เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:20:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Quantum Stealth ผ้าคลุมล่องหน  (อ่าน 1778 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:04:08 AM »

Hyperstealth Biotechnology Corp ประเทศแคนาดา ประสบความสำเร็จในการผลิตผ้าคลุมล่องหน “Quantum Stealth” ใช้ในกองทัพทหาร โดยใช้หลักการหักเหของคลื่นแสงเพื่ออำพรางตัว บริษัทได้เผยแพร่ภาพตัวอย่างการใช้ผ้าคลุมล่องหนทางเว็ปไซด์ ขณะที่กองทัพสหรัฐฯและกองทัพแคนาดาที่เคยทดลองใช้ผ้าคลุมล่องหนนี้ก็ยืนยันถึงประสิทธิภาพในการใช้งาน สามารถใช้หลบเลี่ยงแสงอินฟาเรดและกล้องจับความร้อนได้ http://nextsteptv.com/

CNN video http://goo.gl/9aohH

... อยากได้ บ้าง สักผืน .................... ลองดูซิ จะรอดสายตาเมียได้ไหม ...  Cool Cool Cool

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:10:29 AM »

มันมีขายไหมหนอ อยากได้สักสี่ซ้าห้าผืนครับ... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:13:16 AM »

ต่อไปนี้ไปไหนต่อไหนที่เสี่ยง ต้องพกถุงแป้งมันครับ... สาดไปทั่วให้ขาวว่อกเลย... ฮา...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:21:31 AM »

มีให้ยืมทดสอบคุณภาพสักผืนไม๊

จะยืมห่มไปงานแต่ง ตั๊ก บงกช หน่อย ใกล้เข้ามาเต็มทีแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:33:47 PM »

แปลกใจมากๆว่าเจ้าของกระทู้ดูCNN Grin

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:11:50 PM »

5555555555+

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:39:41 PM »

แปลกใจมากๆว่าเจ้าของกระทู้ดูCNN Grin

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555555555+

Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:41:07 PM »

Grin Grin
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:44:30 PM »

มีให้ยืมทดสอบคุณภาพสักผืนไม๊

จะยืมห่มไปงานแต่ง ตั๊ก บงกช หน่อย ใกล้เข้ามาเต็มทีแล้ว

ช่วงนี้คงเป็นเขตหวงห้าม ห้ามผ่านเข้าออกครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:45:22 PM »

เอาให้ครูหมูซักผื่นสิ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:03:53 PM »

กันกระสุน (ลูกหลง)ไม่ได้   กันหมาไม่ได้     คิก คิก

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:35:34 AM »

กันกระสุน (ลูกหลง)ไม่ได้   กันหมาไม่ได้     คิก คิก

อ่า ............ เขาบอกว่า เป็นผ้าคลุมล่ิองหน ... ไม่ใช่ผ้าคลุมกันกระสุน กันหมา ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:42:03 AM »

กันกระสุน (ลูกหลง)ไม่ได้   กันหมาไม่ได้     คิก คิก

อ่า ............ เขาบอกว่า เป็นผ้าคลุมล่ิองหน ... ไม่ใช่ผ้าคลุมกันกระสุน กันหมา ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายสมชายว่าอาจรอดสายตาเมียครับ แต่เมียไม่ได้ดูอย่างเดียว... เธอจำกลิ่นได้ด้วยนี่ซิครับ... ไม่ฮา...
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:44:58 AM »

กันกระสุน (ลูกหลง)ไม่ได้   กันหมาไม่ได้     คิก คิก

นายสมชายว่าอาจรอดสายตาเมียครับ แต่เมียไม่ได้ดูอย่างเดียว... เธอจำกลิ่นได้ด้วยนี่ซิครับ... ไม่ฮา...

ถ้าอย่างนั้น ก็ต้องทำ ... ผ้าคลุมล่องหน กันกลิ่น ................. แล้วให้ทดสอบกับบรรรดาเมียๆ .................. ถ้าผ่าน ก็แสดงว่าใช้ได้ ครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:06:24 PM »

คิดว่าหลายๆท่านคงจะเอาไว้คลุมเวลาฉุกเฉินเช่นรถไฟจะชนกันอิอิอิ ผมคนนึงละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์