เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 160204 ครั้ง)
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #330 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 05:33:58 PM »

ขอลงชื่อด้วยครับ
Giant: นายสุขุม
อาชีพ: ค้าขาย
ปืนที่มีอยู่: 1911 .45 ครับ

ขอบคุณครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #331 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 06:32:35 PM »

มาติดตาม กำหนดการครับ ขอขคุณ คุณ Joe.LB ครับ ก็คาดว่า อนาคต ต้องหา G17 มายิงอ่ะนะครับ แต่ตอนนี้ ยังไม่มี ก็ถ้าตามพี่ แนะนำก็ จะลองดูน่ะครับ แต่ซองปืน ก็ยังไม่มี ซองแมก ก็ยังไม่มี เลยครับ เพราะหาที่ถูกใจไม่ค่อยได้ ถ้าแนะนำ ซื้อทีเดียว แบบ ใช้ จริงได้เลยก็ดีครับ ยังไง เข้าร่วมแน่นอนครับ

อ.ใหม่แนะนำไว้ถูกแล้วครับ...ถ้าอ่านที่ผมเขียนมาก่อนในกระทู้นี้...ผมจะเขียนว่ามือใหม่ที่จะเริ่มต้นให้ใช้อุปกรณ์ทุกอย่างที่มีอยู่...ซองหนัง ซองผ้าที่ร้านปืนแถมมากับปืน...ซองแม็กผ้าหรือหนังที่มี...เข็มขัดอะไรก็ได้ที่มีอยู่...รองเท้าผ้าใบที่ใช้อยู่..กระเป๋าอะไรก็ได้ที่ใส่ของทั้งหมดได้...ส่วนที่บังคับว่าต้องมีคือ..ที่ครอบหูหรือที่อุดกันเสียง...แว่นตาใส่ยิงปืน(ไม่เกี่ยงราคา).
ของที่ควรมีเวลายิงปืนคือ...ผ้าเช็ดเหงื่อ...หมวก.
เดี๋ยวจบแมทช์เดือนธันวาคมแล้วจะนัดวันกันอีกทีครับ... Grin Grin Grin

JUMKARN
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #332 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 06:37:27 PM »

[
drumer*love*guns
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #333 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2006, 10:57:36 PM »

ด้วยความไม่รู้คับได้อ่านที่คุณวรกฤษบอกว่า sp01 ให้เปลี่ยนเป็น0ไฟเบอร์..ในรุ่นโปรดัก แล้วถ้าเป็นcolt combat elite เปลี่ยนแล้วจะโดนเลื่อนไปรุ่น standard รึเปล่า ขอความกรุณาไม่รู้จิงๆคับ ขอบคุณคับ Huh Huh
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #334 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 03:49:08 AM »

ด้วยความไม่รู้คับได้อ่านที่คุณวรกฤษบอกว่า sp01 ให้เปลี่ยนเป็น0ไฟเบอร์..ในรุ่นโปรดัก แล้วถ้าเป็นcolt combat elite เปลี่ยนแล้วจะโดนเลื่อนไปรุ่น standard รึเปล่า ขอความกรุณาไม่รู้จิงๆคับ ขอบคุณคับ Huh Huh

ไกรุ่นนี้มันเป็นซิงเกิล  โดนปรับเป็นสแตนดาร์ดตั้งเเต่ยังไม่เปลี่ยนศูนย์แล้วครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #335 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 10:41:04 AM »

ไกรุ่นนี้มันเป็นซิงเกิล  โดนปรับเป็นสแตนดาร์ดตั้งเเต่ยังไม่เปลี่ยนศูนย์แล้วครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #336 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 11:08:17 AM »

มาติดตาม กำหนดการครับ ขอขคุณ คุณ Joe.LB ครับ ก็คาดว่า อนาคต ต้องหา G17 มายิงอ่ะนะครับ แต่ตอนนี้ ยังไม่มี ก็ถ้าตามพี่ แนะนำก็ จะลองดูน่ะครับ แต่ซองปืน ก็ยังไม่มี ซองแมก ก็ยังไม่มี เลยครับ เพราะหาที่ถูกใจไม่ค่อยได้ ถ้าแนะนำ ซื้อทีเดียว แบบ ใช้ จริงได้เลยก็ดีครับ ยังไง เข้าร่วมแน่นอนครับ

อ.ใหม่แนะนำไว้ถูกแล้วครับ...ถ้าอ่านที่ผมเขียนมาก่อนในกระทู้นี้...ผมจะเขียนว่ามือใหม่ที่จะเริ่มต้นให้ใช้อุปกรณ์ทุกอย่างที่มีอยู่...ซองหนัง ซองผ้าที่ร้านปืนแถมมากับปืน...ซองแม็กผ้าหรือหนังที่มี...เข็มขัดอะไรก็ได้ที่มีอยู่...รองเท้าผ้าใบที่ใช้อยู่..กระเป๋าอะไรก็ได้ที่ใส่ของทั้งหมดได้...ส่วนที่บังคับว่าต้องมีคือ..ที่ครอบหูหรือที่อุดกันเสียง...แว่นตาใส่ยิงปืน(ไม่เกี่ยงราคา).
ของที่ควรมีเวลายิงปืนคือ...ผ้าเช็ดเหงื่อ...หมวก.
เดี๋ยวจบแมทช์เดือนธันวาคมแล้วจะนัดวันกันอีกทีครับ... Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำที่เป็นประโยชน์ สำหรับผู้เริ่มต้น  ผมมีคำถาม เพิ่มเติม ครับ

1.  Magazine อย่างน้อยที่สุด ต้องใช้กี่อัน ครับ สำหรับ เริ่มต้น
2.  ลูกกระสุนที่ ใช้ ลูกซ้อม หรือ ลูกจริงครับ   

Safety  First
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #337 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 11:28:27 AM »

1. ควรมีแมกอย่างน้อย 2 สำหรับการเริ่ม

2. ใช้ลูกที่ถูกที่สุดครับ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #338 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 12:27:08 PM »

1. ควรมีแมกอย่างน้อย 2 สำหรับการเริ่ม

ขอบคุณครับ อ.ใหม่ที่ช่วยตอบเพราะบางทีผมก็ยุ่งๆ ไม่ได้เข้ามาดู...ครับเห็นด้วยกับ อ.ใหม่ครับ เพราะแม๊กกาซีน 2 ตัวจะได้เปลี่ยนแม็กด้วย...กระสุนถูกที่สุดเพราะจะได้ประหยัดสำหรับเริ่มต้นครับ

วันที่คิดไว้ตอนนี้คือวัน เสาร์และอาทิตย์ที่ 16-17 เดือนธันวาคม วันใดวันหนึ่งหรือ 2 วันก็สุดแล้วแต่ความพอใจของแต่ละท่านครับ...ถ้าเห็นด้วยก็ยืนยันบนเวปเลยครับ

M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #339 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 01:14:07 PM »

อยากไปเรียนด้วยจัง อยู่ต่างจังหวัด เลยอยากรู้ว่าเรียนกันวันไหน ทุกวันหรือทุกเสาร์ อาทิตย์ครับ . . .

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #340 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 04:52:12 PM »

อยากไป ทั้ง 2 วันครับ แต่ 17 ต้องไป นครสวรรค์.
ผมยืนยันวันที่ 16 ครับ   ไม่ทราบว่า สถานที่ เป็นที่ไหนครับ 
( แต่ถ้า ได้ 23-24 ก็แจ่มครับ )  แล้วแต่ ผู้สอนสะดวก ครับ

Safety  First
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #341 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 06:42:48 PM »

ข้อ1.  มีอย่างน้อย 2 สำหรับเริ่มฝึก  แต่สำหรับเเข่งอย่างน้อยต้อง 3 ถ้าเเรกๆยังไม่มียืมเพื่อนก่อนถ้าชอบค่อยซื้อครบ 4 อันเลยครับ

ข้อ2. ถูกที่สุด+ต้องมีให้ซื้อด้วยเด้อ... Wink Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #342 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 06:45:37 PM »

อยากไป ทั้ง 2 วันครับ แต่ 17 ต้องไป นครสวรรค์.
ผมยืนยันวันที่ 16 ครับ ไม่ทราบว่า สถานที่ เป็นที่ไหนครับ
( แต่ถ้า ได้ 23-24 ก็แจ่มครับ ) แล้วแต่ ผู้สอนสะดวก ครับ

วันที่ 24 ธันวาคม มีเเข่งที่ฟาร์มจระเข้นักกีฬาม่ายว่างครับ  ลองไปศึกษาความมันส์ได้รับลองจะติดจายยยย Grin Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #343 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 07:23:30 PM »

ผมได้ทั้ง 2 วันครับแล้วแต่ผู้จัดสะดวก

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #344 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2006, 11:39:06 AM »

16-17 ธ.ค. ผม 1911A1 ยืนยันครับ  จะ 1 หรือ 2 วันก็แล้วแต่ผู้สอนครับ แล้ว 24-25 แมทช์ ฟาร์ม จะตามไปดูด้วยครับ  เพราะพอไปไหว ที่แข่งกัน นวมินทร์ ไปดูไม่ไหวครับ แต่ถ้าได้ลงแข่งเองเมื่อไหร่คงต้องดิ้นรน ไปให้ได้  Grin   อืมมม  ว่าแต่ สนาม พอจะประมาณได้มั้ยครับ ว่าแถวไหน เผื่อไม่เคยไปจะได้ หาแผนที่ไว้ครับ

ขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่าน ที่จัดงานนี้ให้นะครับ
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 62
  พิมพ์