เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:35:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรงผมที่ไม่ธรรมดา  (อ่าน 4153 ครั้ง)
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 11:04:14 AM »

สอนให้เคารพกฏระเบียบ ไ่ม่ใช่บังคับให้อยู่ในระเบียบ

ชอบประโยคนี้จังครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 11:13:14 AM »

ถูกสอนให้เคารพกฏระเบียบ ไม่ใช่บังคับให้อยู่ในระเบียบ

โดนใจครับ  Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 11:16:18 AM »

ชอบให้เด็กนักเรียน ไว้ผมสั้นเกรียนค่ะ..ดูน่ารักดีออก..
ถึงตอนนี้..ตัวเองก็ยังชอบผู้ชายไว้ผมสั้นรองทรง..ดูแล้วสบายตาค่ะ..

ผู้ชายที่ผมสั้นเกรียนกว่ารองทรงชอบหรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2006, 11:20:06 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 12:47:37 PM »

อิ อิ เหมือนกันครับคุณโจ เรื่องรับน้องเนี่ย ถ้าเป็นสถาบันที่ต้องใช้ความอึดในอาชีพมากๆ อย่างทหารก็ควรฝึกให้เจออะไรแปลกๆ แต่ในมหาัยนี่พิกล ของผมดีที่เป็นคณะรัดสาดเลย "ใช้ความบ้าอำนาจบังคับไม่ได้" เพราะผิดหลักวิชาเดี๋ยวจะโดนย้อน คือบางคนพยายามทำแต่ถ้าใครไม่เชื่อก็ไม่วุ่นวายกับเขาไม่ได้ หลายสิบปีก่อนมีการพยายามบังคับไม่ให้นิสิตปี 1 เดินขึ้นบันไดหน้าของตึก 1 ซึ่งมีรุ่นน้องคนนึงไม่ยอม เดินประจำ รุ่นพี่ก็ขู่บอกว่าจะ "ตัดรุ่น" อันมีความหมายยังไงไม่ทราบ? ไปๆ มาๆ ตัวรุ่นน้องเกิดอารมณ์ "อิน" กับคำพูดของนิสิตที่เข้ามาก่อนซะจนลาออก แทนที่จะทำไม่รู้ไม่ชี้ เสียโอกาสในชีวิตของตัวเองไป ก็บ้าจี้ไม่ดี

สมัยผมเข้าห้องเชียร์แค่ตอนอยาก ไม่มีใครด้วยวาจาหรือลากถู อย่างมากก็อ้อนๆ "ไปเข้าหน่อยเถอะ จะได้ร้องเพลงเป็นเหมือนเพื่อนเขา" แค่นี้ ตอนขึ้นปี 2 ยังมีคนมาชวนนักโดดห้องเชียร์ให้เป็นว๊ากเกอร์ซะอีกแน่ะ

ขอฝากหนุ่มนักศึกษาในเวปว่าเท่าที่สังเกตมา "การเป็นว๊ากเกอร์ หรือนักรับน้องนั้น ไม่ช่วยทำคะแนนกับรุ่นน้องสาวๆ แต่อย่างใด" ครับ

เรื่องการบังคับแฟชั่นบนร่างกาย ในที่สุดก็ต้องปล่อย ผมว่าเป็นแรงผลักให้แต่งตัวกันสุดโต่งมากขึ้น ผมยาวฟูฟ่อง เสื้อคับ กระโปรงสั้น ฯลฯ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 03:28:55 PM »

...อืมม์ บางประเทศเขาบังคับเรื่องการแต่งกายนักเรียนน้อยมาก เมื่อเติบโตขึ้นมาเด็กของเขากลับเป็นคนมีระเบียบกว่าคนบ้านเรา ซึ่งถูกบังคับให้แต่งเครื่องแบบไปได้ Cool
จริงครับ การจะเป็นคนที่มีระเบียบวินัยได้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับการแต่งกายและทรงผม แต่คนทั่วไปต้องการจะเห็นทรงผมและการแต่งกายที่มีระเบียบครับ

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
คาเฟ่-99
Full Member

คะแนน 1

ปืน คือคำสั้นๆที่มีความหมายสำหรับผม

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 05:05:34 PM »

ครับ ที่ Australia เด็กมัธยมที่นี่ไม่มีการบังคับเครื่องทรงผมครับ (หรืออาจมี แต่น้อยมาก)
และตอนเข้าเรียน ไม่มีการมาเข้าแถว ยืนตรง ทำตามคำสั่งครู "ตามระเบียบ พัก" "แถวตรง"
ตอนเดินขึ้นห้องก็ต้องเดินเป็นระเบียบ ห้ามแตกแถวเด็ดขาด

ดูเผินๆเด็กไทยควรจะมีระเบียบมากกว่านักเรียน Aussie
แต่เมื่อเด็กโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว ผลเป็นตรงกันข้าม

เด็ก Aussie ถูกสอนให้เคารพกฏระเบียบ ไม่ใช่บังคับให้อยู่ในระเบียบ
จริงอย่างแรงเลยครับ

ไม่จน-ไม่เครียด-ไม่กินเหล้า
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 07:11:32 PM »

เอาที่เราทำแล้วสบายใจดีกว่าครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์