เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:26:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึง มานี มานะ ปิติ ชูใจ  (อ่าน 16562 ครั้ง)
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 09:08:42 AM »

.......ผมชอบจริงๆ...หนังสือ..นกกางเขน...นิ่ม..นิด..หน่อย...น้อย...

.......และยังไม่ลืม....บทอาขยาน...

“...เด็กเอ๋ย..เด็กน้อย..

.......ความรู้เรายังด้อย....เร่งศึกษา

......เมื่อเติบใหญ่เราจะได้....มีวิชา

......เป็นเครื่องมือ..หา..เลี้ยงชีพ...สำหรับตน

..............ได้ประโยชน์ทุกสถาน...เพราะการเรียน

......จงพากเพียรไปเถิด...จงเกิดผล

.....ถึงลำบากตรากตรำ..ก็จำทน

.....เกิดเป็นคนควรหมั่น...ขยันเรียน....”

....จวบจนผมโตขึ้น...ผมก็ท่องไว้ว่า...

“..ฟังให้รู้...ดูให้ถ้วน...ล้วนสิ่งดี     ( สุ )

.....คิดให้ถี่...ควรคำนึง...หนึ่งไปสอง       ( จิ )

.....ถามตรงจุด...อย่าหยุดสู้..รู้ทดลอง         ( ปุ )

.....เขียนอ่านท่อง...จำแล้วจด...ไม่อดตาย        ( ลิ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2006, 09:11:18 AM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 09:24:02 AM »

คนรุ่นก่อน ทั้งน๊านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 10:39:39 AM »

Cool แก่แล้วก็อย่างนี้ ......... กินขม ชมสาว เล่าความหลัง.... Cool

อุ้ย.......ที่พี่เสือพูดมาอาการแบบนี้ผมก็เป็นนะครับ  แต่ขอยืนยันว่าผมยังไม่แก่  อิอิอิ   มานี  มานะ  ปีตี  ชูใจ  ผมเรียนไม่ทันรุ่นผมใช้กระดานหินชนวน

โบรานจังผมก็คุ้นๆว่าเคยใช้ขอบเป็นไม้   มุมโค้งแมนบ่

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 10:49:39 AM »

ผมก็ไม่ชอบหลักสูตรสมัยนี้เปลี่ยนได้ตลอด จำได้ว่าตอนบิกจิ๋วเป็นนายก ก็มีเรื่องดอกทานตะวันในแบบเรียน
แล้วเรื่องสะกดคำ เอ งอ อา อะ มันจะอ่านว่าเงาะได้ไง มันต้องตรงๆ งอ เอาะ เงาะ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 10:53:56 AM »

อืม....มีใครคิดถึง เรณู  ปัญญา บ้างไหมนี้   Grin  นิทานร้อยบรรทัด ผมก็ชอบ   Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 10:59:48 AM »

มานี มานะ หลักสูตรใหม่รุ่นแรก น่าจะประมาณปี ๒๕๒๑ ผมเรียนหลักสูตรใหม่พอดี..ใครเข้าประถม๑.ก่อนหน้านี้เรียน ก.กา ละครับ..
..คิดถึงวันเก่าๆ แม่เดินไปส่งที่โรงเรียนครั้งแรกและครั้งเดียว..ซื้อสมุดเล่มละบาทให้สองเล่ม ส่งเสร็จกลับเลย แม่เพื่อนข้างบ้านนั่งเรียนเป็นเพื่อนลูกเกือบเดือน..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:12:37 AM »

ขอบคุณมากครับ...

ชีวิตสมัยเด็ก มีความสุขมาก... กิน เล่น เรียน... ไม่ต้องสนใจใครอีก...

ทุกผู้คนรอบข้างล้วนให้อภัยเรา... โดนใครรังแกก็กลับมาฟ้องพ่อแม่ได้ด้วย...

พอโตแล้วชีวิตไม่เหมือนเดิมครับ... ทุกก้าวย่างต้องระวังตัว...

จ๋องเมื่อไหร่โดนข่ม แล้วเราเผลอก้าวร้าวเมื่อไหร่ ก็จะโดนหมาเลียปาก... ไม่มีใครให้อภัยเรา...

เผลอเมื่อไหร่เป็นโดนเอาเปรียบ โดนใครรังแกไปฟ้องศาลก็ไม่แน่ว่าจะได้ความยุติธรรมจริง... มันแล้วแต่ฝีมือทนาย และกำลังทรัพย์พอจ้างทนายฝีมือดีหรือไม่...

สมัยหนุ่มๆ นายสมชายถือดีรับราชการมีหลวงคุ้มหัวให้ ทำงานแรง ศัตรูแยะตามรายทาง... มันก็ได้สิ่งที่ต้องการ แต่ในที่สุดพบว่ารีบลงหลังเสือในเมื่อมีโอกาส จะดีที่สุด...

ตอนนี้เวลาทำงานส่วนตัวและเหนื่อย นอกจากจะใช้วิธีหยิบม้าแก่กรำศึกมายิงแห้งเล่นนึกถึงความหลัง... นายสมชายได้อาขยานสมัยเด็กมาอ่านเพลินเพิ่มพลังอีกแล้วครับ...

ขอบคุณคุณนายใหม่มาก...

อย่างที่พี่สมชายว่ามานั้นถูกต้องแล้วครับ     
     ขอบคุณพี่ใหม่มาก นึกถึงวัยเด็กครับ ไม่รู้ว่าพี่ใหม่คิดถึงแฟนวัยเด็ก ที่เรียนมาด้วยกันหรือเปล่า   Grin

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:28:27 AM »

ขอบคุณพี่ใหม่มาก นึกถึงวัยเด็กครับ ไม่รู้ว่าพี่ใหม่คิดถึงแฟนวัยเด็ก ที่เรียนมาด้วยกันหรือเปล่า   Grin

Grin สมัยนั้นผมไม่ถูกกับผู้หญิงครับ จำได้ว่าผมเป็นหัวโจกฝ่ายชาย ต่อยหัวโจกฝ่ายหญิงร่วง โดนครูจำโบ้เอตีแทบตาย (ครูใหญ่ที่โรงเรียนตอนนั้น ตัวใหญ่ ดุ เด็กเรียกจัมโบ้เอ) Grin

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:34:11 AM »

กระดานชนวนของผม มีขอบอยู่ไม่กี่วัน นอกนั้นเหลือเป็นเสี้ยวๆ หนังสือเล่มแรก ก กา
ป.๒ มีนิทานร้อยบรรทัด

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:37:15 AM »

Grin สมัยนั้นผมไม่ถูกกับผู้หญิงครับ จำได้ว่าผมเป็นหัวโจกฝ่ายชาย ต่อยหัวโจกฝ่ายหญิงร่วง โดนครูจำโบ้เอตีแทบตาย (ครูใหญ่ที่โรงเรียนตอนนั้น ตัวใหญ่ ดุ เด็กเรียกจัมโบ้เอ) Grin

Cheesy  แล้วตอนนี้ถูกกับผู้หญิงหรือยังครับ (เป็นห่วงครับ)   Grin   

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:39:37 AM »

Cheesy  แล้วตอนนี้ถูกกับผู้หญิงหรือยังครับ (เป็นห่วงครับ)   Grin   

Grin ตอนนี้ก็ยังไม่ถูกกับผู้หญิงครับ โดยเฉพาะผู้หญิงสวย ๆ น่ารัก ๆ จะวิ่งเข้าใส่อย่างเดียวเลย น้ำลายหก

Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:41:59 AM »

วิ่งเข้าใส่อย่างเดียวเลย   แค่คิดก็เสียวแล้ว   Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:55:38 AM »

คิดถึงเพลงของ โมเดิ้นด๊อก  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:20:33 PM »

Cheesy อ่านแล้วคิดถึงตอนเรียนประถมวัยครับ  โอว!!! ความหลังครั้งวัยเยาว์:D

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:39:37 PM »

ของผมเรียน เด็กหญิงเรณู กับ เด็กชายปัญญา

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์