เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:18:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159914 ครั้ง)
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:03:13 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วตื้นตันครับ ดีใจที่ได้รับความรู้จากท่านอาจารย์  พักหลังๆนี่ เวป อวป  ผมเข้ามาเพื่อที่จะติดตามอ่านกระทู้ของท่าน pheonix โดยเฉพาะ  เพราะเป็นสาระประโยชน์กับผมมากที่สุด ในตอนนี้ขอเรียนถามเทคนิคท่านอาจารย์นกไฟเรื่องวิธีการส่งปืนจากมือซ้ายไปมือขวาหรือมือขวาไปมือซ้าย

ยิงมือเดียวแต่เปลี่ยนมือยิงนั่นแหละครับ อยากทราบวิธีการกริปปืนมือเดียว และการส่งปืนจากมือข้างหนึ่งไปอีกข้างหนึ่งเพื่อยิงให้ได้อย่างรวดเร็วและแม่นยำ ขอทราบแนวทางด้วยครับ กราบขอบพระคุณครับ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:26:59 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วตื้นตันครับ ดีใจที่ได้รับความรู้จากท่านอาจารย์  พักหลังๆนี่ เวป อวป  ผมเข้ามาเพื่อที่จะติดตามอ่านกระทู้ของท่าน pheonix โดยเฉพาะ  เพราะเป็นสาระประโยชน์กับผมมากที่สุด ในตอนนี้ขอเรียนถามเทคนิคท่านอาจารย์นกไฟเรื่องวิธีการส่งปืนจากมือซ้ายไปมือขวาหรือมือขวาไปมือซ้าย

ยิงมือเดียวแต่เปลี่ยนมือยิงนั่นแหละครับ อยากทราบวิธีการกริปปืนมือเดียว และการส่งปืนจากมือข้างหนึ่งไปอีกข้างหนึ่งเพื่อยิงให้ได้อย่างรวดเร็วและแม่นยำ ขอทราบแนวทางด้วยครับ กราบขอบพระคุณครับ

ขอบคุณสำหรับคำชมที่ให้ครับ ผมก็พยายามเขียนให้นักกีฬาใหม่มีแนวทางฝึกเบื้องต้นครับ ส่วนที่จะพัฒนาต่อไปก็คงต้องหาคนแนะนำให้ครับ ความรู้มีหลากหลายหามาหลายๆทางแล้วหารูปแบบที่เหมาะกับเรามากที่สุดด้วยการทดลองครับ.

มาถึงคำถามเรื่องการส่งปืนและยิงมือเดียวไม่ว่าข้างถนัดหรือไม่ถนัดก็แล้วแต่...คำถามสั้นๆแต่ต้องอธิบายยาวเลยครับ Grin Grin Grin เรามาเริ่มจากการยืนยิงมือเดียวก่อนก็แล้วกัน...หลักการยืนยิงมือเดียวนั้นมี 2 แบบครับ แบบที่1 คือแบบที่เรายืนยิงโดยทั่วไปซึ่งผมจะไม่อธิบายอีก ส่วนแบบที่ 2 นั้น ถ้าเรายิงด้วยมือข้างที่ถนัด(สมมุติว่ามือขวา) รูปแบบการยืนคือหันข้างโดยเอาข้างขวาหาเป้า เท้าซ้ายจะอยู่ด้านหลังแต่โน้มตัวไปด้านหน้าเพื่อใช้น้ำหนักตัวเราต้านแรงรีคอยล์ อย่ายืนตรงครับเพราะเราอาศัยมือข้างเดียวดังนั้นโน้นตัวไปด้านหน้าน้ำหนักเราจะอยู่บนเท้าหน้ามากกว่าเท้าหลังนะครับ มือข้างที่จับปืนนั้นบางท่านก็บอกให้งอแต่บางท่านก็บอกให้ตึง ดังนั้นอยู่ที่คนลองว่าชอบแบบไหน ผมโดยส่วนตัวชอบแบบงอศอกเพื่อรีคอยล์จะได้ไม่ถ่ายมาที่หัวไหล่ครับ มือข้างที่เหลือนั้นอย่าปล่อยมันไว้เฉยๆครับ หาที่หยุดมันเช่นกดกับหน้าอกหรือที่ไหนก็ได้ แต่อย่าให้มันแกว่งเวลาเรายิงครับ
พอดีมีธุระแล้ว มีเวลาผมจะมาเขียนให้จบแบบละเอียดอีกทีครับ...อย่าลืมตามอ่านนะครับ Grin Grin Grin

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #197 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 11:43:50 PM »

หลงรัก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #198 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:13:52 PM »

ขอบคุณสำหรับคำชมที่ให้ครับ ผมก็พยายามเขียนให้นักกีฬาใหม่มีแนวทางฝึกเบื้องต้นครับ ส่วนที่จะพัฒนาต่อไปก็คงต้องหาคนแนะนำให้ครับ ความรู้มีหลากหลายหามาหลายๆทางแล้วหารูปแบบที่เหมาะกับเรามากที่สุดด้วยการทดลองครับ.

มาถึงคำถามเรื่องการส่งปืนและยิงมือเดียวไม่ว่าข้างถนัดหรือไม่ถนัดก็แล้วแต่...คำถามสั้นๆแต่ต้องอธิบายยาวเลยครับ Grin Grin Grin เรามาเริ่มจากการยืนยิงมือเดียวก่อนก็แล้วกัน...หลักการยืนยิงมือเดียวนั้นมี 2 แบบครับ แบบที่1 คือแบบที่เรายืนยิงโดยทั่วไปซึ่งผมจะไม่อธิบายอีก ส่วนแบบที่ 2 นั้น ถ้าเรายิงด้วยมือข้างที่ถนัด(สมมุติว่ามือขวา) รูปแบบการยืนคือหันข้างโดยเอาข้างขวาหาเป้า เท้าซ้ายจะอยู่ด้านหลังแต่โน้มตัวไปด้านหน้าเพื่อใช้น้ำหนักตัวเราต้านแรงรีคอยล์ อย่ายืนตรงครับเพราะเราอาศัยมือข้างเดียวดังนั้นโน้นตัวไปด้านหน้าน้ำหนักเราจะอยู่บนเท้าหน้ามากกว่าเท้าหลังนะครับ มือข้างที่จับปืนนั้นบางท่านก็บอกให้งอแต่บางท่านก็บอกให้ตึง ดังนั้นอยู่ที่คนลองว่าชอบแบบไหน ผมโดยส่วนตัวชอบแบบงอศอกเพื่อรีคอยล์จะได้ไม่ถ่ายมาที่หัวไหล่ครับ มือข้างที่เหลือนั้นอย่าปล่อยมันไว้เฉยๆครับ หาที่หยุดมันเช่นกดกับหน้าอกหรือที่ไหนก็ได้ แต่อย่าให้มันแกว่งเวลาเรายิงครับ
พอดีมีธุระแล้ว มีเวลาผมจะมาเขียนให้จบแบบละเอียดอีกทีครับ...อย่าลืมตามอ่านนะครับ Grin Grin Grin

ทีนี้มาถึงมือที่กริปปืน..มันมีหลักอยุ่ 2 แบบที่เลือกกริปเอาได้นะครับ แบบที่1 ก็เหมือนการกริปปืนธรรมดาเรานั่นเองคือเอานิ้วโป้งวางบนเซฟ แบบที่2 นี้คือเอานิ้วโป้งลงมาวางบนนิ้วชี้ที่เราจับปืนอยู่
ลองเลือดู 2 แบบว่าชอบแบบไหนและเรายิงแล้วแบบไหนเราถนัดกว่ากัน ส่วนตัวผมๆถนัดวางนิ้วโป้งบนเซฟครับ

ทีนี้เรามาว่าถึงมือที่ไม่ถนัดบ้างครับ...การยืนเหมือนกัน มือข้างที่ไม่จับปืบก็เหมือนกันคือหาที่พักไว้อย่าให้มันแกว่ง กริปปืนก็เหมือนกับข้างที่ถนัด แต่มันมีอีกเรื่องที่ต้องเลือกเอาอีกเหมือนกันคือ ศูนย์ปืน
ศูนย์ปืนมีทางเลือกได้ 2 แบบเช่นกันสำหรับการยิงด้วยมือไม่ถนัดครับ แบบที่1 คือศูนย์ปืนตรงๆเหมือนเรายืนยิงธรรมดา แต่จุดนี้ต้องจำนิดหนึ่งว่าตาหลักของเราคือข้างไหนแล้วบิดมือเล็กน้อยครับ แบบที่2 คือตะแคงศูนย์ปืน การตะแคงศูนย์ปืนนั้นตัวปืนจะเอียงเพื่อให้ศูนย์ปืนเอียงเข้าหาตาหลักครับ คุณต้องลองดูว่าถนัดแบบไหนครับ เช่นเดิมโดยส่วนตัวผมยิงศูนย์ด๊อท ผมรู้สึกว่าตัวเองชอบเอียงปืนมากกว่าครับ มันไม่ฝืนดีครับ ยืนตามสบายแค่เอียงปืนนิดเดียวเท่านั้นเอง.

ทีนี้มาถึงจุดที่จะอธิบายยากหน่อยด้วยคำพูด แต่ผมจะพยายามเขียนเท่าที่ทำได้ ถ้าใครเสนอตัวใส่ Video Clip ให้ผมเดี๋ยวผมจะส่งไปให้เพื่อลิงค์มาที่นี่จะได้เห็นได้อย่างชัดเจนอีกที
การชักปืนด้วยมือที่ถนัดผมจะไม่เขียนนะครับจะเขียนแต่ส่งปืนไปที่มือไม่ถนัด เท่าที่ผมทราบมีการชักปืนอยู่ 3 รูปแบบแตกต่างกันก็แล้วแต่จะชอบ หลังจากที่อ่านจบก็ไปลองดูกันก็แล้วกันครับ
แบบที่1...ชักปืนแบบธรรมดาแล้วส่งปืน...วิธีการคือคุณชักปืนเหมือนกับที่ทำอยู่แต่จะกริปปืนหลวมหน่อยแล้วคุณเอาอ้านิ้วโป้งมือขวาออกเพื่อเอานิ้วโป้งมือซ้ายเข้ามาแทนที่ พอนิ้วโป้งมือซ้ายแทนแล้วก็เอามือรวบกริปปืนโดยเอามือขวาออก พอคุณกริปเรียบร้อยแล้วก็ดันปืนออกไป
แบบที่2...แทนที่คุณจะชักปืนโดยจับด้ามปืนแล้วดึงขึ้น..ก็เปลี่ยนไปจับบริเวณบ่อแม็กแทนแบบนี้คุณจะมีพื้นที่ๆด้ามปืนเต็มที่เพื่อให้คุณเอามือซ้ายมาจับแทน
แบบที่3...ใช้มือขวาจับบริเวณสไลด์ครับแล้วดึงขึ้นมา..ด้ามปืนจะเปิดโล่งตลอดแนวปืนที่จะจับ..โดยส่วนตัวคิดว่าวิธีนี้เหมาะสำหรับปืนที่ติดกล้องครับเพราะมีพื้นที่มาก แต่ผมมาเขียนเผื่อเป็นทางเลือกตามความถนัด
ผมชอบแบบที่1 เพราะผมชินและชอบกับการชักปืนเหมือนเดิมครับ การถ่ายปืนนั้นใช้เวลานิดเดียวครับถ้าซ้อมบ่อยๆ ผมว่าเวลาที่ใช้นั้นเป็นแค่เศษของวินาทีครับ

ผมคิดว่าน่าจะตอบครบคำถามนะครับ หากนักกีฬาอพีอ่านแล้วผมขาดเขียนอะไรไปก็รบกวนช่วยเติมด้วยก็จะขอบคุณมากครับ...จบแค่นี้ก่อนครับเดี๋ยวนึกออกจะมาเติมถ้าไม่มีอะไรก็จะไปพูดเรื่องการยิงสวิงเลยครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #199 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:35:18 PM »

ผมกำลังรบกวนพี่เสือขึ้น Video Clip ให้เห็นชัดๆว่าการย้ายปืนไปยังมือข้างไม่ถนัดแบบศูนย์ตรงทำยังไงและทำได้เร็วแค่ไหน คอยติดตามชมเร็วๆนี้นะครับ...มันเป็นวิธีซ้อมแห้งที่คุณสามารถนำไปฝึกเองได้เลยครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #200 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:14:12 PM »

มาแล้วครับพระอาจารย์ ขออภัยที่ช้าไปนิด ผมเพิ่งซ้อมแห้งเสร็จเดี๋ยวนี้เองครับ...ตามลิงค์นี้ครับ

http://video.tinypic.com/player.php?v=25h1lj4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2006, 08:32:14 PM โดย SUER » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #201 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 09:24:45 AM »

มาแล้วครับพระอาจารย์ ขออภัยที่ช้าไปนิด ผมเพิ่งซ้อมแห้งเสร็จเดี๋ยวนี้เองครับ...ตามลิงค์นี้ครับ

http://video.tinypic.com/player.php?v=25h1lj4

ขอบคุณมากครับพี่... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จากคลิปที่ลงให้นั้นจะเห็นว่าการยืนนั้นเป็นแบบขนานกับเป้า การชักปืนจากซองจะเป็นการชักปรกติเหมือนการชักแล้วกริป 2 มือส่วนศูนย์นั้นจะตรงธรรมดา แต่ถ้าสังเกตุสักนิดจะเห็นว่าแนวจะเยื้องออกทางขวาเพื่อให้ตาหลักเห็นศูนย์ให้ดีครับ....ผมเชื่อว่าตอบครบแถมมีภาพมาให้ชมด้วยนะครับ Grin Grin Grin Grin

minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #202 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 12:40:39 PM »

โอวว ... ยอดมากครับ สำหรับคำอธิบายของท่านอาจารย์ ^___^ ผมลองแล้ว ชอบวิธีเอียงศูนย์ปืนมาก มันถนัดจริงๆครับ ตาหลักผมคือตาขวา ผมเปิดตายิงทั้งสองข้างทุกครั้ง เคยลองเล็งด้วยตาซ้ายเป็นหลักแต่มันเบลอไปเลย ....T_T
จุดอ่อนอีกเรื่องคือ ข้อมือผมยังไม่แข็งแรง ใช้มือเดียวมือซ้ายยังมีอาการสั่นแว่บ ศูนย์ปืนไม่นิ่ง ยังกำปืนไม่มั่นคง

สำหรับการถ่ายปืนไปยังมืออีกข้างนั้น แบบที่ 1 ที่ท่านอาจารย์อธิบายตรงความต้องการของผมครับ ชอบมากครับ เพราะบางทีขณะยิง มือขวาของเรากำลังถือของหรือกระเป๋า แต่ต้องรีบชักปืนออกมาด้วยมือซ้าย หรือหยิบปืนบนโต๊ะที่อยู่ด้านซ้ายซึ่งใช้มือซ้ายเอื้อมได้เร็วกว่า  เพื่อความชัวร์จึงอยากเปลี่ยนปืนจากซ้ายไปขวาเพื่อให้ยิงถนัดขึ้น มือก็ต้องหยิบของเตรียมวิ่ง (แบบว่าจะตายอยู่แล้วยังห่วงสมบัติ ... เหอๆ .... -__-' ) และผมก็เคยเห็นในรูปนักกีฬา IPSC บางเสตจ จัดให้ยิงมือเดียว มืออีกข้างถือกระเป๋าเดินทาง หรือถือร่มด้วย  คิดว่าคำถามผมจะเป็นประโยชน์กับนักกีฬาท่านอื่นๆ ด้วยครับ  กราบขอบพระคุณอาจารย์มากครับที่ช่วยกรุณาให้ตวามรู้และขอขอบพระคุณลุงเสือด้วยนะครับ สำหรับ clip video ดูแล้วเข้าใจดีมากเลยครับ 

^________________^

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #203 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:29:01 PM »

โอวว ... ยอดมากครับ สำหรับคำอธิบายของท่านอาจารย์ ^___^ ผมลองแล้ว ชอบวิธีเอียงศูนย์ปืนมาก มันถนัดจริงๆครับ ตาหลักผมคือตาขวา ผมเปิดตายิงทั้งสองข้างทุกครั้ง เคยลองเล็งด้วยตาซ้ายเป็นหลักแต่มันเบลอไปเลย ....T_T
จุดอ่อนอีกเรื่องคือ ข้อมือผมยังไม่แข็งแรง ใช้มือเดียวมือซ้ายยังมีอาการสั่นแว่บ ศูนย์ปืนไม่นิ่ง ยังกำปืนไม่มั่นคง

สำหรับการถ่ายปืนไปยังมืออีกข้างนั้น แบบที่ 1 ที่ท่านอาจารย์อธิบายตรงความต้องการของผมครับ ชอบมากครับ เพราะบางทีขณะยิง มือขวาของเรากำลังถือของหรือกระเป๋า แต่ต้องรีบชักปืนออกมาด้วยมือซ้าย หรือหยิบปืนบนโต๊ะที่อยู่ด้านซ้ายซึ่งใช้มือซ้ายเอื้อมได้เร็วกว่า  เพื่อความชัวร์จึงอยากเปลี่ยนปืนจากซ้ายไปขวาเพื่อให้ยิงถนัดขึ้น มือก็ต้องหยิบของเตรียมวิ่ง (แบบว่าจะตายอยู่แล้วยังห่วงสมบัติ ... เหอๆ .... -__-' ) และผมก็เคยเห็นในรูปนักกีฬา IPSC บางเสตจ จัดให้ยิงมือเดียว มืออีกข้างถือกระเป๋าเดินทาง หรือถือร่มด้วย  คิดว่าคำถามผมจะเป็นประโยชน์กับนักกีฬาท่านอื่นๆ ด้วยครับ  กราบขอบพระคุณอาจารย์มากครับที่ช่วยกรุณาให้ตวามรู้และขอขอบพระคุณลุงเสือด้วยนะครับ สำหรับ clip video ดูแล้วเข้าใจดีมากเลยครับ 

^________________^

ด้วยความยินดีครับ...... Grin Grin Grin

ขอแย้งคุณนิดนะครับว่าจริงๆแล้วไม่ใช่ว่าข้อมือไม่แข็งแรงทำให้ศูนย์แวปครับ...สาเหตุที่แวปเพราะซ้อมน้อยทำให้ความรู้สึก(Feel)ปืนไม่มี แถมเวลาเดินไกก็กระตุกเนื่องจากการที่เราไม่ได้ซ้อมหรือไม่ซ้อมมากเท่าที่ควรครับ ลองอย่างงี้ดูสิครับ ทุกครั้งที่ไปซ้อมเริ่มจากการยิงมือข้างที่ถนัดสัก 6 นัดและมือข้างไม่ถนัดสัก 6 นัก(ถ้ามากกว่านี้ได้ยิ่งดี) เริ่มทุกทีทำอย่างงี้ทุกทีแล้วจะดีขึ้นเองครับ

ผมเห้นนักกีฬาใหม่ๆชอบซ้อมสิ่งที่ตัวเองทำได้ดีแต่ไม่ชอบซ้อมในสิ่งที่ตัวเองทำไม่ได้ดี แต่ในความเป็นจริงเราต้องซ้อมสิ่งที่ตัวเองทำไม่ได้ดีมากกว่าสิ่งที่เราทำได้ดีครับ อย่าลืมว่า IPSC คือความสมดุลย์ของทุกอย่าง ดีอย่างเดียวด้อยหลายอย่างโอกาสชนะยากครับ สู้ดีปานกลางทุกอย่างจะดีกว่าครับ ดังนั้นข้อเสนอของผมคือพยายามซ้อมสิ่งที่เราทำไม่ได้ดีให้ได้เท่ากับสิ่งที่เราทำได้ดีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2006, 02:37:59 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #204 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 10:49:17 PM »

หุหุหุ  อาการนี้เห็นมาแล้วครับพระอาจาร์ย  อิอิ  ซ้อมแต่สิ่งที่ทำได้ดี

เนียนๆ ไว้
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #205 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:13:30 PM »

หุหุหุ  อาการนี้เห็นมาแล้วครับพระอาจาร์ย  อิอิ  ซ้อมแต่สิ่งที่ทำได้ดี

ตรงใจเลยใช่ไหม...555....มันเป็นเรื่องธรรมดาที่มักจะมองข้ามครับ.... Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #206 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 04:45:43 PM »

Grin ขอบคุณท่านอาจารย์นกไฟครับ ที่ได้ด่าเตือนสติผ่านโทรศัพท์เมื่อวานนี้ (555 โดนอีกแว๊ววว) ทำให้รอบบ่ายยิงได้ดีขึ้น หลังจากช่วงก่อนพักเที่ยงยิงเสียไปสองเสตจเล่นเอาแย่ แต่พอโดนด่าแล้วฟื้นครับ รอบบ่ายยิงได้ใหลลื่นกว่าที่เคย ทำเปอร์เซนต์รวมได้ดีกว่าที่คิดไว้มาก จากคาดว่าจะได้ประมาณไม่เกิน 60% แต่ผลออกมาได้สูงถึง 68.20% ทั้ง ๆ ที่อ่อนซ้อม แต่ทั้งนี้ก็เพราะเสียงด่าเตือนสติรวมกับเทคนิคที่สอนให้ผมเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว (ที่สอนมาได้ใช้ทั้งนั้นเลย) ของท่านอาจารย์ล้วน ๆ ครับ Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #207 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 05:40:34 PM »

ก็เลยทำให้พี่นายใหม่ได้ถ้วย และของราววัลติดมือกลับบ้านไปอย่างสบายใจ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #208 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 05:50:20 PM »

ก็เลยทำให้พี่นายใหม่ได้ถ้วย และของราววัลติดมือกลับบ้านไปอย่างสบายใจ Grin Grin Grin

Grin 555 มีหลักฐานกลับบ้านไง Grin
 Grin แล้วสรุปว่าคุณไจแอนได้ไปดูการแข่งหรือเปล่าครับ ถ้าไปไม่เห็นเข้ามาทักทายกันบ้าง Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #209 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:10:15 PM »

ได้ไปครับ แต่กล้าๆ กลัวๆ ครับ เลยไม่ได้เข้าไปทักพี่นายใหม่ แต่แอบชื่นชมพี่ๆ นักกีฬาทุกท่าน ยิงดีทุกคนครับ Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 62
  พิมพ์