เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:17:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 159892 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #660 เมื่อ: มกราคม 22, 2007, 01:09:52 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 10:32:59 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #661 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 09:42:58 AM »

พระฤาษีจากสำนักไปหลายวัน  หลายคนรวมทั้งผมคิดถึงนะครับ Grin Grin Grin

น้องๆศิษย์ใหม่ ช่วงที่พระฤาษีไม่อยู่  มีอะไรก็ถามมาได้ เพราะเชื่อว่าท่านรองเจ้าสำนัก ศิษย์พี่ทั้งหลายก็ยังสแตนด์บายกันอยู่ครับ Grin Grin Grin
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #662 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 05:53:01 PM »

ผมมาแอบอ่าน หาความรู้ประจำครับ Grin ขอบคุณพี่นกไฟ คุณวรกฤษ และพี่ๆทุกท่านที่แบ่งปันความรู้ครับ
รออ่านบทเรียนต่อไปอยู่นะครับ  Grin

ปล.ปลายเดือนมีนาที่เชียงใหม่ หวังว่าคงได้พบกันนะครับ  Grin

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #663 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 09:52:02 AM »

พระฤาษีจากสำนักไปหลายวัน  หลายคนรวมทั้งผมคิดถึงนะครับ Grin Grin Grin

น้องๆศิษย์ใหม่ ช่วงที่พระฤาษีไม่อยู่  มีอะไรก็ถามมาได้ เพราะเชื่อว่าท่านรองเจ้าสำนัก ศิษย์พี่ทั้งหลายก็ยังสแตนด์บายกันอยู่ครับ Grin Grin Grin

ศิษย์เก่าถามได้ป่าวครับ  Grin Grin
อยากถามว่ามีใครสนใจจะเอา แถวเดี่ยว ลงสแตนดาร์ทแมทช์ฟาร์มบ้างครับ

Uncle
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #664 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 10:22:55 AM »

เห็นฝีมือยิงแถวคู่ของคุณทิมช่วงหลังแล้วไม่ธรรมดาจริงๆยิงเร็ว/ลื่นไหล    ดังนั้นถ้าไม่มีเพื่อนแถวเดี่ยว  ลองเอาแถวคู่ลงซิครับ  จะได้เห็นว่าที่ผมพูดมานั้นจริงหรือเปล่า Grin Grin Grin
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #665 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 09:35:21 PM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับ คุณนกไฟ , คุณวรกฤษ และ สมาชิก IPSC ทั้งมือใหม่และเก่า ผมได้แอบอ่าน บทความ และ นำไปลองฝึกดู ได้ผลเป็นที่พอใจเป็นอย่างยิ่งครับ ตอนนี้ก็เริ่ม หาประสบการณ์ จริงในสนามแข่ง ได้ สองสนามแล้วครับ มีความรู้สึกว่าเป็นกีฬาที่ชอบครับ และขอขอบพระคุณมา ณ.โอกาสนี้ด้วย ที่มอบความรู้และสี่งดีๆมาในกระทู้นี้ครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ Grin Grin Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #666 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 10:40:52 AM »

เห็นฝีมือยิงแถวคู่ของคุณทิมช่วงหลังแล้วไม่ธรรมดาจริงๆยิงเร็ว/ลื่นไหล    ดังนั้นถ้าไม่มีเพื่อนแถวเดี่ยว  ลองเอาแถวคู่ลงซิครับ  จะได้เห็นว่าที่ผมพูดมานั้นจริงหรือเปล่า Grin Grin Grin

สงสัยจะลื่นไหลจริงครับ.. Wink Grin เพราะแมทช์ที่แล้ว RO ยังไม่ทันสั่งให้โหลดเลย..
แม๊กมันดันไปอยู่ในปืนซะแล้ว.. Grin Grin Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #667 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 08:22:06 PM »

Grin Grin Grinสวัสดีครับ คุณนกไฟ , คุณวรกฤษ และ สมาชิก IPSC ทั้งมือใหม่และเก่า ผมได้แอบอ่าน บทความ และ นำไปลองฝึกดู ได้ผลเป็นที่พอใจเป็นอย่างยิ่งครับ ตอนนี้ก็เริ่ม หาประสบการณ์ จริงในสนามแข่ง ได้ สองสนามแล้วครับ มีความรู้สึกว่าเป็นกีฬาที่ชอบครับ และขอขอบพระคุณมา ณ.โอกาสนี้ด้วย ที่มอบความรู้และสี่งดีๆมาในกระทู้นี้ครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ Grin Grin Grin

ยินดีต้อนรับคุณSP-14 LTD ครับ...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #668 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:08:15 AM »

Welcome krub, Sorry, I have to write in English cause I am still in Germany.

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #669 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:21:51 AM »

Thank you krub.
Kid tun tuk kon mearn kun krub, yak kub barn laew  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Te wa da tum num kang sai lon ma mak (Hi ma tok mak mak krub), laew-jer-kan-van-aung-kan-naja. It is so difficult to write in thai karaoke หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน. It's 9.25 p.m. and I have to go to bed now because I still have another hard day tomorrow. See you all soon.
Bye Bye ja pai non laew. Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2007, 03:25:47 AM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #670 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 05:13:59 AM »

Kid tun tuk kon mearn kun krub, yak kub barn laew  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน Te wa da tum num kang sai lon ma mak (Hi ma tok mak mak krub), laew-jer-kan-van-aung-kan-naja. It is so difficult to write in thai karaoke หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน. It's 9.25 p.m. and I have to go to bed now because I still have another hard day tomorrow. See you all soon.
Bye Bye ja pai non laew. Grin Grin Grin

Oh! from Germany......karaok  aun  yung  jring  jring  krub her!!!  เหนื่อยอ่ะ...

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #671 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 01:08:15 PM »

Oh! from Germany......karaok  aun  yung  jring  jring  krub her!!!  เหนื่อยอ่ะ...
55555 อ่านก็เหนื่อย...
รีบกลับบ้านเลยครับ....นายกล็อฟ+นายวรกฤษ...กำลังทำอะไรผิดอยู่..... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #672 เมื่อ: มกราคม 29, 2007, 11:17:03 AM »

ยินดีต้อนรับคุณSP-14 LTD ครับ...
Grin Grin Grinขอบคุณครับผม เมื่อวานที่สนามแข่ง IPSC ค่ายกะปาง อ.ทุ่งสง ผมได้เจอคุณ Carrera และเพื่อนของคุณคาร์ อีก สองคน ดีใจมากครับ เมื่อวานผมลงแข่ง standard division ครับ ใช้ ปืน Para, P-14 .45"
มือใหม่กำลังฝึกครับ แต่ชอบมากครับ หวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกันบ้างนะครับ

Welcome krub, Sorry, I have to write in English cause I am still in Germany.
Grin Grin Grin ขอบคุณมากครับ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #673 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 02:59:38 PM »

ผมมาแอบอ่าน หาความรู้ประจำครับ Grin ขอบคุณพี่นกไฟ คุณวรกฤษ และพี่ๆทุกท่านที่แบ่งปันความรู้ครับ
รออ่านบทเรียนต่อไปอยู่นะครับ  Grin

ขอเวลาหน่อยนะครับ..เพราะคิดว่าที่ลงไปก็ให้ฝึกได้นานพอสมควรแล้ว...ช่วงต่อไปที่จะเขียนก็อาจจะไปเพิ่มเติมในรายละเอียดของแต่ละอย่างครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #674 เมื่อ: มกราคม 30, 2007, 03:56:09 PM »

พระอาจารย์นกไฟ หรือลูกศิษย์ ท่านได จะลงมางานแข่งที่เมืองลุงบ้างเปล่าครับ มีนา...

ผมไม่เรียนหรอก อิถ่ายรูปอาจารย์มั่ง เท่านั้น  Grin

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 42 43 44 [45] 46 47 48 ... 62
  พิมพ์