เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:31:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** คำสั่งเปลี่ยนแล้วครับ ป.12 ***  (อ่าน 6568 ครั้ง)
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 01:01:12 PM »

เป็นร.ต.ท.ได้เพราะสงสัยเอาไก่แลกมา Grin Grin Grin Grin

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 02:05:58 PM »

เรื่องจริงเกิดขึ้นแล้วครับ

ผมมี ป.12 ของแท้ ใน พท. 3 จชต แต่เมื่อคืนที่ผ่านมา โดน ตร.ตั้งด่านตรวจค้นและได้ยึดอาวุธปืนไป ผมได้ยื่นใบ ป.12 ให้เขาบอกว่าไม่รุจักใบ ป.12 แปลกใจมากครับ นาย ตร. ยศ รตท.ไม่รูจักใบ ป.12 กว่าจะคุยกันรูเรื่องต้องไปถึงโรงพัก ต้องรอให้ ผกก. กลับมาบอกว่าของแท้ และมีใช้จริง สรุปนั่งตบยุงรอ เพราะความโง่ ของ ตร. ไทย

ไม่รู้เค้าสอบทหาร ตำรวจกันยังไง     ไม่รู้จริง หรือแกล้งโง่

มีเรื่องเล่า......

ที่บ้านผมขายธง   เมื่อวานมีนายทหารยศ ร.อ. มาซื้อธงจะไปประดับที่ค่ายทหาร

เข้ามาถึงในร้านบอกว่า   "เอาธง ภชร. 60 ผืน"

ผมนึกว่าได้ยินไม่ชัด  ลองถามซ้ำ  "อะไรนะพี่"

"ธง   "ภชร."  น้อง   เอามา 60 ผืน"

ผมบอกว่า "ไม่มี   มีแต่ธง  ภปร."

นายทหารท่านนั้นมั่นใจในมันสมองของตัวเองมาก   บอกว่า    อย่ามากวนน้อง  พี่รีบ   นี่ไง  มันเขียนไว้ที่ธง  "ภชร."

ย๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.....................ไอ้ฟาย........ทหารไทยจงเจริญ............   

ขออภัยท่านที่เป็นทหารด้วยนะครับ   แต่นี่เรื่องจริง   ไอ้ทหารคนนี้มันไม่น่าอยู่ค่ายที่มีคำว่า  รอ. ต่อท้ายเลย  ถ้ามันไม่รู้ว่า ภปร. แปลว่าอะไร

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 02:41:07 PM »

ป.12 กรุงเทพมหานครและทั่วราชอาณาจักร มีคำสั่งมท.1 ให้ระงับต่อไปอีก 1 ปี ถึง 30/6/50 (....และต่อๆไป.... )
เปิดช่องให้เล็กๆในเรื่องความจำเป็นพิเศษฯ  ก็ออกให้..........แต่ต้องให้มท.1 อนุมัติเท่านั้นครับ   สบายผมล่ะ

ตจว.ตสบ. --- ต่างจังหวัด ตามสบาย ........ นายอำนาจกลับไปอยู่กับผู้ว่าฯแล้วครับ 

Updated.....คำสั่งมท.224/2549 ลงราชกิจจานุเบกษา สดๆร้อนๆ.....เปิดpdf fileดูนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

ผมไม่สามารถที่จะ download ไฟล์ได้ครับ ขอเป็นลิงค์ให้ผมเข้าไปดูเองจะได้ไหมครับ  ผมอายุยังไม่ถึงครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 03:33:07 PM »

เรื่องจริงเกิดขึ้นแล้วครับ

ผมมี ป.12 ของแท้ ใน พท. 3 จชต แต่เมื่อคืนที่ผ่านมา โดน ตร.ตั้งด่านตรวจค้นและได้ยึดอาวุธปืนไป ผมได้ยื่นใบ ป.12 ให้เขาบอกว่าไม่รุจักใบ ป.12 แปลกใจมากครับ นาย ตร. ยศ รตท.ไม่รูจักใบ ป.12 กว่าจะคุยกันรูเรื่องต้องไปถึงโรงพัก ต้องรอให้ ผกก. กลับมาบอกว่าของแท้ และมีใช้จริง สรุปนั่งตบยุงรอ เพราะความโง่ ของ ตร. ไทย

ไม่รู้เค้าสอบทหาร ตำรวจกันยังไง ไม่รู้จริง หรือแกล้งโง่

มีเรื่องเล่า......

ที่บ้านผมขายธง เมื่อวานมีนายทหารยศ ร.อ. มาซื้อธงจะไปประดับที่ค่ายทหาร

เข้ามาถึงในร้านบอกว่า "เอาธง ภชร. 60 ผืน"

ผมนึกว่าได้ยินไม่ชัด ลองถามซ้ำ "อะไรนะพี่"

"ธง "ภชร." น้อง เอามา 60 ผืน"

ผมบอกว่า "ไม่มี มีแต่ธง ภปร."

นายทหารท่านนั้นมั่นใจในมันสมองของตัวเองมาก บอกว่า อย่ามากวนน้อง พี่รีบ นี่ไง มันเขียนไว้ที่ธง "ภชร."

ย๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก.....................ไอ้ฟาย........ทหารไทยจงเจริญ............

ขออภัยท่านที่เป็นทหารด้วยนะครับ แต่นี่เรื่องจริง ไอ้ทหารคนนี้มันไม่น่าอยู่ค่ายที่มีคำว่า รอ. ต่อท้ายเลย ถ้ามันไม่รู้ว่า ภปร. แปลว่าอะไร
Cheesy Cheesy ไม่ว่าจะเป็น ทหาร,ตำรวจ หรือ ประชาชน ก็จะมีคนประเภทนี้อยู่เสมอครับ  Cheesy Cheesy อย่าซีเริยส Grin Grin

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 04:09:31 PM »

เรียนคุณหนองหัวพราน.......
เข้าไปดูที่เวบราชกิจจาฯเลยครับ http://www.ratchakitcha.soc.go.th/RKJ/index/index.htm
กำหนดเงื่อนไขสอบค้นตามที่ต้องการ...ส่วนคำสั่งมท.ใหม่นี้ลงประกาศเมื่อ 21 กรกฎาคม 49 ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 05:37:41 PM »

เรียนคุณหนองหัวพราน.......
เข้าไปดูที่เวบราชกิจจาฯเลยครับ http://www.ratchakitcha.soc.go.th/RKJ/index/index.htm
กำหนดเงื่อนไขสอบค้นตามที่ต้องการ...ส่วนคำสั่งมท.ใหม่นี้ลงประกาศเมื่อ 21 กรกฎาคม 49 ครับ

ด้วยความเคารพครับ

ขอบคุณมากครับ พี่ธำรง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์