เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:21:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรอ่าน  (อ่าน 18601 ครั้ง)
Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:11:03 PM »

ประทานโทษ...ด้วยความเคารพ...ไม่ได้ป่วนนะครับ..ขอนอกประเด็น ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบเลยพวกที่เอาข้อความหรือรูปขยะ(ที่ไม่เกี่ยวข้องกับปืนมาโพส)  เห็นประจำ๒-๓เจ้า สบู่สมุนไพร ล่ะหนึ่ง อีกอันก็หมูกะทะ และ รูปลูก เมียตัวเองบ้างครับ...แบบว่าถ้าสวยๆไม่ว่าเลยครับ..แต่ถ้ารูปเพื่อนๆเองก็ดีครับจะได้รู้จักหน้าค่าตากัน..ขอบคุณครับ
tongta
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 09:59:22 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับได้ความรู้และข้อมูลในการตัดสินใจมากมายในเวบนี้จนบัดนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลย
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:04:09 PM »

รูปที่คุณBin407เห็นไม่ได้เป็นรูปขยะ และไม่ได้เป็นการโพสท์จ้ะ......

รูปบนมุมซ้ายเป็น"รูปส่วนตัว"ที่เจ้าของIDเอามาแปะไว้ เอาไว้ดูเล่นมั่ง,แปะไว้เป็นเอกลักษณ์ให้เวลาเพื่อนๆกันเลื่อนmouse scrollเร็วๆแล้วยังหาตัวกันได้ง่ายๆมั่ง....

ข้อความ/รูปที่อยู่ตรงส่วนท้ายของแต่ละrep.เป็นลายเซ็นต์ หลายท่าน...รวมถึงผมด้วยเอาไว้เขียนข้อความแสดงความเชื่อ,บุคลิก,อารมณ์ในช่วงนั้นๆ บ้างก็เอารูปมาแปะเล่น......

ปล.ลูกสาวผมน่ารักนะเออ ไม่เชื่อดูรูปสิ  Grin
Bin407
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:40:43 PM »

น่ารักมากๆครับคงจะวัยเดียวกับลูกสาวผมเลย..ล่ะ  ครับ  ซนมั๊ยครับเนี่ย  ??
แต่...ไอ้หมูกะทะ.......กับ.....สบู่สมุนไพรนี่...ขอเถอะครับ
หรือนิมนต์....ไป....ที่พวก  เวป ขายของ  ดีกว่าครับ อย่ามาแอบแฝงอยู่ที่นี่เลยครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 10:53:34 PM »

กระทู้นี้อุตส่าห์ตั้งขึ้นมาให้ปรองดองกันเคารพสิทธิกัน  ยังไม่วายนะครับ บุคคลที่ท่านกล่าวถึง จะลงรูปโลโก้อะไร  ถ้าไม่ใช่รูปบัดสี หล่อแหลม หรือบั่นทอนความสามัคคีในเว็ป  และที่สำคัญที่สุดเจ้าของเว็ปเจ้าของบ้านไม่ได้ว่าอะไร  ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  รูปครอบครัวลูกเมียก็เหมือนกัน  ถ้าไม่รักครอบครัวแล้วจะไปรักใครล่ะครับ  อีกอย่างบุคคลที่ท่านกล่าวถึง  อยู่มาก่อนท่านนานโขทีเดียว   ลองอ่านข้อความที่ผมโพสไว้อีกครั้งนะครับ 
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:08:36 PM »

ประทานโทษ...ด้วยความเคารพ...ไม่ได้ป่วนนะครับ..ขอนอกประเด็น ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบเลยพวกที่เอาข้อความหรือรูปขยะ(ที่ไม่เกี่ยวข้องกับปืนมาโพส) เห็นประจำ๒-๓เจ้า สบู่สมุนไพร ล่ะหนึ่ง อีกอันก็หมูกะทะ และ รูปลูก เมียตัวเองบ้างครับ...แบบว่าถ้าสวยๆไม่ว่าเลยครับ..แต่ถ้ารูปเพื่อนๆเองก็ดีครับจะได้รู้จักหน้าค่าตากัน..ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพครับ

ไม่ไช่จะเข้ามาชวนทะเลาะครับ ลูกใครเมียใครเขาก็รักครับ แล้วทำไมคุณถึงจะมองเฉพาะคนสวยๆเท่านั้นหรือครับ สำหรับผมเวลาที่เห็นรูปครอบครัวของสมาชิกหลายท่าน ผมคิดว่าเขาเป็นคนดีที่มีครอบครัวเป็นหลักยึดมั่นในชีวิตครับ คนแบบนี้ผมคิดว่าเขาจะทำทุกอย่างที่ดีให้กับครอบครัวเขามีความสุข มองแล้วอบอุ่นดีครับ คนเรามันเลือกกันไม่ได้ครับ  ถ้าชอบมองสาวสวยๆก็มีหลายกระทู้นี่ครับที่หลังแนวยิง เชิญได้ทุกเวลาครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:11:53 PM »

ผมว่า โลโก้และ ลายเซ็นต์ของสมาชิก เป็นเรื่อง "ส่วนตัว"..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 11:17:20 PM »

Winkเอารูปลูก-เมียตัวเอง มาเป็นโลโก ลายเซ็น ของตัวเองนะดีแล้ว...เอารูปลูกเมียชาวบ้านเขามาสิ..ไม่เข้าท่า..ยุ่งแน่ Wink

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 01:42:08 AM »

ประทานโทษ...ด้วยความเคารพ...ไม่ได้ป่วนนะครับ..ขอนอกประเด็น ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบเลยพวกที่เอาข้อความหรือรูปขยะ (ที่ไม่เกี่ยวข้องกับปืนมาโพส)  เห็นประจำ๒-๓เจ้า สบู่สมุนไพร ล่ะหนึ่ง อีกอันก็หมูกะทะ และ รูปลูก เมียตัวเองบ้างครับ...แบบว่าถ้าสวยๆไม่ว่าเลยครับ..แต่ถ้ารูปเพื่อนๆเองก็ดีครับจะได้รู้จักหน้าค่าตากัน..ขอบคุณครับ
กำละซิ  รูปในโลโก้ผมเป็นจะเป็นรูปขยะเปล่าเนี้ย  ไม่ได้อยู่ในเรื่องปืนหรือเกี่ยวข้องกับพี่น้องหรือหน้าตาตัวเองในเวปเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  อุส่าห์เอารูปพระที่ทำขึ้นเนื่องในวาระครบรอบพระชนมายุ72พรรษา ที่มีเกศา มวลสารพระราชทาน และจีวร มาลง

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 03:14:39 AM »

ประทานโทษ...ด้วยความเคารพ...ไม่ได้ป่วนนะครับ..ขอนอกประเด็น ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบเลยพวกที่เอาข้อความหรือรูปขยะ(ที่ไม่เกี่ยวข้องกับปืนมาโพส) เห็นประจำ๒-๓เจ้า สบู่สมุนไพร ล่ะหนึ่ง อีกอันก็หมูกะทะ และ รูปลูก เมียตัวเองบ้างครับ...แบบว่าถ้าสวยๆไม่ว่าเลยครับ..แต่ถ้ารูปเพื่อนๆเองก็ดีครับจะได้รู้จักหน้าค่าตากัน..ขอบคุณครับ

น่ารักมากๆครับคงจะวัยเดียวกับลูกสาวผมเลย..ล่ะ ครับ ซนมั๊ยครับเนี่ย ??
แต่...ไอ้หมูกะทะ.......กับ.....สบู่สมุนไพรนี่...ขอเถอะครับ
หรือนิมนต์....ไป....ที่พวก เวป ขายของ ดีกว่าครับ อย่ามาแอบแฝงอยู่ที่นี่เลยครับ

เพิ่งเข้ามาอาศัยเขาอยู่ ควรศึกษาวัฒนธรรมเสียก่อน การวิจารณ์แบบนี้สร้างปัญหาให้ตัวเองเปล่าๆ
ยังไงก็ยังไม่สาย ถ้ารู้จักกล่าวคำว่า "ขอโทษ" ท่านกำลังรุกล้ำอธิปไตยส่วนบุคคลอย่างร้ายแรง...แย่จัง

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 03:51:25 AM »

อยู่กับแหม่มนาน ทำไมพิมพ์ภาษาไทยได้ถูกต้องขนาดนั้น สุดยอด
ก็เพื่อนสมาชิกในเว๊ปที่แสนดี พาไปฝึกภาษาไทยเป็นระยะๆ ฝึกทบทวนทุกภาคทุกภาษาเลยละ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 04:02:48 AM »

ผมมีรูปพระที่ผมเคารพนับถือเป็นการส่วนตัว มีรูปลูกสาวที่ผมรักและเขาก็รักผม เป็นอะไรที่เป็นส่วนตัวและภูมิใจมาก
ถ้าหลายๆคนรู้สึกแบบที่คุณเขียน และเขาบังเอิญเป็นคนนับถือศาสนาคริส หรือมุสลิม หรือศานาอื่น รูปพระของผมก็คงเป็นที่น่ารังเกียจสำหรับเขา บางคนภูมิใจในสิ่งที่ตัวเองมีและเป็น เช่นเพื่อนที่มีธุระกิจส่วนตัว ก็อยากจะบอกดังๆว่าฉันมีตรงนี้นะภูมิใจจริงๆ ส่วนจะขายในนี้ได้บ้างก็คงไม่มาก เพราะคงมีลูกค้าของตัวเองอยู่แล้ว
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 05:03:03 AM »

อยากให้คุณ Bin 407 ลงรูปให้สมาชิกเวปดูบ้าง ( ตามที่คุณBin 407 เคยกล่าวเอาไว้ว่าน่าจะลงรูปตัวเองดีกว่าจะได้รู้จักหน้าค่าตากัน ) เชื่อว่าหลายๆท่านคงอยากเห็นหน้าของคุณ Bin 407 มากซึ่งรวมทั้งผมด้วย.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 11:11:11 AM »

คุณไม่ชอบก็เรื่องของคุณครับ

ตราบใดไม่แหกกฎ ไม่เหยียบตีนใครแบบที่พี่บุญว่า ทุกคนก็ต้อนรับครับ
จะรูปอะไร ไม่หยาบคาย ไม่ทำลายคนอื่นรับได้หมด

แต่ไอ้ความเห็นที่มันจาบจ้วงก้าวร้าวคนอื่น ที่นี่ไม่ต้อนรับครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 11:51:52 AM »

ขอบคุณ ท่าน USP 40 มากครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์