เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:29:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรอ่าน  (อ่าน 18638 ครั้ง)
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2006, 10:48:28 PM »

ค่ะ
ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2006, 11:23:49 PM »

...น้องใหม่ในเวปยินดีให้ความร่วมมือครับ...

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 12:25:03 AM »

เยี่ยมครับพี่เจษ ตรงใจมากๆ........และที่สำคัญคือเป็นไปตามพระราชดำรัสในหลวงที่ว่า แตกต่างแต่ไม่แตกแยกครับ

saranrom41
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 12:43:48 AM »

Smiley เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับและจะพยายามทำตนให้อยู่ในกรอบที่ดีงามของเว็ปนี้ครับ ขอขอบคุณคุณ USP 40 ด้วยครับที่ริเริ่มในสิ่งที่ดีๆ แบบนี้ครับ  Smiley
therdsak
ฮะต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 08:30:26 AM »

ใช่ครับเห็นด้วยอย่างแรง

ตั้งสติและทำวันนี้ให้ดีที่สุด
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 08:20:39 PM »

เห็นด้วยครับ......ผมว่าเวปนี้สุภาพมากในการสนทนา
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 09:21:12 AM »

ขออนุญาตดึงกระทู้กลับมาหน้าแรกอีกครั้งครับ..

น้อมรับและเห็นด้วยในคำตักเตือนของพี่ๆเพื่อนทุกท่านครับ..
ว่าในโลกไซเบอร์ ที่ไม่เห็นตัวตน..หากอยากจะรักษาสายใยที่เชื่อมต่อพวกเราด้วยกันไว้
ก็จะลดทิษฐิ ลดอารมณ์ตัวเองลงครับ..

ขอบคุณครับ
C.Surakit รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

จงระลึกถึงคุณแผ่นดิน

« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 09:40:25 AM »

ขออนุญาต วมต ปิ๊กสุดหล่อ ลงไว้หน้านี้นะครับ

เว็ป อวป นี้เจริญเติบโตอย่างรวดเร็ว สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เป็นเว็ปที่มีสาระหลายๆอย่าง ไม่ว่าจะอาวุธปืน อาวุธต่างๆ และเรื่องที่คุยกันสนุกๆ รวมทั้งเรื่องอื่นที่มีสาระ แม้แต่เรื่องการเมือง ( นาย narcissus เป็นผู้ชำนาญ อิอิ ) เว็ปนี้เป็นสังคมเปิด ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกชั้นวรรณะ ทุกแนวความคิด ทุกศาสนา ทุกระดับความรู้ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ ไม่ใครรู้ไปซะทุกอย่าง( ผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจอบุคคลที่รู้จริงไปซะทุกอย่าง) และไม่มีใครรู้มาแต่กำเนิด ต้องมาเรียนรู้จาก คนที่เคยผ่านมาก่อนเรา หรือรู้จากประสบการณ์ที่ผ่านมาด้วยตัวเอง
การที่แบ่งปั้นความรู้ที่มีอยู่ในเว็ป เป็นคุณประโยชน์ต่อส่วมรวมเป็นอย่างยิ่ง
การแสดงความเห็น หรือให้ข้อมูลบางอย่าง บางครั้งไม่ถูกต้องหรือผิดพลาด ไม่ใช่เรื่องแปลกหรือเสียหาย ผมเองก็เคยปล่อยไก่อยู่บ่อย หน้าแตกหมอรุตรูปหล่อไม่รับเย็บ และอาจจะมีคนทักว่าผิดหรือไม่ถูก สำหรับผมแล้ว ผมจะชอบและขอบพระคุณที่ทัก จะได้รู้ว่าที่จริงเป็นอย่างไร คนอื่นก็จะได้อนิสงค์ไปด้วย
การโต้แย้งด้วยหลักวิชาการและเหตุผลเป็นสิ่งที่ปัญญาชน พึ่งกระทำเพราะจะเกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม ข้อสำคัญคืออย่าใช้อารมณ์
เว็ปนี้เจริญรุ่งเรืองมาได้ทุกวันนี้เพราะสมาชิกที่ทรงคุณวุฒิหลายๆท่านที่ให้ความรู้ และสมาชิกทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือเคารพกฏระเบียบและมารยาทแบบพี่น้องเพื่อนฝูง จุดมุ่งหมายที่ผมพร่ำมานี้เพราะอยากจะข้อเตือนสติสมาชิกทุกท่านว่า พวกเราคอเดียวกันทั้งนั้นหนักนิดเบาหน่อย จงให้อภัยแก่กัน การเขียนข้อความบนเว็ปบางครั้งอาจจะไม่เจตนนาร้ายหรือเจตนาไม่ดี แต่ผู้อ่านบางคนอาจจะตีความไปอย่างอื่นได้ มีอะไรให้คุยกันฉันท์พี่น้อง เพื่อสังคมอันเหนียวแน่นของเว็ปเราครับ ชีวิตคนเรามันสั้นรักกันไว้เถิดครับ
รับไว้ปฏิบัติครับ......นับถืออย่างยิ่งครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 10:30:29 AM »

ด้วยความเคารพครับ

รับทราบและพร้อมที่จะทำตามครับเพราะเมื่อก่อนผมก็เป็นเด็กไม่ดีเหมือนกันครับ Grin

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #114 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 10:47:52 AM »

ช่วยกันแสดงความรักความปราถนาดีต่อกันเยอะๆครับเหยาะความจริงใจเยอะๆเพื่อสังคมของเราหรือเพื่ออะไรก็ได้ที่เป็นสิ่งที่ดีๆ (ส่วนตัว) แล้วคิดว่าก็จะมีหรือเกิดแต่สิ่งที่ดีๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #115 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:18:20 PM »

รับทราบพร้อมปฎิบัติ Grin

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #116 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:20:32 PM »

เห็นด้วยครับ  บางทีผมเองก็เผอเรอตอบกระทู้ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรือนึกสนุกไปบ้าง  อาจจะอ่านแล้วไม่ค่อยเข้าท่านัก  ก็ขอให้ท่านอ่านผ่านๆไป เก็บเอาแต่ที่เป็นสารประโยชน์ติดไปดีกว่านะครับ  ขอบพระคุณทุกท่านที่เมตตาผมครับ  หนุกนิดเบาหน่อยอภัยกันนะครับ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 12:34:45 AM »

ข้อความของ usp 40เป็นสิ่งที่ดีและควรเอาเป็นเยี่ยงอย่างครับ
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 08:28:53 AM »

ขอบพระคุณมากครับพี่เจษ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 08:45:38 AM »

ขออนุญาต วมต ปิ๊กสุดหล่อ ลงไว้หน้านี้นะครับ

เว็ป อวป นี้เจริญเติบโตอย่างรวดเร็ว สมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เป็นเว็ปที่มีสาระหลายๆอย่าง ไม่ว่าจะอาวุธปืน อาวุธต่างๆ และเรื่องที่คุยกันสนุกๆ รวมทั้งเรื่องอื่นที่มีสาระ แม้แต่เรื่องการเมือง ( นาย narcissus เป็นผู้ชำนาญ อิอิ ) เว็ปนี้เป็นสังคมเปิด ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกชั้นวรรณะ ทุกแนวความคิด ทุกศาสนา ทุกระดับความรู้ เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ ไม่ใครรู้ไปซะทุกอย่าง( ผมตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจอบุคคลที่รู้จริงไปซะทุกอย่าง) และไม่มีใครรู้มาแต่กำเนิด ต้องมาเรียนรู้จาก คนที่เคยผ่านมาก่อนเรา หรือรู้จากประสบการณ์ที่ผ่านมาด้วยตัวเอง
การที่แบ่งปั้นความรู้ที่มีอยู่ในเว็ป เป็นคุณประโยชน์ต่อส่วมรวมเป็นอย่างยิ่ง
การแสดงความเห็น หรือให้ข้อมูลบางอย่าง บางครั้งไม่ถูกต้องหรือผิดพลาด ไม่ใช่เรื่องแปลกหรือเสียหาย ผมเองก็เคยปล่อยไก่อยู่บ่อย หน้าแตกหมอรุตรูปหล่อไม่รับเย็บ และอาจจะมีคนทักว่าผิดหรือไม่ถูก สำหรับผมแล้ว ผมจะชอบและขอบพระคุณที่ทัก จะได้รู้ว่าที่จริงเป็นอย่างไร คนอื่นก็จะได้อนิสงค์ไปด้วย
การโต้แย้งด้วยหลักวิชาการและเหตุผลเป็นสิ่งที่ปัญญาชน พึ่งกระทำเพราะจะเกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม ข้อสำคัญคืออย่าใช้อารมณ์
เว็ปนี้เจริญรุ่งเรืองมาได้ทุกวันนี้เพราะสมาชิกที่ทรงคุณวุฒิหลายๆท่านที่ให้ความรู้ และสมาชิกทุกๆท่านที่ให้ความร่วมมือเคารพกฏระเบียบและมารยาทแบบพี่น้องเพื่อนฝูง จุดมุ่งหมายที่ผมพร่ำมานี้เพราะอยากจะข้อเตือนสติสมาชิกทุกท่านว่า พวกเราคอเดียวกันทั้งนั้นหนักนิดเบาหน่อย จงให้อภัยแก่กัน การเขียนข้อความบนเว็ปบางครั้งอาจจะไม่เจตนนาร้ายหรือเจตนาไม่ดี แต่ผู้อ่านบางคนอาจจะตีความไปอย่างอื่นได้ มีอะไรให้คุยกันฉันท์พี่น้อง เพื่อสังคมอันเหนียวแน่นของเว็ปเราครับ ชีวิตคนเรามันสั้นรักกันไว้เถิดครับ

อยู่กับแหม่มนาน ทำไมพิมพ์ภาษาไทยได้ถูกต้องขนาดนั้น  สุดยอด

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์