อว่าถึงขั้นเลวเลยหล่ะ...เพราะตั้งแต่พ่อรับราชการมา ๑๘ ปี...พ่อไม่เคยทำแบบนี้...ถ้ามะปรางโตขึ้นมะปรางจำไว้ว่าแบบอย่างแบบนี้คือคนเลว...ไม่จำเป็นอย่าทำงานร่วมด้วยเราจะเป็นคนไม่ดีตามโดยไม่รู้ตัว...สอนลูกพรางดีใจ ผมไม่ใช่ตำรวจเลว...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 01:59:28 PM »

เมื่อเช้าได้ดูคลิปของรายการคุยโขมงฯ. ลูกสาวก็ตื่นด้วยพร้อมกัน(ประมาณ ๐๕.๔๕ น.)...เลยได้คุยกะลูกว่า...มะปรางเห็นตำรวจในคลิปไหม๊...มะปรางตอบว่า เห็น...แล้วมะปรางว่าตำรวจคนนี้นิสัยเป็นไง...มะปรางตอบว่า ดูแล้วน่าจะนิสัยไม่ดี...ผมเลยพูดว่า ไม่ใช่น่าจะนิสัยไม่ดี พ่อบอกเลยว่านิสัยม่ดี นิสัยไม่ดีพ่อว่าไม่พอนะ...พ่อว่าถึงขั้นเลวเลยหล่ะ...เพราะตั้งแต่พ่อรับราชการมา ๑๘ ปี...พ่อไม่เคยทำแบบนี้...ถ้ามะปรางโตขึ้นมะปรางจำไว้ว่าแบบอย่างแบบนี้คือคนเลว...ไม่จำเป็นอย่าทำงานร่วมด้วยเราจะเป็นคนไม่ดีตามโดยไม่รู้ตัว...สอนลูกพรางดีใจ ผมไม่ใช่ตำรวจเลว...

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 02:18:00 PM »

เยี่ยมขอให้เจริญในหน้าที่.....และปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวงครับ ไหว้
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:02:50 PM »

ตร.ทางหลวงมาตั้งด่านแถวบ้านผม...
ป้ายแดงมา จับปรับ 300 ทุกคัน..
บอกป้ายเถื่อน...

ยิ่งช่วงนี้ป้ายแดงแถวบ้านผมเพียบ
เพราะนโยบายรถคันแรก...
มาตั้งทุกที..ทำยอดทะลุเป้าทุกที.... จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:11:29 PM »

ขอแสดงความนับถือครับ   
ขอถามท่านดาบอ้วนอีกหน่อยครับว่าเรื่องส่วย นี้เป็นเรื่องกิเลสกับความโลภของปัจเจกบุคคล
หรือเป็นคำสั่งจากผู้บังคับบัญชา หรือธรรมเนียมองค์กรนั้นๆด้วยครับ 

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:24:48 PM »

ที่ถามมาถูกต้องทั้งหมดครับ...มันอยู่ที่ตัวบุคคลว่า...วางลงได้หรือไม่ กับสิ่งที่ได้มาแบบไม่ถูกต้อง...ถ้าวางลงได้ก็ไม่ต้องไปไถไปรีด...หาหน้าที่ที่ไม่ต้องไปไถไปรีดทำดีกว่า...หลายคนอยากไปอยู่ตรงนั้นอยากไปอยู่ตรงนี้เพื่อหาผลประโยชน์ จึง มีคำว่าวิ่งเต้น...แล้ววิ่งเต้นใคร...ส่งใคร...แผนกผมไม่มีใครมาอยู่ครับผมเลยมาอยู่ ไม่ต้องไปเรียกไปรับของใคร คอมซื้อเงอ กล้องซื้อเอง...ไม่มีวินมอเตอร์ไซค์ซื้อให้...ไม่มีอาแปะนั่นอาเจ๊นี่ซื้อให้ผมก็ทำงานได้...มันไม่ตายหลอกครับ...เงิน ๑๐๐ บาท ผมก็พาลูกกินพีชซ่าได้...แถวบ้านผม ๓ กล่อง ๕๐ บาท พาลูกไปกินพีชซ่าร้านหลูๆราคาแพงแต่เป็นเงินบาป...ลูกมันจะกินอร่อยหรือ...ไม่รู้สินะผมคิดแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว...หลายคนอาจจะคิดว่าผมบ้าป่าว...เชื่อเหอะผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ดที่สักแต่โม้...หลายโพสของผมมีจุดยืนในตัวตลอด...ผมรักองค์กรนี้...และก็เกลียดคนที่ทำร้ายองค์กรนี้...รู้ว่าพวกทำร้ายองค์กรนี้มีมากทำให้เสื่อเสียก้เยอะ...แต่องค๋กรนี้ต้องอยู่ต่อไป...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:31:43 PM »

ผมชอบครับแบบนี้เคยเจอ.........แต่ไม่เคยจ่ายยอมขับรถไปเสียค่าปรับ........ผมกำลังมองหากล้องติดรถดีๆอยู่.................อย่าพลาดก็แล้วกันนะท่านนะ........ ขำก๊าก
ถ้าไม่เสนอผมว่าเขาไม่สนองหรอกครับ
ถูกต้องครับ......ชั้นเชิงดีกว่า ปค.

ให้กำลังใจ จนท.ที่ทำงานครับ ไหว้

เพิ่มเติมอีกนิดครับ......จนท.บางคนพูดหยาบมากครับ.......โดยเฉพาะด่านซุ่มตรวจ สงสัยเห็นผมหน้าตาเหมือนเด็กวัยรุ่นมั่ง ทำเอาลูกผมตกใจ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:45:50 PM โดย พ่อค้าภูธร- รักในหลวง » บันทึกการเข้า
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:46:56 PM »

ที่ถามมาถูกต้องทั้งหมดครับ...มันอยู่ที่ตัวบุคคลว่า...วางลงได้หรือไม่ กับสิ่งที่ได้มาแบบไม่ถูกต้อง...ถ้าวางลงได้ก็ไม่ต้องไปไถไปรีด...หาหน้าที่ที่ไม่ต้องไปไถไปรีดทำดีกว่า...หลายคนอยากไปอยู่ตรงนั้นอยากไปอยู่ตรงนี้เพื่อหาผลประโยชน์ จึง มีคำว่าวิ่งเต้น...แล้ววิ่งเต้นใคร...ส่งใคร...แผนกผมไม่มีใครมาอยู่ครับผมเลยมาอยู่ ไม่ต้องไปเรียกไปรับของใคร คอมซื้อเงอ กล้องซื้อเอง...ไม่มีวินมอเตอร์ไซค์ซื้อให้...ไม่มีอาแปะนั่นอาเจ๊นี่ซื้อให้ผมก็ทำงานได้...มันไม่ตายหลอกครับ...เงิน ๑๐๐ บาท ผมก็พาลูกกินพีชซ่าได้...แถวบ้านผม ๓ กล่อง ๕๐ บาท พาลูกไปกินพีชซ่าร้านหลูๆราคาแพงแต่เป็นเงินบาป...ลูกมันจะกินอร่อยหรือ...ไม่รู้สินะผมคิดแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว...หลายคนอาจจะคิดว่าผมบ้าป่าว...เชื่อเหอะผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ดที่สักแต่โม้...หลายโพสของผมมีจุดยืนในตัวตลอด...ผมรักองค์กรนี้...และก็เกลียดคนที่ทำร้ายองค์กรนี้...รู้ว่าพวกทำร้ายองค์กรนี้มีมากทำให้เสื่อเสียก้เยอะ...แต่องค๋กรนี้ต้องอยู่ต่อไป...
+1 ครับ......
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:00:54 PM »

ขอบคุณครับ  เพราะกิเลสและความโลภของแต่ละบุคคลแท้ๆ ไม่ใช่ทุกคน แต่เวลาเกิดเรื่องเสื่อมเสีย
ก็เลยโดนเหมาหรือมองไปทุกคนในองค์กร   ได้แต่หวังว่าให้น้ำดีมีมากพอไล่น้ำเสีย หากไล่ไม่ได้ก็ขอให้
แบ่งให้เห็นชัดๆแบบน้ำกับน้ำมันครับ  อย่างน้อยประชาชนจะได้มองออกและแยกแยะได้
ถึงแม้ไม่ต้องเป็นนักเลงคีย์บอร์ดอวดโม้ครับ แต่เรารู้อยู่ในใจก็มีความสุขเองครับ
ขอให้ท่านและครอบครัวจงมีความสุขและมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไป ไหว้

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:47:45 PM »

๕๕๕๕๕๕๕...ผมก็ว่าไปเรื่อย...อารมย์ดีทุกครั้งที่ได้มาเจอลูกหลังเลิกงานเตรียมตัวพาลิงทั้งสองไปเรียนพิเศษ...๕๕๕๕๕๕๕...ว่าแต่ ๖๖๖ ปล่อยมันไปก่อนอย่าได้เพิ่งไปทำอะไรมันหล่ะ...พี่น้อง...คริคริคริ...ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้าใจครับ...ว่ามีเลว มันก็ต้องไม่มีเลว...

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์