เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:27:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 160212 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #480 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:02:37 AM »

รบกวนขอคำแนะนำครับผม Huh ถ้าหากจะซื้อ Shot Timer/Pro Timer ควรซื้อแบบไหน รุ่นไหนดีครับผม ถ้าเล็กๆแบบรุ่น CED 7000 ที่เล็กๆเหมือน iPod นี่จะดีไหมครับ หรือควรซื้อที่โตๆกว่าแบบที่พี่ๆใช้กันอยู่ดีครับผม

ขอบคุณครับ Grin

ผมใช้ Pro timer มาตลอดเพราะซื้อแค่ตัวเดียวจากวันแรกถึงวันนี้ครับ...Pocket Pro ผมเห็นหลายตัวมีปัญหากับตัวเลขที่ใช้ไปมักจะมีปัญหาเรื่องความชื้นครับ..ทำให้มองไม่เห็นตัวเลขต้องอบถึงหายครับ
CED IPOD นั้นผมไม่ชอบครับเพราะฝามันใช้แล้วมีปัญหา ผมชอบ CED รุ่นเก่า(ไม่มีขายแล้ว)มากกว่าครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #481 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:05:51 AM »

เอ ถ้าติดที่ปีกของหมวกแถมมีขาสูงจะทำให้ภาพสั่นมากหรือไม่ครับ ถ้าติดที่ขอบหมวกส่วนที่แนบกับศ๊รษะน่าจะได้ภาพที่นิ่งกว่า

สวัสดีครับ อาจาร์ยใหม่

ผมลองทั้งสองแบบแล้วครับ ไม่สั่นภาพออกมานิ่งมากๆ ครับ แต่ที่ต้องติดตั้งขาแบบนี้เพราะจะได้ปรับมุม องศา ได้ครับ

ถ้าไม่เอาขาจะสวยกว่าครับคือจะวางบนปีกหมวกเลย เดี๋ยวเเข่งแล้วจะเอาคลิ๊ปมาให้ชมครับ เหมือนดีวีดีเมืองนอกเลยครับ

งบเท่าไหร่ครับ

หมายเลข ๔ นาย (หนุ่ม) จินตา <Jinta> มารายตัวครับผม Grin เพิ่งกลับมาจากการเดินทาง ถึงบ้านก็รีบเข้าบอร์ดมาสวัสดีและขอบคุณพี่Pheonix และพี่ๆในทีมทุกท่านที่ได้กรุณาสละเวลามาฝึกสอนฝึกพวกเราทุกคน...ประทับใจกับน้ำใจที่ได้รับ ความกรุณาของพี่นกไฟ และความรู้มากมาย ขอบคุณมากครับผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะพยายามหาโอกาศไปร่วมฝึกขอความรู้เพิ่มด้วยนะครับ... แต่ครั้งต่อไปน่าจะเป็นในเดือนกุมภาพันธ์เลยเพราะหลังจากนี้ไปก็จะไม่ได้อยู่มีเวลาไปร่วมฝึกที่สนามได้เลยได้เลย Undecided Cry

คงต้องฝึกที่บ้านไปก่อน...เดี๋ยวคงจะเริ่มด้วยการหา Sticker มาติดบนผนังเพื่อหัดขยับสายตา Grin Grin

อยากถามครับ...ว่ากรณีอย่างถ้าผมหัดดันปืนหรือหัดชักปืนคนเดียวที่บ้าน...จะมีวิธีจับผิดตัวเองอย่างไร...ว่าทำผิดท่า Huh

ขอบคุณครับผม Grin Grin Grin

วิธีจับผิดนั้นง่ายมากครับ Grin Grin Grin...หากระจกมาบานหนึ่งแล้วลองทำแบบทะแยงมุมเราก็จะเห็นสิ่งที่เราทำไปด้วยครับ Grin Grin Grin

ใช้วีดีโอก็ดีครับ ยิ่งให้ลูกๆมาช่วยถ่ายยิ่งดีใหญ่เป็นกิจกรรมครอบครัวเลย

แข่งที่เชียงราย ทีมฟีนิกส์จะมีโอกาสไปไหมครับ

อ.ใหม่ครับ..งบประมาณสำหรับชุด Hat Cam ประมาณ 7500-8000 บาทครับแต่ตัวแม่สามารถพ่วงตัวลูกได้ 4 ตัวครับ
เชียงรายคงไม่มีใครไปครับ ผมเองติดธุระเมืองนอก ช่วงต้นปีของทุกปีไม่มีโอกาสลงแข่งครับ...คงจะเริ่มกันประมาณเดือน 3 หรือ 4 โน่นครับ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #482 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:07:40 AM »

ไปดูมาแล้วครับเสื้อไม่สวยเลย เดี๋ยวออกแบบเองใช้ ตราโลโก้เค้าละกันครับ จ๊าบดี

ไม่ลองดูแบบนี้หรือเหมาะกับน้องออก....

จะใส่อะไรมันต้องดูหุ่นตัวเองก่อนครับ...เพราะถ้าหุ่นไม่ดีใส่แล้วมันทุเรศครับ.. Grin Grin Grin....ถ้าพี่นาจาใส่คง.... Grin Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #483 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:19:46 AM »

กลับมานอนได้คืนเดียวมีคำถามมาถามพี่ๆ ทีมPhoenix อย่างกรณีที่ผมใช้1911 นั้นการลั่นไกผมก็ได้เรียนรู้จากพี่Phoenix แล้วได้ประโยชน์มาเลยครับ เลยอยากถามเพิ่มครับว่าการชักปืนออกจากซองแล้วจังหวะการกริ๊ปปืนเรียบร้อยแล้วช่วงที่ดันปืนไปหาเป้านั้นนิ้วที่ใช้เหนี่ยวไกควรเหนี่ยวเข้ามาให้ไกตึงก่อนลั่นใช่หรือป่าวครับแล้วพอจังหวะดันปืนจนสุดศูนย์หน้าแตะเป้าก็เหี่ยวไกเลยเป็นวิธีการที่ถูกใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

อย่าทำครับมันเสี่ยงที่จะลั่นโดยไม่รู้ตัว..ที่ผมแนะให้เพราะคุณเดินไกไม่ถูก แต่เมื่อคุณเข้าใจวิธีเดินไกแล้ว ต่อไปหมั่นฝึกซ้อมจนชำนาญมันจะเป็นไปโดยอัตโนมัติครับ
ข้อสำคัญคือให้นิ้วสัมผัสหน้าไกไว้ครับ(เลี้ยงหน้าไก) เพราะการที่คุณดีดนิ้วออกจากไกแล้วตบไกเข้ามาเร็วๆมันทำให้ปืนแวป...แต่แชมป์ IPSC หลายคนก็ทำอยู่แต่มันยากจริงๆในการจะยิงได้แบบนั้น

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #484 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:33:30 AM »

ลั่นในสนามมีไอติมแจกนะจ๊ะ...ผมกินมาแล้ว  Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #485 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:42:55 AM »

ลั่นในสนามมีไอติมแจกนะจ๊ะ...ผมกินมาแล้ว  Grin Grin

ไม่แน่เสมอไปครับ...ถ้า RO ไม่จับ....ไม่ผิดครับ Grin Grin Grin

ลองอ่านที่ผมเคยเขียนไว้ใน IPSC Today ดูครับ.........เรื่องลั่นโดยที่เราทราบแต่ไม่ DQ
เดี๋ยวผมจะมาเขียนเรื่อง สปิริตนักกีฬาเร็วๆนี้แหละครับ ว่านักกีฬา IPSC ควรเป็นอย่างไรและสิ่งที่ควรทำในสนามแข่งครับ

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #486 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 04:36:28 PM »

ไม่ลองดูแบบนี้หรือเหมาะกับน้องออก....

ใส่แล้ว เป็น ยางมิชลิน อะดิพี่ ไม่เอาหรอก แต่ละท่าน ไขมันกันสุดๆ 5555555555555 Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #487 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:07:02 PM »

วันนี้ผมอยากจะเขียนเรื่องการเริ่มต้นไปแข่ง IPSC ต้องทำอย่างไรสำหรับนักกีฬาใหม่..สิ่งที่ต้องระวัง..กติกาย่อๆที่สำคัญ..และสปิริตการเป็นนักกีฬา..นะครับ...เริ่มที่การไปแข่งครั้งแรกนะครับ

หลังจากซ้อมจนเพียงพอแล้วก็ควรตัดสินใจไปร่วมลงแข่งขันครับ..นักกีฬาใหม่ที่ไม่มีเพื่อนไปร่วมแข่งในครั้งแรก จะเจอปัญหามากหน่อย(อย่างผมเป็นต้น)ผมจะไล่ไปทีละอย่างเลยนะครับ
เวลาแข่งโดยปรกติจะเริ่มประมาณ 9.30-10.00น. แล้วแต่แมทช์ดังนั้นนักกีฬาใหม่ควรจะถึงสนามก่อนสัก 1 ชั่วโมงครึ่ง
ไปถึงสนามแต่เช้าลองเดินดูสนามที่เขาจัดไว้ไปให้หมดทุกสนามและยืดเส้นยืดสายไปในตัว.
พอเจ้าหน้าที่ๆรับสมัครมาแล้วสิ่งแรกก็คือต้องไปสมัครโดยต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ว่าไม่เคยแข่งขันมาก่อนและคุณจะลงแข่งในดิวิชั่นไหนเช่น Open Standard Production เป็นต้นเท่ากับว่าคุณจะลงคลาส U ในดิวิชั่นนั้น คลาส U มาจาก Unclassified คือไม่ทราบมือ(เก่งแค่ไหนก็ต้องลง 1 ครั้งก่อนครับ)

หลังจากสมัครเรียบร้อยคุณจะได้รับใบส่งตัวที่บอกว่าคุณอยู่ Squad ไหนที่คุณจะต้องใช้ตลอดทั้งแมทช์นะครับ ดังนั้นเก็บไว้นะครับ สมัยนี้ที่นวมินทร์คุณจะได้รับสติกเกอร์มาด้วยครับ...เท่ากับคุณจะมีใบส่งตัวและ Sticker ครับ ขั้นแรกนี้เรียบร้อยแล้ว....Squad หมายถึงกลุ่มที่คุณจะไปร่วมยิงด้วยซึ่งมีจำนวนมากน้อยตามแต่จำนวนนักกีฬาที่มาแข่ง เจ้าหน้าที่ๆรับสมัครจะจัดให้ครับ...เช่นถ้าคุณเริ่มที่ Squad 7..หมายถึงคุณจะเริ่มไปแข่งที่สนาม 7 เป็นสนามแรกในแมทช์การแข่งขันนั้นๆ

ขั้นตอนต่อไปก็ลงมือคาดเข็มขัดให้เรียบร้อย(คาดให้ถูกตามกติกานะครับ) เอาแม็กกาซีนมาเสียบใส่ที่ใส่แม็กได้นะครับแต่ห้ามหยิบปืนเป็นอันขาด....ห้ามหยิบปืนนะครับ.
ทีนี้เดินไปหาช่องที่เรียกว่า Safety Area นี่เป็นจุดที่คุณสามารถหยิบปืนจากกล่องใส่ปืน ระหว่างการหยิบปืนห้ามหันหน้าออกมาด้านนอกเป็นอันขาด ให้หันหน้าเข้าหากำแพงเท่านั้น ปืนคุณต้องไม่มีแม็กกาซีนเสียบอยู่นะครับ เอาปืนใส่ซอง(ห้ามมีแม็กเสียบอยู่เป็นอันขาด)แล้วล็อกซองปืนให้เรียบร้อยครับ

นี่เป็นสิ่งที่คุณจะต้องทำช่วงแรก...ผมจะขั้นการเขียนช่วงนี้ก่อนและบอกคุณว่าคุณทำอะไรได้หรือไม่ได้ใน Safety Area ก่อนจะไปต่อนะครับ

ใน Safety Area นั้นเป็นที่ๆคุณจะแก้ไขปืนเวลาขัดข้อง ทำความสะอาดปืน ซ้อมชักปืนจากซองได้ แต่ใน Safety Area ก็มีแนว 180 องศานะครับถ้าคุณอยู่ในพื้นที่นี้แต่หันหน้าออกแล้วชักปืนคุณจะโดน DQ ทันที ดังนั้นปลอดภัยที่สุดคือหันหน้าหากำแพงใน Safety Area นั่นแหละปลอดภัยที่สุด
การหยิบแม็กกาซีนใน Safety Area นั้นถ้าคุณหยิบมันขึ้นมาคุณต้องมั่นใจว่าไม่มีลูกปืนอยู่ในแม็กกาซีนไม่ว่าลูกจริงหรือลูกซ้อม(ลูกพลาสติกสีแดง) ถ้ามีละก็คุณเดือดร้อนแน่นอนเพราะโทษ DQ คอยคุณอยู่แล้ว....ถ้าคุณจะลองซ้อมเปลี่ยนแม็กในนี้...ต้องมั่นใจว่าคุณจะไม่หยิบอันมีลูกอยู่เป็นอันขาดนะครับ..ขออภัยที่ต้องย้ำบ่อยๆเพราะพลาดแล้วไม่คุ้มแน่ๆครับ
จำบทย่อง่ายๆคือ...ระวังแนวปืน 180 องศา...อย่าหยิบแม็กกาซีนที่มีลูกไม่ว่าลูกจริงหรือลูกซ้อม(ลูกพลาสติก)...อย่าลืมว่าออกจาก Safety ปืนต้องไม่มีแม็กกาซีนอยู่เป็นอันขาดล็อกซองปืนให้เรียบร้อยครับ....ถ้าผมลืมอย่างอื่นรบกวนคนอ่านช่วยเติมด้วยครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2006, 09:12:25 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #488 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 01:31:33 AM »

กลับมานอนได้คืนเดียวมีคำถามมาถามพี่ๆ ทีมPhoenix อย่างกรณีที่ผมใช้1911 นั้นการลั่นไกผมก็ได้เรียนรู้จากพี่Phoenix แล้วได้ประโยชน์มาเลยครับ เลยอยากถามเพิ่มครับว่าการชักปืนออกจากซองแล้วจังหวะการกริ๊ปปืนเรียบร้อยแล้วช่วงที่ดันปืนไปหาเป้านั้นนิ้วที่ใช้เหนี่ยวไกควรเหนี่ยวเข้ามาให้ไกตึงก่อนลั่นใช่หรือป่าวครับแล้วพอจังหวะดันปืนจนสุดศูนย์หน้าแตะเป้าก็เหี่ยวไกเลยเป็นวิธีการที่ถูกใช่หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

อย่าทำครับมันเสี่ยงที่จะลั่นโดยไม่รู้ตัว..ที่ผมแนะให้เพราะคุณเดินไกไม่ถูก แต่เมื่อคุณเข้าใจวิธีเดินไกแล้ว ต่อไปหมั่นฝึกซ้อมจนชำนาญมันจะเป็นไปโดยอัตโนมัติครับ
ข้อสำคัญคือให้นิ้วสัมผัสหน้าไกไว้ครับ(เลี้ยงหน้าไก) เพราะการที่คุณดีดนิ้วออกจากไกแล้วตบไกเข้ามาเร็วๆมันทำให้ปืนแวป...แต่แชมป์ IPSC หลายคนก็ทำอยู่แต่มันยากจริงๆในการจะยิงได้แบบนั้น

รับทราบครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #489 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 01:34:57 AM »

วันนี้ผมอยากจะเขียนเรื่องการเริ่มต้นไปแข่ง IPSC ต้องทำอย่างไรสำหรับนักกีฬาใหม่..สิ่งที่ต้องระวัง..กติกาย่อๆที่สำคัญ..และสปิริตการเป็นนักกีฬา..นะครับ...เริ่มที่การไปแข่งครั้งแรกนะครับ

หลังจากซ้อมจนเพียงพอแล้วก็ควรตัดสินใจไปร่วมลงแข่งขันครับ..นักกีฬาใหม่ที่ไม่มีเพื่อนไปร่วมแข่งในครั้งแรก จะเจอปัญหามากหน่อย(อย่างผมเป็นต้น)ผมจะไล่ไปทีละอย่างเลยนะครับ
เวลาแข่งโดยปรกติจะเริ่มประมาณ 9.30-10.00น. แล้วแต่แมทช์ดังนั้นนักกีฬาใหม่ควรจะถึงสนามก่อนสัก 1 ชั่วโมงครึ่ง
ไปถึงสนามแต่เช้าลองเดินดูสนามที่เขาจัดไว้ไปให้หมดทุกสนามและยืดเส้นยืดสายไปในตัว.
พอเจ้าหน้าที่ๆรับสมัครมาแล้วสิ่งแรกก็คือต้องไปสมัครโดยต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ว่าไม่เคยแข่งขันมาก่อนและคุณจะลงแข่งในดิวิชั่นไหนเช่น Open Standard Production เป็นต้นเท่ากับว่าคุณจะลงคลาส U ในดิวิชั่นนั้น คลาส U มาจาก Unclassified คือไม่ทราบมือ(เก่งแค่ไหนก็ต้องลง 1 ครั้งก่อนครับ)

หลังจากสมัครเรียบร้อยคุณจะได้รับใบส่งตัวที่บอกว่าคุณอยู่ Squad ไหนที่คุณจะต้องใช้ตลอดทั้งแมทช์นะครับ ดังนั้นเก็บไว้นะครับ สมัยนี้ที่นวมินทร์คุณจะได้รับสติกเกอร์มาด้วยครับ...เท่ากับคุณจะมีใบส่งตัวและ Sticker ครับ ขั้นแรกนี้เรียบร้อยแล้ว....Squad หมายถึงกลุ่มที่คุณจะไปร่วมยิงด้วยซึ่งมีจำนวนมากน้อยตามแต่จำนวนนักกีฬาที่มาแข่ง เจ้าหน้าที่ๆรับสมัครจะจัดให้ครับ...เช่นถ้าคุณเริ่มที่ Squad 7..หมายถึงคุณจะเริ่มไปแข่งที่สนาม 7 เป็นสนามแรกในแมทช์การแข่งขันนั้นๆ

ขั้นตอนต่อไปก็ลงมือคาดเข็มขัดให้เรียบร้อย(คาดให้ถูกตามกติกานะครับ) เอาแม็กกาซีนมาเสียบใส่ที่ใส่แม็กได้นะครับแต่ห้ามหยิบปืนเป็นอันขาด....ห้ามหยิบปืนนะครับ.
ทีนี้เดินไปหาช่องที่เรียกว่า Safety Area นี่เป็นจุดที่คุณสามารถหยิบปืนจากกล่องใส่ปืน ระหว่างการหยิบปืนห้ามหันหน้าออกมาด้านนอกเป็นอันขาด ให้หันหน้าเข้าหากำแพงเท่านั้น ปืนคุณต้องไม่มีแม็กกาซีนเสียบอยู่นะครับ เอาปืนใส่ซอง(ห้ามมีแม็กเสียบอยู่เป็นอันขาด)แล้วล็อกซองปืนให้เรียบร้อยครับ

นี่เป็นสิ่งที่คุณจะต้องทำช่วงแรก...ผมจะขั้นการเขียนช่วงนี้ก่อนและบอกคุณว่าคุณทำอะไรได้หรือไม่ได้ใน Safety Area ก่อนจะไปต่อนะครับ

ใน Safety Area นั้นเป็นที่ๆคุณจะแก้ไขปืนเวลาขัดข้อง ทำความสะอาดปืน ซ้อมชักปืนจากซองได้ แต่ใน Safety Area ก็มีแนว 180 องศานะครับถ้าคุณอยู่ในพื้นที่นี้แต่หันหน้าออกแล้วชักปืนคุณจะโดน DQ ทันที ดังนั้นปลอดภัยที่สุดคือหันหน้าหากำแพงใน Safety Area นั่นแหละปลอดภัยที่สุด
การหยิบแม็กกาซีนใน Safety Area นั้นถ้าคุณหยิบมันขึ้นมาคุณต้องมั่นใจว่าไม่มีลูกปืนอยู่ในแม็กกาซีนไม่ว่าลูกจริงหรือลูกซ้อม(ลูกพลาสติกสีแดง) ถ้ามีละก็คุณเดือดร้อนแน่นอนเพราะโทษ DQ คอยคุณอยู่แล้ว....ถ้าคุณจะลองซ้อมเปลี่ยนแม็กในนี้...ต้องมั่นใจว่าคุณจะไม่หยิบอันมีลูกอยู่เป็นอันขาดนะครับ..ขออภัยที่ต้องย้ำบ่อยๆเพราะพลาดแล้วไม่คุ้มแน่ๆครับ
จำบทย่อง่ายๆคือ...ระวังแนวปืน 180 องศา...อย่าหยิบแม็กกาซีนที่มีลูกไม่ว่าลูกจริงหรือลูกซ้อม(ลูกพลาสติก)...อย่าลืมว่าออกจาก Safety ปืนต้องไม่มีแม็กกาซีนอยู่เป็นอันขาดล็อกซองปืนให้เรียบร้อยครับ....ถ้าผมลืมอย่างอื่นรบกวนคนอ่านช่วยเติมด้วยครับ Grin Grin Grin
[/b][/color]

จำให้ขึ้นใจครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #490 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 01:39:23 PM »

มาต่อจากเมื่อวานที่ค้างไว้ว่าเอาปืนใส่ซองล็อกซองปืนให้เรียบร้อยแล้วเช็คให้มั่นใจว่าไม่ได้หลงแม็กกาซีนไว้ในปืนนะครับ

หลังจากนั้นเดินไปหาช่องที่ให้ลองปืนได้ในสนาม...ที่นวมินทร์นั้นจะมีที่ให้ลองปืนได้แถวๆด้านหน้าในบริเวณที่วัดกระสุน(หันหน้าออกจากที่ที่สมัครแข่งให้เดินไปทางขวามือครับ)..ที่นั่นสิ่งที่ควรทำคือ..ลองเช็คศูนย์ปืนให้เรียบร้อยครับ(Match เดือนนี้ผมไม่ได้เช็คศูนย์เพราะความขี้เกียจ โดนเลยครับกระสุนกินสูงไปคืบกว่า) ศูนย์ดีแล้วลองยิงดูสักแม๊กหนึ่งเพื่อเช็คการทำงานของปืนและเรียกความรู้สึกด้วยก็ดีครับ...เสร็จแล้วเช็กปืนให้มั่นใจว่าไม่มีกระสุนค้างในรังเพลิงและได้เอาแม็กกาซีนออกจากปืนแล้วก็ล็อกซองปืนให้เรียบร้อยด้วยนะครับ....ทีนี้เราก็พร้อมที่จะไปที่ Squad หรือ Stage ที่เราจะต้องเริ่มครับ

พอดีมีธุระครับ..ค่อยมาต่ออีกทีครับ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #491 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 02:47:23 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก   น้ำลายหก น้ำลายหก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #492 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 03:31:31 PM »

ไปดูมาแล้วครับเสื้อไม่สวยเลย เดี๋ยวออกแบบเองใช้ ตราโลโก้เค้าละกันครับ จ๊าบดี

จะใส่อะไรมันต้องดูหุ่นตัวเองก่อนครับ...เพราะถ้าหุ่นไม่ดีใส่แล้วมันทุเรศครับ.. Grin Grin Grin....ถ้าพี่นาจาใส่คง.... Grin Grin Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #493 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 03:57:05 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #494 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 04:02:09 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่อยู่แป๋บเดียวกลับมาเจอเลย...55555

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 62
  พิมพ์