เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 160135 ครั้ง)
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #465 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 07:56:52 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก โอ้โห ไม่อยู่อาทิตย์เดียวเองครับ ดีใจครับที่พี่นกไฟช่วยแนะนํา สอน นักกีฬาใหม่ครับ  นึกถึงวันที่มีโอกาสพบพี่ครั้งแรกเดือนนี้เลยครับแต่เป็นปีที่แล้ว วันนั้นผมยังยิงปืนไม่เป็นเลยครับ มาวันนี้เป็นนักกีฬาซึ่งกําลังเรียนรู้ และ พยายามพัฒนาครับ จะพยายามต่อไปครับพระอาจารย์   เสียดายไม่ได้ไปช่วยบริการติดเป้าซ่อมเป้าให้พี่ๆ เพื่อนๆ คิดถ฿งทุกๆท่านนะครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #466 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 08:07:53 PM »

ไปดูมาแล้วครับเสื้อไม่สวยเลย เดี๋ยวออกแบบเองใช้ ตราโลโก้เค้าละกันครับ จ๊าบดี

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #467 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 08:08:59 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก โอ้โห ไม่อยู่อาทิตย์เดียวเองครับ ดีใจครับที่พี่นกไฟช่วยแนะนํา สอน นักกีฬาใหม่ครับ นึกถึงวันที่มีโอกาสพบพี่ครั้งแรกเดือนนี้เลยครับแต่เป็นปีที่แล้ว วันนั้นผมยังยิงปืนไม่เป็นเลยครับ มาวันนี้เป็นนักกีฬาซึ่งกําลังเรียนรู้ และ พยายามพัฒนาครับ จะพยายามต่อไปครับพระอาจารย์ เสียดายไม่ได้ไปช่วยบริการติดเป้าซ่อมเป้าให้พี่ๆ เพื่อนๆ คิดถ฿งทุกๆท่านนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มาถึงก็หวานเชียว.... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #468 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 08:27:18 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก โอ้โห ไม่อยู่อาทิตย์เดียวเองครับ ดีใจครับที่พี่นกไฟช่วยแนะนํา สอน นักกีฬาใหม่ครับ นึกถึงวันที่มีโอกาสพบพี่ครั้งแรกเดือนนี้เลยครับแต่เป็นปีที่แล้ว วันนั้นผมยังยิงปืนไม่เป็นเลยครับ มาวันนี้เป็นนักกีฬาซึ่งกําลังเรียนรู้ และ พยายามพัฒนาครับ จะพยายามต่อไปครับพระอาจารย์ เสียดายไม่ได้ไปช่วยบริการติดเป้าซ่อมเป้าให้พี่ๆ เพื่อนๆ คิดถ฿งทุกๆท่านนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มาถึงก็หวานเชียว.... Grin

คนนี้จริงใจครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #469 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 09:26:53 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #470 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 09:29:27 PM »

รบกวนขอคำแนะนำครับผม Huh ถ้าหากจะซื้อ Shot Timer/Pro Timer ควรซื้อแบบไหน รุ่นไหนดีครับผม ถ้าเล็กๆแบบรุ่น CED 7000 ที่เล็กๆเหมือน iPod นี่จะดีไหมครับ หรือควรซื้อที่โตๆกว่าแบบที่พี่ๆใช้กันอยู่ดีครับผม

ขอบคุณครับ Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #471 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 09:33:38 PM »

รบกวนขอคำแนะนำครับผม Huh ถ้าหากจะซื้อ Shot Timer/Pro Timer ควรซื้อแบบไหน รุ่นไหนดีครับผม ถ้าเล็กๆแบบรุ่น CED 7000 ที่เล็กๆเหมือน iPod นี่จะดีไหมครับ หรือควรซื้อที่โตๆกว่าแบบที่พี่ๆใช้กันอยู่ดีครับผม

ขอบคุณครับ Grin

เข้าไปดูตามนี้ครับพี่

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=27131.0

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #472 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 10:02:04 PM »

ตกใจ ตกใจ ดีครับ ดีทั้งคู่เลยครับ เริ่มติดใจ ipsc แล้วครับ  ลองดูครับสนุกครับ  Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #473 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 10:35:04 PM »

กลับมานอนได้คืนเดียวมีคำถามมาถามพี่ๆ ทีมPhoenix อย่างกรณีที่ผมใช้1911 นั้นการลั่นไกผมก็ได้เรียนรู้จากพี่Phoenix แล้วได้ประโยชน์มาเลยครับ เลยอยากถามเพิ่มครับว่าการชักปืนออกจากซองแล้วจังหวะการกริ๊ปปืนเรียบร้อยแล้วช่วงที่ดันปืนไปหาเป้านั้นนิ้วที่ใช้เหนี่ยวไกควรเหนี่ยวเข้ามาให้ไกตึงก่อนลั่นใช่หรือป่าวครับแล้วพอจังหวะดันปืนจนสุดศูนย์หน้าแตะเป้าก็เหี่ยวไกเลยเป็นวิธีการที่ถูกใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #474 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 11:12:33 PM »

...หมายเลข 1 คุณ Pramong
หมายเลข 2 คุณเอก
หมายเลข 3 ... Huh
หมายเลข 4 คุณหนุ่ม <Jinta> 
หมายเลข 5 คุณ George
หมายเลข 6 คุณ Giant
หมายเลข 7 คุณเก๋ 

...ท่านอื่นๆ ช่วยแนะนำตัวด้วยครับ   Cheesy

แฮะๆ  หมายเลข 3 ผมเองครับ สมชาย ( RONIN )

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #475 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 08:22:34 AM »

รุ่นนี้(รุ่นที่3)มึ 7 คน  ดูแล้วจะเล่นจริงๆก็หลายคน...มีใครจะลงแมชย์ฟาร์ม 24 นี้บ้างไหมครับ?

Grin Grin Grin
smithsuc
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #476 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 08:48:40 AM »

ไปดูมาแล้วครับเสื้อไม่สวยเลย เดี๋ยวออกแบบเองใช้ ตราโลโก้เค้าละกันครับ จ๊าบดี

ไม่ลองดูแบบนี้หรือเหมาะกับน้องออก....

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #477 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:05:53 AM »

เอ ถ้าติดที่ปีกของหมวกแถมมีขาสูงจะทำให้ภาพสั่นมากหรือไม่ครับ ถ้าติดที่ขอบหมวกส่วนที่แนบกับศ๊รษะน่าจะได้ภาพที่นิ่งกว่า

สวัสดีครับ อาจาร์ยใหม่

ผมลองทั้งสองแบบแล้วครับ ไม่สั่นภาพออกมานิ่งมากๆ ครับ แต่ที่ต้องติดตั้งขาแบบนี้เพราะจะได้ปรับมุม องศา ได้ครับ

ถ้าไม่เอาขาจะสวยกว่าครับคือจะวางบนปีกหมวกเลย เดี๋ยวเเข่งแล้วจะเอาคลิ๊ปมาให้ชมครับ เหมือนดีวีดีเมืองนอกเลยครับ

งบเท่าไหร่ครับ

หมายเลข ๔ นาย (หนุ่ม) จินตา <Jinta> มารายตัวครับผม Grin เพิ่งกลับมาจากการเดินทาง ถึงบ้านก็รีบเข้าบอร์ดมาสวัสดีและขอบคุณพี่Pheonix และพี่ๆในทีมทุกท่านที่ได้กรุณาสละเวลามาฝึกสอนฝึกพวกเราทุกคน...ประทับใจกับน้ำใจที่ได้รับ ความกรุณาของพี่นกไฟ และความรู้มากมาย ขอบคุณมากครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะพยายามหาโอกาศไปร่วมฝึกขอความรู้เพิ่มด้วยนะครับ... แต่ครั้งต่อไปน่าจะเป็นในเดือนกุมภาพันธ์เลยเพราะหลังจากนี้ไปก็จะไม่ได้อยู่มีเวลาไปร่วมฝึกที่สนามได้เลยได้เลย Undecided Cry

คงต้องฝึกที่บ้านไปก่อน...เดี๋ยวคงจะเริ่มด้วยการหา Sticker มาติดบนผนังเพื่อหัดขยับสายตา Grin Grin

อยากถามครับ...ว่ากรณีอย่างถ้าผมหัดดันปืนหรือหัดชักปืนคนเดียวที่บ้าน...จะมีวิธีจับผิดตัวเองอย่างไร...ว่าทำผิดท่า Huh

ขอบคุณครับผม Grin Grin Grin

วิธีจับผิดนั้นง่ายมากครับ Grin Grin Grin...หากระจกมาบานหนึ่งแล้วลองทำแบบทะแยงมุมเราก็จะเห็นสิ่งที่เราทำไปด้วยครับ Grin Grin Grin

ใช้วีดีโอก็ดีครับ ยิ่งให้ลูกๆมาช่วยถ่ายยิ่งดีใหญ่เป็นกิจกรรมครอบครัวเลย

แข่งที่เชียงราย ทีมฟีนิกส์จะมีโอกาสไปไหมครับ
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #478 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:16:30 AM »

รุ่นนี้(รุ่นที่3)มึ 7 คน  ดูแล้วจะเล่นจริงๆก็หลายคน...มีใครจะลงแมชย์ฟาร์ม 24 นี้บ้างไหมครับ?

Grin Grin Grin

ที่ทราบมา มี 3 ท่านครับ คุณลุง
มีคุณ เก๋ คุณ giant  อีกท่านผมลืมไปแล้วครับ Grin
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #479 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:48:47 AM »

ผมก็ตั้งใจไว้เหมือนกันครับ สำหรับ อาทิตย์ นี้
ไม่ทราบว่า พอจะหาดู layout เก่า ๆ ของ สนาม ฟาร์ม
ไดที่ไหนบ้างครับ

Safety  First
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 62
  พิมพ์