เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:16:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159846 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #210 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:12:09 PM »

ได้ไปครับ แต่กล้าๆ กลัวๆ ครับ เลยไม่ได้เข้าไปทักพี่นายใหม่ แต่แอบชื่นชมพี่ๆ นักกีฬาทุกท่าน ยิงดีทุกคนครับ Grin

Grin คราวหลังกล้า ๆ อย่างเดียวครับ ไม่ต้องกลัว ๆ ผมไม่กัดหรอกน่า 555 Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #211 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:15:49 PM »

Grin ขอบคุณท่านอาจารย์นกไฟครับ ที่ได้ด่าเตือนสติผ่านโทรศัพท์เมื่อวานนี้ (555 โดนอีกแว๊ววว) ทำให้รอบบ่ายยิงได้ดีขึ้น หลังจากช่วงก่อนพักเที่ยงยิงเสียไปสองเสตจเล่นเอาแย่ แต่พอโดนด่าแล้วฟื้นครับ รอบบ่ายยิงได้ใหลลื่นกว่าที่เคย ทำเปอร์เซนต์รวมได้ดีกว่าที่คิดไว้มาก จากคาดว่าจะได้ประมาณไม่เกิน 60% แต่ผลออกมาได้สูงถึง 68.20% ทั้ง ๆ ที่อ่อนซ้อม แต่ทั้งนี้ก็เพราะเสียงด่าเตือนสติรวมกับเทคนิคที่สอนให้ผมเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว (ที่สอนมาได้ใช้ทั้งนั้นเลย) ของท่านอาจารย์ล้วน ๆ ครับ Grin

ยินดีด้วยครับที่ได้ช่วยและปรับคลาสไปเรียบร้อย...โชคดีในรอบต่อไปนะครับ..... Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #212 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:17:53 PM »

Grin ขอบคุณท่านอาจารย์นกไฟครับ ที่ได้ด่าเตือนสติผ่านโทรศัพท์เมื่อวานนี้ (555 โดนอีกแว๊ววว) ทำให้รอบบ่ายยิงได้ดีขึ้น หลังจากช่วงก่อนพักเที่ยงยิงเสียไปสองเสตจเล่นเอาแย่ แต่พอโดนด่าแล้วฟื้นครับ รอบบ่ายยิงได้ใหลลื่นกว่าที่เคย ทำเปอร์เซนต์รวมได้ดีกว่าที่คิดไว้มาก จากคาดว่าจะได้ประมาณไม่เกิน 60% แต่ผลออกมาได้สูงถึง 68.20% ทั้ง ๆ ที่อ่อนซ้อม แต่ทั้งนี้ก็เพราะเสียงด่าเตือนสติรวมกับเทคนิคที่สอนให้ผมเมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว (ที่สอนมาได้ใช้ทั้งนั้นเลย) ของท่านอาจารย์ล้วน ๆ ครับ Grin

งี้ต้องให้มาโดนว๊ากบ่อยๆ...... Grin
โห..ขนาดอ่อนซ้อม...ทำเปอร์เซ็นแมทซ์โปรดักชั่นโดยเฉพาะขนาดนี้...แสดงว่าของแท้ครับ ไม่เทียมไม่เทียม อิอิ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #213 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:02:04 PM »

ยินดีด้วยครับที่ได้ช่วยและปรับคลาสไปเรียบร้อย...โชคดีในรอบต่อไปนะครับ..... Grin Grin Grin

Grin ขอบคุณครับพี่ Grin

งี้ต้องให้มาโดนว๊ากบ่อยๆ...... Grin
โห..ขนาดอ่อนซ้อม...ทำเปอร์เซ็นแมทซ์โปรดักชั่นโดยเฉพาะขนาดนี้...แสดงว่าของแท้ครับ ไม่เทียมไม่เทียม อิอิ Grin Grin

Grin 555 ยังต้องพิสูจน์ต่อไปครับพี่ แต่คราวนี้ถ้าไม่โดนว๊ากสงสัยจะแย่จริง ๆ Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #214 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:25:00 PM »

Grin  ฝีมือครับนายใหม่.........ยินดีด้วยครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #215 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:35:17 PM »

ยินดีกับที่ 2 ยู  แท้ๆด้วยครับ  Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #216 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:52:31 AM »

ยินดีกับที่ 2 ยู แท้ๆด้วยครับ Grin Grin Grin

ของเลียนแบบห้ามออกความเห็น...Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #217 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:04:27 PM »

ยินดีกับที่ 2 ยู แท้ๆด้วยครับ Grin Grin Grin

ของเลียนแบบห้ามออกความเห็น...Grin

แหม๋..พี่...ก็อิจฉาของแท้เค้าอะ...ผมได้ M ดั้นเป็นของเลียนแบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #218 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:07:34 PM »

แหม๋..พี่...ก็อิจฉาของแท้เค้าอะ...ผมได้ M ดั้นเป็นของเลียนแบบ หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin Grin

Grin แหม วรกฤษก็ของแท้น่า เชื่อเหอะ Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #219 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:32:10 PM »

ผมเห็นเขียนกันแล้วไม่ค่อยสบายใจเลยครับและไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งในการเขียนลักษณะแบบนี้ คนที่เขียนเรื่องแท้หรือเทียม จริงๆแล้วผมเคยเขียนมาเล็กน้อยในเรื่องนี้แล้ว แต่ถ้ามีเวลาหน่อยผมอยากจะมาเขียนแบบจริงจังสักนิดเพื่อให้นักกีฬาเข้าใจให้ถูกต้องกว่านี้ครับ..... Angry Angry Angry

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #220 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:39:24 PM »

ผมเห็นเขียนกันแล้วไม่ค่อยสบายใจเลยครับและไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งในการเขียนลักษณะแบบนี้ คนที่เขียนเรื่องแท้หรือเทียม จริงๆแล้วผมเคยเขียนมาเล็กน้อยในเรื่องนี้แล้ว แต่ถ้ามีเวลาหน่อยผมอยากจะมาเขียนแบบจริงจังสักนิดเพื่อให้นักกีฬาเข้าใจให้ถูกต้องกว่านี้ครับ..... Angry Angry Angry

เข้าใจอยู่แล้วครับผม Cry เขียนแซวกันเล่นๆครับพี่จริงๆไม่มีแท้ไม่เทียมครับยิงไอพีวัดฝีมือล้วนๆอยู่แล้วครับ ได้มาก็ฝีมือแน่นอนครับ

พี่ใส่ไอคอนนี้  Angry Angry Angry  ใจไปอยู่ตาตุ่มเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

happy
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #221 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 02:08:36 PM »

สนใจกีฬาชนิดนี้เหมือนกันครับ

ไม่รู้ว่าถ้าจะเริ่มต้นนี่ควรเริ่มที่ปืนประเภทไหนดีครับ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #222 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:55:43 PM »

ไม่รู้ว่าถ้าจะเริ่มต้นนี่ควรเริ่มที่ปืนประเภทไหนดีครับ

Grin เริ่มต้นที่โปรดัคชั่นครับ ปืน 9 มม. ไกดับเบิ้ล-ซิงเกิลทั่วไป (หรือกล๊อก) กระสุนราคาไม่แพง ไม่ต้องแต่งปืน ก็สนุกกับ IPSC ได้ครับ Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #223 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:49:23 PM »

เริ่มต้นที่ปืนอะไร...เป็นคำถามที่มีคนถามผมบ่อย...คำตอบคือต้องดูว่าเรามีปืนอะไรก่อนอื่นและปืนที่เรามีนั้นอยู่ในดิวิชั่นไหน ซึ่งหาอ่านได้ในเวปสมาคมครับ ปืนแทบทุกชนิดที่เรามีสามารถยิง IPSC ได้ทั้งหมดครับ ไม่ว่าลูกโม่หรือออโต้ เริ่มนำมาหัดได้ทั้งสิ้นครับ อย่าเพิ่งมองเรื่องได้เปรียบเสียเปรียบนะครับ มองว่าเริ่มต้นแล้วค่อยพัฒนา
สมมุติต่อไปว่ายังไม่มีปืนอะไรเลย คำตอบคือหาปืนที่ยิงในโปรดักชั่นดิวิชั่นนั้นง่ายที่สุด ทั้งกระสุนและราคา หลังจากนั้นถ้าหลงไหลแล้วค่อยพัฒนาไปหาดิวิชั่นอื่นๆต่อไปครับ Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #224 เมื่อ: กันยายน 03, 2006, 11:05:17 PM »

Grin พื้นฐานเบื้องต้นกับ Todd Jarrett Grin
http://www.youtube.com/watch?v=-Yohikhl9_c

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 62
  พิมพ์