เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:28:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แฉ! วีดีโอคลิป "ตร.ทางหลวง" เรียกรับส่วย (คลิป)  (อ่าน 5072 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 05:21:16 PM »

ที่ถามมาถูกต้องทั้งหมดครับ...มันอยู่ที่ตัวบุคคลว่า...วางลงได้หรือไม่ กับสิ่งที่ได้มาแบบไม่ถูกต้อง...ถ้าวางลงได้ก็ไม่ต้องไปไถไปรีด...หาหน้าที่ที่ไม่ต้องไปไถไปรีดทำดีกว่า...หลายคนอยากไปอยู่ตรงนั้นอยากไปอยู่ตรงนี้เพื่อหาผลประโยชน์ จึง มีคำว่าวิ่งเต้น...แล้ววิ่งเต้นใคร...ส่งใคร...แผนกผมไม่มีใครมาอยู่ครับผมเลยมาอยู่ ไม่ต้องไปเรียกไปรับของใคร คอมซื้อเงอ กล้องซื้อเอง...ไม่มีวินมอเตอร์ไซค์ซื้อให้...ไม่มีอาแปะนั่นอาเจ๊นี่ซื้อให้ผมก็ทำงานได้...มันไม่ตายหลอกครับ...เงิน ๑๐๐ บาท ผมก็พาลูกกินพีชซ่าได้...แถวบ้านผม ๓ กล่อง ๕๐ บาท พาลูกไปกินพีชซ่าร้านหลูๆราคาแพงแต่เป็นเงินบาป...ลูกมันจะกินอร่อยหรือ...ไม่รู้สินะผมคิดแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว...หลายคนอาจจะคิดว่าผมบ้าป่าว...เชื่อเหอะผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ดที่สักแต่โม้...หลายโพสของผมมีจุดยืนในตัวตลอด...ผมรักองค์กรนี้...และก็เกลียดคนที่ทำร้ายองค์กรนี้...รู้ว่าพวกทำร้ายองค์กรนี้มีมากทำให้เสื่อเสียก้เยอะ...แต่องค๋กรนี้ต้องอยู่ต่อไป...

ภูมิใจนายดาบเสมอ...

Post ทำนองนี้เสมอต้นเสมอปลาย, อ่านแล้วก็รู้ว่าพูดจริงครับ... เพราะหากคนโกหกจะต้องมีหลุดให้เห็นครับ... เย้...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 06:50:36 PM »

ที่ถามมาถูกต้องทั้งหมดครับ...มันอยู่ที่ตัวบุคคลว่า...วางลงได้หรือไม่ กับสิ่งที่ได้มาแบบไม่ถูกต้อง...ถ้าวางลงได้ก็ไม่ต้องไปไถไปรีด...หาหน้าที่ที่ไม่ต้องไปไถไปรีดทำดีกว่า...หลายคนอยากไปอยู่ตรงนั้นอยากไปอยู่ตรงนี้เพื่อหาผลประโยชน์ จึง มีคำว่าวิ่งเต้น...แล้ววิ่งเต้นใคร...ส่งใคร...แผนกผมไม่มีใครมาอยู่ครับผมเลยมาอยู่ ไม่ต้องไปเรียกไปรับของใคร คอมซื้อเงอ กล้องซื้อเอง...ไม่มีวินมอเตอร์ไซค์ซื้อให้...ไม่มีอาแปะนั่นอาเจ๊นี่ซื้อให้ผมก็ทำงานได้...มันไม่ตายหลอกครับ...เงิน ๑๐๐ บาท ผมก็พาลูกกินพีชซ่าได้...แถวบ้านผม ๓ กล่อง ๕๐ บาท พาลูกไปกินพีชซ่าร้านหลูๆราคาแพงแต่เป็นเงินบาป...ลูกมันจะกินอร่อยหรือ...ไม่รู้สินะผมคิดแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว...หลายคนอาจจะคิดว่าผมบ้าป่าว...เชื่อเหอะผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ดที่สักแต่โม้...หลายโพสของผมมีจุดยืนในตัวตลอด...ผมรักองค์กรนี้...และก็เกลียดคนที่ทำร้ายองค์กรนี้...รู้ว่าพวกทำร้ายองค์กรนี้มีมากทำให้เสื่อเสียก้เยอะ...แต่องค๋กรนี้ต้องอยู่ต่อไป...

ที่จังหวัดที่ผมอยู่ไม่รู้จะมีตำรวจแบบนี้บ้างหรือเปล่านะครับ เห็นแล้วอนาจใจครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:22:56 PM »

ผมแปลกใจบางท่านที่ "ทำเหมือนไม่เคยเจอ" หรือ "ทำให้ถูกก็ไม่โดนแล้ว"
อยากทราบจริงๆอ่ะครับ ว่าไม่เคยพบเจอ "ด้านมืด" แบบนี้บ้างเลยหรือครับ
ผมคงเป็นพวก "ซวย" เพราะเจอมาแทบทุกรูปแบบ
สมัยวัยรุ่น เคยโดน "โบกแล้วถอดกุญแจ เสร็จแล้วก็เดินวนรอบรถ สุดท้ายมอบข้อหา ติดป้ายวงกลมบังทะเบียน"  บู่
ยอมไปจ่ายค่าปรับที่โรงพัก เจอพวกเล่นแง่ ไม่ยอมมา ต้องตามตัวกันอยู่นาน เพราะใบขับขี่อยู่ที่พี่แก  โดนชก ไม่ได้ส่งไว้ที่เปรียบเทียบปรับ

ทางหลวงนี่บ่อย วิ่งขวานี่ยอดฮิต อย่างที่หลายท่านว่า "ทำเลทอง" อยู่ตรงไหน พวกท่านจะรู้ ต่างถิ่นมา เสร็จทุกราย
เน้นกระบะและเก๋งธรรมดา รถแพงๆมักจะมองไม่ค่อยเห็น (เป็นเหตุให้พวกค้ายา นิยมใช้รถหรูขนยา ถ้าไม่เจอด่านใหญ่หรือโดนชี้เป้า รอดเป็นส่วนมาก  แบร่ )

ขี้เกียจพิมพ์แล้ว ปล่อยให้ท่านที่ไม่เคยเจอ "เก็บไว้เป็นเรื่องราวที่ดี" ก็แล้วกัน  ยิ้มีเลศนัย

ไร้คำกล่าว............................................
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:55:05 PM »

ตำรวจดียังมีอีกเยอะนะครับ!!!แต่สื่อไม่เล่นเพราะขายข่าวไม่ออก คนดีต้องชื่นชมอย่างเช่นนายดาบตำรวจนิกร ผาสุข ตำรวจจราจร สน.บางมด ซึ่งทุกๆวันแกจะเอาข้าวไปให้น้องหมาตามที่ต่างๆบริเวณถนนพระราม2 ไปถึงหลังเซ็นทรัลพระราม 2 ตระเวนให้ข้าวหมาจร แมวจรจัดตั้งแต่ช่วงเย็น-เที่ยงคืนทุกวัน ไม่ใช่แค่น้องหมาอย่างเดียวแต่ยังเผื่อแผ่ไปยังสัตว์ตัวอื่นๆอีกและยังคอยปกป้องไม่ให้ใครมาทำร้ายสัตว์เหล่านี้ด้วย เป็นตำรวจที่ดีน่าเอาเป็นแบบอย่าง นี่เป็นเบอร์ของนายดาบตำรวจนิกร ผาสุขครับ พี่ดาบฯเขาอนุญาตแล้วถ้าต้องการความช่วยเหลือที่เกี่ยวข้องกับน้องหมาในระแวกนั้นให้ติดต่อได้แกที่089-4971838นี้ครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆที่ต้องการช่วยค่าอาหารสามารถโอนเงินเข้าบัญชีของคุณดาบได้โดยตรงเลย
ธนาคารทหารไทยสาขาจอมทอง ชื่อดาบตำรวจนิกร ผาสุข เลขที่บัญชี 0312147358 ส่งSMSยืนยันที่พี่เขา 089-497-1838 Grin หลงรัก เยี่ยม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:56:56 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:01:33 PM »

อ่านขำๆ เอาฮาครับ ก็อปภาพไม่เป็นเลยก็อปเฉพาะคำพูด เด็กๆมาให้

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=147643192062666&set=a.127912997369019.26968.127912267369092&type=1

http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/537140_147643192062666_417598811_n.png

"ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ ตำรวจครับ
ปราบแม่งให้หมด ไอ้พวกชอบถ่ายมาประจาน
... แก้เขินบ้างไรบ้าง ตำรวจก็อายเป็นนะมึง !!!!

ปล.น้องป.3 ฝากถามว่า "แน่ใจนะว่า ตังที่เอาไปซื้อกล้องน่ะ ไม่ใช่ตังที่ไถพวกกูไป สัสสส!!!"

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:28:13 PM »

อ่านขำๆ เอาฮาครับ ก็อปภาพไม่เป็นเลยก็อปเฉพาะคำพูด เด็กๆมาให้

http://www.facebook.com/photo.php?fbid=147643192062666&set=a.127912997369019.26968.127912267369092&type=1

http://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/537140_147643192062666_417598811_n.png

"ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆ ตำรวจครับ
ปราบแม่งให้หมด ไอ้พวกชอบถ่ายมาประจาน
... แก้เขินบ้างไรบ้าง ตำรวจก็อายเป็นนะมึง !!!!

ปล.น้องป.3 ฝากถามว่า "แน่ใจนะว่า ตังที่เอาไปซื้อกล้องน่ะ ไม่ใช่ตังที่ไถพวกกูไป สัสสส!!!"

เจ้าหน้าที่แก้ตัวได้น่าเกลียดมาครับ  ถ้าไม่ไปเรียกรับเงินจากชาวบ้าน  เงินมันจะไปอยู่ที่เจ้าหน้าที่ได้ไง   โดนชก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:03:28 PM »

แบบว่ายังไม่ทันตั้งตัวเขาก็ให้แล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:07:36 PM »

ผมเจอที่ถนนสุขุมวิทจากชลบุรีเลี้ยวขาวเข้าบางแสน ผมเห็นอยู่แล้วว่ามีพวกซุ่มอยู่  พอเลี้ยงปุ๊ปมีดาบแก่ๆเดินมาขวางทางโปกให้เข้าซ้าย มาถึงปุ๊ปทำปากดีบอกผมว่าใจเย็นๆมีกล้องเปิดอยู่จะรีบไปใหน ผมรู้เจตนาของพวกนี้ดีเลยบอกว่ารีบเขียนใบสั่งมาผมจะไปขอดูกล้องที่โรงพัก นายดาบท่านเลยแกล้งเซ่อบอกว่าไม่ได้มีเจตนาจะจับผมแต่ขอให้ผมเป็นพยานจะจับคันหลัง ดูมันแก้ตัวทุเรศไหม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:19:13 AM »

ขออนุญาตแซวเจ้าหน้าที่ซักนิดนะครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 01:46:02 PM »

บางท่านเคยดูภาพยนตร์เรื่อง The Corruptor ที่ลุงโจวเหวินฟะ แสดงคู่กับ มาร์ควอห์ลเบิร์ก บางครั้งตำรวจถ้าดีจนถึงดีมาก...มันตามไม่ทันเกมส์ของพวกทรชน...แต่ถ้าเลวถึงเลวมาก...ก็ทำให้องค์กรเสียหาย...ลุงโจวฯ.เป็นตำรวจที่ดีแต่มาตายตอนจบ...กระนั้นหลายคนก็ยังนึกว่าเขาเลว...ทั้งๆที่เขาแม่งเป็นตำรวจที่โคตรดี(พี่มาร์คพูดไว้)...แต่ในชีวิตจริงและหรือในประเทศไทย...มันจะมีหรือตำรวจแบบลุงโจวฯ.หรือถ้ามีคุณจะชอบเขาหรือไม่...หนังเรื่องนี้ได้ดูนานมาแล้ว...แต่ยังจำคำพูดประโยคของพี่มาร์คได้..."แม่งเป็นตำรวจที่โคตรดี"...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 01:58:34 PM »

ถ้าทำเลวกับคนเลวผมไม่ว่าครับ

ฅนถนนแดง
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 02:55:28 PM »

ทายซิครับ   ตจว.  จังหวัดไหน  มีด่านเยอะและบ่อยที่สุด...............

ผมไปมาก็เกือบๆทั่วประเทศ  มีจังหวัดนึง  เยอะมาก

ทายกันเล่นๆครับ  มีบางที เห็นจะๆ  ซุ่มหลังต้นไม้  โดดมาถีบ  มอไซค์ เลยทีเดียว
จับสาวๆ  แล้วขอเบอร์.........(ถ้าสวย)  แล้วปล่อยไป
จับผมอยู่ตอนจะไปกินข้าวเที่ยง  หน้า สนง.  ผ่านมา 10 นาที  กินข้าวร้านเดียวกับผม พร้อมสาวๆ 3 คน หึๆ
ตอนนั้น ผมปวดใจมาก
มีอีกนะครับ  ผมไปกินข้าวโต้รุ่ง   กลับมาผ่านซอยที่มี ผับ ให้ผมเป่าแอลกอฮอล์  ผมเป่าไม่ขึ้น เพราะผมเป็นคนที่ไม่ดื่มเหล้า เบียร์ ไดๆ
บอกกับผมว่าเครื่องเสียมั้ง   โห  พูดไปได้
 คนนั่งข้างผม มันเป่าไม่ได้โดนตบเลยครับ เลือดนี่กลบปาก  คือเด็กมันกลัวแล้วเป่าไม่แรง โห  โดนไป 3 รอบ อะ
ผมรู้สึก อนาถใจมาก นักศึกษา อายุ คงราว 20 อะครับ ชุด นักศึกษา ปวส.
อีกกรณีนึง  ผมขับมอไซค์  กลับจากทำงาน  มีนักศึกษา ไม่สวมหมวกกันน็อคขับอยู่ ข้างหน้า มีตำรวจขับมา ด้านหลัง  เป่านกหวีดเรียก ช่วงนั้น มีร้านขายข้าวแกงแคบๆจอดยาก เด็กเลยไปอีกนิด กำลังจะจอด ตำรวจแซงมาถีบล้มคะมำเลย  ชักปืนมาขู่  ทำไมไม่จอด วะ 
ตามไปเหมือนจะเอาเรื่องทีเดียว  ผมคิดแวบ แรก คงจับยาบ้า(มั้ง) ที่ไหนได้ กลับบอกว่า ไหนเอาใบขับขี่มาดูซิ พอคนที่ร้านข้าวแกงมาดูเยอะๆกลับคืนใบขับขี่แล้วขับหายไปเลย  ผมก็ดูเหตุการณ์ อยู่พักนึงจึงได้ขับรถผ่านไป
   ผมตั้งคำถามกับตัวเอง
 1.สมควรหรือไม่ที่ จนท.กระทำรุนแรงเช่นนี้ หากเป็นข้อหาไม่สวมหมวกนิรภัย
  2.หากจับ(ยา)จริงทำไมไม่นำตัวไป สถานี.
   3.หรือ..นึกข้อหาไม่ออก

ผมเลยเก็บความสงสัยไว้ไม่อยู่โทรไปถามน้าที่ สถานี ซึ่งเป็น จนท. วิทยุ ได้ความว่า  สายนี้มันก็งี้แหละ นายเตือนไปหลายทีแล้ว

อีกกรณีนึง
     ลุงท่านหนึ่ง ที่รูจักกัน โดนจับยึดใบขับขี่ไว้ในข้อหาไม่แสดงการเสียภาษีรถยนต์ในที่เห็นได้ชัด คือแกเอาไว้ในเก๊รถแต่เมื่อเจ้าหน้าที่เรียกตรวจก็แสดงให้ดู ยังไม่ทันได้ติด  และเรียกร้องเงินจากลุงท่านนี้  400 ร้อยบาท  ท่านก็บอกว่าไม่มีหรอกครับ  แกนึกว่ายังงัยคงได้ใบสั่งวันนี้ไม่มีคงมาเอาวันหลัง
แกก็รอ  แกถามว่าไบสั่งละครับ  ไม่มีจะไปไหนก็ไป   แกเลยขับรถกลับบ้านแบบ  งงๆ  วันหลังไปสอบถามที่สถานี ไม่มีนี่ครับลุง จนท. บอก 
ผมเลยให้พ่อเพื่อน(เป็น ตร.สัญญาบัตร) เข้าไปถาม เจ้าตัวบอกไม่รู้  วันต่อมาบอกรุ่นพี่ที่เป็นตำรวจ ไปถามบอกว่า เอาทิ้งไปแล้ว เอาลุงคนนี้นี่แหละขับฝ่าด่านตรวจ  อ้าวซะงั้น   ผมเลยบอกแกว่า ถ้าเขาเอาทิ้ง ก็ไปแจ้งหาย แล้วทำไหม่  หรือถ้ามีเหตุอย่างอื่นผมแนะนำฟ้องเลยครับ
 ผล..................ทำไหม่ได้รับแล้ว   ตำรวจผู้นั้นก็ยังมีพฤติกรรมดังกล่าวอยู่   ตอนหลังรู้สึกว่าไปจับลูกหลานนักการเมืองระดับ รองเลขา และตระกูล รมต เข้า
ไปอยู่ป้อมตามหมู่บ้านเรียบร้อย
ที่เล่ามาทั้งหมดประสบเหตุจริง  และยังมี พฤติการ อย่างนี้อยู่จริงและเรื่อยๆ     ไม่ได้โจมตี จนท.
 คนดีๆ ตำรวจดีๆ มีเยอะ  ส่งเสริมสนับสนุนครับ  ให้กำลังใจกันไป  ตำรวจไม่ดีก็มีมาก
ผมว่าก็ไม่ต่างจากหลายๆอาชีพที่มีอยู่ปัจจุบันครับ
 แล้วจะมาเล่าให้ฟังอีกครับมีเยอะมากครับ เจอมาเย๊อะ เจ็บมาแย๊ะ

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์