เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:29:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** คำสั่งเปลี่ยนแล้วครับ ป.12 ***  (อ่าน 6600 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 09:55:05 PM »

ถ้าใครขอได้แล้ว.........ช่วยแจ้งด้วยครับ........เพื่อขอทราบแนวทาง......... Smiley
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 10:10:01 PM »

หลงรัก
ครับ
ได้ข่าวมาว่าเปลี่ยนคำสั่งแล้วครับ
ใครอยากได้ก้อให้ไปขอครับ

หลงรัก
แต่กฎเกณ?มากครับ
ผมอยากได้ที่ใช้กับ 1911 11 มม.ครับ
 หลงรัก
อยากได้จริงๆ หรือครับ อย่างนี้ ผมต้องถามกลับโดยเพลงของคุณพุ่มพวง ดวงจันทร์ว่า
 ......ถ้าอยากได้จริงๆ นะหรือ ฮือๆ ฮื้อๆ เงินนะมีไหม?Huh?? เงินนะมีไหม?Huh??....อิ.อิ.
(ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่คนพูดความจริงอย่างผม อาจตายได้ครับ)
จุ๊ๆ พี่เต๋า อย่าเอ็ดไป.. Cheesy
ขอบคุณ คุณmosino ที่กรุณาเตือนครับ บางที มันอัดอั้นตันใจ ก็หลุดออกไปบ้างครับ ถูกของทุกท่านครับ ขอป.3 ได้ก็บุญท่วมหัวแล้วครับท่าน.......
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 10:14:18 PM »

หลงรัก
ครับ
เรื่องเลา ๆว่า
ผู้ขอต้องมีหลักทรัพย์อย่างต่ำ1000000บาทในบ/ชที่นิ่งๆไม่ต่ำกว่า 6 เดือน  หรือฉลากออมสิน  พันธบัดร 
ต้องมีความรับผิดชอบสูง  เกี่ยวกับเงินๆทอง 
เป็นบุคคลสำคัญ
ขอได้ขนาด 9  ลงไป 
และที่ได้ฟังมาบอกว่ายากๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆ............ครับ Huh
 หลงรัก
ครับ
เพื่อนท่านใดมีความประสงค์จะได้และทำให้ถูกต้องตามกม.ก็คงต้องไปยิ่นเรื่องดูนะครับ
ยิ่นเรื่องที่กองทะเบียนเก่า  ลาดพร้าวจ๊ะ
 Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2006, 10:36:14 PM โดย kobsak » บันทึกการเข้า

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 11:29:45 PM »

ขอบคุณครับพี่ Grin Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 01:38:34 AM »

........เท่าที่ฟังมาในเวป...ขอนะขอได้แต่จะให้หรือไม่....ต้องแล้วแต่ใจท่าน.....ต้อง VIP.....จริงๆ

และเท่าที่รู้มา...ถ้าขอใบพกขนาด ๑๑ มม. คนนั้นก็ต้องมีปืน ๑๑ มม.นั้นมาก่อน..วันที่๒๘ พ.ค.๒๕๒๘..นะครับ

ไม่งั้น..ไม่ได้...จะได้เฉพาะขนาด..๙ มม.กับ.๓๘ลงมาเท่านั้น..........( ถ้าจำไม่ผิด ) ถ้าผิดขออภัยด้วยครับ

ทราบไหมครับว่าทำไม

เป็นระเบียบและคำสั่งของอธิบดีกรมตำรวจในสมัยนั้นคือ...พล ต.อ.สวัสดิ์   อมรวิวัฒน์

ที่ ๐๕๑๔.๔๑๒/๗๕๑๗   ลงวันที่  ๒๗  พฤษภาคม  ๒๕๓๕

เรื่อง...หลักเกณฑ์และแนวทางการปฏิบัติในการพิจารณาอนุญาตให้บุคคลมีอาวุธปืนติดตัว...( ซึ่งปัจจุบันยังไม่มีคำสั่งยกเลิกระเบียบดังกล่าว )

ในข้อที่ ๖...การพิจารณา

๖.๑  ให้ผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้อง  พิจารณาความเห็นจากเหตุผลและความจำเป็น  ที่จะต้องมีอาวุธปืน

ติดตัว  ตามหลักฐานที่ผู้ขออนุญาตอ้างอิง  และนำมาประกอบการพิจารณา

๖.๒  การพิจารณาอนุญาต  ให้พิจารณาจากเหตุผลและความจำเป็นและมีความเห็นเสนอดังนี้

๖.๒.๑  อนุญาตทั่วราชอาณาจักร

๖.๒.๒   อนุญาตเป็นรายจังหวัด

๖.๒.๓  อนุญาตเฉพาะกรุงเทพมหานคร

๖.๓   ชนิดของอาวุธปืนที่จะอนุญาตให้มีติดตัวได้  คือ  อาวุธปืนที่จัดอยู่ในประเภทของอาวุธปืนพกสั้น

ตามที่ได้รับใบอนุญาตให้มีและใช้คนละ ๑ ฉบับ ( ๑กระบอก )  เท่านั้น

๖.๔   ขนาดของอาวุธปืนที่จะอนุญาตให้มีติดตัวได้   พิจารณาอนุญาตให้เฉพาะอาวุธปืนที่มีขนาดกว้าง

ปากลำกล้องไม่เกินกว่า  .๓๘ นิ้ว หรือ ๙ มม.

๖.๕  สำหรับอาวุธปืนที่มีอานุภาพร้ายแรง  เช่น  อาวุธปืนขนาด .๓๕๗  หรือที่มีขนาดกว้างปากลำกล้อง

เกินกว่า .๓๘ นิ้วหรือ ๙ มม.  เช่น .๔๑ นิ้ว และ .๔๕ นิ้ว    จะไม่พิจารณาอนุญาตให้ผู้ใด   ยกเว้นบุคคลดังต่อไปนี้

โดยให้อยู่ในดุลพินิจของอธิบดีกรมตำรวจหรือผู้รับมอบอำนาจ

๖.๕.๑  พระบรมวงศานุวงศ์   ตั้งแต่ชั้นหม่อมเจ้าขึ้นไป   ข้าราชการตุลาการ   ข้าราชการ

อัยการ   สมาชิกวุฒิสภา  สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร   ที่เคยได้รับใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน ( แบบ ป.๔ )

มาก่อนวันที่  ๓๑  พฤษภาคม  ๒๕๒๘

๖.๕.๒  ข้าราชการทหาร   ข้าราชการตำรวจ   ข้าราชการพลเรือน   ข้าราชการประเภทอื่น 

หรือพนักงานรัฐวิสาหกิจ   ที่ปฏิบัติหน้าที่ในเขตพื้นที่น่าอันตรายต่อชีวิต.............ฯลฯ............ฯลฯ..........ฯลฯ

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 01:49:22 AM »

Grin.ขอบคุณครับ...
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 07:40:40 AM »

ขอบคุณครับ.........จะมีโอกาศมั๊ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 08:46:43 AM »

ขอบคุณครับ.........จะมีโอกาศมั๊ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมว่าโอกาสมีครับ  ถ้ามี
1. เงิน
2. เส้นสาย
ถ้าเดินเส้นทางสายปกติ  เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 11:11:07 AM »

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อความโดย: ม้าคาบหอก/ม้าหักหอก

เป็นระเบียบและคำสั่งของอธิบดีกรมตำรวจในสมัยนั้นคือ...พล ต.อ.สวัสดิ์   อมรวิวัฒน์

ที่ ๐๕๑๔.๔๑๒/๗๕๑๗   ลงวันที่  ๒๗  พฤษภาคม  ๒๕๓๕

เรื่อง...หลักเกณฑ์และแนวทางการปฏิบัติในการพิจารณาอนุญาตให้บุคคลมีอาวุธปืนติดตัว...( ซึ่งปัจจุบันยังไม่มีคำสั่งยกเลิกระเบียบดังกล่าว )   ........................................................... ............
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ขออนุญาตอัพเดทครับ...คุณม้าคาบหอก/ม้าหักหอก
ปัจจุบันใช้หลักเกณฑ์ตามหนังสือสำนักงานตำรวจแห่งชาติที่ 0021.612/2474 ลงวันที่ 12 มีนาคม 2546 โดย(อดีต)ผบ.ตร. สันต์ ศรุตานนท์ แล้วครับ แต่ยังคงนำสาระที่คุณม้าฯว่าไว้มาระบุในหลักเกณฑ์ใหม่เหมือนเดิมครับ.......... Smiley
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 11:15:30 AM »

...ขอบคุณมากครับ...........ท่านธำรง.........

ผมตกสำรวจ...เกือบหน้าแตกหมอไม่รับเย็บแล้วครับ......... ตกใจ Smiley Shocked Shocked.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2006, 11:18:14 AM โดย ม้าคาบหอก/ม้าหักหอก » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 11:22:08 AM »

ป.12 สงสัยจะสอบผ่านยากมาก แต่ตอนนี้ขอแค่สอบผ่าน ป.3 (บ่อยๆ ก็พอ) ครับ . . . 

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 05:36:07 PM »

ชื่อ  อยู่  กรุงเทพ  แต่ตัวทำงานอยู่สุรินทร์  ขอที่ไหนครับ  เพราะต้องขับรถยนต์ไปกลับสำโรงทาบทุกวัน วันละ 120 กิโล. ส่วนใหญ่เป็นเวลาพลบค่ำครับ

therdsak
ฮะต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 06:50:08 PM »

เยาะเย้ย จูบบบบ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตั้งสติและทำวันนี้ให้ดีที่สุด
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 10:45:20 PM »

เมื่อไหร่จะยอมรับความจริงกันเสียทีว่า ปชช.ธรรมดาเนี่ยมันมีความเสี่ยง อตร.กว่าพวกที่อยู่ในกฏตั้งเท่าไหร่
แล้วก็เลิกมองคนในแง่ร้ายเสียทีด้วย สำหรับผม ถ้าไม่มีประวัติอาชญากรรม กับมีที่อยู่เป็นหลักแหล่งแน่นอน มีอาชีพการงานสุจริต ผมก็ให้แล้ว

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 10:49:39 PM »

หลงรัก
ครับ
เรื่องเลา ๆว่า
ผู้ขอต้องมีหลักทรัพย์อย่างต่ำ1000000บาทในบ/ชที่นิ่งๆไม่ต่ำกว่า 6 เดือน  หรือฉลากออมสิน  พันธบัดร 
ต้องมีความรับผิดชอบสูง  เกี่ยวกับเงินๆทอง 
เป็นบุคคลสำคัญ
ขอได้ขนาด 9  ลงไป 
และที่ได้ฟังมาบอกว่ายากๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆ............ครับ Huh
 หลงรัก
ครับ
เพื่อนท่านใดมีความประสงค์จะได้และทำให้ถูกต้องตามกม.ก็คงต้องไปยิ่นเรื่องดูนะครับ
ยิ่นเรื่องที่กองทะเบียนเก่า  ลาดพร้าวจ๊ะ
 Grin

ผมไม่ได้เป็นบุคคลสำคัญ  ก็กินแห้วน่ะสิครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์