เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:39:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอเดียง่ายในการหาที่จอดรถ  (อ่าน 1283 ครั้ง)
เมืองดอกบัว
Jr. Member
**

คะแนน 31

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:29:50 AM »

‘HERE Balloons’ บอลลูนช่วยชี้จุดจอดรถ เด้งเมื่อว่าง หดเมื่อจอด
Uploaded at Picoodle.com
Uploaded at Picoodle.com
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=nw9g9OVHdJI ไหว้
เครดิต http://www.creativemove.com/creative/here-balloons/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:31:40 AM โดย เมืองดอกบัว » บันทึกการเข้า

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:59:01 AM »

ใช้ในบ้านเราอาจไม่คุ้มครับ ผมว่าจะหายบ่อยกว่าเจลล้างหน้าในเซเว่นฯอีก....จ้างยามไว้โบกจะยังถูกกว่าค่าบอลลูนที่หาย หรือจะลองใช้บอลลูนก็ได้แต่ยังคงต้องจ้างยามไว้เฝ้าบอลลูนอยู่ดีไม่งั้นที่จอด40ช่องใช้บอลลูน40ลูก ไม่เกิน3วันหายเรียบ  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:06:04 AM »

เซ็นทรัลฯบ่ายวันเสาร์ , จังซีลอนเย็นวันอาทิตย์ , โรงเรียนลูกตอน07.50 ฯลฯ ที่ไหนที่ว่าหาที่จอดยากนักยากหนาผมจอดง่ายตลอดแหละ

วิธีง่ายๆคือแค่ยิ้มให้ยามครับ ไปที่ไหนบ่อยๆก็ให้พยายามจอดในบริเวณเดิมๆ ยามมาโบกให้ก็ยิ้มให้ซักนิด เวียนรถผ่านก็เคาะแตรทักซักที ทำแค่นี้ไม่กี่ครั้งต่อไปใครไม่มีที่จอด รับรองว่าเราต้องมี วนรถรอบแรกช่องเต็มวนรอบ2ยามกันที่ไว้ให้แน่นอน มีของก็มาช่วยหิ้วช่วยยกขึ้นรถ

สตางค์ไม่ต้องให้ครับ ให้ไมตรีไป....สำหรับบางคน/บางสถานะ ไมตรีและความรู้สึกของการถูกเห็นว่าเป็นคนมีราคากว่าเงิน20บาทเยอะ  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:07:26 AM »

ใช้สำหรับสถานรับฝากรถ  ที่จอดรถในห้างสรรพสินค้าก็ได้    เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:23:10 AM »

เซ็นทรัลฯบ่ายวันเสาร์ , จังซีลอนเย็นวันอาทิตย์ , โรงเรียนลูกตอน07.50 ฯลฯ ที่ไหนที่ว่าหาที่จอดยากนักยากหนาผมจอดง่ายตลอดแหละ

วิธีง่ายๆคือแค่ยิ้มให้ยามครับ ไปที่ไหนบ่อยๆก็ให้พยายามจอดในบริเวณเดิมๆ ยามมาโบกให้ก็ยิ้มให้ซักนิด เวียนรถผ่านก็เคาะแตรทักซักที ทำแค่นี้ไม่กี่ครั้งต่อไปใครไม่มีที่จอด รับรองว่าเราต้องมี วนรถรอบแรกช่องเต็มวนรอบ2ยามกันที่ไว้ให้แน่นอน มีของก็มาช่วยหิ้วช่วยยกขึ้นรถ

สตางค์ไม่ต้องให้ครับ ให้ไมตรีไป....สำหรับบางคน/บางสถานะ ไมตรีและความรู้สึกของการถูกเห็นว่าเป็นคนมีราคากว่าเงิน20บาทเยอะ  Cheesy
ผมให้คะแนนยาก แต่ต้องให้ ดอกนี้

แต่รถก็เกือบหายกะยาม 1คัน มะแร่ง มันเป็นสายโจร..แค่ไม่มีหลักฐานคาหนังคาเขา แค่นั้นเอง...หึๆๆ รถจอดห่างตู้ยามแค่ผมคันที่สี่....ผมเดินผ่านยามก่อนจะไปที่รถ มันส่งสัญญาณกันยังไง ไม่รู้ ผมเดินสวนกะโจร(ประมาณเอาว่าโจร เพราะตอนนั้น ไม่ได้สังเกตุ แต่เห็นแว๊ปๆ ว่ามันเดินออกมาจาก แถวๆรถผมจอดนั่นแหละ พอดีมันไม่สว่างนัก หัวค่ำ มาที่รถแล้ว อีกพักหนึ่ง กว่าจะรู้ว่ารถถูกงัดเปิดประตูได้แล้ว...และโจรมันขึ้นไปนั่งแล้ว จำได้เพราะมันไปรื้อของ เปลี่ยนตำแหน่งที่วางใว้ คือวิทยุCB. พอรู้ก็เดินกลับมาถามยาม ผมเดินมา มันมุดนั่งในตู้ ผมเห็นก่อนแล้ว พอถาม มันรีบปฏิเสฐ ว่าไม่รู้ไม่เห็นใคร อิๆๆ ผมแค่ถามว่า ใอ้คนสูงๆเมื่อกี้เดินไปทางใหน แม่ม มันน่าถรีบจริงๆ ก็ใอ้เป-รดนั้น มันเดินสวนผมแล้วก็เดินผ่านหน้ามันไปแหละ แล้วคนก็มิได้มากมาย เกินกว่าที่มันจะจำไม่หวาดไม่ใหว แทบไม่มีคนซ๊ะด้วยซ้ำ บริเวณนั้น

เวรผมมีกระบะมิตซู สองคัน ตอนนั้น มิตซู ไม่ได้เป็นที่ต้องตาโจร จะมีดังๆ ก็พวกอีซุ โตต้า ที่หายบ่อย ตกลงว่ารถผมคันหนึ่งหาย ผ่อนกุญแจเปล่า อีกคัน เกือบหาย เวรจริง

ขออภัยที่ ออกคำหยาบบ้างน๊ะครับ และออกนอกประเด็น เพราะพอวกเข้าเรื่องนี้ทีไร ผมยังมีความแค้น ที่ไม่เคยอภัยเลย..

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:35:10 AM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:41:53 AM »

ที่ตึกบางแห่งเขาติดไฟเหนือเพดานที่ทางเข้าไว้

เขียว เข้ามาเถิดมีที่ว่าง แต่ต้องวนหาเอง

แดง เต็มหมดแล้ว

ข้อเสีย ถ้าระบบแมนน่วลใช้ รปภ.(เรียก ยาม ไม่ได้นะบางที่โกรธ) คอยดูที่ว่างแล้วเปิดไฟเขียวไฟแดง บางทียาม เอ๊ย รปภ. ขี้เกียจ ไฟ ก็ช่วยไม่ได้อยู่ดี

การแก้ปัญหา ใช้ระบบออโตเมติค มีเซ็นเซอร์ และไฟสัญญาญเขียวและแดงในโคมเดียวกัน ที่หลังคาทุกช่องจอด
 คนขับจะได้มองหาแต่ช่องไฟเขียวพอ ถ้าแดงหมดก็ไปชั้นอื่น

แต่ค่าลงทุนติดตั้งเซ็นเซอร์และหลอดไฟแพงครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:46:25 AM »

สตางค์ไม่ต้องให้ครับ ให้ไมตรีไป....สำหรับบางคน/บางสถานะ ไมตรีและความรู้สึกของการถูกเห็นว่าเป็นคนมีราคากว่าเงิน20บาทเยอะ  Cheesy
ผมให้คะแนนยาก แต่ต้องให้ ดอกนี้

แต่รถก็เกือบหายกะยาม 1คัน มะแร่ง มันเป็นสายโจร..แค่ไม่มีหลักฐานคาหนังคาเขา แค่นั้นเอง...หึๆๆ รถจอดห่างตู้ยามแค่ผมคันที่สี่....ผมเดินผ่านยามก่อนจะไปที่รถ มันส่งสัญญาณกันยังไง ไม่รู้ ผมเดินสวนกะโจร(ประมาณเอาว่าโจร เพราะตอนนั้น ไม่ได้สังเกตุ แต่เห็นแว๊ปๆ ว่ามันเดินออกมาจาก แถวๆรถผมจอดนั่นแหละ พอดีมันไม่สว่างนัก หัวค่ำ มาที่รถแล้ว อีกพักหนึ่ง กว่าจะรู้ว่ารถถูกงัดเปิดประตูได้แล้ว...และโจรมันขึ้นไปนั่งแล้ว จำได้เพราะมันไปรื้อของ เปลี่ยนตำแหน่งที่วางใว้ คือวิทยุCB. พอรู้ก็เดินกลับมาถามยาม ผมเดินมา มันมุดนั่งในตู้ ผมเห็นก่อนแล้ว พอถาม มันรีบปฏิเสฐ ว่าไม่รู้ไม่เห็นใคร อิๆๆ ผมแค่ถามว่า ใอ้คนสูงๆเมื่อกี้เดินไปทางใหน แม่ม มันน่าถรีบจริงๆ ก็ใอ้เป-รดนั้น มันเดินสวนผมแล้วก็เดินผ่านหน้ามันไปแหละ แล้วคนก็มิได้มากมาย เกินกว่าที่มันจะจำไม่หวาดไม่ใหว แทบไม่มีคนซ๊ะด้วยซ้ำ บริเวณนั้น

เวรผมมีกระบะมิตซู สองคัน ตอนนั้น มิตซู ไม่ได้เป็นที่ต้องตาโจร จะมีดังๆ ก็พวกอีซุ โตต้า ที่หายบ่อย ตกลงว่ารถผมคันหนึ่งหาย ผ่อนกุญแจเปล่า อีกคัน เกือบหาย เวรจริง

ขออภัยที่ ออกคำหยาบบ้างน๊ะครับ และออกนอกประเด็น เพราะพอวกเข้าเรื่องนี้ทีไร ผมยังมีความแค้น ที่ไม่เคยอภัยเลย..

ไหว้
อ๋อ เพิ่งทราบเรื่องนี้มิเคยเปิดเผยขึ้นในที่แห่งใดเลย ผมเพิ่งทราบเอง ว่ามีคนทำกับลุงได้เช่นนี้
มิน่าตั้งแต่นั้นเลยหันมาใช้รถนอกสายตาโจรานุโจร เช่น ฟอร์ด ตลอดมา เฉียบแหลมมากครับลุงเข้ม เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:12:18 PM »

เห็นชื่อกระทู้แล้วนึกว่าจอดรถเอาไว้แล้วกลับไปหารถที่จอดไม่เจอ...

ถ้าจอดรถเอาไว้แล้วกลัวกลับไม่ถูก นายสมชายใช้ 2 วิธีครับ... 1) หากจอดในอาคารมองไม่เห็นฟ้า ก็จะควักกล้องข้างเอวขึ้นมาถ่ายรูปอ้างอิงเลย เช่นเลขข้างเสาอาคารจอดรถ, 2) หากเป็นลานโล่งมองเห็นฟ้า ก็จะเอา GPS มากดบันทึกตำแหน่งครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:15:16 PM »

สำหรับเรื่องลุงเข้มฯ... นายสมชายว่าหากยามโดนมีดแมงมุมเชือดสักแผล 2 แผลจะเปิดปากพูดได้แยะเชียวครับ(ระวังลานจอดรถมักมีกล้อง CCTV), แล้วรับรองว่ามันไม่ไปแจ้งความแน่ๆ เพราะโจรไม่เคยขึ้นโรงพักแจ้งความ... ฮา...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:42:56 PM »

ที่จอดหายาก Grin >>> http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9560000022259

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:04:39 PM »

ยามกับโจร มันก็ตัวเดียวกัน โดยเฉพาะยามตามห้าง พวกนี้จะจ้างบริษัทยามนักเลงมาคุม

ขี้ยากับขี้คุกเป็นส่วนใหญ่....ถ้าจับตรวจฉี่โดนยกแก๊งค์

ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์