เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:28:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึง มานี มานะ ปิติ ชูใจ  (อ่าน 16567 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:39:39 PM »

ผมไม่เคยเรียนด้วยกระดานชนวน  แต่สมัยประถมเคยฝากเพื่อนซื้อ (ขอบไม้ ลับมุมโค้งมน  Grin ) มีดินสอชนวนด้วย  ชอบครับ

ปัจจุบันกระดานชนวนพอหาซื้อได้ที่ร้านแถววงเวียนใหญ่ แต่เนื้อกระดานหยาบ ขอบไม้ก็หยาบ  แล้วก็ไม่มีดินสอชนวนขายแล้ว  ใช้ชอล์คเขียนแทน  Sad

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:47:22 PM »

-ดูเด็กสมัยนี้คุยกัน-------------------------------------------------------------------------------
ป s : ทั บ ใ จ ใ ช้ | ว a า   1     u า ที   

รู้ สึ ก ดี ใ ช้ | ว a า   1   ช ม .

|| o บ รั ก | n o ใ ช้ | ว a า || ค่   1   วั u

|| ต่ ลื ม กั u ใ ช้ | ว a า   1   ชี วิ ต

.  .  .  L o v e   u   s ‘ o ’   m u c h   .   .   .

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:48:06 PM »

ผม...ผม...ผมเกิดไม่ทัน ครับ....

คริ คริ

Sanbodai (ซานโบได ซานโบได)
ขอแปลงร่างเป็นมนุษย์สายรุ้ง สายที่เจ็ด....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:50:38 PM »

เอากระทู้นี้มาผูกไว้ด้วยครับ  Wink

เรียนสมาชิกที่เป็นครูสอนภาษาไทย

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:55:51 PM »

แบบเรียนชุด มานะ มานี ปิติ ชูใจ นี่ ยอดเยี่ยมมากๆ ( ผมคิดเองนะ )  เป็นไปตามวัยของเด็กๆ  ตั้งแต่ ป.1 - ป.6   

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:01:47 PM »

ผมขอตัว...ก่อนนะครับ...
กรอบแบบนี้...ผมเกิดไม่ทันอ่ะครับ...

ขอไปดู TV ก่อนนะครับ

หุ่นยนต์มา.....

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:12:08 PM »

เออ...ผมขอกลับไปดู TV ก่อนนะครับ
กำลังมันเลย....เรื่องแบบนี้...ผม ผม เกิดไม่ทันอ่ะครับ....

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:16:04 PM »

ผมไม่เคยเรียนด้วยกระดานชนวน แต่สมัยประถมเคยฝากเพื่อนซื้อ (ขอบไม้ ลับมุมโค้งมน Grin ) มีดินสอชนวนด้วย ชอบครับ

ปัจจุบันกระดานชนวนพอหาซื้อได้ที่ร้านแถววงเวียนใหญ่ แต่เนื้อกระดานหยาบ ขอบไม้ก็หยาบ แล้วก็ไม่มีดินสอชนวนขายแล้ว ใช้ชอล์คเขียนแทน Sad
ผมทันใช้กระดานชนวนครับ ดินสอเรียกดินสอหิน เวลาจะใช้งานก็ต้องฝนให้แหลมๆเวลาเขียนกระดานชนวนจะมีเสียงดังกรากๆ เขียนแล้วต้องใช้ผ้าชุบน้ำเช็ดจะให้แห้งเร็วก็ต้องใช้ไม้บรรทัด(ไม่แน่ใจว่าเขียนถุกหรือเปล่า)พัด
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:22:40 PM »

อูย...กระดานชนวน....ผมไม่รู้จักอ่ะครับ...
เห็นแต่ แผ่นใส ครับ   เต็มที่ก็ white board ครับ...กับปากกาเคมี

เดี๋ยวมาครับไปดู TV ก่อนครับ...
ยอดมนุษย์จัมโบ้ เอ.....กะลังมันเลย...

ท่านนายใหม่...เอาอะไรมาให้อ่านก็ไม่ทราบ....
อูย...ใครจะไปเกิดทันอ่ะ

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:31:16 PM »

ผมก็เด็กในยุค ด. ช. ใหม่  รักหมู่ เหมือนกันครับ อ่านแล้วนึกถึงสมัยเด็ก ๆ มีความสุขกับกระทู้นี้มาก ตอนนี้ทาง ทีวีช่อง 9 ได้ฟังเพลง เด็กดี ยิ่งนึกถึงครู เพื่อน ๆ บรรยากาศสมัยเก่า ๆ หรือว่าผมจะแก่แล้วจริง ๆ ครับ อิ อิ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 02:58:40 PM »

คิดถึงมานี มานะ ปิติ ชูใจ วีระ เจ้าโต เจ้าจ๋อ เจ้าแก่ จังเลย
สมัยก่อนผมว่าหนังสือเขาสอนได้ดีมาก ๆ เป็นขั้นเป็นตอน ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป  ไม่เน้นอัด ๆ ความรู้ให้เด็กมาก ๆ เหมือนสมัยนี้...

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 04:09:01 PM »

นี่ผมแก่แล้วหรอเนี่ย ตกใจ ตกใจ ตกใจ ทำไมผมเหมือนจะรู้เรื่องที่พวกพี่ๆ พูดกันหมดเลยอะครับ

โพธิญาณ
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 04:17:00 PM »

Grin ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกก Grin
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:40:12 PM »

ชีวิตสมัยเด็ก มีความสุขมาก... กิน เล่น เรียน... ไม่ต้องสนใจใครอีก...

ทุกผู้คนรอบข้างล้วนให้อภัยเรา... โดนใครรังแกก็กลับมาฟ้องพ่อแม่ได้ด้วย...

พอโตแล้วชีวิตไม่เหมือนเดิมครับ... ทุกก้าวย่างต้องระวังตัว...

จ๋องเมื่อไหร่โดนข่ม แล้วเราเผลอก้าวร้าวเมื่อไหร่ ก็จะโดนหมาเลียปาก... ไม่มีใครให้อภัยเรา...

เผลอเมื่อไหร่เป็นโดนเอาเปรียบ โดนใครรังแกไปฟ้องศาลก็ไม่แน่ว่าจะได้ความยุติธรรมจริง...

ทำให้ผมคิดถึงเพลงของคุณ นครินทร์   ชื่อเพลง อยากเด็ก

ไม่เข้าใจตอนที่เรายังเป็นเด็กชาย    สุขเหลือเกินเรื่องราวมากมายวันทั้งวันไม่เคยต้องคิดอะไร
แล้วเมื่อโตโธ่ถังเราทำไมอ่อนล้า               ใหญ่ขึ้นมาต้องเจอแต่เรื่องเลวๆ
คิดแล้วท้อยิ่งแก่ยิ่งผ่อต่อไปจะเป็นยังงัย     ทุกๆเช้าที่ตื่นขึ้นใหม่ก็แก่ลง
เรื่องร้ายๆก็เกิดขึ้นใหม่                              จิตใจมันคอยจะหลง
ฉันไม่รู้ว่าควรจะลงโทษใคร
         อยากกลับไปเป็นเด็กน้อย                 คอยแบมือขอพ่อขอแม่
มีความสุขแท้ไม่ต้องตอแหลใคร                 ยิ่งแก่ลงก็ยิ่งหลงทางเดินที่คิดว่าต้องไป
กลัววันสุดท้ายกลายเป็นคนหลงทาง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2006, 12:03:28 AM โดย samcolt » บันทึกการเข้า

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
samcolt- รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2006, 12:06:40 AM »

คิดถึงมานี มานะ ปิติ ชูใจ วีระ เจ้าโต เจ้าจ๋อ เจ้าแก่ จังเลย
สมัยก่อนผมว่าหนังสือเขาสอนได้ดีมาก ๆ เป็นขั้นเป็นตอน ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป ไม่เน้นอัด ๆ ความรู้ให้เด็กมาก ๆ เหมือนสมัยนี้...

เห็นเด็ก ป.1 แบกกระเป๋าไปโรงเรียนแทบไม่ไหว

เกลียดความว้าเหว่จึงเสเพลรัก เกลียดความอกหักจึงรักหลายหน เกลียดความหลอกลวงจึงควงหลายคน นี่แหละคือเหตุผลของคนหลายใจ

http://www.coyotylover.com/
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์