เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:23:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรอ่าน  (อ่าน 18486 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 11:22:57 PM »

ขออนุญาต วมต ปิ๊กสุดหล่อ  ลงไว้หน้านี้นะครับ

เว็ป อวป นี้เจริญเติบโตอย่างรวดเร็ว  สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ  เป็นเว็ปที่มีสาระหลายๆอย่าง  ไม่ว่าจะอาวุธปืน อาวุธต่างๆ  และเรื่องที่คุยกันสนุกๆ  รวมทั้งเรื่องอื่นที่มีสาระ  แม้แต่เรื่องการเมือง ( นาย narcissus เป็นผู้ชำนาญ อิอิ ) เว็ปนี้เป็นสังคมเปิด  ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกชั้นวรรณะ  ทุกแนวความคิด ทุกศาสนา  ทุกระดับความรู้  เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้  ไม่ใครรู้ไปซะทุกอย่าง( ผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจอบุคคลที่รู้จริงไปซะทุกอย่าง)  และไม่มีใครรู้มาแต่กำเนิด  ต้องมาเรียนรู้จาก คนที่เคยผ่านมาก่อนเรา  หรือรู้จากประสบการณ์ที่ผ่านมาด้วยตัวเอง
การที่แบ่งปั้นความรู้ที่มีอยู่ในเว็ป เป็นคุณประโยชน์ต่อส่วมรวมเป็นอย่างยิ่ง   
การแสดงความเห็น หรือให้ข้อมูลบางอย่าง  บางครั้งไม่ถูกต้องหรือผิดพลาด  ไม่ใช่เรื่องแปลกหรือเสียหาย  ผมเองก็เคยปล่อยไก่อยู่บ่อย หน้าแตกหมอรุตรูปหล่อไม่รับเย็บ  และอาจจะมีคนทักว่าผิดหรือไม่ถูก สำหรับผมแล้ว ผมจะชอบและขอบพระคุณที่ทัก จะได้รู้ว่าที่จริงเป็นอย่างไร  คนอื่นก็จะได้อนิสงค์ไปด้วย 
การโต้แย้งด้วยหลักวิชาการและเหตุผลเป็นสิ่งที่ปัญญาชน พึ่งกระทำเพราะจะเกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม  ข้อสำคัญคืออย่าใช้อารมณ์
เว็ปนี้เจริญรุ่งเรืองมาได้ทุกวันนี้เพราะสมาชิกที่ทรงคุณวุฒิหลายๆท่านที่ให้ความรู้   และสมาชิกทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือเคารพกฏระเบียบและมารยาทแบบพี่น้องเพื่อนฝูง  จุดมุ่งหมายที่ผมพร่ำมานี้เพราะอยากจะข้อเตือนสติสมาชิกทุกท่านว่า  พวกเราคอเดียวกันทั้งนั้นหนักนิดเบาหน่อย จงให้อภัยแก่กัน  การเขียนข้อความบนเว็ปบางครั้งอาจจะไม่เจตนนาร้ายหรือเจตนาไม่ดี   แต่ผู้อ่านบางคนอาจจะตีความไปอย่างอื่นได้   มีอะไรให้คุยกันฉันท์พี่น้อง  เพื่อสังคมอันเหนียวแน่นของเว็ปเราครับ  ชีวิตคนเรามันสั้นรักกันไว้เถิดครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 11:42:26 PM »

ต้องขอบคุณ พี่ USP40 ครับ ผมเองก็ได้ความรู้จากพี่ มากทั้ง ที่อ.ว.ป. และไทยเบลด ครับ

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 11:43:12 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ USP40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2006, 01:19:25 AM โดย Desperado » บันทึกการเข้า

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 11:46:23 PM »

Cool  รับทราบครับพี่เจษ   พร้อมปฏิบัติตามครับ  Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2006, 11:57:16 PM »

Cheesy ขอบพระคุณครับอาเจษ...

ขอขอบพระคุณเวป อวป และทุกๆท่านมากๆครับที่ทำให้ผมรู้จักคำว่า "โรงเรียนชีวิต"

และอยากให้ที่นี่อยู่กันแบบนี้ตลอดไปครับ หลงรัก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 12:24:11 AM »

ดีครับ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ Grin

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 12:24:26 AM »

พบเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

คำสุภาพ อ่อนน้อมถ่อมตน และให้เกียรติผู้อื่น มิเคยสร้างปัญหาให้ผู้ใดครับ

เว็ปนี้ผมเล่นตั้งแต่อยู่อเมริกายันกลับมา ก็น่าจะเกิน 3 ปีได้ ชอบตรงไม่มีปัญหาเรื่องคำไม่สุภาพ หรือการไม่ให้เกียรติกันครับ (ถึงจะมีแต่ก็น้อยมากๆ)

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 12:39:54 AM »

น้อมรับและเห็นด้วยกับพี่เจษ( ขออนุญาตครับ).....ทุกประเด็น โดยเฉพาะย่อหน้านี้

" พวกเราคอเดียวกันทั้งนั้น หนักนิดเบาหน่อย จงให้อภัยแก่กัน การเขียนข้อความบนเวปบางครั้งอาจจะไม่เจตนาร้ายหรือเจตนาไม่ดี แต่ผู้อ่านบางคนอาจจะตีความไปอย่างอื่นได้ มีอะไรให้คุยกันฉันท์พี่น้อง เพื่อสังคมอันเหนียวแน่นของเวปเรา ชีวิตคนเราสั้นนักรักกันไว้เถอะ "

ขอบพระคุณพี่เจษ และ สมาชิกทุกท่านที่ช่วยกันเกลาประคับประคองให้เวปเราน่าอยู่และอบอุ่นขึ้นทุกวัน......ครับผม

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 12:53:11 AM »

ด้วยความนับถือคับพี่เจษ...

เห็นด้วยกับที่พี่โพสท์อย่างยิ่ง...

บ่อยครั้งที่เห็นการใช้คารม/อารมณ์เชือดเฉือนกันมากกว่าเหตุผล...

อยากให้คิดแบบท่าน 51 ที่ว่าข้อความโพสท์ออกไปแล้วก็เป็นที่รับรู้ของสาธารณะแล้ว ดังนั้นต้องคิดไตร่ตรองให้ดีก่อนกด enter คับ...

ที่สำคัญที่สุด ผมเห็นด้วยกับข้อความของพี่เจษที่ว่า " หน้าแตกหมอรุตรูปหล่อไม่รับเย็บ " อันนี่ถูกใจมากที่พาดพิงคับ...Grin
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 12:55:59 AM »

รับทราบครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
GLOCK 36
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 01:06:16 AM »

รับทราบเช่นกันครับ
jek9666
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 01:46:20 AM »

รับทราบครับท่าน...............เอารับไปเต็มๆเลย
ตลกครับท่านๆ............. น้ำลายหก
สุดสวาท : คุณหมอคะ ช่วยแนะนำวิธีลดความอ้วนแบบปลอดภัยให้ดิฉันทีค่ะตอนนี้ใกล้จะ100 โลแล้วค่ะ
หมอ : คุณก็ต้องพยายามลดอาหารพวกแป้ง น้ำตาล ออกกำลังกายทุกวัน และที่สำคัญต้องลดของมันๆ ให้น้อยลง
สุดสวาท : แหมที่คุณหมอพูดมาทั้งหมดเนี่ยดิฉันก็พอทำได้แต่ว่าดิฉันพึ่งจะแต่งงานน่ะค่ะ ไอ้จะให้ลดของมันๆ คงทำไม่ได้หรอก

น้ำลายหก... โดนชก.... เยาะเย้ย

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 02:08:54 AM »

Grin ผมเองก็เคยมีการต่อล้อต่อเถียงในหน้าบอร์ดนี้เหมือนกัน แต่หลังจากที่ได้คุยกันด้วยเหตุผล ตอนนี้เราคือเพื่อนกันครับ Grin
 Grin สติและเหตุผล คือสิ่งที่เกือบทุกคนในบอร์ดนี้มี นั่นคือสิ่งทีทำให้บอร์ดนี้เป็นมิตรกว่าบอร์ดใด ๆ Grin

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 04:15:44 AM »

รับทราบและปฎิบัติตามครับผม Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2006, 04:42:57 AM »

ขัดแย้งกันบ้างเพื่อความรู้ความเข้าใจ ถ้าไม่โกรธกันก็พอรับได้ครับ
ความเป็นเพื่อนอาจมีจุดต่างกันบ้าง  หลงรัก ช่วงนี้โชคดีหน่อยไม่ค่อยมีคนเข้ามาป่วน
บางทีเรียบๆเกินไปก็ไม่ค่อยสนุก เหมือนเวลาดูแข่งรถ ช่วงที่สนุกก็ตอนที่รถมันชนกันหลายๆคัน
ถ้าคนขับไม่เจ็บสาหัสหรือตายก็พอรับได้ 
หน้า: [1] 2 3 4 ... 13
  พิมพ์