เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:25:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 62
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรเริ่มต้นการยิง IPSC อย่างไร  (อ่าน 160124 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #675 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 11:00:27 AM »

พระอาจารย์นกไฟ หรือลูกศิษย์ ท่านได จะลงมางานแข่งที่เมืองลุงบ้างเปล่าครับ มีนา...

ผมไม่เรียนหรอก อิถ่ายรูปอาจารย์มั่ง เท่านั้น  Grin

เท่าที่ทราบตอนนี้ยังไม่มีใครมีแผนที่จะลงไปครับ.. Grin Grin Grin

pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #676 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 12:18:06 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #677 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 01:59:54 PM »

เรียนท่านผู้รู้และมีประสบการณ์ครับ
คือ
1. การฝึกนิ้วที่เหนี่ยวไก ด้วยวิธีใดจะดีที่สุด
2. การกริฟ น้ำหนักในการบีบระหว่างสองมือที่เหมาะสมควรจะเป็นเท่าใด
3. การฝึกความสัมพันธ์ระหว่าง สายตา มือ และปืนที่ได้ผล ควรทำอย่างไร

ขอบคุณครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #678 เมื่อ: มกราคม 31, 2007, 07:38:47 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่ามัวหัวเราะ อยู่ท่าน ผมว่าเอา GMC ไปรับสักสองสามคัน พร้อมทหารคุ้มกัน สักหนึ่งกองร้อย น่าจะดี คริๆ

ส่วนคุก ท่านรับไปคนเดียวแล้วกัน ผมมะเกี่ยว อะฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆส์

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pitchy
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #679 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:24:48 AM »

อ้าววววววววววววววววววว อะจ้ากกกกกกกกกกกก Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #680 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 02:36:54 PM »

เรียนท่านผู้รู้และมีประสบการณ์ครับ
คือ
1. การฝึกนิ้วที่เหนี่ยวไก ด้วยวิธีใดจะดีที่สุด
2. การกริฟ น้ำหนักในการบีบระหว่างสองมือที่เหมาะสมควรจะเป็นเท่าใด
3. การฝึกความสัมพันธ์ระหว่าง สายตา มือ และปืนที่ได้ผล ควรทำอย่างไร

ขอบคุณครับ

ผมไม่ใช่ผู้รู้แต่ชอบศึกษานะครับ Grin Grin เลยจะเอาความรู้มาตอบให้เท่าที่มีครับ
1. การฝึกนิ้วนั้น...ผมเห็นใน DVD ของ Todd เขาแนะนำให้เอาหนังสะติ๊กมาฝึกครับ โดยเอามือหนึ่งดึงและอีกข้างนำมาเกี่ยวกับนิ้วที่เหนี่ยวไก แล้วหัดเหนี่ยวไก โดยให้งอข้อนิ้วข้อที่ 2 ครับ ผมเติมให้อีกนิดจากประสพการณ์ตัวเองคือ นักกีฬาเวลายิงปืนแล้วต้องการที่จะยิงเร็วๆ ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนการเหนี่ยวไกจากเร็วมาเป็นแรงแทน จริงๆแล้วเร็วกับแรงมันต่างกันนะครับ ลองสังเกตุดูเวลาคุณยิงเร็วนั้น นิ้วคุณเร็วหรือแรงกันแน่

2.การกริปปืน...การกริปปืนมีหลายรูปแบบครับ ผมเอามาแนะนำให้ส่วนคนลองก็นำไปลองเอง 2 รูปแบบก็แล้วกันครับ
2.1 นักกีฬาเช่น Jerry บอกว่าการกริปๆด้วยมือข้างที่ถนัดสัก 30% ข้างไม่ถนัด 70% เหตุผลก็คือใช้มือข้างไม่ถนัดเป็นตัวล็อกปืน ส่วนมือข้างถนัดไว้เหนี่ยวไก โดยพยายามแยกหน้าที่กัน(คร่าวๆรายละเอียดมันมากกว่านี้ครับ)
2.2 นักกีฬาเช่น Todd บอกว่าการกริปให้กริปด้วยแรงที่เท่ากันคือ 50 : 50 ครับ เพราะจะไม่เกิดการดึงปืนไปฝั่งใดฝั่งหนึ่งและการควบคุมปืนจะดีกว่าเพราะมีแรงที่เท่ากัน
นักกีฬาทั้ง 2 คนก็เก่งด้วยกันทั้งคู่ เลยไม่มีวิธีที่ดีที่สุด ทีนี้คนที่ทดลองก็ต้องไปลองดูเองว่าแบบไหนจะดีที่สุดสำหรับตัวเรา เพราะอย่างที่ผมเคยบอกว่า...วิธีที่ดีที่สุดของคนหนึ่ง ไม่จำเป็นที่จะดีที่สุดสำหรับทุกคนครับ....ลองดูแล้วค่อยบอกตัวเองครับว่าอย่างไหงจะดีกับคุณ

3.การฝึกสายตา มือและปืน...ส่วนนี้ผมจะเขียนแยกไปอีกกระทู้หนึ่งในเร็วๆนี้ครับ เพราะจากที่แนะนำนักกีฬาใหม่หลายคน ผมว่ามันชวนให้เขียนเพื่อใช้ศึกษาครับ มันจะยาวสักนิดแต่เชื่อว่ามีประโยชน์แน่ๆ ไว้คอยอ่านนะครับ..คนที่ถามว่ายิงยังไงถึงจะแม่นก็อ่านแล้วไปลองดูได้ครับ..ขอเวลานิดครับแล้วจะมาเขียนให้อ่านกันครับ

ผมมาขอแก้ไขเพิ่มเติมอีกนิดนะครับว่า...นักกีฬาบ้านเราเวลายิงปืน Production ผมเห็นทุกคนจะกริปปืนแน่นมากๆกันทั้งนั้น Grin Grin Grin...แต่จากที่ผมศึกษามามั่นใจว่าฝรั่งระดับแชมป์ไม่ทำอย่างงั้นกัน....ทุกวันนี้ผมกำลังลองอยู่ว่าถ้ากริปไม่แน่นแบบจะบีบปืนให้พังไปเลยกับการกริปแบบสบาย แบบไหนจะดีกว่ากัน ผมกำลังให้วรกฤษเป็นหนูตะเภาอยู่ แต่จากการที่ผมลองเองผมว่ากริปปืนไม่แน่นมากจนเกินไปน่าจะดีกว่า จุดสำคัญคือให้ศูนย์ปืนกลับมาที่เดิมเท่านั้น ผมเคยให้วรกฤษลองดู ยิงด้วยสปริต 0.17 วินาที เป้าที่ 7 เมตร กริปไม่แน่นมากก็สามารถยิงได้แทบจะร้อยรูเดียวกัน ดังนั้นผมเชื่อว่าฝรั่งนั้นน่าจะมาถูกทางเพียงแต่ว่าฝีมือเรายังไม่ถึงเลยเข้าใจว่าจะต้องบีบปืนให้แน่นมากๆถึงจะทำได้...ยังไงก็แล้วแต่มันต้องใช้เวลาในการฝึก อีกไม่นานน่าจะมีคำตอบครับ... Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 02:52:59 PM โดย Phoenix » บันทึกการเข้า

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #681 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 02:40:14 PM »

รออ่านอยู่ครับ แต่ว่ามีคำแนะนำดีๆสำหรับ อาทิตย์นี้บ้างหรือป่าวครับ
              ขอบคุณครับ
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #682 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:24:11 PM »

มาสนใจตามอ่านเช่นเคยครับพี่ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #683 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 07:43:58 PM »

สวัสดีคร๊าบ พี่ๆ หายไปนานเลยคร๊าบผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #684 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:20:06 PM »

รออ่านอยู่ครับ แต่ว่ามีคำแนะนำดีๆสำหรับ อาทิตย์นี้บ้างหรือป่าวครับ
              ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
อ้างถึง

มาอ่านต่อเลยครับเผื่ออาทิตย์จะได้มีเรื่องไปลองดูครับ...ติดไว้คือข้ 3 นี้ครับ

เรื่องตานั้นผมละไว้เขียนตอนหลังนะครับ เอาเรื่องมือกับปืนก่อนครับ

ผมได้มีโอกาสฝึกให้นักกีฬาใหม่ๆหลายคนและที่เห็นเกือบทุกคนจะมีปัญหาเรื่องนิ้วที่เหนี่ยวไกปืนนะครับ ทุกคนจะพยายามแหย่นิ้วเข้าไปในไกปืนให้ลึก(ไกปืนนะครับ Grin Grin)ที่สุดจนนิ้วสัมผัสโครงปืน ซึ่งมันผิดและมีผลต่อการยิงมากๆเลย ลองนึกภาพดูนะครับว่าถ้านิ้วที่เหนี่ยวไกปืนคุณสัมผัสกับโครงปืน เวลาคุณเหนี่ยวไกปืนทุกครั้ง คุณก็จะผลักปืนคุณไปทางซ้าย(สำหรับคนถนัดขวา)ทุกครั้ง ยิ่งถ้าคุณเหนี่ยวไกเร็วๆ มันยิ่งผลักใหญ่เลย เพราะหลายๆคนผสมกันระหว่างเร็วแถมแรงไปด้วยกัน ดังนั้นควรจะใช้หน้าสัมผัสของนิ้วที่เรียกว่าลายก้นหอยของนิ้วเหนี่ยวไกปืนครับ สังเกตุง่ายๆว่าเมื่อคุณเหนี่ยวไกปืนเข้ามาแล้ว คุณจะต้องเห็นช่องแสงระหว่างนิ้วกับปืน ไม่จำเป็นต้องมากครับแต่ต้องมีช่องแสงนี้ ถ้ามีแล้วแสดงว่านิ้วคุณไม่สัมผัสกับโครงปืน เวลาเหนี่ยวไกให้เหนี่ยวเข้ามาตรงๆโดยอาศัยการงอนิ้วข้อที่ 2 ครับไม่ใช่ทั้งนิ้วหรือข้อช่วงที่ติดกับฝ่ามือ. ผมหวังว่าเข้าใจนะครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ถามใหม่ก็แล้วกัน คนที่ฝึกกับผมน่าจะเข้าใจแน่นอน Grin Grin Grin...ถ้าใครมีรูปช่วยขึ้นให้ด้วยก็ได้ครับ

ทีนี้มาว่าเรื่องปืนและการยิงกันบ้าง...จากที่เห็นเหมือนกัน นักกีฬาหลายคนไม่มีฐานของการยิงปืนที่ดีพอ ผมบอกไว้ก่อนเลยครับว่าคนที่ยิง IPSC ควรมีพื้นฐานที่ดีของปืนสั้นชาวบ้านมาก่อน(การยิงปั้นX)แล้วจะง่ายอีกมากครับ หลายๆคนให้ลองยิงเพลท 10 นิ้วที่ระยะ 15-20 เมตร ถ้าไม่มีฐานการยิงปืนสั้นชาวบ้านมาก่อนจะยิงถูกเป้าต่ำกว่า 75% หลายๆคนเข้าใจและสงสัยว่า..เอ...เราเล็งปืนไม่ดีหรือเปล่า เล็งไม่เป็นหรือเปล่า เพราะมือสั่นหรือเพราะเหตุผลต่างๆมากมาย...ผมยืนยันได้เลยว่าไม่ใช่ครับ ผมแทบจะบอกได้ว่า 99% เล็งปืนเป็น แต่ที่ยิงไม่ถูกเพราะ....เดินไก...ย้ำครับว่า..เดินไก...ไม่เป็น ผมเคยให้หลายคนลองคือให้เขาถือปืนและเล็ง ผมช่วยเดินไกให้ ส่วนใหญ่จะยิงถูกเพลทขนาด 10 นิ้วทั้งนั้น ผมถึงกล้าฟันธงว่าสาเหตุหลักมาจากการเดินไกเกือบทั้งสิ้น.

ในการยิงปืนนั้นส่วนที่ยากที่สุดคือ..การเดินไกอย่างไรไม่ให้รบกวนศูนย์ปืน...ครับจุดนี้เป็นจุดที่ยากที่สุด ผมขอแทรกเรื่องนี้นิดหนึ่งนะครับว่า ผมอ่านเจอในเวปนี้หลายกระทู้ถามเรื่อง ยิงปืนไม่แม่น ถือปืนไม่นิ่ง เดินไกไม่เนียนและอื่นๆ...ถ้าตอบแบบสนุก(อย่าโกรธนะล้อกันเล่นๆ Grin Grin)อย่างเพื่อนฝูง ก็ต้องตอบว่า วิธีแก้การยิงไม่แม่นก็คือยิงให้แม่น ถือปืนไม่นิ่งก็ถือให้นิ่งซะ... Grin Grin Grin
จริงๆแล้วถามนักกีฬาปืนสั้นชาวบ้านได้ทุกท่านครับว่า เขาถือปืนได้นิ่งหรือไม่ ตอบได้เลยว่าไม่มีใครถือปืนนิ่งได้สนิทหรอกครับ เอาง่ายๆครับแค่ชีพจรเราเต้นมันก็ทำให้ปืนไม่นิ่งแล้ว หรือแค่เรายืนตรงๆธรรมดาให้นิ่งๆยังไม่ได้เลยครับ เพราะเรายังมีชีวิตอยู่. คำถามตามมาคือ..อ้าวถ้าอย่างงั้นเขายิง 100 คะแนนเต็ม 20..อุ้ยขอโทษ Grin Grin....9X,10X ที่ระยะ 25 เมตรได้ตั้ง 3 ชุด 5 ชุด เขาทำได้อย่างไรกัน...ขอโทษครับ...ขอหยุดไว้ก่อน...เจ้านายมาตามไปอ่านหนังสือให้ฟังก่อนนอนแล้วครับ..กำลังมันส์อยู่เลย Grin Grin Grin

monny969
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #685 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:29:33 PM »

ผมอยากทราบว่า ปืนมีทะเบียน สามารถจำนำได้หรือไม่ครับ ได้ราคาไหมครับ และจะมีปัญหาไหมครับ  และจำนำได้ที่ไหนครับ
    ผมซื้อปืน มากระบอก ยี่ห้อ ดีเสิท อีเกิ้ล  สีบรอนดำ เจาะ พอช  ราคา หนึ่งแสน สามหมืนบาท แพงไหมครับ ซื้อมาประมาณ 1 ปีแล้ว
  ซื้อ ในกทม นี่แหละ  แถวแหล่ง ที่นิยมซื้อ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #686 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:50:01 PM »

ผมอยากทราบว่า ปืนมีทะเบียน สามารถจำนำได้หรือไม่ครับ ได้ราคาไหมครับ และจะมีปัญหาไหมครับ และจำนำได้ที่ไหนครับ
 ผมซื้อปืน มากระบอก ยี่ห้อ ดีเสิท อีเกิ้ล สีบรอนดำ เจาะ พอช ราคา หนึ่งแสน สามหมืนบาท แพงไหมครับ ซื้อมาประมาณ 1 ปีแล้ว
 ซื้อ ในกทม นี่แหละ แถวแหล่ง ที่นิยมซื้อ

เป็นการฝ่าฝืนกฏหมายทั้งคนจำนำ และรับจำนำครับ.... ถึงแม้ปืนจะเป็นทรัพย์ตามป.พ.พ.ก็ตาม....แต่ก็จะมีพ.ร.บ.อาวุธปืนฯ เป็นการเฉพาะในการควบคุมอีกทีครับ....

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #687 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:23:43 PM »

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
อ้างถึง

มาอ่านต่อเลยครับเผื่ออาทิตย์จะได้มีเรื่องไปลองดูครับ...ติดไว้คือข้ 3 นี้ครับ

เรื่องตานั้นผมละไว้เขียนตอนหลังนะครับ เอาเรื่องมือกับปืนก่อนครับ

ผมได้มีโอกาสฝึกให้นักกีฬาใหม่ๆหลายคนและที่เห็นเกือบทุกคนจะมีปัญหาเรื่องนิ้วที่เหนี่ยวไกปืนนะครับ ทุกคนจะพยายามแหย่นิ้วเข้าไปในไกปืนให้ลึก(ไกปืนนะครับ Grin Grin)ที่สุดจนนิ้วสัมผัสโครงปืน ซึ่งมันผิดและมีผลต่อการยิงมากๆเลย ลองนึกภาพดูนะครับว่าถ้านิ้วที่เหนี่ยวไกปืนคุณสัมผัสกับโครงปืน เวลาคุณเหนี่ยวไกปืนทุกครั้ง คุณก็จะผลักปืนคุณไปทางซ้าย(สำหรับคนถนัดขวา)ทุกครั้ง ยิ่งถ้าคุณเหนี่ยวไกเร็วๆ มันยิ่งผลักใหญ่เลย เพราะหลายๆคนผสมกันระหว่างเร็วแถมแรงไปด้วยกัน ดังนั้นควรจะใช้หน้าสัมผัสของนิ้วที่เรียกว่าลายก้นหอยของนิ้วเหนี่ยวไกปืนครับ สังเกตุง่ายๆว่าเมื่อคุณเหนี่ยวไกปืนเข้ามาแล้ว คุณจะต้องเห็นช่องแสงระหว่างนิ้วกับปืน ไม่จำเป็นต้องมากครับแต่ต้องมีช่องแสงนี้ ถ้ามีแล้วแสดงว่านิ้วคุณไม่สัมผัสกับโครงปืน เวลาเหนี่ยวไกให้เหนี่ยวเข้ามาตรงๆโดยอาศัยการงอนิ้วข้อที่ 2 ครับไม่ใช่ทั้งนิ้วหรือข้อช่วงที่ติดกับฝ่ามือ. ผมหวังว่าเข้าใจนะครับ ถ้าไม่เข้าใจก็ถามใหม่ก็แล้วกัน คนที่ฝึกกับผมน่าจะเข้าใจแน่นอน Grin Grin Grin...ถ้าใครมีรูปช่วยขึ้นให้ด้วยก็ได้ครับ

ทีนี้มาว่าเรื่องปืนและการยิงกันบ้าง...จากที่เห็นเหมือนกัน นักกีฬาหลายคนไม่มีฐานของการยิงปืนที่ดีพอ ผมบอกไว้ก่อนเลยครับว่าคนที่ยิง IPSC ควรมีพื้นฐานที่ดีของปืนสั้นชาวบ้านมาก่อน(การยิงปั้นX)แล้วจะง่ายอีกมากครับ หลายๆคนให้ลองยิงเพลท 10 นิ้วที่ระยะ 15-20 เมตร ถ้าไม่มีฐานการยิงปืนสั้นชาวบ้านมาก่อนจะยิงถูกเป้าต่ำกว่า 75% หลายๆคนเข้าใจและสงสัยว่า..เอ...เราเล็งปืนไม่ดีหรือเปล่า เล็งไม่เป็นหรือเปล่า เพราะมือสั่นหรือเพราะเหตุผลต่างๆมากมาย...ผมยืนยันได้เลยว่าไม่ใช่ครับ ผมแทบจะบอกได้ว่า 99% เล็งปืนเป็น แต่ที่ยิงไม่ถูกเพราะ....เดินไก...ย้ำครับว่า..เดินไก...ไม่เป็น ผมเคยให้หลายคนลองคือให้เขาถือปืนและเล็ง ผมช่วยเดินไกให้ ส่วนใหญ่จะยิงถูกเพลทขนาด 10 นิ้วทั้งนั้น ผมถึงกล้าฟันธงว่าสาเหตุหลักมาจากการเดินไกเกือบทั้งสิ้น.
ในการยิงปืนนั้นส่วนที่ยากที่สุดคือ..การเดินไกอย่างไรไม่ให้รบกวนศูนย์ปืน...ครับจุดนี้เป็นจุดที่ยากที่สุด ผมขอแทรกเรื่องนี้นิดหนึ่งนะครับว่า ผมอ่านเจอในเวปนี้หลายกระทู้ถามเรื่อง ยิงปืนไม่แม่น ถือปืนไม่นิ่ง เดินไกไม่เนียนและอื่นๆ...ถ้าตอบแบบสนุก(อย่าโกรธนะล้อกันเล่นๆ Grin Grin)อย่างเพื่อนฝูง ก็ต้องตอบว่า วิธีแก้การยิงไม่แม่นก็คือยิงให้แม่น ถือปืนไม่นิ่งก็ถือให้นิ่งซะ... Grin Grin Grin
จริงๆแล้วถามนักกีฬาปืนสั้นชาวบ้านได้ทุกท่านครับว่า เขาถือปืนได้นิ่งหรือไม่ ตอบได้เลยว่าไม่มีใครถือปืนนิ่งได้สนิทหรอกครับ เอาง่ายๆครับแค่ชีพจรเราเต้นมันก็ทำให้ปืนไม่นิ่งแล้ว หรือแค่เรายืนตรงๆธรรมดาให้นิ่งๆยังไม่ได้เลยครับ เพราะเรายังมีชีวิตอยู่. คำถามตามมาคือ..อ้าวถ้าอย่างงั้นเขายิง 100 คะแนนเต็ม 20..อุ้ยขอโทษ Grin Grin....9X,10X ที่ระยะ 25 เมตรได้ตั้ง 3 ชุด 5 ชุด เขาทำได้อย่างไรกัน...ขอโทษครับ...ขอหยุดไว้ก่อน...เจ้านายมาตามไปอ่านหนังสือให้ฟังก่อนนอนแล้วครับ..กำลังมันส์อยู่เลย Grin Grin Grin

เรื่องการเหนี่ยวไกนั้นผมเจอมากับตัวเองเลยครับไม่มีพื้นฐานมาก่อน ยิงเพลท 10 นิ้ว 10-25 เมตรเปอร์เซ็นการโดนน้อยมากครับ จนได้ท่านอาจารย์Phoenix นี่แหละครับสอนและปรับแกไขให้จนรู้จักการเหนี่ยวไกที่ถูกต้องและก็รู้จักจังหวะรีเซ้ตไกทำให้ยิงในนัดต่อๆ ไปได้ง่ายขึ้นและแม่ขึ้นด้วยครับ ต้องขอบคุณท่านอาจารย์ทั้งหลายด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:30:51 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #688 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 12:15:51 AM »

Grin Grin Grin  โรงเรียนเปิดแล้วครับ  ดีใจจัง   Grin Grin Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #689 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 07:38:12 AM »

Grin Grin Grin  โรงเรียนเปิดแล้วครับ  ดีใจจัง   Grin Grin Grin

Cheesy   พูดได้แล้วหรอครับ?  ผมดีใจด้วยนะ......อิอิ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 62
  พิมพ์