เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:18:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159894 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #510 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 09:53:29 PM »

ผมขอจบเรื่องการเข้าร่วมแข่งขันและกฎระเบียบที่ต้องระวังมากๆไว้เพียงเท่านี้...เดี๋ยวตอนต่อไปผมจะมาเขียนเรื่องสปิริตนักกีฬา IPSC ครับ...ผมทราบว่าหลายคนเข้าใจ..แต่อยากให้มาอ่านอีกครั้งครับ เพราะมันมีอะไรที่ชวนติดตามเหมือนกันครับ.... Grin Grin Grin

ขอพักไว้สักระยะนะครับ...แล้วจะมาเขียนให้อ่านกันเล่นๆพร้อมกรณีศึกษาแถมเล็กๆน้อยๆครับ.... Grin Grin Grin....คอยติดตามนะครับ... Grin Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #511 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 10:19:30 PM »

อืม...ดำอีกไม่กี่วันหรอกครับ จะหมดปีแล้ว ปีหน้าคงไม่ดำแล้ว Grin Grin Grin Grin

ประสานงานสปอนเซอร์ใหญ่ยังครับท่านเลขาฯ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #512 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 01:54:27 AM »

อืม...ดำอีกไม่กี่วันหรอกครับ จะหมดปีแล้ว ปีหน้าคงไม่ดำแล้ว Grin Grin Grin Grin

ประสานงานสปอนเซอร์ใหญ่ยังครับท่านเลขาฯ  Cheesy

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #513 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 03:38:19 PM »

Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Grin

อย่าลืมครับ....สปอนเซอร์ระดับอินเตอร์เชียวนา.... Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #514 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 03:56:03 PM »

เรื่องสี .. ยังไงคิดถึงสภาพสนามและพวกไม้ใกล้ฝั่ง(ซึ่งก็มีอยู่หลายท่อน55) Grin หลงรัก Grin
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #515 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 05:01:33 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #516 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 06:57:40 PM »

เรื่องสี .. ยังไงคิดถึงสภาพสนามและพวกไม้ใกล้ฝั่ง(ซึ่งก็มีอยู่หลายท่อน55) Grin หลงรัก Grin

ขออนุญาตครับท่านประธาน ขอให้ถอนคำพูดครับ
ให้เปลี่ยนเป็น "ไม้ใกล้ปรับคลาส"  แทน...ขอรับ  Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #517 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 06:59:28 PM »

พรุ่งนี้พี่ๆ เข้าไปเข้าไปซ้อมที่สนาม ร.๑ร.อ กันหรือป่าวครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #518 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 07:07:56 PM »

พรุ่งนี้พี่ๆ เข้าไปเข้าไปซ้อมที่สนาม ร.๑ร.อ กันหรือป่าวครับ

บุคคลภายนอกงดใช้...เพราะนักศึกษาวิชาทหารใช้สนามครับ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #519 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 07:32:31 PM »

พอดีช่วงนี้ยุ่งหน่อยนะครับ เลยไม่ได้เข้ามาเขียน เดี๋ยวจัดแจงงานแล้วจะเข้ามาเขียนต่อครับ
วันนี้ผมขอเขียนข้อเตือนใจนักกีฬาใหม่ที่จะเข้ามายิงนะครับว่า ก่อนถึงแมทช์วันแข่งขันอยากให้ทุกท่านเช็กปืนว่าทำงานได้ดีหรือไม่ เพราะผม พี่นาจาและเจ้าลิงกังส์ แมทช์นี้พังแบบไม่เป็นท่าทั้งสามคนเพราะปัญหาเรื่องปืนแท้ๆครับ สนามแข่ง 10 สนาม ผมยิงแก้ปัญหาปืนเช่น กระสุนสับไม่แตกและปืนขัดไป 8 สนามรอดมาได้แค่ 2 สนามซึ่งมันไม่คุ้มเลยครับเพราะต้องเสียค่าสมัครเอย เสียเวลาและที่สำคัญที่สุดเสียอารมณ์ไปด้วย ดังนั้นมันเป็นบทเรียนอีก 1 บทสำหรับนักกีฬาใหม่ที่พวกผมได้มาจากประสพการณ์จริงๆเลยครับ เลยขอฝากบทเรียนนี้ไว้เพื่อนักกีฬาใหม่จะได้ไม่ต้องมาเสียอารมณ์เหมือนเพื่อนผมบางคนถึงขนาดเฟี้ยงแม็ทช์ลงพื้นด้วยความหัวเสียในตนเอง.. Grin Grin Grin
พอดีช่วงนี้ยุ่งหน่อยนะครับ เลยไม่ได้เข้ามาเขียน เดี๋ยวจัดแจงงานแล้วจะเข้ามาเขียนต่อครับ
วันนี้ผมขอเขียนข้อเตือนใจนักกีฬาใหม่ที่จะเข้ามายิงนะครับว่า ก่อนถึงแมทช์วันแข่งขันอยากให้ทุกท่านเช็กปืนว่าทำงานได้ดีหรือไม่ เพราะผม พี่นาจาและเจ้าลิงกังส์ แมทช์นี้พังแบบไม่เป็นท่าทั้งสามคนเพราะปัญหาเรื่องปืนแท้ๆครับ สนามแข่ง 10 สนาม ผมยิงแก้ปัญหาปืนเช่น กระสุนสับไม่แตกและปืนขัดไป 8 สนามรอดมาได้แค่ 2 สนามซึ่งมันไม่คุ้มเลยครับเพราะต้องเสียค่าสมัครเอย เสียเวลาและที่สำคัญที่สุดเสียอารมณ์ไปด้วย ดังนั้นมันเป็นบทเรียนอีก 1 บทสำหรับนักกีฬาใหม่ที่พวกผมได้มาจากประสพการณ์จริงๆเลยครับ เลยขอฝากบทเรียนนี้ไว้เพื่อนักกีฬาใหม่จะได้ไม่ต้องมาเสียอารมณ์เหมือนเพื่อนผมบางคนถึงขนาดเฟี้ยงแม็ทช์ลงพื้นด้วยความหัวเสียในตนเอง.. Grin Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #520 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 07:57:22 PM »

บุคคลภายนอกงดใช้...เพราะนักศึกษาวิชาทหารใช้สนามครับ

รับทราบครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #521 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:01:27 AM »

รับทราบครับ

อาทิตย์นี้เต็มๆไม่ได้ไปซ้อมเลย สนามปิด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่เป็นไรเดี๋ยวเราไปซ้อมที่สนามฟาร์มจระเข้กันครับ วันอาทิตย์เค้าเปิด  Grin Grin Grin

8.30 เจอกันครับ เป้าไม่ต้องเอาไป เค้ามีให้ และอย่าลืมเอาตังไปจ่ายค่าสนามด้วย ซ้อมครั้งนี้แพงหน่อย 555555 หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #522 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 04:51:09 AM »

ขออนุญาตครับท่านประธาน ขอให้ถอนคำพูดครับ
ให้เปลี่ยนเป็น "ไม้ใกล้ปรับคลาส" แทน...ขอรับ Grin Grin

คงต้องรอให้ชั่วโมงบินถึงก่อนนะครับ....แต่ก็ไม่รู้จะเมื่อไหร่ ก่อนหรือหลังเกษียณ??    อยู่ไกลสำนักฯไกลปืนเที่ยงผลังฝีมือไม่รุดหน้า 53- 55 จนเลิกซ้อมรอแข่งอย่างเดียวแล้วครับ Grin Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #523 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2006, 12:57:41 PM »

คงต้องรอให้ชั่วโมงบินถึงก่อนนะครับ....แต่ก็ไม่รู้จะเมื่อไหร่ ก่อนหรือหลังเกษียณ??    อยู่ไกลสำนักฯไกลปืนเที่ยงผลังฝีมือไม่รุดหน้า 53- 55 จนเลิกซ้อมรอแข่งอย่างเดียวแล้วครับ Grin Grin Grin

พรุ่งนี้ผมคงได้ข่าวดีครับ  Grin

เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #524 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2006, 12:48:17 PM »

ขอบคุณ เหล่าเสื้อดำ ทุกท่านครับ สำหรับ Squad 7
และคำแนะนำ ต่างๆ ตลอด ทุก Stage 

Safety  First
หน้า: 1 ... 32 33 34 [35] 36 37 38 ... 62
  พิมพ์