เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:19:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159929 ครั้ง)
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 04:41:34 PM »

ซ้อมแต่ละครั้ง 265 นัด...   

ท่านพระอาจารย์ฤาษีนกไฟ...  ก่อนแข่ง ผมได้ซ้อมแค่ครั้งเดียว ราวๆ 30-50 นัดครับ ช่วงไหนมีเวลา+ตังค์ ก็ประมาณไม่เกิน 3 กล่อง 
(ส่วนพี่แก้วบอกว่ายิงแห้งลูกเดียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน)    

น่าจะจัดคลาสดีให้ผมหน่อย จะได้ยิงแล้วไม่ตกชั้น  Angry :Smiley Grin Grin

ถูกต้องที่สุดแล้วครับ ต้องดรายไฟร์

ซ้อมแต่ละครั้ง 265 นัด...   

ท่านพระอาจารย์ฤาษีนกไฟ...  ก่อนแข่ง ผมได้ซ้อมแค่ครั้งเดียวละ 30-50 นัดครับ ช่วงไหนมีเวลา+ตังค์ ก็ประมาณไม่เกิน 3 กล่อง  ส่วนพี่แก้วบอกว่ายิงแห้งลูกเดียว   หัวเราะร่าน้ำตาริน   น่าจะจัดคลาสดีให้ผมหน่อย จะได้ยิงแล้วไม่ตกชั้น  Angry :Smiley Grin Grin

อย่างที่ผมเขียนเสมอครับ...อยากแค่ไหน ได้แค่นั้นครับ...ถ้าพี่คิดแค่ยิงสนุกเฮฮาก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าพี่คิดจะยิงให้ปรับคลาสและยิงแค่นี้ ผมคิดว่าพี่ต้องใช้เวลามากพอสมควรครับ.. Grin Grin Grin...ยิง IPSC ไม่มีฟลุ๊ก ไม่มีถ้า ไม่มีแต่ ครับ
ส่วนคลาสดีนี่พี่ต้องไปอเมริกาครับ รู้สึกที่นั่นจะมีคลาสนี้อยู่......... Grin Grin Grin

ใหม่ๆนักกีฬาที่เพิ่งเข้ามายิงต้องการกระสุนซ้อมมากครับ....เมื่อไหร่ที่เก่งแล้วการใช้กระสุนจะน้อยลงครับ...ที่ผมเขียนนี่สำหรับมือใหม่ๆนะครับ.......แต่พวกเก่าๆเวลาถึงแมทช์สำคัญงี้ ผมเห็นยิงกัน 400-500 นัดเลยครับ Grin Grin Grin

ผมเห็นด้วยกับพี่นกทุกเรื่องครับ ยกเว้นเรื่องนี้
ผมเชื่อว่า  ยิ่งยิงดีขึ้นยิ่งต้องใช้ลูกจริงในการพัฒนามากขึ้น ตอนยิงแรกๆใช้ลูกจริงน้อยๆใช้ยิงแห้งเยอะๆจะดีกว่า

มีเหตุผลดังนี้ครับ
ยิ่งเก่งเท่าใด การที่จะพัฒนากว่าเดิมก็จะยากมากขึ้น ต้องแก้ไขจุดเล็กๆน้อยๆที่มองข้ามมาตลอด แก้แทบตายฝึกแทบตายเวลาดีขึ้นนิดดดดเดียว แล้วข้อผิดผลาดที่ต้องแก้ไขส่วนใหญ่ต้องการการใช้ลูกจริงจึงจะสำเร็จ

ตอนยิงแรกๆ แค่เปลี่ยนวิธีดราย เปลี่ยนปืน เพิ่ม laser ๆลๆ ก็สามารถพัฒนาตัวเองได้เรี่อยๆแล้ว

พรุ่งนี้จะมาโพสต่อครับ ลูกโทรมาให้ไปรับแล้ว
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 04:50:37 PM »

ใหม่ๆนักกีฬาที่เพิ่งเข้ามายิงต้องการกระสุนซ้อมมากครับ....เมื่อไหร่ที่เก่งแล้วการใช้กระสุนจะน้อยลงครับ...ที่ผมเขียนนี่สำหรับมือใหม่ๆนะครับ.......แต่พวกเก่าๆเวลาถึงแมทช์สำคัญงี้ ผมเห็นยิงกัน 400-500 นัดเลยครับ Grin Grin Grin

ผมเห็นด้วยกับพี่นกทุกเรื่องครับ ยกเว้นเรื่องนี้
ผมเชื่อว่า  ยิ่งยิงดีขึ้นยิ่งต้องใช้ลูกจริงในการพัฒนามากขึ้น ตอนยิงแรกๆใช้ลูกจริงน้อยๆใช้ยิงแห้งเยอะๆจะดีกว่า

มีเหตุผลดังนี้ครับ
ยิ่งเก่งเท่าใด การที่จะพัฒนากว่าเดิมก็จะยากมากขึ้น ต้องแก้ไขจุดเล็กๆน้อยๆที่มองข้ามมาตลอด แก้แทบตายฝึกแทบตายเวลาดีขึ้นนิดดดดเดียว แล้วข้อผิดผลาดที่ต้องแก้ไขส่วนใหญ่ต้องการการใช้ลูกจริงจึงจะสำเร็จ

ตอนยิงแรกๆ แค่เปลี่ยนวิธีดราย เปลี่ยนปืน เพิ่ม laser ๆลๆ ก็สามารถพัฒนาตัวเองได้เรี่อยๆแล้ว

พรุ่งนี้จะมาโพสต่อครับ ลูกโทรมาให้ไปรับแล้ว
อ้างถึง

ดีครับ อ.ใหม่ ผมอยากได้ความคิดแย้งมั้งเพื่อผมจะได้มีมุมมองที่แตกต่าง ผมกำลังรอฟังความคิดเห็นอยู่ครับ ว่าความคิดเราแตกต่างกันอย่างไร........ผมขอขอบคุณพี่ใหม่จากใจจริงครับที่เข้ามาแย้ง ความคิดเห็นที่แตกต่างจะทำให้ปัญญาเปิดกว้างครับ....... Grin Grin Grin....ไม่ต้องเกรงใจครับ...ผมไม่กลัวขายหน้าครับ.... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2006, 04:52:23 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 04:59:15 PM »

ก่อนแมทช์โปรดักชั่น เดี๋ยวจะซ้อมหน่อย ขอซัก 60 เปอร์เซ็นต์ ไม่ให้หลุดคลาสบีก็พอใจแล้วครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2006, 05:03:37 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:09:11 PM »

ก่อนแมทช์โปรดักชั่น เดี๋ยวจะซ้อมหน่อย ขอซัก 60 เปอร์เซ็นต์ ไม่ให้หลุดคลาสบีก็พอใจแล้วครับ  Grin

เดี๋ยวนี้ยิง Production จะปรับคลาสยากกว่าเมื่อก่อนและจะยากขึ้นไปตลอดเวลา เพราะสมัยก่อนมีพี่ตุ้มยิงเป็นหัวแถวคนเดียว ช่วงไหนพี่เขาซ้อมน้อยวันนั้นโอกาสที่จะขยับก็ง่ายขึ้น เดี๋ยวนี้มีคนมายิงเพิ่มมือแข็งๆมากขึ้นไม่ว่า สุนันท์ พี่คาร์ แถมพี่มานิตย์ อีกรวมแล้ว 4 แรงแข็งขันคนหนึ่งพลาดก็มีอีกคนอยู่คนที่จะขึ้นก็จะยากขึ้นด้วยครับ...... Grin Grin Grin

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:59:26 PM »

แม่นแล้วท่านอาจารย์...  ผมหลุดขึ้นคลาสบี ในวันที่พี่ตุ้มยิงไม่ดี (แมทช์ 23 เม.ย.)
พี่ตุ้มบอกว่าวันนั้นยิงมิสเยอะ แค่สามยังบอกว่าเยอะ ของผมตั้ง 10 ไม่เยอะเลย

พอแมทช์ 21 พ.ค. สนามแทบไม่เปลี่ยนจากเดือน เม.ย. พี่สุนันท์ขึ้นมี่ 1 แล้วทำแต้ม
เพิ่มอีก 30 กว่าจุด ผมทำแต้มเพิ่มขึ้น 10 กว่าจุด  เปอร์เซ็นต์ ลดลงนิดหน่อย
แต่ยังเกิน 60 อยู่   แมทช์นี้ ผู้พี่ตระกูลสุชาโต (ไม่ใช่ศรีชาพันธุ์) ทำแต้มดีกว่าผม
และได้ที่ 1 คลาสซี  Grin  ส่วนในคลาสบี ถ้าครูลภ ไม่ทำเจ๊งสเตจยาวก็คงคว้า
ที่หนึ่งไปแล้ว

สำหรับ แมทช์โปรดักชั่น 2  หัวแถวคลาสบี (มีประมาณ 26 คน) เป็นท่านดอนชิว
ผมจะพยายามเจาะยางแกดู  Grin   แต่เป้าหมายจริงขอ 60 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นครับ

ผมว่าเที่ยวนี้ ที่หนึ่งกับที่สอง คงลดช่องว่างลงได้ ไม่กว้างถึง 11 เปอร์เซ็นต์
เหมือนแมทช์โปรดักชั่นครั้งแรก ที่พี่แชมป์ตลอดกาลแกทำคนอื่นเดือดร้อนไว้ Grin
ช่วงนี้เห็นพี่สุนันท์ ยิงดีมากขึ้นเรื่อยๆ

ที่น่าจับตาอีกคน คือ นายวรกิจ ณ สำนักนกไฟ คนนี้ กำลังมาแรง  Grin
ระวังหน่อยว่า มีเมียเมื่อไหร่แล้วจะรู้ว่าวิ่งไม่ไหว สายตาไม่คม  Cheesy ผมพูดจริงๆ

อ้อ... ขอพาดพิงถึงมาสเตอร์หนุ่ม (คนนี้ที่ผมหมั่นไส้เป็นการส่วนตัว  Grin)
แมทช์นี้ ถ้ายิงหลุดคลาส M อีก  ก็ขอ 6 ลายเซ็นต์ ยื่นปรับลดคลาสได้น่ะครับ 
 Grin :Smiley Shocked Grin Grin Cheesy

ล้อเล่นนะคร๊าบ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2006, 08:13:19 PM โดย pimuk » บันทึกการเข้า
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:14:11 PM »

ที่น่าจับตาอีกคน คือ นายวรกิจ ณ สำนักนกไฟ คนนี้ กำลังมาแรง  Grin

Cheesy วรกิจ คนนี้น่าจะอยู่สำนักอื่นครับ....สำนักพระฤาษีนกไฟ ศิษย์พี่ใหญ่ ต้อง "วรกฤษ"ครับ  Wink Cheesy Grin Grin Grin

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:23:50 PM »

Cheesy วรกิจ คนนี้น่าจะอยู่สำนักอื่นครับ....สำนักพระฤาษีนกไฟ ศิษย์พี่ใหญ่ ต้อง "วรกฤษ"ครับ  Wink Cheesy Grin Grin Grin

ตัวจริงต้องใส่โม่งดำเท่านั้นครับ Grin Wink

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:12:18 AM »

อ้อ... ขอพาดพิงถึงมาสเตอร์หนุ่ม (คนนี้ที่ผมหมั่นไส้เป็นการส่วนตัว  Grin)
แมทช์นี้ ถ้ายิงหลุดคลาส M อีก  ก็ขอ 6 ลายเซ็นต์ ยื่นปรับลดคลาสได้น่ะครับ
 Grin :Smiley Shocked Grin Grin Cheesy

ล้อเล่นนะคร๊าบ...

Angry Angry Angry Shocked ก็ผมมีเมียเเล้วอ่ะ  เลยวิ่งไม่ไวยิงไม่เเม่น  ตาไม่คม  ไม่มีตังค์ซ้อมจ่ายค่าเทอมน้องๆหมด... Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:03:39 AM »

................ได้รวบรวมข้อความและเข้าเล่มไว้อ่านแล้วครับ......ขอขอบคุณมากครับ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:51:07 AM »

................ได้รวบรวมข้อความและเข้าเล่มไว้อ่านแล้วครับ......ขอขอบคุณมากครับ

Wink ลิเก  โรงนี้แต่งตัวช้าจริง โหมโรงแล้ว ออกแขกแล้ว  ยังไม่มาแสดงเสียที Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:56:29 AM »

ดีครับ อ.ใหม่ ผมอยากได้ความคิดแย้งมั้งเพื่อผมจะได้มีมุมมองที่แตกต่าง ผมกำลังรอฟังความคิดเห็นอยู่ครับ ว่าความคิดเราแตกต่างกันอย่างไร........ผมขอขอบคุณพี่ใหม่จากใจจริงครับที่เข้ามาแย้ง ความคิดเห็นที่แตกต่างจะทำให้ปัญญาเปิดกว้างครับ....... Grin Grin Grin....ไม่ต้องเกรงใจครับ...ผมไม่กลัวขายหน้าครับ.... Grin Grin Grin

พี่นกครับ ที่ผมเสนอไปเป็นแค่ความเห็นจากอีกมุมมองเท่านั้น ไม่มีผิดมีถูกหรอกครับ พี่เรียกผมน้องใหม่ดีกว่าผมอายุน้อยกว่าหลายปี

ต่อจากที่ค้างไว้เมื่อวาน

การใช้กระสุนมากๆตั้งแต่แรกๆเลยมีข้อดีคือใช้ปืนในสนามได้คล่องแคล่ว ควบคุมการเตะของปืนได้ดี สามารถขึ้นคลาสได้รวดเร็ว แต่ต้องแลกด้วยเงินจำนวนมาก เรื่องนี้คงไม่เป็นปัญหาสำหรับคนที่มีความพร้อม แต่คนที่มีปัจจัยน้อยอาจท้อไปเลยเพราะจ่ายไม่ไหว
ข้อเสียของการที่มีกระสุนให้ใช้ได้เยอะๆแต่แรกคือ ผู้ยิงมักให้ความสำคัญกับการยิงแห้งน้อยลง ให้เวลาในการวิเคราะห์ตัวเองน้อยทำให้มีโอกาสที่จะสร้างความคุ้นเคยผิดๆมาก และที่สำคัญที่สุดคือการขึ้นคลาสเร็วก็ทำให้แตะเพดานของตัวเองเร็ว พอแตะเพดานแล้วอัตราการพัฒนาก็จะน้อยทำให้เกิดความเบื่อหน่ายก่อนเวลาอันควร

สมมุติเล่นๆนะครับ
ใช้เวลา 6 ปี ยิงพอดีๆ ใช้ค่ากระสุนพอดีๆ รวมค่าใช้จ่ายต่างๆ 500,000 บาท(กระสุน, สนาม, แข่ง) ขึ้นจาก U เป็น GM สรุปคือจ่ายค่าความสุขเดือนละ 7,000
เร่งยิงเต็มที่ 2 ปี 800,000 บาท เป็น GM เหมือนกัน ได้ปริมาณความสุขต่อเดือนพอๆกันแต่ต้องจ่ายค่าความสุขเดือนละ 30,000

p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:29:46 AM »

พอดีนึกขึ้นได้ครับแม็กปืนopenเห็นกำหนดว่าใช้แม็กขนาด 140mm กับยาวสุดไม่เกิน170mmแบบนี้แสดงว่าถ้าแม็กยาว150mmหรือ
160mmก็ใช้ได้ใ้ช่ไหมครับ
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 11:18:18 AM »

ฟังสองท่านคุยกันได้ข้อคิดดีๆหลายประการครับ

สองท่านที่กล่าวถึงนี้คือพระฤาษีนกไฟกับคุณใหม่

พระฤาษีนั้นผมรู้จักครับ   แต่กับคุณใหม่ผมบอกตรงๆว่ายังไม่รู้จักอย่างเป็นทางการเพราะผมเพิ่งเข้ามาวงการนี้  แต่ก็ได้ยินชื่อเสียงมาว่าเป็นยอดฝีอีกคนหนึ่งของวงการไอพี

สองท่านนี้คุยกันข้อคิดที่ผมได้ก็คือ
1.ความเห็น   ...ไม่มีถูกหรือผิด   ดังนั้นคนเราควรกล้าที่จะออกความเห็น(ไม่ต้องกลัวหน้าแตก)   เพื่อที่จะได้แชร์ความคิดกันได้  ทำให้อะไรต่างๆมันพัฒนาไปได้เร็วขึ้น
2.การช้ภาษาพูดจาสื่อสารกัน  อ่านฟังแล้วรู้สึกดีครับ      ผมเชื่อว่าถ้าเด็กหรือเยาวชนเข้ามาอ่านจะเป็นตัวอย่างที่ดีได้ครับ   ก็ลองอ่านดูซิครับ  ความเห็นแย้งกันแต่เขาคุยกันได้อย่างสุภาพและลื่นไหลมาก     แบบนี้กระมังครับที่ชี้ให้เห็นว่า..มีทั้งการศึกษาอบรม...ซึ่งสมัยนี้ส่วนมากที่เจอในสังคมทั่วไปนั้น  มักจะมีแต่การศึกษาน่ะครับ แต่ขาดการอบรม......

ผมชอบคนสุภาพและมีมารยาทครับ(แต่ก็ไม่รังเกียจคนห่ามๆนะ)  เมื่อเจอคนสุภาพๆต้องขออนุญาตชื่นชมเสียหน่อย   อย่าถือสาสว.อย่างผมนะครับ...(ขออำลาเว็บไปอีกหลายวันครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 11:55:29 AM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 12:42:32 PM »

ฟังสองท่านคุยกันได้ข้อคิดดีๆหลายประการครับ

สองท่านที่กล่าวถึงนี้คือพระฤาษีนกไฟกับคุณใหม่

พระฤาษีนั้นผมรู้จักครับ   แต่กับคุณใหม่ผมบอกตรงๆว่ายังไม่รู้จักอย่างเป็นทางการเพราะผมเพิ่งเข้ามาวงการนี้  แต่ก็ได้ยินชื่อเสียงมาว่าเป็นยอดฝีอีกคนหนึ่งของวงการไอพี

สองท่านนี้คุยกันข้อคิดที่ผมได้ก็คือ
1.ความเห็น   ...ไม่มีถูกหรือผิด   ดังนั้นคนเราควรกล้าที่จะออกความเห็น(ไม่ต้องกลัวหน้าแตก)   เพื่อที่จะได้แชร์ความคิดกันได้  ทำให้อะไรต่างๆมันพัฒนาไปได้เร็วขึ้น
2.การช้ภาษาพูดจาสื่อสารกัน  อ่านฟังแล้วรู้สึกดีครับ      ผมเชื่อว่าถ้าเด็กหรือเยาวชนเข้ามาอ่านจะเป็นตัวอย่างที่ดีได้ครับ   ก็ลองอ่านดูซิครับ  ความเห็นแย้งกันแต่เขาคุยกันได้อย่างสุภาพและลื่นไหลมาก     แบบนี้กระมังครับที่ชี้ให้เห็นว่า..มีทั้งการศึกษาอบรม...ซึ่งสมัยนี้ส่วนมากที่เจอในสังคมทั่วไปนั้น  มักจะมีแต่การศึกษาน่ะครับ แต่ขาดการอบรม......

ผมชอบคนสุภาพและมีมารยาทครับ(แต่ก็ไม่รังเกียจคนห่ามๆนะ)  เมื่อเจอคนสุภาพๆต้องขออนุญาตชื่นชมเสียหน่อย   อย่าถือสาสว.อย่างผมนะครับ...(ขออำลาเว็บไปอีกหลายวันครับ)

พี่เสือครับ อ.ใหม่เป็นมือดีของเชียงใหม่คลาส GM ครับ
ความเห็นที่แตกต่างไม่ใช่จะไม่ดีครับพี่ ความเห็นที่แตกต่างทำให้เราคิด พอคิดแล้วก็จะเกิดปัญญาครับ ไม่มีใครถูกใครผิดแตกต่างกันทางความคิด ไม่ได้หมายถึงแตกแยกกันครับ ผมเห็นหลายครั้งบนเวปแค่มีความคิดที่แตกต่างก็โกรธกันแล้ว ซึ่งผมไม่เห็นด้วย การถกกันด้วยเหตุและผลเป็นประโยชน์เสมอครับ ยกเว้นถกกันด้วยอารมณ์
เขาพูดกันสนุกๆว่าถ้าคนไทย 1 คนกับต่างชาติ 1 คนๆไทยไม่แพ้ชาติไหนครับ แต่ถ้าคนไทย 10 คนต่างชาติ 10 คนๆไทยไม่เคยชนะชาติไหน.......ก็เพราะเหตุผลนี้แหละครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 12:44:18 PM »

พอดีนึกขึ้นได้ครับแม็กปืนopenเห็นกำหนดว่าใช้แม็กขนาด 140mm กับยาวสุดไม่เกิน170mmแบบนี้แสดงว่าถ้าแม็กยาว150mmหรือ
160mmก็ใช้ได้ใ้ช่ไหมครับ

ถูกต้องครับ.... Grin Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 62
  พิมพ์